[Funland] Thải độc cơ thể như thế nào?

Nam Lương

Xe hơi
ko ai nói tập Yoga nhỉ, yoga là phương pháp thải độc tốt nhất nhì, vì nó tác động lên được những huyệt ẩn sâu trong cơ thể. có cụ trên nói cơ thể con người tự thải độc được nhưng với điều kiện nó khỏe mạnh còn theo time cơ thể càng ngày càng suy thoái phải có tác động bên ngoài mới thải độc được.yoga tác động lên gan, thận, mật... các tuyến nội tiết, hocmoon ... các thầy yoga ngày xưa giỏi còn uống dc thuốc độc vì nó thải ra được
Em không tập yoga nên cũng không tin lắm về những cái thần thông này :D

danleduc

Xe điện
Uống nhiều nước thì thận và hệ tuần hoàn máu phải làm việc nhiều, có hại đấy
Cái gì quá cũng có hại.
Uống ít nước quá cũng có hại, uống nhiều nước quá cũng có hại. Khoa học đã chứng minh, cứ nạp vào cơ thể khoảng 2 lít nước / 1 ngày, bao gồm cả nước trong thức ăn, là đủ cho cơ thể.

Red One1

Xe lăn
Thi thoảng em có 1 ngày chỉ ăn ngô, khoai, các loại hạt. Nước tinh khiết và hoa quả thì đương nhiên rồi.

danleduc

Xe điện
Loài người là động vật ăn tạp, tiến hóa từ loài ăn thịt.
Cho nên người mà không ăn thịt cũng không tốt, ăn nhiều thịt quá cũng không tốt.
Không uống bia rượu cũng không tốt, mà uống nhiều bia rượu quá cũng không tốt.

Nói chung , ăn và uống phải cân bằng, điều độ, tùy người mà mức độ điều độ nó khác nhau.

buikhacthinh

Xe tăng
Có cách gì giúp thận tốt hơn không cụ ơi?
Theo mỉnh biết thì kg nên ăn mặn quá,các thức ăn nhiều đạm như thịt bò,thịt gà..vv ăn nhiều qúa cũng kg tốt.Uống đủ nước để thận có thể đào thải chất độc. Các bài thuốc Nam,Bắc bổ thận giờ mình kg tin lắm vì nghe nói các thầy lang băm tẩm ướp hoá chất TQ tùm lum.Đặc biệt nếu đã suy thận mãn thì càng kg nên uống thuốc Nam thuốc Bắc.

Nam Lương

Xe hơi
Theo mỉnh biết thì kg nên ăn mặn quá,các thức ăn nhiều đạm như thịt bò,thịt gà..vv ăn nhiều qúa cũng kg tốt.Uống đủ nước để thận có thể đào thải chất độc. Các bài thuốc Nam,Bắc bổ thận giờ mình kg tin lắm vì nghe nói các thầy lang băm tẩm ướp hoá chất TQ tùm lum.Đặc biệt nếu đã suy thận mãn thì càng kg nên uống thuốc Nam thuốc Bắc.
giảm tải cho thận là cách tốt bác nhỉ. cảm ơn bác

mira

Xe hơi
e
Em không tập yoga nên cũng không tin lắm về những cái thần thông này :D
e tập hơn 10 năm rồi, hơn tất cả các loại thuốc, thực phẩm chức năng...còn đạt được thần thông như các yogi ngày xưa bên Ấn Độ thì phải luyện ghê lắm còn em tập amatow nhưng vẫn thấy tác dụng thật tuyệt vời

hoathaneitc

Xe buýt
Em từ ngày áp dụng quy tắc 16/8 hay 12/12. Không ăn gì liên tục trong 12 hoặc 16 tiếng thì có giảm cân được chút xíu.

Có cụ mợ nào có kinh nghiệm về cách thải độc cho cơ thể khoẻ mạnh tư vấn thêm giúp em nhé.
1 tuần em chạy bộ 3 tới 4 lần tổng khoảng 30km.
Em dạ dày không tốt lắm nên không chơi mấy món chua cay mạnh được.
Hạn chế phải xài thực phẩm chức năng.
Cụ nào có cách nào thuần tự nhiên, chi phí ít tư vấn cho em và cộng đồng với nhé.
Cảm ơn cụ mợ đọc bài.
Ông anh em làm bên quân đội bảo 1 tháng cố gắng 3-4 ngày ăn cháo trắng với muối không để thải độc, không biết có đúng không :))) nhưng mà em không đủ sức làm việc này

Nam Lương

Xe hơi
Ông anh em làm bên quân đội bảo 1 tháng cố gắng 3-4 ngày ăn cháo trắng với muối không để thải độc, không biết có đúng không :))) nhưng mà em không đủ sức làm việc này
kk làm gì rồi quen bác ơi. như lần đầu đưa ai đó vào NN á? :D

Nam Lương

Xe hơi
e

e tập hơn 10 năm rồi, hơn tất cả các loại thuốc, thực phẩm chức năng...còn đạt được thần thông như các yogi ngày xưa bên Ấn Độ thì phải luyện ghê lắm còn em tập amatow nhưng vẫn thấy tác dụng thật tuyệt vời
Chúc mừng bác. Mỗi người lại có 1 món phù hợp.

luonmayman

Xe tải
E thì ngh
Loài người là động vật ăn tạp, tiến hóa từ loài ăn thịt.
Cho nên người mà không ăn thịt cũng không tốt, ăn nhiều thịt quá cũng không tốt.
Không uống bia rượu cũng không tốt, mà uống nhiều bia rượu quá cũng không tốt.

Nói chung , ăn và uống phải cân bằng, điều độ, tùy người mà mức độ điều độ nó khác nhau.
e thấy cụ nói chuẩn này, cơ bản nhất lắng nghe cơ thể mình. Làm gì cũng vừa đủ, điều độ và lắng nghe cơ thể e nghĩ vẫn là ổn nhất

Phuongntk

Xe tải
Hôm nào bị nhiễm độc em hay bị đau bụng. Vào wc một lúc hết ngay ạ

hd-vt

Xe container
Con người bị đau lưng và bị táo bón ( khó giải độc) là do bày đặt đứng lên đi hai chân hehe.
Chiến tranh là do biết nói, chém gió...vang nhao.
Chả có bữa trưa miễn phí. :D

bjboyn00b

Xì hơi lốp
Em từ ngày áp dụng quy tắc 16/8 hay 12/12. Không ăn gì liên tục trong 12 hoặc 16 tiếng thì có giảm cân được chút xíu.

Có cụ mợ nào có kinh nghiệm về cách thải độc cho cơ thể khoẻ mạnh tư vấn thêm giúp em nhé.
1 tuần em chạy bộ 3 tới 4 lần tổng khoảng 30km.
Em dạ dày không tốt lắm nên không chơi mấy món chua cay mạnh được.
Hạn chế phải xài thực phẩm chức năng.
Cụ nào có cách nào thuần tự nhiên, chi phí ít tư vấn cho em và cộng đồng với nhé.
Cảm ơn cụ mợ đọc bài.
Em đang dùng set thải độc cơ thể, cực tốt mỗi tội nó không được rẻ

Nam Lương

Xe hơi
Con người bị đau lưng và bị táo bón ( khó giải độc) là do bày đặt đứng lên đi hai chân hehe.
Chiến tranh là do biết nói, chém gió...vang nhao.
Chả có bữa trưa miễn phí. :D
kk cuộc đời là bể khổ cụ nhỉ!!!