[TNGT] Tết 2024 - Lại tai nạn

kenzzz

Xe buýt
Ô tô đánh lái đâm 2 cháu phía sau bên lane khẩn cấp thì cũng sai rồi , chuẩn là phải phanh lại giữ đúng lane đường

Cụ này dân Thái nguyên hộp chắc :)
Em fun tí
Hay cụ trêu ?
Chứ cụ dân OF mà ko đi oto bao giờ ?
Đâm vào vật cản + tính mạng người . Trong tích tắc cụ vẫn xử lý tốt và xe vẫn ngon lành
Thì chỉ trên fim :)
Phân tích hành vi dưới góc độ pháp lý nó sẽ khác với những gì cụ đang nghĩ đấy. Khôn ngoan cứ đến cửa quan thì biết cụ ạ

Fat_TonySG

[Tịch thu bằng lái]
Kinh nghiệm lx trên cao tốc của nước ngoài là nắm chặt vô lăng, đạp phanh… tuyệt đối không được đánh lái… nếu cần thiết thì phải đâm trực diện. Đánh lái ở tốc độ cao là tự sát.
Kể cả đối diện là hươu, hoẳng, trâu,.. hay người.

Ô tô đánh lái đâm 2 cháu phía sau bên lane khẩn cấp thì cũng sai rồi , chuẩn là phải phanh lại giữ đúng lane đường
Em đồng quan điểm với cụ.
Trong một số tình huống phải đâm chết người, việc giữ thẳng lái và đâm thẳng có thể làm bạn thoát án tù.

Dân miền núi TM

Xe điện
2 xe trước phi ở làn trong, ông thứ 3 làn từ khác, xe thứ 4 lại làn trong.
Kiểu gì cũng có cụ chết! 8-x
Tài xe rác chắc đi vài niên.

Beu 4x4

Xe điện
Vâng nhưng cái cụ nói cụ thể đó cũng là cụ điều khiển đâm vào, còn ở đây là xe rác bị xe máy tông vào, giống như máy bay gặp tên lửa bắn trực tiếp vào đầu ấy, có mà tránh vào mắt. Nếu mà cụ vẫn cố bảo là xe rác đâm xe máy thì em chịu và cám ơn cụ đã vodka.
Không cụ. Không có câu nào em nói xe rác hay xe mình điều khiển đâm vào cái gì ạ. Em ko có câu nào nói như thế ạ.
Phản xạ không lý tưởng như ý em nói là đánh lái lật xe hoặc lệch làn xe khác đâm vào…
Cụ xem lại xem nếu cụ nói nhầm thì có thể xin lỗi hoặc đi chữa kính ạ,

LongNguyễn8x

Xe tăng
Kinh nghiệm lx trên cao tốc của nước ngoài là nắm chặt vô lăng, đạp phanh… tuyệt đối không được đánh lái… nếu cần thiết thì phải đâm trực diện. Đánh lái ở tốc độ cao là tự sát.
Kể cả đối diện là hươu, hoẳng, trâu,.. hay người.
Vụ này 100% các cháu là sai và đã đi rồi. Nhưng đúng như cụ nói, e chỉ bổ sung 1 ý thôi, đường cong khuất tầm nhìn mà cụ lái xe rác bắn 80 nhiệt tình thế cũng là hơi chủ quan. Nói chứ có xe gặp sự cố nằm giữa đường thì cụ rác này cũng sẽ phanh cháy đường. Nói vậy ko có nghĩa là cụ rác sai, 100% các cháu sai.

Yaris_2009

Xe tăng
Không cụ. Không có câu nào em nói xe rác hay xe mình điều khiển đâm vào cái gì ạ. Em ko có câu nào nói như thế ạ.
Phản xạ không lý tưởng như ý em nói là đánh lái lật xe hoặc lệch làn xe khác đâm vào…
Cụ xem lại xem nếu cụ nói nhầm thì có thể xin lỗi hoặc đi chữa kính ạ,
Vâng, thì cụ bảo con huơu con nai băng qua đường xe mình tông vào thì chả đúng là xe mình lao vào nó. Còn đằng này xe rác là bị xe máy nó lao vào, em chỉ thấy là như vậy, vâng cũng xin lỗi cụ luôn.

Yaris_2009

Xe tăng
Vụ này 100% các cháu là sai và đã đi rồi. Nhưng đúng như cụ nói, e chỉ bổ sung 1 ý thôi, đường cong khuất tầm nhìn mà cụ lái xe rác bắn 80 nhiệt tình thế cũng là hơi chủ quan. Nói chứ có xe gặp sự cố nằm giữa đường thì cụ rác này cũng sẽ phanh cháy đường. Nói vậy ko có nghĩa là cụ rác sai, 100% các cháu sai.
Cao tốc HN- Lào Cai tốc độ 100 km/h, xe đi 80 là chậm rồi đó cụ, nó có phải là đường bình thường đâu mà cụ bảo phải đi chậm, ở nước ngoài vào cao tốc mà đi ko đúng tốc độ là có khi bị phạt, bị đuổi ra ngoài đi đường khác ấy cụ.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
May nó đâm phải xe rác thì có cty vs đoàn thể gánh bớt chi phí, giảm nhẹ mức độ gây khó dễ của thân nhân!
Chứ xe gđ, xe dl táng phải chúng nó thì no đòn! 4 mạng chứ có ít đâu!
Thật sự rất thất vọng với cách thức xử lý của các cơ phan PL đối với những việc như thế này, người đi oto nếu đúng, xe máy nếu sai hoàn toàn thì tại sao người đi oto vẫn luôn bị gây khó dễ? Phải để người đi xe máy phải chịu 100% trách nhiệm với hậu quả do hành vi vi phạm của mình thì dần dần mới hết kiểu xe bé ăn vạ xe to đc. Cứ xử lý kiểu tai bay vạ gió cho oto như thế này khiến dân tình rất nản.

doctor103

Xe điện
Có vệt phanh thì đỡ tội. Không có vệt phanh lái xe rác dính hơi nặng cả 2 đứa đi làn khẩn cấp nữa cụ.
có vệt phanh, nhưng có lẽ là sau khi va chạm, còn theo clip thì lúc thấy xe máy, tài xế có vẻ chưa phanh mà đánh lái

ldvie39

Xe tải
Có vệt phanh thì đỡ tội. Không có vệt phanh lái xe rác dính hơi nặng cả 2 đứa đi làn khẩn cấp nữa cụ.
Vụ TN cũng có vệt phanh đó cụ =))

Nói chung bao giờ người đi sai gây hậu quả, người đi đúng không bị làm sao thì mới bớt đội đi láo được.

Chứ hành vi đi vào đường cao tốc của xe máy hay đi ngược chiều của cả xe máy và 4 bánh hay lùi trong đường cao tốc là hành vi có chủ đích rồi. Chẳng còn gì để bào chữa.

có vệt phanh, nhưng có lẽ là sau khi va chạm, còn theo clip thì lúc thấy xe máy, tài xế có vẻ chưa phanh mà đánh lái
View attachment 8366290
Thế thì giống 99% vụ Thái Nguyên rồi cụ.
Khác cái là đi lùi và đi ngược chiều thôi.
Chính ra đi ngược chiều còn dễ nhìn. Chứ lùi mới là khó nhìn.

Chỉnh sửa cuối:

beSuSu

Xe điện
..
Thế thì giống 99% vụ Thái Nguyên rồi cụ.
Khác cái là đi lùi và đi ngược chiều thôi.
Chính ra đi ngược chiều còn dễ nhìn. Chứ lùi mới là khó nhìn.
Ngưocj chiều khúc cua là hết bài đấy cụ ạ.
Đường thẳng thì còn né đc.

LongNguyễn8x

Xe tăng
Cao tốc HN- Lào Cai tốc độ 100 km/h, xe đi 80 là chậm rồi đó cụ, nó có phải là đường bình thường đâu mà cụ bảo phải đi chậm, ở nước ngoài vào cao tốc mà đi ko đúng tốc độ là có khi bị phạt, bị đuổi ra ngoài đi đường khác ấy cụ.
E hoàn toàn đồng ý với cụ. Nhưng đường ở VN nó chưa chuẩn, không xịn xò và ngon 100% như nước ngoài được. Ý thức đi xe của VN thì càng thua xa nên rất nhiều tình huống phát sinh trên đường. Việc tự bảo vệ mình nên đặt lên hàng đầu và trên cao tốc việc kiểm soát tốc độ phải là ưu tiên. Và em nhắc lại là em ko bênh các cháu. 100% các cháu sai.