[CCCĐ] Thailand/Singapore, chuyến đi nhà HorsePower

chuotlang

Xe lừa
Thế thì pass cho đứa em.
1 phòng lego đủ thấy bố cháu chiều thế nào.
Đẻ 2 đứa mệt lắm ạ, thôi 1 cho lành còn có time đi du lịch, tầm này trung niên rồi mà cứ ông bố bỉm sữa thì ko hợp thời đại :)

Lão Ngựa chịu khó đi quá kiếm cái máy ảnh ngon ngon mà chụp, giữ lại khoảnh khắc đẹp

cuongtrang2711

Xe hơi
Website
thietbiytevienan.com
Rồi cắm cúi với công việc, họp, bàn tán, ...đủ thứ, ngẩng lên trời đã tối.
1 ngày trôi qua khá thú vị tuy rất tốn nhiều năng lượng. Giải tán đồ ăn khách sạn, em chạy ra phố, tới phố ẩm thực vỉa hè.
Sôi động, đa dạng và ,.....rất rẻ.
Côn trùng, món ko thể thiếu.
EM mua gói Dế 20 THB Khoảng 15,000 vnd.

Chụp chứ ko mua

Đồ nướng Lào Thái là truyền thống

Rô Phi nướng tẩm sẵn gia vị 90 THB = 50,000vnd

Không dống bất cứ đâu. Xúc xích tháitroonh ớt và lằng văn nhằng các thứ rau , gia vị...ở trong
Các cụ có thể thấy nó rẻ ra sao. cứ 10THB bằng 6,500 vnd

Cụ chủ lại đầy đọa cái dạ dầy của em vào lúc 10h đêm này :(
Tính em đi du lịch quan trọng nhất ko phải là cảnh đẹp mà là đồ ăn ngon trước tiên :))
Tâm hồn ăn uống đi đâu cũng khổ :D

HorsePower

Xe container
Đẻ 2 đứa mệt lắm ạ, thôi 1 cho lành còn có time đi du lịch, tầm này trung niên rồi mà cứ ông bố bỉm sữa thì ko hợp thời đại :)

Lão Ngựa chịu khó đi quá kiếm cái máy ảnh ngon ngon mà chụp, giữ lại khoảnh khắc đẹp
CL nói đúng. Máy chuẩn, ảnh đẹp.
Nhưng có 1 lý do em vẫn dùng chiếc máy nhỏ tí đó là nó nhẹ và tiện.
Cái máy to nếu đi chơi thì toàn tâm mà chụp mới đẹp, còn đi vừa làm vừa dơ lên chụp nên chỉ dc có vậy.
Tuy nhiên CL nói vẫn chuẩn, Me sẽ để tâm đến việc này.

HorsePower

Xe container
Cụ chủ lại đầy đọa cái dạ dầy của em vào lúc 10h đêm này :(
Tính em đi du lịch quan trọng nhất ko phải là cảnh đẹp mà là đồ ăn ngon trước tiên :))
Tâm hồn ăn uống đi đâu cũng khổ :D
Ai bẩu cụ không xem cảnh, cư tập trung vào mấy cái hình đồ ăn kaka...

HorsePower

Xe container
Lang thang ra khu Victoria hall rồi đi qua cây cầu Anderson lịch sử, lần nay là tản bô, tiy thời thiết hơi nóng ẩm nhưng cũng không gây khó chịu.
Toà nhà hát Victoria bên ngoài ko có vẻ gì tráng lệ. Nhưng với môi trường sạch sẽ, cỏ cây tươi tốt, công trình được giữ gìn tốt nên có vẻ đẹp hơn dáng vẻ thật sự. Nó không thể so với opera house cùa hanoi.

chuotlang

Xe lừa
CL nói đúng. Máy chuẩn, ảnh đẹp.
Nhưng có 1 lý do em vẫn dùng chiếc máy nhỏ tí đó là nó nhẹ và tiện.
Cái máy to nếu đi chơi thì toàn tâm mà chụp mới đẹp, còn đi vừa làm vừa dơ lên chụp nên chỉ dc có vậy.
Tuy nhiên CL nói vẫn chuẩn, Me sẽ để tâm đến việc này.
Máy nhỏ cũng đầy cái ngon ạ, em cũng có máy nhỏ máy to đủ cả :)

cuongtrang2711

Xe hơi
Website
thietbiytevienan.com
Trước em cũng đi bên sing 1 tuần trời, như là đi du lịch, gần như không vào khu toàn nhà cao tầng của họ lần nào cả nên đúng là xem ảnh của bác mới thấy sing cũng còn nhiều chỗ để đi xem đi chơi thật. Nhất đinh lần sau quay lại phải ghé nốt những chỗ lạ lạ trong ảnh của bác.

HorsePower

Xe container
Đây là niềm đam mê cua em. Nhưng nó đõ tắt do tuổi tác sau hơn mấy chục năm cấm đoán
Keke

HorsePower

Xe container
Đi bộ qua cây cầu này ko phải tour nào cũng có.

HorsePower

Xe container
Người ta gọi là sông Singapore, nhưng đừng nhầm, vì Singapre ko có sông. Sông này thực chất là kênh thoát nước. Sông này có hơn 3km.

HorsePower

Xe container
Bên trên là những khối nhà nặng trịch, nhưng sang Sing đừng tìm kiếm thiên nhiên , núi đồi.
Đây là Sing

Đi bộ qua cầu là ks Fullerton

chuotlang

Xe lừa
Ôi giời ơi...sony Mark 2 giao bán mới tinh rẻ quá, còn 1/3 ngày xưa....CL đợi đấy nhé..keke
Vâng A7r2 nó chỉ có điểm dở nhất là ko sạc Pin ngoài đc mà phải sạc trên Body ạ, đi đâu phải cầm theo sạc dự phòng như cho Phone, còn đâu là ổn ạ

HorsePower

Xe container
Vâng A7r2 nó chỉ có điểm dở nhất là ko sạc Pin ngoài đc mà phải sạc trên Body ạ, đi đâu phải cầm theo sạc dự phòng như cho Phone, còn đâu là ổn ạ
Mấy anh bạn là dân sống bằng nghề ảnh giờ thấy chuyển hết sony. Nhưng kêu giời ông kính đắt quá.
Giờ chả biết chọn cái gì. CL có lời khuyên gì không?

HorsePower

Xe container
Đi bộ ra hướng Merlion , gọi là gì nhỉ, con sư tử cá à? Hay là gì mà đầu óc quên tiệt.

Khách du lịch lố nhố. Chắc phần lớn là nguời Trung Hoa đại lục sang.

HorsePower

Xe container
Trước em cũng đi bên sing 1 tuần trời, như là đi du lịch, gần như không vào khu toàn nhà cao tầng của họ lần nào cả nên đúng là xem ảnh của bác mới thấy sing cũng còn nhiều chỗ để đi xem đi chơi thật. Nhất đinh lần sau quay lại phải ghé nốt những chỗ lạ lạ trong ảnh của bác.
Mình khó biết hết được đất nước họ
Và cũng ko có tham vọng biết hết. Nhìn đám Tây hăm hở chụp ảnh tháp rùa ở Hoàn kiếm mà buồn cuời. Nguời ta chỉ có điều kiện biết VN qua nhà tour, người ta dẫn đi đâu biết đấy.
Sing cũng ko có nhiều điểm du lịch, nhưng có cái nào là nguời ta làm đến nơi đến chốn. Nói đến vui chơi có Công viên Univesal, nói đến mua sắm có Orchard road, đến nhạc nước có bên Sentosa, đến thú có safari....
Với vietnam sông rộng, núi dài...nói đến bãi biển đẹp thì trải dài hơn 2000 km khó goi dc 1 cái tên.

HorsePower

Xe container
Cái lan can, tam gọi thế, để du khách chụp ảnh con Merlion.

chuotlang

Xe lừa
Mấy anh bạn là dân sống bằng nghề ảnh giờ thấy chuyển hết sony. Nhưng kêu giời ông kính đắt quá.
Giờ chả biết chọn cái gì. CL có lời khuyên gì không?
Sony nó có dải Len Milvus và Batis của CZ ngon ạ, nhưng đắt. Điểm yếu của A7R2 là Pin nhưng người ta chụp cao tay rồi thì ngày cũng chả quá 100 kiểu đâu nên Pin cũng ko phải vấn đề lắm. Nếu giá cả ko là vấn đề thì hiện giờ chỉ có Sony A7R2 và Leica Q là dòng Microless có cảm biến Fullframe thôi, Sony thì thay Len đc, em kia thì đồ hiệu :) Còn lại các máy khác của Microless đâu được cảm biển lớn như 2 chú này đâu.

Sony ai ko biết chụp lại càng thích vì trong ống ngắm điện tự của nó luôn là hiển thị thành quả màu sắc và sáng tối của bức ảnh sẽ đc chụp, nhưng bù lại ống ngắm điện tử của làm hệ thống lấy nét trễ hơn.

Lavande

Xe điện
Ghóp vui với cụ chủ 1 bữa tối mấy ae tự nấu bên Sing :D

Bên này mọi thứ đủ cả chỉ phải mang gạo, rau & nước mắm sang.

sg1

Chỉnh sửa cuối: