Test xe ford focus: Chạy em nó ra răng & thực tế ăn uống <7l hay >8l, hay >10l??????

Chặng Hà Nội - Điện Biên xe Focus tiêu thụ nhiên liệu ít nhất bao nhiêu lít/100k

• 6 lít

Lượt chọn: 5 6.8%
  • 7 lít

Lượt chọn: 30 40.5%
  • 8 lít

Lượt chọn: 21 28.4%
  • 9 lít

Lượt chọn: 4 5.4%
  • 10 lít

Lượt chọn: 6 8.1%
  • Khác (Cụ dự đoán bao nhiêu lít?)

Lượt chọn: 8 10.8%

• Tổng bình chọn
    74
  • Thời gian đóng: .

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
Ai đang lái Focus mới xin cho em vài cảm nhận nhanh được ko?
cảm nhận là phù hợp cho những cụ có vợ thích đi dã ngoại và thích mua đủ thứ về, new focus có khả năng trở đến 200 ký gạo mận xoài :)))

Tóm lại là hơn xe tàu và toyota hay nissan, còn Hyundai hay Kia không có cửa so sánh cụ à.

Focus mới đọ dáng với Focus cũ…

tom_jerry

Xe tải
Topic này hay quá, em xin hóng vậy, cũng đang kết FF HB

Thích Là Mần

Xe tải
E dự khá chuẩn nhỉ :P
Max đúng như Everest, min thì Sedan

gmchevrolet

Xe tải
Tét gì cho tốn tiền tốn của, Focus thì tầm 7-8L/100km thôi còn đường trường đã có người chạy 6L/100km rồi đó.
Báo cáo cả nhà, chiếc xe Focus đã không xa lạ với rất nhiều người. Nhưng thực tế những ý kiến thắc mắc, hay cần tham vấn của nhiều thành viên trên và ngoài diễn đàn, như Ford Focus tiêu thụ nhiên liệu ra sao trên từng loại đường, chạy em nó có thích không, đầm không, rồi khả năng vận hành của em nó ở đường bằng, đường đèo dốc quanh co ra sao, có nên sở hữu 1 chiếc Focus ở thời điểm này hay không... Rất nhiều thắc mắc như vậy vẫn chưa được giải đáp thỏa đáng.

Được khơi ý tưởng từ thớt này của cụ Vinh Nguyễn. Anh em chi hội Ford cùng một số thành viên của diễn đàn, thành viên của các hãng xe khác, quyết định test xem chiếc Focus cụ thể nó ra răng :)

Anh em đã mượn của Ford được 02 chiếc Focus mới, cùng với 02 chiếc xe Focus cũ của thành viên chi hội Ford. Hậu cần vẫn sẽ là những em chân dài ESCAPE và EVEREST.

Cung đường được chọn là Hà Nội - Điện Biên - Hà Nội, có chọn thêm 1 vài tuyến lẻ đặc trưng để test khả năng vận hành. Tổng hành trình khoảng 1100km. Lý do chọn cung đường trên: Như nhiều thành viên đã từng chạy cung đường này nhận định, đây là cung đường hỗn hợp, có đường bằng (khoảng 1/4 hành trình), có đường đèo dốc quanh co, có tuyến lẻ trải đá cấp phối... đặc biệt là có tuyến đèo Pha Đin mới, nơi nhiều thành viên nhà Ford, qua những chuyến đi của mình từng nhận định, đó chính là kiểu đường sở trường của chú lính chì FOCUS... Giờ test lại xem nó có xứng đáng với lời đồn đại đó không.

Mọi kết quả về nhiên liệu đều được BTC kiểm đếm chính xác trong khả năng có thể (loại trừ dung sai do phương pháp đo lường). Mọi đánh giá khác: về tính năng, khả năng vận hành, cảm giác lái... đều được các thành viên thoải mái đưa ra ý kiến nhận định - mà không chịu bất kỳ ý áp lực nào chi phối.

Chúc các thành viên tham gia chương trình có một chuyến test xe an toàn, hiệu quả, đưa ra được nhiều thông tin xác thực để các thành viên trên và ngoài diễn đàn có thể lấy đó làm thông tin tham khảo cho những nhận định, hay quyết định của mình.

Thớt này để cập nhật hành trình, hình ảnh, kết quả. Cũng là thớt dự báo, dự đoán cho mọi thành viên của diễn đàn, thành viên nào đưa ra kết quả gần với kết quả thực tế nhất sẽ được BTC trân trọng trao thưởng (logo OF Limited + hiện vật), thông số về xe và hành trình cụ thể xin theo dõi ở post dưới đây (post #2, chờ cập nhật). Có 04 giải tương ứng với 04 xe tham dự test (mỗi thành viên được dự đoán mức tiêu thụ cho từng xe, kết quả được công bố khi kết thúc chặng test nhiên liệu)

Thời gian tiến hành test: Từ ngày 05h ngày 17/5 đến ngày 19/5/2013

Thay mặt BTC
Em Cứ Từ Từ,

kienvinh

Xe lăn
Đi chơi là chính (đối với những người có điều kiện) chứ chỉ mục đích test không thì không bổ.

luklak

Xe điện
Cuộc thi kỳ nạ, thi về chả thấy ai công bố gì nà răng :D

vnr_82

Xe điện
Nỏ hiểu các cụ nữa. Thi xong từ ngày 19/5 mà giờ chưa công bố.
Hay chờ Ford bơm vốn, với lị các cụ chạy chọt :))

gia doi

Xe điện
Cuộc thi kỳ nạ, thi về chả thấy ai công bố gì nà răng :D
Mỗi xe chở mấy bao gạo nặng quá nên lượng tiêu thụ xăng dầu mất hơn 10 lít nên ban tổ chức không công bố :D

Công nhận là kết quả rất đáng ngưỡng mộ :)) vodka các tình nguyện viên trong cuộc thử mà chưa thấy kết quả này =))

An Dong

Xe điện
Kết quả đã có rồi nhé. Em chả dám công bố. Phò cụt của cụ Bác Sỹ đội Team RS đạt kỷ lục với tiêu hao trung bình 6 L/100 các Cụ nhé. Em vừa bán cụt xong, chắc vợ 2 lại cụt mất.

PHÓNG

Xe tải
Chắc đang lần chần để xử lý số liệu rồi! :D

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Ối giời ơi, em hắt xì từ sáng hóa ra các cụ réo tên em trên này :)).
Mấy bữa em dông dài Tây Bắc làm ban bánh khảo vụ này cho các cụ mà Gấu nhà em cắt bố nó internet, tìm cách hack nick OF của em... Nên giờ em mới mò mặt lên được. E đang ngồi tổng hợp lại tất cả thông tin, người thắng cuộc, giải thưởng... Các cụ chờ em vào ngày mai nhá b-)

Sơ bộ là dư lày, cảm ơn cụ Hoàng Minh nhá

adidas_hn_man

Xe tăng
uẩy thế là e chả dc giải gì roài..........
Kết quả đã có rồi nhé. Em chả dám công bố. Phò cụt của cụ Bác Sỹ đội Team RS đạt kỷ lục với tiêu hao trung bình 6 L/100 các Cụ nhé. Em vừa bán cụt xong, chắc vợ 2 lại cụt mất.

adidas_hn_man

Xe tăng
ko đc giải lần này sẽ mua con fof mới........... hihi.........
Ối giời ơi, em hắt xì từ sáng hóa ra các cụ réo tên em trên này :)).
Mấy bữa em dông dài Tây Bắc làm ban bánh khảo vụ này cho các cụ mà Gấu nhà em cắt bố nó internet, tìm cách hack nick OF của em... Nên giờ em mới mò mặt lên được. E đang ngồi tổng hợp lại tất cả thông tin, người thắng cuộc, giải thưởng... Các cụ chờ em vào ngày mai nhá b-)

Sơ bộ là dư lày, cảm ơn cụ Hoàng Minh nhá