Thẩm mỹ viện cho vợ hai Focus

VietWagen

Xe buýt
Tình hình là đặt hàng bác Vietwagan ốp pedal và nẹp của hơn một tháng rồi mà chẳng thấy hồi âm
Đồ phụ kiện của Ninh đi từ Tung cửa qua Pháp ăng lê rồi mới về VN, nên cuối tuần này mới có nhé :D

@TMT: OK, sẽ đặt mua cho Thịnh, nhưng cũng đợi khoảng 1 tháng nhé, vì nó phải thử vài tý nên hơi lâu một tý, hehe :P.

quanghuyhp

Đi bộ
Anh ơi, hàng của em về chưa anh ? Sdt em : 093.6699.369

Khi nào có hàng, bác alo em phát nhé. Nóng lòng wé. hehe

Mùa mưa năm nay trong này cũng mưa dầm gió bấc liên miên, 4 chân con Focus nó vẩy bùn nhiều quá, em định làm 4 cái chắn bùn nhưng thấy ảnh của bác bong_focus lại hơi nản nản. Mấy cụ đã lắp chắn bùn cho em thêm tý kiến lửa với.
Thanks.

Xebogio

Xe hơi
Bác phải gọi bác ý , e đang định xem chỗ nào bán khóa để lắp vào cốp phụ, đã bác nào đi FF lắp chưa nhỉ.
Bẩm các cụ là em vừa mới lắp khóa cho cốp phụ. (Nguyên nhân là em để giấy tờ xe trong đó, bị chú nào đạo chích mất rồi bắt chuộc. Em không thèm chuộc mà tự đi làm lại giấy tờ cho bõ tức).
Về vụ khóa cốp: Em mua 1 cái khóa cốp ở Hàng Thiếc, loại 40.000 VNĐ, cộng với 3 tiếng công lắp của nhà trồng được, để em Phọt ảnh lên cho các cụ nghía. Từ nay em khỏi lo mất giấy tờ xe trong cốp phụ.

ford focus 2010

Xe điện
Cụ Vietwagen cho em order một số thứ sau nhé:

1. Ốp chân ga + phanh + côn
2. Đèn LED trong xe như của cụ SVĐ và An Đông.

Bao h hàng về cụ ới em qua lắp nhé.

Cảm ơn cụ.
công nhận bác Thắng nghiên cứu ra quả đèn led phía ghế sau hiệu quả thật, vợ cả nhà em vào xe mê tít.

Chỉnh sửa cuối:

BMW_TN

Xe buýt
Bẩm các cụ là em vừa mới lắp khóa cho cốp phụ. (Nguyên nhân là em để giấy tờ xe trong đó, bị chú nào đạo chích mất rồi bắt chuộc. Em không thèm chuộc mà tự đi làm lại giấy tờ cho bõ tức).
Về vụ khóa cốp: Em mua 1 cái khóa cốp ở Hàng Thiếc, loại 40.000 VNĐ, cộng với 3 tiếng công lắp của nhà trồng được, để em Phọt ảnh lên cho các cụ nghía. Từ nay em khỏi lo mất giấy tờ xe trong cốp phụ.
Cụ phọt ảnh đi cụ ơi, e cũng đang muốn làm như vậy !

songvedem

Xe tăng
Cụ có thể cho em biết tại sao cụ lại mất được giấy tờ trong cốp phụ k nhỉ, để em rút kinh nghiệm tí.
Cụ lắp khóa kiểu khóa treo (khóa móc loại thường) hay lắp khóa giống khóa xịn trên cốp phụ của xe Toy (ví dụ như Innova)

bipbip

Xe buýt
Bác phọt ảnh lên đi, em cũng đang muốn làm 1 cái.

Xebogio

Xe hơi
Cụ có thể cho em biết tại sao cụ lại mất được giấy tờ trong cốp phụ k nhỉ, để em rút kinh nghiệm tí.
Cụ lắp khóa kiểu khóa treo (khóa móc loại thường) hay lắp khóa giống khóa xịn trên cốp phụ của xe Toy (ví dụ như Innova)
Em hay để giấy tờ xe trong cốp phụ, không có khoá. Mất lúc nào cũng không biết.
Có mấy nghi ngờ: khi đi rửa xe (cái này ít thôi)/ hoặc có lần để quên cửa kính không lên hết (khoảng 99% là lần này). Sau đó vài hôm, có 2 thằng (bảo vệ Cty nói "có vẻ nghiện") cầm theo giấy tờ xe, đến hỏi xe này của ai, số ĐT là gì để liên lạc lại (chắc là định bắt em chuộc). Bảo vệ nói xe biển số như trong GT là của em, nhưng không cho số đt. Không liên lạc được với em, chúng bỏ đi, sau đó lại quay lại tìm em lầm nữa và mất hút luôn.
Em gửi mấy cái ảnh lắp khóa cốp phụ để các cụ tham khảo.
(Bẩm các cụ, hình như em chưa được quyền post ảnh, có cụ nào giúp em với)

Chỉnh sửa cuối:

Cilvil

Xe hơi
@Xebogio: Cụ up ảnh lên trang web kiểu như photobucket.com rồi paste link cho anh em xem cũng đc mà. Em cũng đang nghiên cứu vụ khóa này đây, nhỡ đi đầu quên lên kính thì khả năng mất đồ hơi cao :(

ford focus 2010

Xe điện
cụ "xế bó giò" vào trang upanh.com, load ảnh lên, khi nào ảnh load xong, cụ copy mấy cái dòng lằng nhằng dưới ảnh (cụ chọn mục link diễn đàn nhé), pase vào trong bài là xong, kiểu gì cũng có link và ảnh phọt lên, cụ thử mà xem, cách này dễ mà nhanh nhất, chứ vào flickr, cụ lại phải dăng ký tài khoản (nếu chưa có), phức tạp lém, chúc cụ thành công.

Chỉnh sửa cuối:

Xebogio

Xe hơi
Lắp khóa cho cốp phụ - kiểu "hạt dẻ"

Cảm ơn cụ Sonbh đã giúp em đẩy ảnh lên diễn đàn, tuy size hơi bé, các cụ nhể

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng

VietWagen

Xe buýt
Mùa mưa năm nay trong này cũng mưa dầm gió bấc liên miên, 4 chân con Focus nó vẩy bùn nhiều quá, em định làm 4 cái chắn bùn nhưng thấy ảnh của bác bong_focus lại hơi nản nản. Mấy cụ đã lắp chắn bùn cho em thêm tý kiến lửa với.
Thanks.
Bác gấu chưa biết là xe bác BFC chưa rửa sạch trước khi lắp chắn bùn nên chụp ảnh trông nó mới "nản nản" như vậy, chứ thực tế ko vậy đâu. Ngoài ra đây là chắn bùn của Focus 2010 ở Tung cửa có nẹp ốp gầm sườn xe, khác với Focus ở ta ko có thanh ốp này, nên khi lắp phải chỉnh sửa một ít cho vừa.

Cái khóa này là loại khóa ống tròn hay dùng cho thùng thư hoặc cánh tủ kiểu cũ, khi lắp phải khoan và chọn vị trí sao cho cần khóa bên trong hãm được vào thành hộp cốp ghế phụ.

ford focus 2010

Xe điện

thử xem to hơn chưa các cụ nhá, nếu to rồi, vốt e phát cho say ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Xebogio

Xe hơi
Khoa cốp phụ "Hạt rẻ" mà!

Vâng, bác V.W nói đúng đấy. Khi khoan thì phải tháo hẳn cốp ra bằng 6 cái vít hoa khế. Sau đó lấy dấu vị trí, khoan mồi 4 lỗ bằng mũi nhỏ rồi lấy dao trổ khoét to dần ra để đảm bảo thẩm mỹ và độ kín khít. Thế đấy các cụ ợ!

NS690

Xe tải
Đẹp quá, cụ trang điểm cho vợ 2 rất phong cách.

ford focus 2010

Xe điện
Vâng, bác V.W nói đúng đấy. Khi khoan thì phải tháo hẳn cốp ra bằng 6 cái vít hoa khế. Sau đó lấy dấu vị trí, khoan mồi 4 lỗ bằng mũi nhỏ rồi lấy dao trổ khoét to dần ra để đảm bảo thẩm mỹ và độ kín khít. Thế đấy các cụ ợ!
em hâm mộ cụ quá, hôm nào cụ thi công giúp em vụ này được không ạ, em không uống được bia, mời cụ cà fe nhé... em thấy cái khóa này rất cần cụ ạ.