[CCCĐ] Tây Thanh Hoá, Tây Nghệ An ngày Tết 2017 của HorsePower

HorsePower

Xe container
Đoạn dốc này mới làm xong gần đây đi từ Lũng Vân sang phía Bá Thước phải không cụ, không khí trên đó chắc rất tuyệt. Chuyến du xuân của cụ thật thú vị, cụ cho thêm nhiều ảnh em hóng với nhé.
Cụ nói chính xác rồi. Đoạn này em cũng ko rõ tên, vừa xem google lại thì là từ Nà Khao đi Lũng Vân.
Cám ơn cụ, em sẽ up hết số ảnh em có.

mcdat

Xe hơi
Nhìn đường cụ đi quen quen, ngày trước đi tình nguyện e cũng lên Tây Thanh Hóa, toàn phải nhờ thanh niên làng chỉ đường :D

HorsePower

Xe container
Khi mà tầng dưới mới là là mép vực thì lỡ có lăn thì còn chưa rơi hẳn..kaka...
Vốn quen sedan, cái chiếc cồng kềnh này lại có vẻ cồng kếnh, chơi vơi hơn.
Ôm cua Sedan vẫn sướng nhất.

HorsePower

Xe container
Nhìn đường cụ đi quen quen, ngày trước đi tình nguyện e cũng lên Tây Thanh Hóa, toàn phải nhờ thanh niên làng chỉ đường :D
Đường này mới nên có thể không phải, vả lại đây là Tây Bắc Thanh Hoá, giáp ngay Hoà Bình.
Chẳng hay cụ là Thanh niên thế nào mà đi tình nguyện, thật thú vị đấy?

HorsePower

Xe container
Lao xuống khúc quanh cuối cùng trước khi vào 1 đoạn đường tương đối bằng phẳng

HorsePower

Xe container
Lúc này bóng núi đã thay đổi nên cảnh tối hơn.
Núi non xa tít, nhưng phần lớn là núi thấp. Nếu so với Lai Châu, Hà Giang thì không bằng.

HorsePower

Xe container
Sau khi xuống đến thung lũng thì có vẻ hành trình đã tới điểm đích.
Chạy qua mấy Bản, mà bản nào cũng có cái cổng dựng to, ngay ngắn đề tên Bản, cái thì dựng bằng tre, cái thì bằng sắt. cứ thấy cái cổng là biết đã hết bản trước, đến bản sau.
Qua mấy bản là tới bản Nủa, xe dừng trước nhà là anh Minh chủ nhà đã ra đón trước cửa.
Nhà sàn cũ với mái lợp lá cọ tua tủa, toàn bộ căn nhà là 1 màu nâu của Gỗ, lá úa, bụi đất nâu...
Phía trước là 1 cái sân mà đập vào mắt ngay là 1 bếp củi đang đỏ lửa.
1 cái sân rộng trong khuôn viên, 1 bếp củi. Đó là tất cả cái em cần. Tối sẽ có 1 bữa nướng ngon và cái sân kia là nơi dựng trại. Tuyệt tác.
Sau khi thông nhất nhanh, đoàn di chuyển tiếp lên bản Kịt, 1 bạn nằm trong cùng, hết đường luôn, nơi đó chỉ vài mái nhà sinh sống.
Trước khi đi chị vợ anh Minh dặn chồng:
"Mang con dao đi"
Hả? Em há hốc mồm.

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Mới đầu năm mà đã được xem nhiều chuyến đi hay quá. (*) (*) (*)

chung1012

Xe tải
Hay quá cụ ơi. Cảnh đẹp và văn cũng hay

HorsePower

Xe container
Mới đầu năm mà đã được xem nhiều chuyến đi hay quá. (*) (*) (*)
Thời điểm này và hè là lúc ccccd hoạt động sôi nổi nhất. Nhưng nếu so với trước kia thì vẫn ko bằng. Cụ cứ nhìn danh sách các thành viên đang online thì biết. Trước đây nó đầy cỡ khoảng 10,15 dòng mà vẫn còn.....

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Thời điểm này và hè là lúc ccccd hoạt động sôi nổi nhất. Nhưng nếu so với trước kia thì vẫn ko bằng. Cụ cứ nhìn danh sách các thành viên đang online thì biết. Trước đây nó đầy cỡ khoảng 10,15 dòng mà vẫn còn.....
Hình như cụ là người rất có kinh nghiệm ở mục này
Có thể các cung đường đã bị khám phá nhiều, và có nhiều người đã khai thác, thêm nữa ngày nay đường sá, điều kiện vật chất đầy đủ hơn nên nhiều người cũng có thể tự mình trải nghiệm.
Và cũng có thể là nhiều bài viết quá sơ sài, dễ dãi, thiếu đi cái tìm tòi sáng tạo, cái chiều sâu câu chuyện, trùng lặp nhiều kịch bản..........khiến người xem dễ đoán nội dung, tình huống tiếp theo.............Để thành một câu chuyện đúng nghĩa
Và có thể thêm nhiều nguyên nhân khách quan, chủ quan khác nữa............... Khiến cho CCCĐ lâm vào cảnh chợ chiều.

mcdat

Xe hơi
Đường này mới nên có thể không phải, vả lại đây là Tây Bắc Thanh Hoá, giáp ngay Hoà Bình.
Chẳng hay cụ là Thanh niên thế nào mà đi tình nguyện, thật thú vị đấy?
E đi hồi sinh viên, 3 năm rồi, đi khám bệnh 1 huyện miền núi mà e ko nhớ. Mọi người ở đây rất hiếu khách, đãi bọn e 1 con lợn to :D

manchester6868

Xe tăng
chuyến đi của Cụ đường sá khó thật nhưng vẫn may là không dính mưa ... đúng là vùng này còn hoang sơ nhiều thứ mới lạ. Năm nay đang cố con bán tải như cụ để lăn lộn cùng những cung đường khi thời gian cho phép. Chúc mừng chuyến đi của Cụ và gia đình

HorsePower

Xe container
Hình như cụ là người rất có kinh nghiệm ở mục này
Có thể các cung đường đã bị khám phá nhiều, và có nhiều người đã khai thác, thêm nữa ngày nay đường sá, điều kiện vật chất đầy đủ hơn nên nhiều người cũng có thể tự mình trải nghiệm.
Và cũng có thể là nhiều bài viết quá sơ sài, dễ dãi, thiếu đi cái tìm tòi sáng tạo, cái chiều sâu câu chuyện, trùng lặp nhiều kịch bản..........khiến người xem dễ đoán nội dung, tình huống tiếp theo.............Để thành một câu chuyện đúng nghĩa
Và có thể thêm nhiều nguyên nhân khách quan, chủ quan khác nữa............... Khiến cho CCCĐ lâm vào cảnh chợ chiều.
Cụ phân tích cũng đã khá đầy đủ rồi.

HorsePower

Xe container
E đi hồi sinh viên, 3 năm rồi, đi khám bệnh 1 huyện miền núi mà e ko nhớ. Mọi người ở đây rất hiếu khách, đãi bọn e 1 con lợn to :D
Vậy có thể đoán cụ còn rất trẻ. Ôi tuổi trẻ. Hãy tận hưởng..khà...

HorsePower

Xe container
chuyến đi của Cụ đường sá khó thật nhưng vẫn may là không dính mưa ... đúng là vùng này còn hoang sơ nhiều thứ mới lạ. Năm nay đang cố con bán tải như cụ để lăn lộn cùng những cung đường khi thời gian cho phép. Chúc mừng chuyến đi của Cụ và gia đình
Mưa và lầy lội em cũng ngán nhất. May thay những lần em đi hầu như gặp rất ít mưa. Chỉ có lần đi hà Giang thì trời mưa và mù chứ ko nặng hạt.
Cám ơn cụ manchester đã theo dõi và còm.

HorsePower

Xe container
Sau khi dắt thêm con dao, anh Minh dẫn đoàn đi vào bản Kịt, thăm quan trước khì quay về nghỉ tại nhà anh.
Con dao nói trên dứt khoát phải để trên mặt táp lô. Có lẽ như kiểu 1 thông báo: Đừng có động vào tớ, tớ đã sẵn sàng cho những tình huống xấu.keke
Vì bản Kịt là bản phức tạp, những năm trước, người dân bị giới đào vàng và buôn lậu quấy phá, họ bỏ đi gần hết, thế nên mới phải làm 1 con đường mới cho dân đi lại để động viên giữ người, giữ bản, giữ đất.
Đường đang lam dở nên chỉ có đất, có đá.
Đoạn đầu tiên vẫn ổn.

Sau dần xấu và rất xấu.

DIRE

Xe buýt
Sau khi xuống đến thung lũng thì có vẻ hành trình đã tới điểm đích.
Chạy qua mấy Bản, mà bản nào cũng có cái cổng dựng to, ngay ngắn đề tên Bản, cái thì dựng bằng tre, cái thì bằng sắt. cứ thấy cái cổng là biết đã hết bản trước, đến bản sau.
Qua mấy bản là tới bản Nủa, xe dừng trước nhà là anh Minh chủ nhà đã ra đón trước cửa.
Nhà sàn cũ với mái lợp lá cọ tua tủa, toàn bộ căn nhà là 1 màu nâu của Gỗ, lá úa, bụi đất nâu...
Phía trước là 1 cái sân mà đập vào mắt ngay là 1 bếp củi đang đỏ lửa.
1 cái sân rộng trong khuôn viên, 1 bếp củi. Đó là tất cả cái em cần. Tối sẽ có 1 bữa nướng ngon và cái sân kia là nơi dựng trại. Tuyệt tác.
Sau khi thông nhất nhanh, đoàn di chuyển tiếp lên bản Kịt, 1 bạn nằm trong cùng, hết đường luôn, nơi đó chỉ vài mái nhà sinh sống.
Trước khi đi chị vợ anh Minh dặn chồng:
"Mang con dao đi"
Hả? Em há hốc mồm.
Anh Minh làm dịch vụ homestay phải ko cụ?