Thẩm mỹ viện cho vợ hai Focus

bipbip

Xe buýt
Cụ Xebogio cho em hỏi phát, lắp về 1 bên, nếu kéo khỏi lẫy có sẵn ở giữa, có dễ thò tay móc từ đầu kia ko?, giống như đội móc cốp 2B ấy.
Muốn làm cái khóa này, cụ giúp ACE cái nhỉ.

bipbip

Xe buýt
Cụ Xebogio cho em hỏi phát, lắp về 1 bên, nếu kéo khỏi lẫy có sẵn ở giữa, có dễ thò tay móc từ đầu kia ko?, giống như đội móc cốp 2B ấy.

Xebogio

Xe hơi
Bẩm các cụ Bipbip, ff210,
Độ kín khít: Không thể kéo lẫy ở giữa được, nếu cố tình cậy mạnh bên trái để bật ra thì em chưa thử.
Thi công: Dụng cụ thi công đơn giản: Tô vít hoa khế, khoan và mũi Phi 4-6mm, dao trổ, bút xóa lấy dấu: em đã có sẵn. Các cụ ra Hàng Thiếc chọn mua loại khóa tủ có ống dài, ~ 40.000 VNĐ, cán chìa tùy sở thik. Nếu các cụ cần lắp giúp, xin sẵn sàng giúp các cụ 1 tay, địa điểm và ngày giờ, tùy các cụ chọn, nhưng vào thứ 7 hoặc Chủ nhật hộ em. Em cũng không biết uống bia rượu, chè thuốc gì cả, các cụ cứ vô tư cho, còn cafe thì em ngại từ chối lắm. (:-c 0914381năm bốn phất - em ở Bách Khoa).

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Bẩm các cụ Bipbip, ff210,
Độ kín khít: Không thể kéo lẫy ở giữa được, nếu cố tình cậy mạnh bên trái để bật ra thì em chưa thử.
Thi công: Dụng cụ thi công đơn giản: Tô vít hoa khế, khoan và mũi Phi 4-6mm, dao trổ, bút xóa lấy dấu: em đã có sẵn. Các cụ ra Hàng Thiếc chọn mua loại khóa tủ có ống dài, ~ 40.000 VNĐ, cán chìa tùy sở thik. Nếu các cụ cần lắp giúp, xin sẵn sàng giúp các cụ 1 tay, địa điểm và ngày giờ, tùy các cụ chọn, nhưng vào thứ 7 hoặc Chủ nhật hộ em. Em cũng không biết uống bia rượu, chè thuốc gì cả, các cụ cứ vô tư cho, còn cafe thì em ngại từ chối lắm. (:-c 0914381548 - em ở Tạ Quảng Bửu - Bách Khoa).
Ôi cụ này ngay gần nhà mình, có khi người quen, cụ hay gửi xe ở đâu ? em hay để xe trong bể bơi bách khoa. Hôm nào rảnh thi công hộ em cái khóa cái, gần bách khoa có chỗ nào mua quả ổ khóa đó ko cụ.

Xebogio

Xe hơi
Ôi cụ này ngay gần nhà mình, có khi người quen, cụ hay gửi xe ở đâu ? em hay để xe trong bể bơi bách khoa. Hôm nào rảnh thi công hộ em cái khóa cái, gần bách khoa có chỗ nào mua quả ổ khóa đó ko cụ.
Mình để xe trong ngõ 17-TQB. Trung tâm dịch vụ BK. Cụ thử ra Phố Minh Khai, Ngõ Hòa Bình 6, chỗ nhà máy khóa Minh Khai, chắc là có đấy.

bipbip

Xe buýt
Ô!!! cụ Sơn để xe ở bể bơi ah? Em cũng để ở đó.
Cụ Sơn mà thi công cho em ké luôn 1 cái nhá.

Sonbh

Xe tăng
Hay là thế này đi, hôm tới em và cụ Bip bip hẹn cụ Xebogio rồi chở cụ đi mua khóa cho chuẩn, chứ nói thật bọn em đi mua về mà ko lắp được mất công cụ chờ đi mua cái khác :D. Thống nhất chiều thứ 7 hai cụ nhé, ngay gần đấy, có khi làm hội FC - Bách Khoa nhỉ =)) =)) =)).

Chỉnh sửa cuối:

VietWagen

Xe buýt
Vâng, bác V.W nói đúng đấy. Khi khoan thì phải tháo hẳn cốp ra bằng 6 cái vít hoa khế. Sau đó lấy dấu vị trí, khoan mồi 4 lỗ bằng mũi nhỏ rồi lấy dao trổ khoét to dần ra để đảm bảo thẩm mỹ và độ kín khít. Thế đấy các cụ ợ!
Xin góp ý với bác một chút, thay vì khoan mồi rồi khoét bằng dao, nên đo đường kính ống khóa, ví dụ: D=15mm, ra Phố Thuốc bắc mua mũi khoan ống D15 (có rất nhiều cỡ để chọn) về khoan một phát ăn ngay, lại tròn đẹp. Bác thử thi công như vậy cho các bác khác xem sao, hihi :D.

Sonbh

Xe tăng
Xin góp ý với bác một chút, thay vì khoan mồi rồi khoét bằng dao, nên đo đường kính ống khóa, ví dụ: D=15mm, ra Phố Thuốc bắc mua mũi khoan ống D15 (có rất nhiều cỡ để chọn) về khoan một phát ăn ngay, lại tròn đẹp. Bác thử thi công như vậy cho các bác khác xem sao, hihi :D.
Thôi thế này, em làm chuột bạch theo ý tưởng của anh, thành công thì anh em mình tính tiền bản quyền, thi công mỗi xe 300K cả khóa nhẩy :D.

bipbip

Xe buýt
Nhất trí với cụ Sonbh.
Cụ Vịt Oa ần nổi tiếng khéo tay, lắm ý tưởng, nhưng cụ ơi, lấy đâu khoan bây giờ???
Hay cụ tổ chức off làm 1 thể cho cả đội đi nhể. ;))

Chỉnh sửa cuối:

An Dong

Xe điện
Nhất trí với cụ Sonbh.
Cụ Vịt Oa ần nổi tiếng khéo tay, lắm ý tưởng, nhưng cụ ơi, lấy đâu khoan bây giờ???
Hay cụ tổ chức off làm 1 thể cho cả đội đi nhể. ;))
Sáng thứ 7 tuần này gặp nhau ở FLB làm luôn thể đi. Khoan thì thiếu gì nhỉ. Anh Thắng có đúng không?

Xebogio

Xe hơi
Bẩm các cụ,
Em cũng đi tìm hỏi mua mũi khoét Phi 16, nhưng mấy em bán mũi khoan - khoét ở Hàng Thiếc nhìn em như từ trên cung trăng rơi xuống: "Bé nhất của em là Phi 20, của anh ngoại cỡ, chúng em ...!" =)).
Hóa ra ở Thuốc Bắc cũng bán mũi khoan - khoét à, Cụ nào tìm được mũi khoét Phi 16 là chuẩn nhất đấy, em có khoan rồi, dù sao cũng phải dùng đến dao trổ 1 chút, đoạn mặt phẳng ống khóa ...

An Dong

Xe điện
Hay là thế này đi, hôm tới em và cụ Bip bip hẹn cụ Xebogio rồi chở cụ đi mua khóa cho chuẩn, chứ nói thật bọn em đi mua về mà ko lắp được mất công cụ chờ đi mua cái khác :D. Thống nhất chiều thứ 7 hai cụ nhé, ngay gần đấy, có khi làm hội FC - Bách Khoa nhỉ =)) =)) =)).
Em hơi khác các Cụ tí. Các Cụ gửi ở BK từ tối đến sáng còn em thì gửi ngược lại ạ. Có 4 xem làm hội BK-Đồng tâm được rồi đấy.

Xebogio

Xe hơi
Em hơi khác các Cụ tí. Các Cụ gửi ở BK từ tối đến sáng còn em thì gửi ngược lại ạ. Có 4 xem làm hội BK-Đồng tâm được rồi đấy.
Tối qua e thấy 3 cụ FF trong sân bể bơi, có phải là cụ Bipbip hay cụ Sonbh không ạ?
Thứ 7 này các cụ alô em nhá, em mang theo dụng cụ đi.

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Tối qua e thấy 3 cụ FF trong sân bể bơi, có phải là cụ Bipbip hay cụ Sonbh không ạ?
Thứ 7 này các cụ alô em nhá, em mang theo dụng cụ đi. Alô: 0914385438
Hehe, trong sân đó có tối thiếu 3 xe, 01 của em, 01 của cụ Bip bip , 01 của cụ Antony, con 0845 là của em cụ ah

Xebogio

Xe hơi
Hehe, trong sân đó có tối thiếu 3 xe, 01 của em, 01 của cụ Bip bip , 01 của cụ Antony, con 0845 là của em cụ ah
Em đính chính alo của em là: 0914381năm bốn phất (Em hơi đãng trí ạ :D)

Chỉnh sửa cuối:

TechVNS

Xe tải
Có ít nhất 5 xe (chưa kể cụ AnDong gửi ban ngày) rồiạ. Để em liệt kê:
1. Cụ sonbh
2. Cụ bipbip
3. Cụ Antony
4. Cụ Xebogio
5. Xe em

(Xe em với xe cụ Xebogio gửi trong Nhà khách BK)

Hôm nọ em vừa được cụ Xebogio show cái khóa cốp và hứa thi công cho em rồi. Hôm nào thứ 3 tới nghỉ Giỗ tổ, hay tổ chức off làm khóa tập thể các cụ nhể.

Chỉnh sửa cuối:

An Dong

Xe điện
Có ít nhất 5 xe (chưa kể cụ AnDong gửi ban ngày) rồiạ. Để em liệt kê:
1. Cụ sonbh
2. Cụ bipbip
3. Cụ Antony
4. Cụ Xebogio
5. Xe em

(Xe em với xe cụ Xebogio gửi trong Nhà khách BK)

Hôm nọ em vừa được cụ Xebogio show cái khóa cốp và hứa thi công cho em rồi. Hôm nào thứ 3 tới nghỉ Giỗ tổ, hay tổ chức off làm khóa tập thể các cụ nhể.
Mời Cụ sáng thứ 7 tuần này ở Ford Long biên, có đủ món vui đáo để đấy ạ.