Test xe ford focus: Chạy em nó ra răng & thực tế ăn uống <7l hay >8l, hay >10l??????

Chặng Hà Nội - Điện Biên xe Focus tiêu thụ nhiên liệu ít nhất bao nhiêu lít/100k

• 6 lít

Lượt chọn: 5 6.8%
  • 7 lít

Lượt chọn: 30 40.5%
  • 8 lít

Lượt chọn: 21 28.4%
  • 9 lít

Lượt chọn: 4 5.4%
  • 10 lít

Lượt chọn: 6 8.1%
  • Khác (Cụ dự đoán bao nhiêu lít?)

Lượt chọn: 8 10.8%

• Tổng bình chọn
    74
  • Thời gian đóng: .

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Em biết vụ này muộn quá vì em cũng vừa đi công tác về, đọc 22 Trang từ sáng tới giờ và phát hiện ra là chưa đến lễ trao giải.Để hòa chung với đội đua lần này thì em cũng xin phép cụ Chánh với cụ Chã cho em được tài trợ một xuất cân bằng động và chỉnh độ chụm miễn phí cho xe vô địch về khoản ăn uống ít ạ. Mai thì chắc em không ra bia với các cụ được nên có rì em nhờ cụ Phan liên lạc với em nhé!

thóc

Xe máy
Các cụ ơi, em đang vật vã quá. Em lấy em NFC đi được gần 600km rồi, mới đầu nó báo 18L, rồi xuống dần chững ở 15.4L, nó còn thế này lâu không các cụ? Xe em chỉ đi trong thành phố, hôm qua ngồi với ông bác lấy Altis, ông ý nhếch mép nói "xe bác có 8L còn Ford thế là đúng rồi" làm em cú quá.

xecontay.com

Xe tải
reset lại đồng hồ đo là được mà bác

Focus8866

Xe tải
Các cụ ơi, em đang vật vã quá. Em lấy em NFC đi được gần 600km rồi, mới đầu nó báo 18L, rồi xuống dần chững ở 15.4L, nó còn thế này lâu không các cụ? Xe em chỉ đi trong thành phố, hôm qua ngồi với ông bác lấy Altis, ông ý nhếch mép nói "xe bác có 8L còn Ford thế là đúng rồi" làm em cú quá.
Xe em khi lấy ra khỏi showroom, đồng hồ báo là 25l/100km cơ cụ ợ. Em gọi cho sale thì được giải thích là do trước khi xe đến với khách hàng thì phải qua giai đoạn thử xe, bao gồm cả chạy không tải trong nhà máy, showroom. Máy tính thì cứ tính số km đã đi được so với số nhiên liệu đã đốt cháy.
Em đọc lại manual và vào menu (từ cần gạt bên trái), rồi reset lại đồng hồ. Từ sau thời điểm đó, máy tính sẽ tính lượng tiêu hao nhiên liệu thực tế của người sử dụng. Hiện nay em chạy nội thành HN (không tắc đường) thì đồng hồ báo loanh quanh 10l/100 và thực sự không ngờ về số liệu trong bài test HN-ĐB của các cụ trong BTC lại còn ấn tượng đến vậy.
Mầu đo đỏ: Cụ cứ chạy FF khoảng vài ngàn km rồi cụ chạy lại Altis cụ sẽ cảm nhận được sự khác biệt. Hoặc hôm nào cụ đổi cho ông ấy chạy vài ngày để ông ấy tự đánh giá.

Chỉnh sửa cuối:

adidas_hn_man

Xe tăng
ai dùng ford cũng đc mời à cụ??? nếu thế thì thíc nhỉ đc uống beer chùa hihi........
Thưa các cụ! Trước hết em chân thành xin lỗi các cụ về cái vụ chậm trễ này, nguyên do là sau khi ăn chơi quần quật rồi về nhà hôm CN, thứ 2 em lại có lệnh đi công tác. Anh em cũng mỗi người bay một nơi. Giờ em mới về nhà giở mail lấy ảnh ra hầu các cụ. Tổng kết kết quả vụ test xe đầy ngẫu hứng này.

Kết quả thì em đảm bảo chính xác, có ảnh chụp đi kèm và có sự chứng kiến của các thành viên chi hội Ford Hà Nội và Sài Gòn. Giải thưởng lúc nào cũng là quan trọng nhưng vui vẻ còn quan trọng hơn.

Thế nên, thay mặt chi hội Ford, em xin kính mời toàn bộ các cụ đã tham gia dự đoán trong thớt này, bất kể sai đúng, đúng 11h30 ngày thứ Năm, 23/5, có mặt tại Ẩm thực Linh Chi, 47 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân để em được mời các cụ ly bia thay lời tạ lỗi và chứng kiến vụ trao thưởng cho người dự đoán đúng. Danh sách người trúng thưởng em sẽ công bố sau khi em đọc xong 21 trang đã nhé (dài quá).

(đo đỏ: Free các cụ nhá)

PS: Các cụ đến cứ mạnh dạn bước vào quán nhá, sẽ thấy ngay bọn em thôi vì bọn em to mồm lắm.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ối giời ơi, em hắt xì từ sáng hóa ra các cụ réo tên em trên này :)).
Mấy bữa em dông dài Tây Bắc làm ban bánh khảo vụ này cho các cụ mà Gấu nhà em cắt bố nó internet, tìm cách hack nick OF của em... Nên giờ em mới mò mặt lên được. E đang ngồi tổng hợp lại tất cả thông tin, người thắng cuộc, giải thưởng... Các cụ chờ em vào ngày mai nhá b-)

Sơ bộ là dư lày, cảm ơn cụ Hoàng Minh nhá
Đây là kết quả chung cuộc cả đi lẫn về đoạn HN - ĐB thì e giật giải rồi cụ từ ơi,\ khăn gói quả mướp lên Thủ đô nhận giải thôi vợ 2 nhỉ..

kienvinh

Xe lăn
Hóng diễn đàn thì thấy nhiều bác cũng nhẫn nhỉ, để đồng hồ đo suất tiêu thụ nhiên liệu từ khi mua xe đến khi bán xe mà không bao giờ reset.

isabinh

Xe điện
Hóng diễn đàn thì thấy nhiều bác cũng nhẫn nhỉ, để đồng hồ đo suất tiêu thụ nhiên liệu từ khi mua xe đến khi bán xe mà không bao giờ reset.
Chắc chỉ mình cụ không nhẫn thôi nhỉ. Chắc cụ không tin mức tiêu hao nhiên liệu như trên phải không ạ. Người ta trước khi khời hành đã reset trip và mức tiêu hao nhiên liệu, tốc độ trung bình rồi cụ nhé

hoangminhtnvn

Xe điện
Em nghĩ xe mới nó thế thôi, với lại tiêu thụ thực tế luôn thấp hơn đồng hồ báo, trước em đi con Yaris lúc mới chạy cũng ăn đến hơn 9l trong phố, sau 3000km thì nó còn có 7,5l thôi. Xe test lần này đã chạy được 8000km rồi nên máy chuẩn.

Em xin thay mặt BTC chuyến đi mời các bác tham gia dự đoán cả trúng cả trượt trưa ngày mai đến uống cốc bia chém gió theo như điạ chỉ ông Củ Từ đăng lên.
Bác nào đoán trúng theo công bố của ông Củ Từ sẽ được tặng một món quà rất có ý nghĩa :))

Bia đê (b)

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em biết vụ này muộn quá vì em cũng vừa đi công tác về, đọc 22 Trang từ sáng tới giờ và phát hiện ra là chưa đến lễ trao giải.Để hòa chung với đội đua lần này thì em cũng xin phép cụ Chánh với cụ Chã cho em được tài trợ một xuất cân bằng động và chỉnh độ chụm miễn phí cho xe vô địch về khoản ăn uống ít ạ. Mai thì chắc em không ra bia với các cụ được nên có rì em nhờ cụ Phan liên lạc với em nhé!
Tks bác đã ủng hộ chiếc xe thắng cuộc, nhưng người lái quan trong hơn chứ :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Tiếc ghê, hôm thứ sáu em hạ cánh lúc 2.30 chiều thì các Cụ đã tới Sơn La rồi, ngày mai lúc các Cụ nâng cốc thì em lại đang trên trời :-?? thôi bất luận ai giành giải cũng là sự kiện hân hoan đáng mừng. Em nhờ Chã cạch với Chánh & các Cụ giúp em 1 ly nhá (b)
Chã & Chánh & các Cụ qua Sing thì đừng quên hú em :)]

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Tiếc ghê, hôm thứ sáu em hạ cánh lúc 2.30 chiều thì các Cụ đã tới Sơn La rồi, ngày mai lúc các Cụ nâng cốc thì em lại đang trên trời :-?? thôi bất luận ai giành giải cũng là sự kiện hân hoan đáng mừng. Em nhờ Chã cạch với Chánh & các Cụ giúp em 1 ly nhá (b)
Chã & Chánh & các Cụ qua Sing thì đừng quên hú em :)]
Quả là tiếc quá nhỉ! Chả mấy khi cụ về, thế mà anh em ko ngồi với nhau được! Hay anh em lập kèo Ếch hoặc Ế vợ nhỉ?

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Về đến cây xăng Điện Biên này ! Đây là con 2,0 máy dầu nhá các cụ ! Công nhận Liu Phò rất kiệm xăng, nhưng máy dầu vẫn vô địck !..:D:D:D

Bà con kéo ra tượng đài chụp quả Liu niệm :

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Chủ tịch Củ Từ trao giò Lan Tươi cho chi hộ Điện Biên !...