Test xe ford focus: Chạy em nó ra răng & thực tế ăn uống <7l hay >8l, hay >10l??????

Chặng Hà Nội - Điện Biên xe Focus tiêu thụ nhiên liệu ít nhất bao nhiêu lít/100k

• 6 lít

Lượt chọn: 5 6.8%
  • 7 lít

Lượt chọn: 30 40.5%
  • 8 lít

Lượt chọn: 21 28.4%
  • 9 lít

Lượt chọn: 4 5.4%
  • 10 lít

Lượt chọn: 6 8.1%
  • Khác (Cụ dự đoán bao nhiêu lít?)

Lượt chọn: 8 10.8%

• Tổng bình chọn
    74
  • Thời gian đóng: .

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Sau công đoạn Test xe là giao liu thể thao vô cùng lành mạnh tại sân Tỉnh Ủy :

Phan Nguyễn

Xe tải
Phóng sự ảnh của cụ Boing hay quá, em hóng tiếp.

Thêm ảnh của đoàn đi trên đường đi cụ. Nếu được, cụ cho em xin 1 vài cảm nhận xin ôm cua xem ra sao.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]

Thêm ảnh của đoàn đi trên đường đi cụ. Nếu được, cụ cho em xin 1 vài cảm nhận xin ôm cua xem ra sao.
Hê hê ! ... nhà cháu tường thụt thì cứ lẫn hết cả lộn, không theo thứ tự giề !...
Chi hội Điện Biên ra tận chân tượng đài chào đón đoàn cán đích an toàn này :

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]

Chiều lên, cháu lái con 2.0 máy dầu từ chặng Mộc Châu - Sơn La - Điện Biên
Chiều về, cháu lại lái con máy dầu chặng Yên Châu - Mộc Châu - Xuân Mai
Tại Điện Biên có chạy test thử con 2.0 máy xăng bản Hb trên đường cao tốc sân bay, cảm nhận chung như sau :
Khung gầm Focus cực chắc, tay lái rất thật, vì trợ lực điện lên nhẹ ở tốc độ thấp, nặng dần lên theo tốc độ
Giảm sóc tốt, chạy chậm cảm nhận từng viên sỏi mặt đường, lên tốc độ cao cân bằng cực tốt, ôm cua tốc độ cao vững vàng, không vị lắc đuôi
Cả ba con Focus hôm qua đều có hộp số 6 cấp ly hợp kép, khả năng chuyển số rất mượt
Nếu bỏ qua các định kiến không đúng về xe Ford nói chung, thì Altis và Civic không phải là đối thủ của Focus hiện tại

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Mấy món ngon ngon của người Thái này !...

hoangminhtnvn

Xe điện

Thực sự thì lúc ôm cua không có bác nào ngồi trên xe chụp được ảnh cả vì còn mãi giữ bỉm. Em trực tiếp lái con HB cả đi lẫn về nên. Thực sự là phê lắm, đổ đèo Thung Khe 120km/h căng đét, em không hiểu cấu tạo lái nhưng em thấy vào cua rất gọn, tay lái chắc chắn , không câng phải giằng như các xe khác. Nói ra nghe hơi mất quan điểm về an toàn giao thông nhưng lúc cua hạ kính nghe tiếng rít của lốp phê dã man.

học lái

Xe điện
Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

adidas_hn_man

Xe tăng
cá cụ nhậu nhẹt thíc quá nhỉ?? lâu rồi chưa đc lên ĐB măm măm mấy món này. chẹp chẹp thèm quá....

Cậu 3

Xe hơi
Chiều lên, cháu lái con 2.0 máy dầu từ chặng Mộc Châu - Sơn La - Điện Biên
Chiều về, cháu lại lái con máy dầu chặng Yên Châu - Mộc Châu - Xuân Mai
Tại Điện Biên có chạy test thử con 2.0 máy xăng bản Hb trên đường cao tốc sân bay, cảm nhận chung như sau :
Khung gầm Focus cực chắc, tay lái rất thật, vì trợ lực điện lên nhẹ ở tốc độ thấp, nặng dần lên theo tốc độ
Giảm sóc tốt, chạy chậm cảm nhận từng viên sỏi mặt đường, lên tốc độ cao cân bằng cực tốt, ôm cua tốc độ cao vững vàng, không vị lắc đuôi
Cả ba con Focus hôm qua đều có hộp số 6 cấp ly hợp kép, khả năng chuyển số rất mượt
Nếu bỏ qua các định kiến không đúng về xe Ford nói chung, thì Altis và Civic không phải là đối thủ của Focus hiện tại
Cụ có nói quá tí nào không đấy? Nếu thực sự được như cụ nói thì hay quá nhỉ.

Cảm giác tăng tốc thế nào cụ? Nó có tính năng gì nổi bật nữa ko?

Trên xe máy dầu thì là độ cụ ạ, còn new Focus thì là tiêu chuẩn, có thêm hỗ trợ đèn khi đánh lái.
Xe mới đèn đã đc hỗ trợ rồi hả cụ?

hoangminhtnvn

Xe điện
Cụ có nói quá tí nào không đấy? Nếu thực sự được như cụ nói thì hay quá nhỉ.

Cảm giác tăng tốc thế nào cụ? Nó có tính năng gì nổi bật nữa ko?

Xe mới đèn đã đc hỗ trợ rồi hả cụ?
theo em hiểu thì nó không phải là bi-xenon liếc ngang, chỉ hất lên xuống pha cốt thôi, nhưng khi đánh lái, nó có thêm 1 đèn phụ chiếu sáng bổ sung khu vực hướng bánh xe ạ.

tinhtinh1

Xì hơi lốp
Chúc mừng các cụ đã có chuyến test xe thành công và thú vị! Cảm ơn các cụ đã mang đến nhiều thông tin bổ ích cho mọi người! :D

Cậu 3

Xe hơi
theo em hiểu thì nó không phải là bi-xenon liếc ngang, chỉ hất lên xuống pha cốt thôi, nhưng khi đánh lái, nó có thêm 1 đèn phụ chiếu sáng bổ sung khu vực hướng bánh xe ạ.
Cho em xin vài xu ảnh thì tốt quá nhỉ. Các cụ có review những điểm mới trên xe Focus thì tốt quá!

Phan Nguyễn

Xe tải
Chúc mừng các cụ đã có chuyến test xe thành công và thú vị! Cảm ơn các cụ đã mang đến nhiều thông tin bổ ích cho mọi người! :D
Thật sự bổ ích, làm em phải nghĩ lại về Ford. Nói thế ko hẳn Ford đã tốt cả, nhưng những cải thiện ban đầu đã làm em phải thực sự cân nhắc.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Người lái thì em chệu, em chỉ chăm được vợ 2 các bác thui:D
Cụ nghiên cứu nhân rộng ra cho anh em nhà Ford như lần trước em trao đổi với cụ đi.

Đợt rồi, khoảng chục xe của anh em qua đó làm, thấy đa số anh em hài lòng với kết quả nhận được. Chúc cụ vững tay chèo để "giữ cho xe ko nhao lái" nhá :D