[CCCĐ] Thailand/Singapore, chuyến đi nhà HorsePower

haitm

Xe buýt

chuotlang

Xe lừa
Vụ đi chơi Malai em chịu. Có cụ chuột bạch tư vấn rồi, chắc cụ đấy dân rành Malai.
Malai em đi năm ngoái, chỉ ở 2 thành phố KL và Putrajaya....hầu hết đi lại công việc nên nơi chơi cho bọn nhỏ hoàn toàn ko biết tí gì.
Em nghe cũng ko vuông lắm, thôi binh tiếp xem sao, lộn về Sing em cũng đi mãi rồi chán òm

HorsePower

Xe container
1 nhà thờ cơ đốc ngay cạnh ks.
Ở Sing cũng có những góc rất bình yên.

Đối lập với bên kia đường

HorsePower

Xe container
Đường phố đêm rất ít người đi bộ. Ở đây được coi là an toàn nhất, khi bạn có thể 1 mình đi lại đêm khuya, con cái có thể tự đi lại tới bất cứ đâu.

HorsePower

Xe container
Em nghe cũng ko vuông lắm, thôi binh tiếp xem sao, lộn về Sing em cũng đi mãi rồi chán òm
Theo e biết thì nơi đáng đi nhất cho trẻ con chỉ có Legoland, nhưng nhìn cu nhóc ngà CL có vẻ hết tuổi lego rồi đấy.
Sing thì nhỏ nên đi đâu cũng chỉ loanh quanh 1 chỗ nên chán là đúng. Nếu cụ đi Indonesia sẽ rất nhiều nơi thăm quan. Tuy nhiên nước nó rộng lắm nên di chuyển cũng là 1 kỳ công. Bên indo chỉ lưu ý ẩm thực, vì thật sự ng ta ăn uống khác mình, đối với em là khá khó khăn.

chuotlang

Xe lừa
Theo e biết thì nơi đáng đi nhất cho trẻ con chỉ có Legoland, nhưng nhìn cu nhóc ngà CL có vẻ hết tuổi lego rồi đấy.
Sing thì nhỏ nên đi đâu cũng chỉ loanh quanh 1 chỗ nên chán là đúng. Nếu cụ đi Indonesia sẽ rất nhiều nơi thăm quan. Tuy nhiên nước nó rộng lắm nên di chuyển cũng là 1 kỳ công. Bên indo chỉ lưu ý ẩm thực, vì thật sự ng ta ăn uống khác mình, đối với em là khá khó khăn.
No vẫn thích lắm ạ, em mới phải xách 1 bộ to bằng cái vali về làm quà Xmas đấy :(

HorsePower

Xe container
No vẫn thích lắm ạ, em mới phải xách 1 bộ to bằng cái vali về làm quà Xmas đấy :(
Rồi sẽ sớm chán thôi CL. Tuy nhiên nó cứ thích được lúc nào quí lúc đó.
Cu 2 nhà tớ giờ thanh niên tráng kiện, lừng lững nam nhi, nhưng vẫn chịu khó bố mẹ bảo đi đâu, tuy không thích nhưng vẫn đi.
Đang níu kéo thời gian làm cún con, 1 ngày là nó bỏ luôn mình bay nhảy. Keke

HorsePower

Xe container
1 bữa sáng chuẩn Anh dành năng lượng cho 1 ngày dài.
Sự kiện quan trọng sẽ nhất sẽ vào chiều tối, sau đó các bạn tổ chức tiệc chia tay, mừng công, rồi hôm sau về vn.
Thời gian khi làm việc thì trôi qua rất nhanh, khi đi chơi cũng vậy, và khi nghỉ....cũng nhanh...keke...vì giờ tham lam theo tuổi tác, cái gì cũng muốn làm, muốn thử, muốn xem.
Ấy là em chưa có già đâu đấy nhé..kaka...

HorsePower

Xe container
Xe đến đúng giờ, không sai 1 phút. Mau chóng đưa e đến nơi làm việc.
Làm thì làm cũng phải chụp mấy cảnh phố phường.
Sing 1 buổi sáng đầu giờ.
Sạch sẽ miễn chê. Tuyệt nhiên ko có xe rửa đường, xe hút bụi... Vò làm gì có ai bày bẩn ra đâu mà dọn.

HorsePower

Xe container
Singapor làm việc từ 10g nên sáng ra khá vắng vẻ.

Những con đường chỉ tấp nập sau 10g

Vì công việc gấp rút nên em phải bắt đầu từ sớm (sớm so với vn thôi)

HorsePower

Xe container
Những tòa nhà mang kiến trúc thuộc địa là nét đẹp pha trộn độc đáo của sing

Thời tiết xám xám...khá giống vớ Hanoi

Xa xa là trung tâm tài chính

HorsePower

Xe container
Nhìn vậy thôi chứ người ta xây dựng thế này đã tầm mấy chục năm. Hồi đầu tiên em sang Sing 1993 nhìn đã thế rồi.
Sing bắt đầu có nhà cao tầng từ hồi 1939, dần dần cứ cao dần cao dần, sau chính quyền khống chế mức cao tối đa là 280m ở các quận Raffles, Marina, Kallang....vì hình như liên quan đến khu sân bay.
Đâm ra nhìn có vẻ cao như kỳ thực nó chen chúc và mỏng, nhỏ nên có cảm giác cao hơn bình thường.
Hầu hết mấy toà chọc trời kia chỉ khoảng hơn 60 tầng, có nghĩa là còn thua mây toà Keangnam, Lotte, Bitexco nhà mình

Chụp qua kính xe nên nhìn rất chán

HorsePower

Xe container
Toà nhà Sầu riêng với cái mái độc đáo. Thực ta nó giống mắt Ruồi hay chuồn chuồn khi phóng to, có muôn vàn thấu kính nhỏ.
Nó là 1 nhà hát phức hợp với các khu chức năng hiện đại. Đêm sau kho xong việc em sẽ lên nóc chụp vịnh Marina

HorsePower

Xe container
Cây cầu Anderson bắc qua sông Singapore, nối liền khu trung tâm. Hồi năm 40 của thế kỷ, đầu của tội phạm bị treo ở đây để răn đe.
Tí nghỉ trưa em lang thang ra đây và vịnh Marina sẽ có ảnh chi tiết hơn

HorsePower

Xe container
Lại 1 kiến trúc thuộc địa lướt qua. Tí phải đến đây chụp choạc, chứ mấy nơi sặc sỡ, lung linh của hàng, khách sạn em bỉ qua.
Nhà hát Victoria

gld

Xe điện
Cụ chủ k lên Marina Bay chụp ảnh cho đẹp, về đêm chiếu laze vui mắt, hoặc vào mấy Dom độngt hực vật hoa hoà hoa sói, phải nói họ làm dunlichj quảng bá tốt, mất mấy chục đông Sing mà chả như quảng cáo

chuotlang

Xe lừa
Rồi sẽ sớm chán thôi CL. Tuy nhiên nó cứ thích được lúc nào quí lúc đó.
Cu 2 nhà tớ giờ thanh niên tráng kiện, lừng lững nam nhi, nhưng vẫn chịu khó bố mẹ bảo đi đâu, tuy không thích nhưng vẫn đi.
Đang níu kéo thời gian làm cún con, 1 ngày là nó bỏ luôn mình bay nhảy. Keke
Vâng cháu nó có nguyên cả phòng Lego riêng rồi đủ xếp thành 1 town :) Giữ đồ chơi lắm

HorsePower

Xe container
Cụ chủ k lên Marina Bay chụp ảnh cho đẹp, về đêm chiếu laze vui mắt, hoặc vào mấy Dom độngt hực vật hoa hoà hoa sói, phải nói họ làm dunlichj quảng bá tốt, mất mấy chục đông Sing mà chả như quảng cáo
Cái đấy em đi hết rồi và đã có bài từ mấy năm trước, lần đó là đi du lịch với cả nhà.
Lần này đi công việc nó có sắc thái riêng, có cái hay riêng.
Em sẽ chụp những chỗ lần này đến chứ không theo điểm du lịch thông thường.
Mời cụ cùng em tiếp bài này.