[Funland] Tha thứ cho nhau

KUIMIA

Xe hơi
Cùng nhau làm chung nhiều việc, khóa mịa mấy cái tk mạng xã hội. Nói chung dành nhiều thời gian cho gđ đi cụ. Em lâu rồi k biết face zalo là gì cả

Wave cùi bắp

Xe điện
Khi em đi công tác, vợ sẽ đút vào hành lý một dây bcs 6c, phải vía em cũng ko dám dùng đến mớ ấy. Nhưng đó là một thông điệp rất tiến bộ...
Nó khác với mọi sự hò hẹn, nắm tay....
Nhà nghỉ ks giờ cũng có sẵn, trong bóp ví của các em lúc nào cũng có sẵn, vợ cụ dư hơi ;))

tuongbminh

Xe buýt
Cụ thớt làm vợ ông khác toang bím thì có vẻ như vợ cụ cũng đã vậy. Thư thá cho nhao thui

Jetu

Xe điện
Con đực ra đời với ADN phải nện nhiều nên nó lăng nhăng là thông cảm đc. Con cái ADN của nó là chung thuỷ để con cái nó đc thằng bố đảm bảo nuôi nấng. Nếu con cái lăng nhăng là trái với đạo lý tự nhiên rồi. Trả về nơi sx gấp
Cuốn The Third Chimpanzee (Loài tinh tinh thứ ba) (tức con người), về sự tiến hóa sinh học-xã hội ở con người, của Jared Diamond, trong đó có đoạn nói về tập tính đa thê ở con đực, cũng nói thế.

Trai nam dinh

[Tịch thu bằng lái]
Dear các cụ.
Năm mới không nói chuyện cũ nhưng chẳng thể nào quên được.
Em 30 có một gia đình yên ấm, vợ xinh, hai đứa con tuyệt vời, kinh tế thì có một doanh nghiệp đang làm ăn tốt. Em thì tự nhận bản chất tốt đẹp chịu khó làm ăn nhưng khi có tiền thì em có phần kiêu ngạo, vẫn đối xứ tốt với vợ, đáp ứng nhu cầu tiền bạc và tình dục còn tình cảm thì thất thường lúc lên lúc xuống. Em thì thỉnh thoảng xa nhà, nhưng ma xui quỷ khiến thế nào thì cứ xa nhà là em lại zalo quanh đây... tìm FWB. Mấy lần bị vợ bắt được nhưng chỉ là nhắn tin, có lẽ từ đó mà thiếu tin tưởng em hoặc như nào đó trong lòng, trả thù hay dễ dãi mà vợ em cũng bắt đầu lén lút cũng trả lời bọn đò đưa, rồi nói chuyện với 1 thằng ở quê qua điện thoại đến 1 tuần sau lưng em. Canh em về quê thì đi gặp thằng đó cà phê highland 1 tiếng bờ hồ, rồi ngồi xe nó lúc ra về thì nó cưỡng hôn vợ em nói có đẩy ra, đến cà phê thì có cầm tay qua lại. Em biết được sự việc thì đánh, đuổi ra ngoài ko đi, xin lỗi này kia. Sau đó em gọi cả gia đình 2 bên lên để hòa giải. Tất nhiên vợ em có mọi thứ đâu muốn đánh đổi đâu mà em cũng có phần sai, vợ em thấy hối lỗi và em thấy cũng cần tha thứ. Nhưng thực sự thì giờ thì 2 vợ chồng chẳng thể tin tưởng nhau. Em thì thay vì buông bỏ như trước thì lại kìm kẹp kiểm soát, dễ nhớ lại chuyện cũ, có phần khinh thường người vợ, vợ em thì biết lỗi cũng cố gắng nhịn em nhưng em dễ nổi cáu nên nhiều lúc căng thẳng. Em không kiểm soát được suy nghĩ của mình về người vợ. Chúng em còn sắp mua nhà để đầu tư mà niềm tin thế này thì em có phần lo lắng cho hạnh phúc mong manh của gia đình em. Các cụ có kinh nghiệm cho em lời khuyên
Cũng tại cụ kiêu ngạo thôi, em đây không có doanh nghiệp như cụ nhưng cũng là chủ lực của gia đình, lấy lương về cũng phải nạp cho vợ rồi nhiều khi nó coi như con ở cũng phải chịu đây, tất nhiên là hơi phóng đại lên tý. Đến tuổi này nên nghĩ cho con nhiều hơn, ra đường có thể không được để mất tôn nghiêm, sỹ diện của thằng đàn ông nhưng về nhà thì nhường và quan tâm tới vợ con tý cho gia đình em ấm. Chúc cụ rộng lượng tấm lòng để có gia đình yên ấm.

jany

Xe tăng
Nhưng em bây giờ như bòng bong cụ ạ. Em cứ muốn vợ em phải lại người yêu thương em vô điều kiện thì em mới yêu lại. Muốn phải thử thách vợ em để xem cô ấy có quay lại cái kiểu cũ ko rồi mới hết lòng yêu lại. Em ích kỷ chuyện này mà em cũng chẳng thể kiềm chế được. Mất niềm tin là cái mất khó lấy lại nhất ạ.
Đàn bà VN quá dễ dãi nên bọn đàn ông mới đi ngủ lang nhiều như ruồi bu bãi rác. Cứ phát hiện ra là li dị phát một như phụ nữ phương Tây mà xem.
Hừ. Đã ko tự giữ được cái đũng quần của m cho sạch sẽ thì làm ơn trả tự do cho vợ đi. Hãm.
----
Mà mấy bà có chồng ngủ lang cũng to gan gớm. Ko sợ bệnh tật hay sao ấy nhỉ. Cái con virus Corona tận đẩu tận đâu bên TQ thì thi nhau share bài, nhảy nhót đi mua khẩu trang, trong khi đi dùng chung chồng với bao nhiêu ả đàn bà khác. Bao nhiêu người bị lậu, sùi mào gà, viêm gan B lây từ giống đực rồi mà ko biết sợ. Chồng thì chồng, chả chồng thì thôi, cái mạng m chỉ có 1, giữ cho chắc đã rồi tính sau.

camry7858

Xe tải
Cụ thớt mà nghe mấy thằng hề đòi văn hoá văn minh bình đẳng thì phải thấy chúng yếu ớt sợ hãi run rẩy thế nào khi quyết định ra thương trường kiếm sống, chẳng có vẹo gì và thường bị lừa cmn hết sau đó khóc lóc kêu ca bình đẳng cào bằng thôi, có cccc gì đâu, khấn nhiều rác tai Phật

nhiều ông nhân nhượng với gia đình xem, nát nhanh thôi, vì phụ nữ đa phần ít có điểm dừng, họ là những con thiêu thân trong nhiều trò chơi, nắm tay chỉ là thăm dò, nếu họ nghiện, vĩnh viễn ko dừng lại

có người rất tốt và thường rất hiếm, đa phần do giáo dục khắt khe chứ do bản chất thiện lương thì ko tìm đc giữa trưa đâu, đừng có mơ vì ko biết mà tìm
Cảm ơn cụ nhiều ạ. Cụ đọc bản chất trong sách gì cho em biết tìm hiểu ạ. Cụ là người uyên thông. Em cũng không tin đàn bà ạ. Đàn ông kiếm tiền hộc mật vẫn phải cố để điều chỉnh chiều chuộng để vợ khỏi bị ong bướm theo đuổi nên em thấy thiệt thòi cho em. Vợ em nói em là người khô khan cũng đúng. Bình thường em chỉ thích nói chuyện kinh doanh ngoài ra không thích tâm sự hay bàn bạc chuyện vô bổ nên vợ em cũng thấy em nhạt nhẽo. Em giờ vừa nghĩ kinh doanh vừa nghĩ gia đình thấy mệt mỏi quá ạ.

samoclan

Xe điện
Cụ cần tránh câu. Giầu đổi bạn, sang đổi vợ và vỡ nợ đổi sim. Khi cụ kinh tế ổn định cụ đã manh nha tí tẻm nên như thế.

camry7858

Xe tải
Em điều tra kỹ ạ. Vì em back tin nhắn đọc nội dung tin nhắn thì thấy vợ em ko có tình cảm trong tin nhắn mà chỉ nói chuyện thôi. Sex thì chưa đến đâu ạ. Nhưng bản chất đàn bà dễ xa đà dụ dỗ nếu phát hiện muộn thì em nghĩ cũng đi tong gia đình rồi ạ. Nên em vẫn nghĩ vợ em đã ngoại tình ạ.

duongbinh07

Xe điện
Bản thân là thằng đàn ông ko đàng hoàng, tìm quanh khi khuất mắt vợ.
Vợ cũng tìm quanh... tức là cũng chẳng đoan chính gì.
Xã hội nên hướng tới sự đàng hoàng. loại như trên, gây ra lỗi rồi đổ cho hoàn cảnh, trình bày càng thối.

Sống đàng hoàng trước đi.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Đấy, các anh ọp cứ tưởng lên đây khoe gái gú là oách, hóa ra dùng chung vợ lúc nào không tỏ. Các anh chỉ giỏi hơn phụ nữ là nắm đấm + đ'bị chửa rồi bị bùng, chứ về mặt tổn thương tâm lý là ngang nhau, có cái gì mà đòi cửa trên ;))

jany

Xe tăng
Vk cụ 99% đã phập thằng kia rồi. Méo có chuyện cfe hun hít vớ vẩn như nó nói đâu.

Giải tán đi. Đàn bà kiểu nó đã thế thì cụ xđ lại thế thôi. Còn mấy ông nói chuyện bình đẳng. Bình đẳng con kẹc.
Con đực ra đời với ADN phải nện nhiều nên nó lăng nhăng là thông cảm đc. Con cái ADN của nó là chung thuỷ để con cái nó đc thằng bố đảm bảo nuôi nấng. Nếu con cái lăng nhăng là trái với đạo lý tự nhiên rồi. Trả về nơi sx gấp
Đàn bà bọn tôi ko thông cảm đấy, thì sao? Cóc quan tâm đàn ông mang ADN của loài nào, nhưng muốn làm chồng làm cha thì phải giữ cho chắc cái của trong quần của mình. Một khi đã kí vào tờ giấy hôn thú thì đó là cam kết mà các ông phải trả giá để thực hiện nó. Nếu ko trả được giá đó thì mời các ông li dị. Ai ép các ông phải lấy vợ đâu.
Muốn tự do chịch xoạc thì ôm lấy cái tự do của mình đi, đây vừa muốn có vợ cho ấm giường vừa muốn có bồ để đổi món, khôn như các ông, quê tôi đầy.

bát quái

Xe buýt
Vấn đề hpgđ là bó tay.ko thể 4 vấn.

vietran

Xe ba gác
Em cũng nghĩ vợ mình là đoan chính ko bao giờ như thế mà vẫn trở thành kịch sĩ ạ.
Thằng chồng con bồ em chắc cũng nghĩ vợ mình đoan chính lắm =))
Nếu có bị bắt tận tay day tận trán chắc cũng chỉ bảo em mới quen, em bị cưỡng hôn nhưng em vẫn đitheo k sờ tay
Hự hự
Xác định nền bà nó thế cho nhẹ đầu
Con nào càng đăng ảnh vợ chồng tình cảm trên phây hay nhét ảnh chồng trong ví thì càng chén ác

ying80

Xe buýt
Cả nhà đi du lịch 1 tháng là ok cụ ơi. Tiêu đi một ít lấy lại dc nhiều

camry7858

Xe tải
Thằng chồng con bồ em chắc cũng nghĩ vợ mình đoan chính lắm =))
Nếu có bị bắt tận tay day tận trán chắc cũng chỉ bảo em mới quen, em bị cưỡng hôn nhưng em vẫn đitheo k sờ tay
Hự hự
Xác định nền bà nó thế cho nhẹ đầu
Con nào càng đăng ảnh vợ chồng tình cảm trên phây hay nhét ảnh chồng trong ví thì càng chén ác
Em có back toàn bộ điện thoại từ đầu ạ. Em nghĩ cũng nhiêu đó thôi. Nhưng đúng là đàn bà yếu đuối. Chồng càng xa cách thì càng gần bồ. Em mất niềm tin phụ nữ thật ạ.

Chich Ca 3 Quit

Xe hơi
Ơ cái tâm sự này giống kiểu ở trên vnepress thi thoảng hay đưa nhỉ? Chuyện của mình chỉ mình giải quyết được thôi cụ ơi. Đưa việc nhà lên đây 9 người 10 ý. Mỗi người nhìn nhận sự việc đó từ quan điểm và khía cạnh khác nhau nên chẳng giúp được gì đâu.