[Funland] Tha thứ cho nhau

Michael J

Xe điện
Vk cụ 99% đã phập thằng kia rồi. Méo có chuyện cfe hun hít vớ vẩn như nó nói đâu.

Giải tán đi. Đàn bà kiểu nó đã thế thì cụ xđ lại thế thôi. Còn mấy ông nói chuyện bình đẳng. Bình đẳng con kẹc.
Con đực ra đời với ADN phải nện nhiều nên nó lăng nhăng là thông cảm đc. Con cái ADN của nó là chung thuỷ để con cái nó đc thằng bố đảm bảo nuôi nấng. Nếu con cái lăng nhăng là trái với đạo lý tự nhiên rồi. Trả về nơi sx gấp
Giờ đi đâu cũng canh cánh bên lòng, trưa 15 phút là xong một cuộc tềnh, đi công tác với nhau là toang, liên hoan công ty là xoạc...nói chứ đếu thể thoải mái được nửa roài, hê hê

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Thì việc cụ tự dày vò nghi kỵ cũng càng phải gạt bỏ đi, không có niềm tin thì khó sống lắm! Có thể 2 vợ chồng cần nói chuyện thẳng thắn, dứt khoát nêu rõ quan điểm để xoá tan mọi nghi ngờ... cùng thống nhất để có đc sự tin tưởng từ cả 2 phía! Cần có tiếng nói chung, cùng nhìn về một hướng!
Nếu thống nhất đc như thế thì mỗi bên sẽ tự phải biết cần phải làm như thế nào!
Đúng rồi đó cụ chủ, vì em nghi ngờ nên em mới gãy nhau. Nói chung không có niềm tin là cái mấu chốt nhất rồi cụ.

Roman

Xe điện
Thích thì cụ thử phá sản phát đi xem nào. Dừng làm việc 1/2 năm Để chăm nom gia đình xem. Nếu vợ cụ vẫn bên cạnh thì cụ nên xem lại mình đi.

nguyenx

Xe điện
Đúng là đừng đem giấy ra thử lửa.toang cmnr.Tha cũng éo dc,tập sau có ăn vụng thì chùi mép cho khéo.

Nick để còm

Xe buýt
Nhà cháu đang hỏi các trường hợp khác cơ... còn ở trường hợp cụ thớt thì khác mà!
Các trường hợp khác thì cụ cứ thử đi ạ. Em không biết đâu.

Trâu Buê đê

Xe buýt
Dear các cụ.
Năm mới không nói chuyện cũ nhưng chẳng thể nào quên được.
Em 30 có một gia đình yên ấm, vợ xinh, hai đứa con tuyệt vời, kinh tế thì có một doanh nghiệp đang làm ăn tốt. Em thì tự nhận bản chất tốt đẹp chịu khó làm ăn nhưng khi có tiền thì em có phần kiêu ngạo, vẫn đối xứ tốt với vợ, đáp ứng nhu cầu tiền bạc và tình dục còn tình cảm thì thất thường lúc lên lúc xuống. Em thì thỉnh thoảng xa nhà, nhưng ma xui quỷ khiến thế nào thì cứ xa nhà là em lại zalo quanh đây... tìm FWB. Mấy lần bị vợ bắt được nhưng chỉ là nhắn tin, có lẽ từ đó mà thiếu tin tưởng em hoặc như nào đó trong lòng, trả thù hay dễ dãi mà vợ em cũng bắt đầu lén lút cũng trả lời bọn đò đưa, rồi nói chuyện với 1 thằng ở quê qua điện thoại đến 1 tuần sau lưng em. Canh em về quê thì đi gặp thằng đó cà phê highland 1 tiếng bờ hồ, rồi ngồi xe nó lúc ra về thì nó cưỡng hôn vợ em nói có đẩy ra, đến cà phê thì có cầm tay qua lại. Em biết được sự việc thì đánh, đuổi ra ngoài ko đi, xin lỗi này kia. Sau đó em gọi cả gia đình 2 bên lên để hòa giải. Tất nhiên vợ em có mọi thứ đâu muốn đánh đổi đâu mà em cũng có phần sai, vợ em thấy hối lỗi và em thấy cũng cần tha thứ. Nhưng thực sự thì giờ thì 2 vợ chồng chẳng thể tin tưởng nhau. Em thì thay vì buông bỏ như trước thì lại kìm kẹp kiểm soát, dễ nhớ lại chuyện cũ, có phần khinh thường người vợ, vợ em thì biết lỗi cũng cố gắng nhịn em nhưng em dễ nổi cáu nên nhiều lúc căng thẳng. Em không kiểm soát được suy nghĩ của mình về người vợ. Chúng em còn sắp mua nhà để đầu tư mà niềm tin thế này thì em có phần lo lắng cho hạnh phúc mong manh của gia đình em. Các cụ có kinh nghiệm cho em lời khuyên
Bình thường cụ ơi. Tha thu cho nhao đê.
Em đây còn bị gái có chồng nó cưỡng hôn chớ ko phải ngược lại nên gấu cụ đẩy ra là ok rồi.
:D

nuocnga173018

Xe buýt
Vâng em ích kỷ muốn vợ em làm cho em tin tưởng đã thì mới vun đắp. Em muốn một gia đình hạnh phúc nhưng ích kỷ là điều em cũng ko kiểm soát được nữa. Chuyện cũ cứ hiện về khiến em dễ tức giận.
Với tình thế hiện nay của cụ, theo em, cụ nên thay đổi bản thân mình trước, tất nhiên sẽ rất khó - nhưng phải cố - mình là thằng đàn ông cơ mà - mỗi khi "chuyện cũ cứ hiện về..." thì cụ lại cố lái đến giai đoạn "zalo tìm quanh đây..." cho nó hạ hoả. Và khi ấy cụ hãy nghĩ đến bọn trẻ - những thiên thần của mình ( nếu cụ muốn con cái cụ lớn lên và trưởng thành trong gia đình tràn ngập tiếng cười)
Khi cụ đã thay đổi lại được cách nhìn nhận về vợ, về hạnh phúc gia đình thì lúc đó vợ cụ sẽ phục tùng cụ như cụ mong muốn. Khi ấy mua bất động sản vẫn chưa muộn.

deadlove

Xe điện
Mấy lần bị vợ bắt được thì nên xem lại mình, nói hơi phũ tý là Ngu. Giờ đòi hỏi gì nữa

EPL

Xe tăng
Theo em cụ nên dũng cảm giải tán nếu vợ cụ bị thằng kia nó chén rồi, mà khả năng này là cao vì chả có chuyện chi cafe cầm tay đâu, đàn ông được phụ nữ bật đèn xanh thì buổi đầu cũng muốn chén luôn ý chứ. Mặc dù cụ cũng có lỗi nhưng đàn bà đã dính cái đó khó bỏ qua lắm

Kim J. Ủn

Xe tăng
Vấn đề là cụ ko tin tưởng vợ và vợ cũng ko tin tưởng cụ. Nên thực ra khó sống cùng nhau quãng thời gian còn lại lắm.
Theo như cụ kể thì cụ là người đàn ông khá cương trực và gia trưởng, có phần tinh tướng nữa. Những người như này em biết thì việc tha thứ là = 0 khi họ đã bị đụng đến lòng tự trọng, tự ái.
Vợ cụ thì vấn đề là cũng nghiêm trọng rồi, như mấy cụ kia nói việc đã có quan hệ nam nữ là khá cao. Tất nhiên cái này cụ cần tìm hiểu thêm.

rongnho

Xe tăng
Về cơ bản ,cụ còn chưa nhiều tuổi đâu, vẫn còn ích kỉ mà cái kém nhất của cụ là chưa biết chùi mép và đóng kịch.

rongnho

Xe tăng
rõ ràng là như này r này. ông ăn chả bà năm nem r
vợ cụ vs thằng kia đ ịt nhau toét lol ra r. Đừng tin là nó chwua làm gì. Loại gái có ck r à ơi thì nó đ ịt nhau nhanh lắm ko như mình đi chăn rau đâu
Với cả n cụ trên này Đàn ông quá. Dễ dàng tha thứ quá. Đm vào bản thân mình chả giãy nảy nên đòi chém đòi giết ấy chứ ở đấy mà tha thứ r sống vs nhau. Có con cẹc
cụ phải hiểu *** có tình cảm thì ko bjo cưỡng hôn đc. Và cưỡng hôn xong lại vào cafe sờ vú nhau bt à. Nó chả vào khách sạn đ ịt nhau tóe lửa ấy chứ.
Tốt nhất giải tán đi cụ. Đêm nằm ôm nó cụ cứ nghĩ mồm nó vừa hôn thằng kia. Xong bên dưới thì.....thằng kia nó đầy ra đẩy vô. Ui khó chịu cả đời. Em thể luôn
Ông toàn xui người ta tự đốt nhà, nhà người ta chưa cháy, mới dạn nứt tí cố mà sửa. Ng ta mới cầm tay mà ông lại vẽ viễn cảnh chịch. Tầm này đã chịch rồi cafe làm cc gì, hẹn ks cho nhanh. Mới cảm nắng chút trog lúc tình cảm gd có vấn đề.

Dịch Thuật

Xe tải
Ô cũng đi chik dạo bỏ cm ra mà bày đặt.

ben308

Xe tải
Cụ mới 30t còn trẻ , mới làm ra tiền tí mà tỏ vẻ khinh khi vợ k nên . Của chồng công vợ . Cụ phải thay đổi suy nghĩ may ra cứu vớt mái ấm gia đình cho con được.

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Em tha thứ rồi cụ. Nhưng lòng mình thì dày vò nghi kỵ. Em ghen với việc facebook vợ em có cả đống bạn con trai mà bảo xóa hết con trai đi nữa. Vì thằng tán tỉnh cũng trên face mà ra. Mà vợ em thì thờ ơ bảo em bị sao ... có phải em bị sao ko nữa.
bản chất của loài người là đố kỵ, ghen ghét, thích sở hữu, tham lam nhưng do đc giáo dục và bị ràng buộc bởi các giới hạn đạo đức nên nó mới có các ranh giới, sự rõ ràng của ranh giới hay giới hạn đỏ này là do cách bị rèn giũa bởi gia đình và/hoặc cộng đồng cũng như pháp luật

bản chất giống đực buộc phải gia trưởng và chiếm hữu tuy nhiên cũng như trên, các đặc thù giới này bị buộc phải ẩn giấu dưới nhiều hình thức và được bao bọc bởi nhiều lý do hay ho tuỳ ý mà bất cứ ai đó sáng tạo ra, nhưng chắc chắn bẩn chất đặc thù giới khó thay đổi, trong đó có đặc thù địa bàn là nổi trội nhất, sau đó là đặc thù sở hữu giới

những người có bản năng gốc phát triển dù đc giáo dục tốt thường luôn lao động nhiều hơn để quên đi các bản năng này và thường thành công hơn trong môi trường cạnh tranh mạnh

chúc mừng cụ thớt, bản chất cụ như vậy là bình thường để thành công theo góc nhìn của học thuật, còn bon đạo đức giả nó hay ném đá chửi hôi chửi hộ để lỡ rơi vãi cái gì là nó nhặt nhạnh thôi, nhìn thấu bản chất xh thì kệ cmn.

Hãy mạnh mẽ hơn, rõ ràng hơn, xác lập sở hữu chắc chắn hơn để có hậu phương vững vàng nhằm yên tâm trong cuộc chiến thương trường, nếu cụ lỏng tay, gia đình sẽ nát và thương trường sẽ soắn nát cụ

còn cái bọn đòi bình đẳng bình quyền éo biết gì đâu, chỉ sách vở sáo rỗng thôi, nghe chúng bán cmn nhà

với phụ nữ phải thật tôn trọng nhưng cũng thận trọng, có người cực tốt, hy sinh bản thân mình cũng ko xứng đc, nhưng cũng có nhiều kẻ ham hố, đủ thứ bệnh hoạn, nếu dính phải nên thật chặt, thật chắc, thuần hoá ngựa hoang phải dựa trên uy quyền tuyệt đối

ko nói dài đc, nhưng đặc thù giới cụ nên học kỹ

EPL

Xe tăng
Nhiều ông cũng thánh thiện vãi, đàn bà đã chịch thằng khác rồi thi bỏ, quan điểm của em là vậy, mặc dù ích ký nhưng đàn ông nó thế.

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thớt mà nghe mấy thằng hề đòi văn hoá văn minh bình đẳng thì phải thấy chúng yếu ớt sợ hãi run rẩy thế nào khi quyết định ra thương trường kiếm sống, chẳng có vẹo gì và thường bị lừa cmn hết sau đó khóc lóc kêu ca bình đẳng cào bằng thôi, có cccc gì đâu, khấn nhiều rác tai Phật

nhiều ông nhân nhượng với gia đình xem, nát nhanh thôi, vì phụ nữ đa phần ít có điểm dừng, họ là những con thiêu thân trong nhiều trò chơi, nắm tay chỉ là thăm dò, nếu họ nghiện, vĩnh viễn ko dừng lại

có người rất tốt và thường rất hiếm, đa phần do giáo dục khắt khe chứ do bản chất thiện lương thì ko tìm đc giữa trưa đâu, đừng có mơ vì ko biết mà tìm

Kua838

Xe buýt
Haiza chưa hết tết đã đọc được thớt này zồi
Niềm tin đúng là thứ mất đi rồi sẽ không thể lấy lại được, cho dù vẫn còn yêu, cho dù rất muốn tha thứ nhưng những hình ảnh người kia phản bội sẽ luôn lởn vởn trong đầu.