[TNGT] Tết 2024 - Lại tai nạn

Beu 4x4

Xe điện
Vâng, thì cụ bảo con huơu con nai băng qua đường xe mình tông vào thì chả đúng là xe mình lao vào nó. Còn đằng này xe rác là bị xe máy nó lao vào, em chỉ thấy là như vậy, vâng cũng xin lỗi cụ luôn.
Cụ cố tình sai hay bị bệnh mắt thật hả cụ???!!! Lạ đấy
Em xin nhắc lại lần cuối là Không có câu nào em bảo “Xe mình tông vào hay đâm vào” ai đó hay con gì đó ợ. Cụ đọc lại các còm em và trích dẫn bôi đậm lại nếu có ợ.
Chết thật mắt mũi (hoặc nhận thức) thế này

LongNguyễn8x

Xe tăng
Cụ cố tình sai hay bị bệnh mắt thật hả cụ???!!! Lạ đấy
Em xin nhắc lại lần cuối là Không có câu nào em bảo “Xe mình tông vào hay đâm vào” ai đó hay con gì đó ợ. Cụ đọc lại các còm em và trích dẫn bôi đậm lại nếu có ợ.
Chết thật mắt mũi (hoặc nhận thức) thế này
Thôi cụ. Em cũng đang định ko quote thêm. Bỏ đi. Mất thời gian.

Chỉnh sửa cuối:

ldvie39

Xe tải
Ngưocj chiều khúc cua là hết bài đấy cụ ạ.
Đường thẳng thì còn né đc.
Đi lùi khiến phương tiện đi xuôi chiều cực kỳ khó nhìn. Nhất là đang đi với tốc độ cao.
Cháu có 1 lần tí đâm vào 1 chiếc Fortuner đang lùi ở đường quốc lộ có rải phân cách cứng. Cháu đi có 35-40 (Vì đoạn đường gần nhà) mà cách còn tầm 25M mới phát hiện ra, do đi xe máy mới lách kịp, cũng may đằng sau lúc đó chẳng có xe nào. So sang vụ ở TN bắt phanh thì cháu bị lùi chết @@@ Còn 4 bánh thì cũng nát bét...

Loe_hờ lú

Xe điện
Ng
Em nghĩ là có với người biết nghĩ. Còn bọn vô não thì chả cảnh được cái gì đâu.
Như đại lộ Thăng Long dưới Thủ đô kia mà còn hàng ngày có hàng trăm ông cắm đầu phi xe máy trên làn cao tốc. Biết bao vụ chết người rồi, nhưng có ai sợ đâu. Các ông ấy sợ tắc đường dưới đường gom, đi trên cao tốc cho nhanh thôi
Ngày nào em cũng 2 lượt đi về trên đó, nhìn mà hãi

PhongFood

Xe điện
Vụ TN cũng có vệt phanh đó cụ =))

Nói chung bao giờ người đi sai gây hậu quả, người đi đúng không bị làm sao thì mới bớt đội đi láo được.

Chứ hành vi đi vào đường cao tốc của xe máy hay đi ngược chiều của cả xe máy và 4 bánh hay lùi trong đường cao tốc là hành vi có chủ đích rồi. Chẳng còn gì để bào chữa.

Thế thì giống 99% vụ Thái Nguyên rồi cụ.
Khác cái là đi lùi và đi ngược chiều thôi.
Chính ra đi ngược chiều còn dễ nhìn. Chứ lùi mới là khó nhìn.
Vệt đó rất dài, nhưng xe rác vẫn táng khá mạnh vào giải phân cách cứng. Nếu là vệt phanh thì tài xế đỡ. Nếu là vệt lốp xe máy bị kéo lê thì tài xế hơi mệt.

KVH

Xe buýt
Đúng là xe rác đánh lái không phanh tí nào. Tốc độ vẫn 78km/h

Tốc độ hiển thị trên cam hành trình trễ 1 chút so với thực tế, nên nhìn cái screen shot cụ post không kết luận được thời điểm đó chưa giảm tốc.

ldvie39

Xe tải
Ng
Như đại lộ Thăng Long dưới Thủ đô kia mà còn hàng ngày có hàng trăm ông cắm đầu phi xe máy trên làn cao tốc. Biết bao vụ chết người rồi, nhưng có ai sợ đâu. Các ông ấy sợ tắc đường dưới đường gom, đi trên cao tốc cho nhanh thôi
Ngày nào em cũng 2 lượt đi về trên đó, nhìn mà hãi
Trên thủ đô còn đặc sản các cụ trâu già đạp xe vào đường cao tốc nữa :)) Toàn dàn hàng như công thành đạp trên cao tốc :)

Vệt đó rất dài, nhưng xe rác vẫn táng khá mạnh vào giải phân cách cứng. Nếu là vệt phanh thì tài xế đỡ. Nếu là vệt lốp xe máy bị kéo lê thì tài xế hơi mệt.
4 mạng thì trước mắt tạm giam để điều tra đã đủ mệt rồi...

Tốc độ hiển thị trên cam hành trình trễ 1 chút so với thực tế, nên nhìn cái screen shot cụ post không kết luận được thời điểm đó chưa giảm tốc.
Xem clip thì khả năng cao là không phanh thật cụ ạ.

Mytv

Xe điện
May nó đâm phải xe rác thì có cty vs đoàn thể gánh bớt chi phí, giảm nhẹ mức độ gây khó dễ của thân nhân!
Chứ xe gđ, xe dl táng phải chúng nó thì no đòn! 4 mạng chứ có ít đâu!
Vâng cụ. May là xe rác nên có cty đoàn thể đỡ cho. Rồi cái chỗ ấy ấy cũng ít vặt hơn. Chứ nếu là xe cá nhân thì no đòn. Đền cho 4 nhà, rồi cả chỗ ấy ấy nữa. Cũng còn chưa biết có thoát tù ko.
Ko biết khi nào hết cái cảnh đi ngc chiều cao tốc ntn.

ah99x6

Xe điện
Vụ TN cũng có vệt phanh đó cụ =))

Nói chung bao giờ người đi sai gây hậu quả, người đi đúng không bị làm sao thì mới bớt đội đi láo được.

Chứ hành vi đi vào đường cao tốc của xe máy hay đi ngược chiều của cả xe máy và 4 bánh hay lùi trong đường cao tốc là hành vi có chủ đích rồi. Chẳng còn gì để bào chữa.

Thế thì giống 99% vụ Thái Nguyên rồi cụ.
Khác cái là đi lùi và đi ngược chiều thôi.
Chính ra đi ngược chiều còn dễ nhìn. Chứ lùi mới là khó nhìn.
Thật sự là như thế cụ nhỉ. Chứ cứ đi láo gây tai nạn người gặp vạ lây mất tiền, mất án oan là chưa được văn minh cho lắm.

Dan du an

Xe ba gác
Em thấy luật đầu tiên nên có là tịch thu phương tiện của xe 2 bánh đi lên cao tốc của xe 4 bánh nếu không gây tai nạn. Nếu gây tai nạn phải đền bù toàn bộ. Cứ như thế mới bớt cái bọn gây hiểm hoạ cho người khác thế này

Mytv

Xe điện
Ý cụ nói vụ xe ỉn và xe cont hử, cái nào đi cái nấy, vụ này có giời cứu mấy thằng báo.

1. Bọn nó chưa đủ tuổi điều khiển moto
2. Vác Moto lên đường cấm ( cao tốc dành cho ô tô )
3. Lao đối đầu trực tiếp vào xe ô tô với tốc độ cao, ( phương tiện đang luu thông đúng luật đúng tốc độ ) ko cho ô tô cơ hội xử lý tình huống.

=> Trường hợp này khác hẳn vụ ỉn lùi, dù sao vụ Ỉn nó vẫn là phương tiện đc lưu thông trên đường đó, nó giật lùi thì tốc độ cũng thấp, là xe cont húc vào xe Ỉn ở phần đường ngoài cùng bên phải ( nhấp nhô với làn khẩn cấp ). Còn vụ này là bọn xe máy đâm vào ô tô.
Cụ phát biểu đúng đó. Nhưng lý thuyết lắm. Ngừoi nhà e bị thẳng say đi ngược chiểu đâm vào chết tươi. Đền cho nhà nó các thứ gần 200. Mất thêm hơn 300 nữa cho bên ấy ấy mới trôi.

polizia

Xe container
May là xe rác ko phải xe cá nhân.
Nếu là xe cá nhân thì CA giữ xe, nhà kia vòi tiền, công an cũng cò quay… mình vừa xót xe vừa phải nôn tiền cho cả 2 bên.
Xe cỏ kiểu moỏning đời cũ thì thôi vứt cmn xe đi cũng đc, coi như của đi thay người còn nếu là xe tiền tỉ thì chắc phải xuống tiền để lấy xe ra.
Còn xe rác thì mình chỉ là lái thuê, cho giữ thoải mái, đ@0 phải xe mình mình ko xót. Cho cty đi mà giải quyết vs công an. Mà công an biết là xe cty lại còn là xe rác nên chắc méo ăn đc gì đâu.

VuNgoanMuc

Xe điện
Đến bao giờ thì xe lưu thông đúng va chạm với xe lưu thông sai không bị xử lý gì hỡi các nhà làm luật và thi hành luật ...
Sai ngay từ điểm đầu tiên là cao tốc cấm xe máy nhưng vẫn phi vào thì mọi lý lẽ về tốc độ, khoảng cách, đánh lái, phanh v..v.. khỏi phải xét nữa...

Mytv

Xe điện
Ô tô đánh lái đâm 2 cháu phía sau bên lane khẩn cấp thì cũng sai rồi , chuẩn là phải phanh lại giữ đúng lane đường
Xử lý dc như cụ nói khó đấy. Khi va chạm ko phải ai cũng giữ dc bình tĩnh để làm vậy. Nhất là đang chạy 80km/h có thằng phi thẳng vào m.
E từng 2 lần gặp đội ngc chiều ở đltl. Chạy khoảng 70km/h. Theo phản xạ e ra phanh rồi đánh lái. Sau tình huống tim đập thình thịch, phải đi chậm lại 1 đoạn mới hoàn hồn.

Yaris_2009

Xe tăng
Cụ phát biểu đúng đó. Nhưng lý thuyết lắm. Ngừoi nhà e bị thẳng say đi ngược chiểu đâm vào chết tươi. Đền cho nhà nó các thứ gần 200. Mất thêm hơn 300 nữa cho bên ấy ấy mới trôi.
Thằng say cụ kể có đủ tuổi lấy bằng lái xe, điều khiển xe mô tô ko ?

Ngược chiều đó có trên cao tốc cấm xe mô tô, chỉ cho xe ô tô mà nó vác xe máy đi vào đường ngược chiều cao tốc ko ?

Có truy tố ra toà án không hay chỉ xử lý dân sự, mà theo cụ nói là đền với mất tiền chạy chọt thế kia là xử lý dân sự rồi, không bị liên đới pháp luật.

Mytv

Xe điện
Thật sự rất thất vọng với cách thức xử lý của các cơ phan PL đối với những việc như thế này, người đi oto nếu đúng, xe máy nếu sai hoàn toàn thì tại sao người đi oto vẫn luôn bị gây khó dễ? Phải để người đi xe máy phải chịu 100% trách nhiệm với hậu quả do hành vi vi phạm của mình thì dần dần mới hết kiểu xe bé ăn vạ xe to đc. Cứ xử lý kiểu tai bay vạ gió cho oto như thế này khiến dân tình rất nản.
Cực thất vọng luôn cụ ạ. Chừng nào ko thay đổi thì ra đường chỉ cầu trời khấn phật ko rơi vào tình huống này. Khốn nạn nhất là lũ kền kền. Cno quay cho bằng chết.

Mytv

Xe điện
Thằng say cụ kể có đủ tuổi lấy bằng lái xe, điều khiển xe mô tô ko ?

Ngược chiều đó có trên cao tốc cấm xe mô tô, chỉ cho xe ô tô mà nó vác xe máy đi vào đường ngược chiều cao tốc ko ?

Có truy tố ra toà án không hay chỉ xử lý dân sự, mà theo cụ nói là đền với mất tiền chạy chọt thế kia là xử lý dân sự rồi, không bị liên đới pháp luật.
Thằng say nó có bằng. Nó đi ngược đường 1 chiểu. Người nhà e ccnn. Nói chung khi nào cụ va với đội kền kền mới nói hay dc. PL ở ta uyển chuyển lắm ạ

vanhai493

Xe điện
Xe máy đi thế kia thì có mà thượng đế cứu
Đi vậy thì ai mà đỡ dc
Đã đi ngx chiều còn đi vào bên đó

Yaris_2009

Xe tăng
Thằng say nó có bằng. Nó đi ngược đường 1 chiểu. Người nhà e ccnn. Nói chung khi nào cụ va với đội kền kền mới nói hay dc. PL ở ta uyển chuyển lắm ạ
Thì do, thằng say đó nó còn là đứa đựoc điều khiển xe máy, nó lao vào đi ngựoc đường 1 chiều nhưng vẫn là đường xe máy đựoc lưu thông, còn đằng này là mấy thằng ko được phép điều khiển moto, xe moto đó ko được phép lưu thông trên cao tốc, cụ tự đánh giá mức độ sai của 2 bên nhé.

Fat_TonySG

[Tịch thu bằng lái]
Xử lý dc như cụ nói khó đấy. Khi va chạm ko phải ai cũng giữ dc bình tĩnh để làm vậy. Nhất là đang chạy 80km/h có thằng phi thẳng vào m.
E từng 2 lần gặp đội ngc chiều ở đltl. Chạy khoảng 70km/h. Theo phản xạ e ra phanh rồi đánh lái. Sau tình huống tim đập thình thịch, phải đi chậm lại 1 đoạn mới hoàn hồn.
tôi đã nói rồi, kinh nghiệm là đánh lái trên cao tốc là tự sát. Cụ phải tập đc phản xạ tring mọi tình huống lái xe thì phải đạp phanh. Đánh lái trên cao tốc rất dễ lật xe, va chạm vào xe ở làn bên cạnh… mà khi kiểm tra hiện trường lại không có vệt phanh đét và ABS đủ dài.
nói túm lại đánh lái trên cao tốc là 1 phản xạ nguy hiểm và đặt tính mạng mình và xe ở cách làn bên cạnh vào tình thế nguy hiểm. Trong khi đơn giản là đạp ngay phanh, mấy giây quý giá đó nó cứu sinh mạng mình… đỡ phiền phức về sau.
Đâm trực diện là an toàn nhất cho tất cả các bên.