Thẩm mỹ viện cho vợ hai Focus

luklak

Xe điện
Méc xi bác Th nhiều nhé, hôm nay sướng quá hăm hở thế nào e lại dán lệch mất 1 bên nẹp nên phải cậy ra dán lại nên nhìn hơi méo méo hic hic, đợt tới hàng về bác đặt giúp hộ em thêm 1 bộ pê đan nhé.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
sáng nay em vừa qua chỗ bác Vịt nhờ bác độ cho em quả đèn led, hoành tráng nhìn như Audi luôn ( rảnh em sẽ up ảnh lên hầu các bác sau, em đang bận việc chưa chụp được).
Em cảm ơn bác Vịt, bác nhiệt tình, tỷ mỉ giúp em quá mà em lại bận việc phải đi ngay nên ko mời bác cafe được. Hôm nào rảnh cafe bác nhá!
Công nhận em thích không gian nhà bác thật! Em sẽ cố gắng thiết kế mảnh đất như nhà bác sau này ở cho sướng!

tatsumi

Tháo bánh
hôm qua em cũng được bác Việt mua hộ bộ ốp vô lăng. Cám ơn bác nhé, rất nhiệt tình vì tinh thần hội Ford.

songvedem

Xe tăng
Em lên đây cám ơn cụ VW ~o) : đã nhận hàng, rẻ và chất lượng.

Em sẽ phiền cụ đánh hàng lần hai nữa.

Mời cụ SVĐ vào đây cho tí cảm nhận đi ạ !
Chào cụ Bốp và các cụ, thứ 7 vừa rồi có đánh xe qua nhà bác Thắng nhờ bác ấy lắp cho cái đèn trần. Cái này công nhận là sáng trưng, trông cũng sướng.
Khi xe đang hoạt động, hoặc tắt máy ra khỏi xe thì vẫn có cái đèn xanh da trời nhạt vẫn sáng. Nhưng các cụ cứ yên tâm vì cái này tốn ít điện và sau thời gian khá lâu (chắc phải 15 - 20 phút thì đèn này cũng tự tắt).

Mình có trao đổi với cụ Wagen về những thứ đồ chơi "hiệu quả cao" như sau:
1. Vô lăng da. Bác Wagen khen cái của mình đẹp và chuẩn làm mình cảm động lắm
2. Đèn trần phía trước. Cái này mình lắp rồi, sáng như ban ngày vậy.
3. Đèn trần phía sau. Gắn vào chỗ tay cầm trên trần. Cụ Wagen đã nói vậy là mình OK ngay và nhờ ship hàng sớm vào đợt sau.
Công nhận là thỉnh thoảng có việc lấy cái gì hay dọn xe buổi tối thấy ghế sau tối quá, chả nhìn thấy gì.

Các món khác như đèn Led phía trước, kiểu mi mắt cho pha như Audi (heheh, cái này thì Focus 2008 mà làm sẽ giống Audi TT), pê đan, bệ cửa, đèn phanh nặng về trang trí hơn.

songvedem

Xe tăng
Tối qua đi qua Phùng Hưng thấy có xe Focus dán tem mầu đen dọc thân tưởng là bác Wagen, hóa ra là xe khác biển 30X.
Hay cái là xe này có dán mấy chữ TRD = Toyota Reasearch and Development = Phòng nghiên cứu phát triển của Toyota. Chắc xe này là sp hợp tác của Toy và Ford đây.

NewPeace

Xe điện
Hỏi các bác FF một tý, đã có bác nào phun gầm chống rit, chống ồn chưa ạ?

songvedem

Xe tăng

NewPeace

Xe điện
Cụ Bob07 đâu nhể, rì viu cho em biết 1 tý, chống ồn thì chắc khó chứ chống rỉ thì có hiệu quả ko ạ?

bob07

Xe tải
Báo cáo cụ NP, hồi mới lấy xe, em có ra chỗ 88 Khuất Duy Tiến làm quả sơn gầm, loại sơn chống đá văng "Liqui Moly" của Đức.

Em sơn đủ, 4 khoang lốp, và những chỗ nào phía dưới gầm xe, không kể khoang máy và ống xả.Và hết đâu chừng 3 hộp, tổng cộng hết 1,5 triệu VND.
Sơn chống đã văng sau khi sơn khô xong, sờ vào cho cảm giác khá dày, và xôm xốp, em nghĩ là có tác dụng tốt cho điệu kiện đường xá, và thời tiết ở VN.
Sở dĩ em cho sơn cả 4 khoang lốp phía trên lốp xe là vì muốn giảm tiếng ồn từ khoang lốp vọng vào, và cũng phẫn nhiều chống rỉ.

Em đã làm 2 con xe, 01 xe nhập, 01 xe liên doanh. Theo ý kiến cá nhân em, nếu xe liên doanh, tính cẩn thận thì làm, còn không cũng chả sao cả, cơ bản các nhà lắp ráp VN ta đã tính đến yếu tố này rồi, gầm xe đã được phủ gần hết lớp chống rỉ xét, chống đá văng, ngoại trừ một số chỗ, nếu có chủ đích thì đá mới văng vào được, như hốc phía cuối xe.
Còn nếu là xe nhập, em nghĩ là nên. Em đã chứng kiến 01 bác VENZA vào đây và sơn hết 6 hộp.

Hộp sơn - loại chống đá văng

Khoang lốp trước khi sơn

Khoang lốp sau khi sơn

Chỉnh sửa cuối:

NewPeace

Xe điện
Vâng vot ka cụ Bộp :D, xe em là FF1.8AT thi thoảng đi về quê nghe đá văng tách tách dưới gầm nên hơi xót + với đõ ngaòi trười suốt nên cũng tham khảo các Cụ 1 tý.

vkdcom

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng cái sự công phu của cụ
Thế này thì còn lâu vợ 2 cụ mới cho cụ li dị cụ nhỉ

Hoang_kc

Xe đạp
Chào các bác
EM cũng mới đi con FF 5 cửa
Cho em hỏi các bác chút
1-Đã bác nào bọc da cho xe chưa? có đẹp ko?
Và da gì, giá cả, và bọc ở đâu?
2-Em thấy FF: tiếng ồn vọng ở lốp vào lớn quá, khi đi chậm
ga lên nghe tiếng máy gầm khá rõ. Không biết có cách nào khắc phục ko?

bob07

Xe tải
Cụ H có thể tiến hành một số kiểm tra nho nhỏ Áp suất các lốp ; em thường để các bánh đều nhau 2,1kg.
Về độ ồn của xe lắp ráp trong nước, em thấy hoàn toàn hạnh phúc, chắc "khổ" nhiều nên quen ... Theo cụ VW, các xe lắp ráp ở ta, vật liệu chống ồn bị cắt giảm tối đa, nên cách âm kém là rõ ràng và là thực tế phải chấp nhận.
Em đã ngồi thừ Avalon (nhập Mỹ), cùng chạy trên quãng đường, em thấy cũng ồn lắm, nên thành thử chán với việc chống ồn, hay khắc phục rồi.

luklak

Xe điện
Chào các bác
EM cũng mới đi con FF 5 cửa
Cho em hỏi các bác chút
1-Đã bác nào bọc da cho xe chưa? có đẹp ko?
Và da gì, giá cả, và bọc ở đâu?
2-Em thấy FF: tiếng ồn vọng ở lốp vào lớn quá, khi đi chậm
ga lên nghe tiếng máy gầm khá rõ. Không biết có cách nào khắc phục ko?
bác nhận xét chuẩn đới, ga hơi bị gằn nhất là số 1 nhưng chắc ở tây đường đẹp nên ít phải đi số 1 nhiều như ở vịt lam ta. Còn từ số 2 trở lên thì ổn, êm. Kg biết các bác đi FF biết cách khắc phục tiếng gằn ở số 1 này không, phổ biến anh em chút, có thể là cách lấy đà, ra vào ga, dầu nhớt ....

Chỉnh sửa cuối:

CAR5

Xe tải
bác nhận xét chuẩn đới, ga hơi bị gằn nhất là số 1 nhưng chắc ở tây đường đẹp nên ít phải đi số 1 nhiều như ở vịt lam ta. Còn từ số 2 trở lên thì ổn, êm. Kg biết các bác đi FF biết cách khắc phục tiếng gằn ở số 1 này không, phổ biến anh em chút, có thể là cách lấy đà, ra vào ga, dầu nhớt ....
đi đường thành phố nhẩy số liên tục, xe đi giựt nhièu nó cũng quen, tuy nhiên vẫn chưa thấy sướng, chắc phải đi dòng cao hơn hoặc loại 6 số tự động ấy nhỉ.

Sonbh

Xe tăng
Hi các Cụ !
Hôm nay em được cụ Vietwagen lắp cho quả đèn trần Led và pedan của ford RS. Sau khoảng 7 phút thi công, quả đèn trần và pedan của em đã được bác Vietwagen hoàn thiện. Phải nói là quá hoàn hảo đi xe phanh và đạp ga chuẩn hơn hẳn, rất mượt và ngon đèn trần thì buổi tối rất sáng và dịu mắt, cám ơn bác Vietwagen nhá.

Cilvil

Xe hơi
Hôm nay em đi dán đề can vân carbon để nhái giống cụ Vịt, lúc về đi lắp chắn gầm cho đỡ đá bay vào khoang máy, quayong đầu trên đường Hồng Hà em cho luôn đầu xe chui vào cầu thang hở nhà người ta :(( Đi luôn két nước, cản trước vỡ. Xe tự động khóa hết số về P, ko tiến ko lùi được luôn, xe quay ngang giữa đường, may mà túi khí chưa bật ra vì va chạm ko nặng không thì lại được 1 phen bồng bềnh trong mây. Đang lúc bối rối may quá có cụ Vịt nhà gần ra hỗ trợ. Xe em đã đc cứu hộ của Liberty câu về Ford Thăng Long. Rất cám ơn cụ, em mới lái non tay quá, may mà chả có thiệt hại gì về người :-s

Hoang_kc

Xe đạp
Em tự đưa ra đựoc 1 cách giảm tiếng gằn khi đi chậm
đó là chuyển sang chế độ số sàn, đi thấy có vẻ êm máy hơn

tuanthaolove05

Xe hơi
Website
satthep.net
Hi các Cụ !
Hôm nay em được cụ Vietwagen lắp cho quả đèn trần Led và pedan của ford RS. Sau khoảng 7 phút thi công, quả đèn trần và pedan của em đã được bác Vietwagen hoàn thiện. Phải nói là quá hoàn hảo đi xe phanh và đạp ga chuẩn hơn hẳn, rất mượt và ngon đèn trần thì buổi tối rất sáng và dịu mắt, cám ơn bác Vietwagen nhá.
Cái chỗ đỏ đỏ hết bao nhiêu llúa vậy bác nhỉ.Thanks

NewPeace

Xe điện
Hôm nay em đi dán đề can vân carbon để nhái giống cụ Vịt, lúc về đi lắp chắn gầm cho đỡ đá bay vào khoang máy, quayong đầu trên đường Hồng Hà em cho luôn đầu xe chui vào cầu thang hở nhà người ta :(( Đi luôn két nước, cản trước vỡ. Xe tự động khóa hết số về P, ko tiến ko lùi được luôn, xe quay ngang giữa đường, may mà túi khí chưa bật ra vì va chạm ko nặng không thì lại được 1 phen bồng bềnh trong mây. Đang lúc bối rối may quá có cụ Vịt nhà gần ra hỗ trợ. Xe em đã đc cứu hộ của Liberty câu về Ford Thăng Long. Rất cám ơn cụ, em mới lái non tay quá, may mà chả có thiệt hại gì về người :-s
Sao mà tệ thế này ???

Chỉnh sửa cuối: