[Funland] Tha thứ cho nhau

vietran

Xe ba gác
Vk cụ 99% đã phập thằng kia rồi. Méo có chuyện cfe hun hít vớ vẩn như nó nói đâu.

Giải tán đi. Đàn bà kiểu nó đã thế thì cụ xđ lại thế thôi. Còn mấy ông nói chuyện bình đẳng. Bình đẳng con kẹc.
Con đực ra đời với ADN phải nện nhiều nên nó lăng nhăng là thông cảm đc. Con cái ADN của nó là chung thuỷ để con cái nó đc thằng bố đảm bảo nuôi nấng. Nếu con cái lăng nhăng là trái với đạo lý tự nhiên rồi. Trả về nơi sx gấp
Gái 2 con đi hẹn giai mà bẩu bị cưỡng hôn kể cũng lạ, côg việc hay bạn cùng lớp cùng cơ quan đi 1 nhẽ, đằng này tìm trên zalo, zalo là zai nó tương và lô roài

camry7858

Xe tải
Ơ cái tâm sự này giống kiểu ở trên vnepress thi thoảng hay đưa nhỉ? Chuyện của mình chỉ mình giải quyết được thôi cụ ơi. Đưa việc nhà lên đây 9 người 10 ý. Mỗi người nhìn nhận sự việc đó từ quan điểm và khía cạnh khác nhau nên chẳng giúp được gì đâu.
Xã hội giờ nó bồ bịch các kiểu quá nhiều mà cụ. Ai cũng là kịch sĩ

Meoxuxi

Xe hơi
Thôi cụ trả vợ cụ về nơi sx đi vì thật sự cũ hãm lắm. Cụ vác cờ hym đi chịch dạo được còn vợ cụ thì khác? Logic quá

camry7858

Xe tải
Gái 2 con đi hẹn giai mà bẩu bị cưỡng hôn kể cũng lạ, côg việc hay bạn cùng lớp cùng cơ quan đi 1 nhẽ, đằng này tìm trên zalo, zalo là zai nó tương và lô roài
Nhân quả cụ ạ. Hồi em 22 tuổi cũng rủ một bé có chồng đi caphe. Nói chuyện việc hôn hít với nhau. Giờ nó quật về em ạ.

Chich Ca 3 Quit

Xe hơi
Xã hội giờ nó bồ bịch các kiểu quá nhiều mà cụ. Ai cũng là kịch sĩ
Em thấy mọi thứ quanh ta đều giả dối. Giả như mọi người đều đọc được suy nghĩ của nhau thì có khi mình ngồi ăn cơm với cả đại gia đình có khi cũng vác đồ choảng nhau luôn rồi chứ đừng nói ngoài xã hội cụ ạ.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

vietran

Xe ba gác
Em có back toàn bộ điện thoại từ đầu ạ. Em nghĩ cũng nhiêu đó thôi. Nhưng đúng là đàn bà yếu đuối. Chồng càng xa cách thì càng gần bồ. Em mất niềm tin phụ nữ thật ạ.
Mấy con bồem điện thoại trắng tinh nhé, trong vắt luôn, hình nền toàn chồng yêu, tin nhắn toàn yêu chồng
Gần hay xa k quan trọng, chiều đi làm về tranh thủ mua đĩa lòng cho chồng tạt vào NN đã được 2 nháy rồi
Nền bà thế nhiều lắm, nên nghĩ thoang thoáng thôi, làm chủ tình huống đừng để nó cho mình ra đường lúc nào k hay là dc

piston

Xe container
Giải tán, lấy chuyện này làm bài học cho cuộc sống,

vietran

Xe ba gác
Nhân quả cụ ạ. Hồi em 22 tuổi cũng rủ một bé có chồng đi caphe. Nói chuyện việc hôn hít với nhau. Giờ nó quật về em ạ.
Cụ k nên nặng nề quá làm gì cho mệt. Nhà đất tài sản phải đứng tên, chén phải đi bao, tiêm phòng viên gan B...
Thích em nào thì cứ chén. Nhân gian k thánh thiện tử tế lắmđâu, phiên phiến thôi
Em có mấy cu em đạigia, tiền đông quyền lắm cơ bắp nổi, thế mà túm tận tay vợ trong nhà nghỉ chả thấy bỏ gì, lại còn mua cho xe đẹp đi, trên pHây thấy đăng ảnh chồng yêu vợ quý suốt

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cụ, em nói thật, đầu xuân em xin lỗi cụ nhé: đm tính cụ như cái ccc.
Cụ đé.o ra gì cụ đòi vk phải ra gì, cụ là loại đàn ông gia trưởng, độc đoán, vũ phu.
Se.x cũng chỉ là nhu cầu sinh lý, đi đâu thì kín vào, ăn vụng phải biết chùi mép, bị phát hiện thì vk đi ra ngoài cũng thoải mái đê, nghĩ nó bình đẳng 1 chút.
Em sau có vk nếu em ra ngoài thì em cũng ko cấm vk miễn sao ko gây hậu quả hay lây bệnh tật về.
Member Thiên Địa toàn ra clip 45 phút cho hay :))

Matxech

Xe container
Cụ zalo tìm quanh đây vk biết
Nên vk cụ cũng thử tìm quanh đây xem có ji hay ho mà ck hay vào thế
Rồi gặp gỡ giao lưu như cụ thôi
Có ji mà căng đâu

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ nhiều ạ. Cụ đọc bản chất trong sách gì cho em biết tìm hiểu ạ. Cụ là người uyên thông. Em cũng không tin đàn bà ạ. Đàn ông kiếm tiền hộc mật vẫn phải cố để điều chỉnh chiều chuộng để vợ khỏi bị ong bướm theo đuổi nên em thấy thiệt thòi cho em. Vợ em nói em là người khô khan cũng đúng. Bình thường em chỉ thích nói chuyện kinh doanh ngoài ra không thích tâm sự hay bàn bạc chuyện vô bổ nên vợ em cũng thấy em nhạt nhẽo. Em giờ vừa nghĩ kinh doanh vừa nghĩ gia đình thấy mệt mỏi quá ạ.
đầu tiên cụ thử đọc cuốn "Bàn về giáo dục" của Crishnamurti người Ấn rồi soi ngược lại bản chất con người mình xem có điểm nào chưa hợp lý ko, phải tu thân tức sửa chữa bản thân mình trước đã, khi khiếm khuyết cơ bản ít đi thì các vấn đề khác tự nhiên là sáng rõ thôi ạ

Đối với người thượng đẳng lòng dạ ngay thẳng, thì có thể đánh có thể mắng, lấy chân diện mà đối đãi.

Đối với người trung đẳng thì cần dùng phép ẩn dụ, cần giảng đúng mực, bởi hắn chịu không nổi trách mắng;

Đối với người hạ đẳng thì cần mặt mỉm cười, hai tay hợp thập, bởi hắn rất yếu ớt, tầm mắt eo hẹp, chỉ nên dùng lễ tiết thế tục mà đối đãi.

Ngươi chịu được loại ủy khuất nào, thì sẽ quyết định ngươi trở thành loại người nào

em trích thôi ạ

Thỏ và Gấu

Xe hơi
Cụ chủ ích kỷ quá. Cụ đã có gan tha thư thì tin tưởng mợ đi. Người ta có câu "có tin hãy dùng ko tin thì đừng dùng". Ông ăn trả bà ăn nem thôi.

ubisapro

Xe trâu
Khi em đi công tác, vợ sẽ đút vào hành lý một dây bcs 6c, phải vía em cũng ko dám dùng đến mớ ấy. Nhưng đó là một thông điệp rất tiến bộ...
Nó khác với mọi sự hò hẹn, nắm tay....
Ko ai dám dùng đâu cụ ơi :))

xedaprach

Xe điện
Cụ mới 30, trẻ khỏe lại có chút kinh tế nên tự tin thái quá và dẫn đến kiêu ngạo là điều dễ hiểu thôi. Vấn đề là cụ biết nhưng không dám thừa nhận để cứu vãn hạnh phúc cho mình, em nhấn mạnh là cho chính cụ đấy.
Cụ bảo tha thứ cho vợ nhưng người cần cầu xin sự tha thứ chính là cụ, cụ là người có lỗi trước, rồi đánh đuổi vợ, bắt xin lỗi nọ kia... Em thấy cụ cư xử rất gia trưởng và trịnh thượng.
Đừng đặt vị thế mình lên trên nữa, tự ngẫm lại xem nếu cụ còn yêu vợ yêu con, yêu gia đình mình và không muốn tuột mất hạnh phúc đang có thì tự khắc cụ sẽ biết phải làm gì.
Tip thêm một chút là nếu cụ chưa thấy thấm thía về hạnh phúc vợ chồng thì nên tìm đọc lại vài bài trên này của các cụ sắp phải li hôn, cụ sẽ hiểu vấn đề hơn đấy.

Dân Tổ

Xe container
Sắp toang rồi còn gì ;))

15cm45p

Xe điện
rõ ràng là như này r này. ông ăn chả bà năm nem r
vợ cụ vs thằng kia đ ịt nhau toét lol ra r. Đừng tin là nó chwua làm gì. Loại gái có ck r à ơi thì nó đ ịt nhau nhanh lắm ko như mình đi chăn rau đâu
Với cả n cụ trên này Đàn ông quá. Dễ dàng tha thứ quá. Đm vào bản thân mình chả giãy nảy nên đòi chém đòi giết ấy chứ ở đấy mà tha thứ r sống vs nhau. Có con cẹc
cụ phải hiểu *** có tình cảm thì ko bjo cưỡng hôn đc. Và cưỡng hôn xong lại vào cafe sờ vú nhau bt à. Nó chả vào khách sạn đ ịt nhau tóe lửa ấy chứ.
Tốt nhất giải tán đi cụ. Đêm nằm ôm nó cụ cứ nghĩ mồm nó vừa hôn thằng kia. Xong bên dưới thì.....thằng kia nó đầy ra đẩy vô. Ui khó chịu cả đời. Em thể luôn
ông bốc phét nó vừa thôi. nghe chối tai đóe chịu đc.
Cụ cũng ích kỉ bỏ con mịa nó ra.
Giờ muốn gái sạch ngoan thì đi tìm đứa còn trinh rồi kè kè giữ nó đến già ấy. Lúc xơi thì thích nhiều gái ngon gái non còn về bắt vk phải chung thủy, có cccc ấy mà đòi con vk nó phải ngoan nếu mình hư.
Trước sống SG gần năm em tham gia đầy nhóm Group xxx mà có cả mấy đôi vk ck cùng tham gia rồi đổi kèo cho nhau.
Sống với nhau quan trọng là hơn nhau ở cái tư tưởng, mình thoải mái thì cũng phải cho vk thoải mái. Đm thằng đàn ông pòi dí lung tung xong vk nó biết thì cũng chả con nào nó chịu, 1 là bỏ 2 là cũng ra ngoài, quyền pòi gì bắt nó hẳn hoi khi mình cũng đé.o ra gì.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cụ cũng ích kỉ bỏ con mịa nó ra.
Giờ muốn gái sạch ngoan thì đi tìm đứa còn trinh rồi kè kè giữ nó đến già ấy. Lúc xơi thì thích nhiều gái ngon gái non còn về bắt vk phải chung thủy, có cccc ấy mà đòi con vk nó phải ngoan nếu mình hư.
Trước sống SG gần năm em tham gia đầy nhóm Group xxx mà có cả mấy đôi vk ck cùng tham gia rồi đổi kèo cho nhau.
Sống với nhau quan trọng là hơn nhau ở cái tư tưởng, mình thoải mái thì cũng phải cho vk thoải mái. Đm thằng đàn ông pòi dí lung tung xong vk nó biết thì cũng chả con nào nó chịu, 1 là bỏ 2 là cũng ra ngoài, quyền pòi gì bắt nó hẳn hoi khi mình cũng đé.o ra gì.
Cái màng trinh rán lên chắc nhậu được =))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cũng nghĩ vợ mình là đoan chính ko bao giờ như thế mà vẫn trở thành kịch sĩ ạ.
Theo em chuyện chưa bung bét và qh chưa nặng nề thì bỏ qua dc. Suy cho cùng ai chẳng ham lạ ham mới, ai chẳng có sai lầm. Như cụ kể chuyện nó cũng ko phải to tát, niềm tin thì cần thêm tg. Quay lại vs mình chứng tỏ đi kiếm cũng ko thằng nào bằng mình cụ ạ.