[CCCĐ] Tây Thanh Hoá, Tây Nghệ An ngày Tết 2017 của HorsePower

HorsePower

Xe container
Gió biển se lạnh, mưa nho nhỏ làm không khí biển có vẻ lạnh hơn. Đến nơi vào lúc chiều ta nên CL nhìn có vẻ gì không thân thiện, hơn nữa biển vào thời điểm Tết nên quán sá, khách sạn nhà hàng đóng im ỉm.
Vừa từ nơi núi sông tươi tắn về, thấy biển xam xám, sóng vỗ rì rào, gió thổi mạnh đem theo hơi muối và ẩm...cả nhà cũng trầm xuống.
Đi dọc biển thì gặp ngay quán quen hồi dịp Tết đi Lào năm nào. Đây là 1 trong số ít quán mở đón khách như nhà em.
Bữa chiều bỗng đâu tươi tắn hẳn, đồ biển mang ra làm tinh thần thêm phấn chấn. Chỉ sau vài ba đĩa Mực và vài ly vang trắng cũng nhanh chóng biến buổi tối thành sống động :)
Chờ đồ ăn chụp tạm lúc biển đã tối om.

HorsePower

Xe container
Buổi tối đúng nghĩa gia đình với già chơi với trẻ, ghẹo nhau, cười nói ba xí xố rất chi là thư giãn. Rất được.
Giấc ngủ với sóng vỗ rì rào lại là 1 kiểu khó tả giữa mùa Tết lạnh.
Sáng ra biển vẫn vắng, đi dạo biển là 1 kiểu chả phải ngày nào cũng có nên xuống biển lúc trời còn ỉu xìu.
1 lúc nữa cũng sáng lên chút nhưng nói chung biển xám.
Hòn Ngư xa xa,

Cái lô cốt sao từ xưa em ko thấy mà nay nằm ngay giữa bãi nhỉ.

DEAM

[Tịch thu bằng lái]
Mời cụ. Hành trình của em sắp hết. Thớt sẽ chìm tàu ngủm ngủm
Giờ em up tiếp cho hết nhường chỗ cho các thớt khác lên.
Có chuyện chi mà thớt đang hay, cụ lại cắt cái rụp vậy,
E lội mãi mới tìm được cái thớt hay để thỉnh thoảng rảnh vô coi chuyện, chừ mới tới Cửa lò đã kêu hết hành trình, thì ngắn ngủi quá, cảm giác hụt hẫng lắm :((. :((. :((

HorsePower

Xe container
Có chuyện chi mà thớt đang hay, cụ lại cắt cái rụp vậy,
E lội mãi mới tìm được cái thớt hay để thỉnh thoảng rảnh vô coi chuyện, chừ mới tới Cửa lò đã kêu hết hành trình, thì ngắn ngủi quá, cảm giác hụt hẫng lắm :((. :((. :((
Ối ối, cụ cứ tiếp đi. Em đi đến đấu, về đến đâu thì nói chuẩn.
Cửa Lò là đêm cuối. Mai em về rồi. Cụ tiếc 1 em tiếc 10

HorsePower

Xe container
Em nhận được nhiều rượu các cụ mời.
Nhưng rượu em uống chả mấy đã say. Nên thay vì mời rượu các cụ còm vào đây em thích hơn.
"Văn hay chữ tốt ko bằng cái cốt bên trong"
Lời này em buột ra....chả phải trích ở đâu.
Cụ nào thích thì còm cho cho vui nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Bahama Mama

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ kể chuyện hay quá,
E vào xem ảnh và mời rượu cccm

HorsePower

Xe container
Cụ chủ kể chuyện hay quá,
E vào xem ảnh và mời rượu cccm
Săp hết rồi cụ Bahama, à cụ cụ là fan của Boney M hay sao mà cái tên nghe quen quen?
Hy vọng lần tới thăm Tây Nghệ An sẽ có câu chuyện khác để kể lại với các tiện ích, dịch vụ của Sun Group :)

HorsePower

Xe container
Lang thang trên bãi biển, lạo xạo đi bộ trên cát.
1 lúc thấy nhóm thuyền thúng đánh lưới buổi đêm cập bờ, lưới trống không mất công cả đêm vất vả.
Vẫn vui vẻ kể chuyện, anh thanh niên nói tiếng Nghệ An với nụ cười lạc quan.

HorsePower

Xe container
Hồi 1999 em cũng đi thuyền thúng của ngư dân, nhưng cậu được đúng con mực con con là phải về khẩn cấp vì say sóng.
1 công việc nhọc nhằn và đầy may rủi.
Gió thổi đưa không khí trong lành và đầy hơi nước từ biển vào.

HorsePower

Xe container
Cửa Lò buổi sáng mồng 5 Tết.

Bahama Mama

[Tịch thu bằng lái]
Săp hết rồi cụ Bahama, à cụ cụ là fan của Boney M hay sao mà cái tên nghe quen quen?
Hy vọng lần tới thăm Tây Nghệ An sẽ có câu chuyện khác để kể lại với các tiện ích, dịch vụ của Sun Group :)
E thích văn hóa, thể thao.........nhưng chưa đến mức Fan, chỉ là mượn tên một bài hát cho dễ nhớ thôi
Cụ hiểu biết khá nhiều về NA rồi, cũng có thể là quê nhà cụ, e không dám bàn nhiều.
Tuy nhiên thực tế các dự án du lịch nghỉ dưỡng lớn của NA chủ yếu từ tập đoàn Mường thanh thôi
Sungroup, hay FLC..............chưa có đầu tư ở NA, kể cả các dự án trong tương lai e cũng chưa thấy nói đến.
(*) (*). (*)

HorsePower

Xe container
E thích văn hóa, thể thao.........nhưng chưa đến mức Fan, chỉ là mượn tên một bài hát cho dễ nhớ thôi
Cụ hiểu biết khá nhiều về NA rồi, cũng có thể là quê nhà cụ, e không dám bàn nhiều.
Tuy nhiên thực tế các dự án du lịch nghỉ dưỡng lớn của NA chủ yếu từ tập đoàn Mường thanh thôi
Sungroup, hay FLC..............chưa có đầu tư ở NA, kể cả các dự án trong tương lai e cũng chưa thấy nói đến.
(*) (*). (*)
Quê em ko phải NA, cụ cố cố cố...của em đã ở Hanoi rồi, và em cũng đang ở Hanoi nên chả có quê :)
Em nói về sự thay đổi của NA để lý tưởng hoá thôi. Thay đổi ngay thì chưa nhưng sẽ.

HorsePower

Xe container
Sau khi lên Vinh chúc tết mấy người bạn thân cả nhà xuất phát về Hanoi.
4 ngày trôi qua với đủ núi, sông, thác ghềnh, biển, đường sá đủ loại, ẩm thực đủ món, ngủ lều tới khách sạn, gặp người mới đến bạn cũ...
4 ngày giá trị.
Đường 1 thì ko có gì nhiều để nói. Đường thoáng và có thu phí. Phân cách cứng tiàn tuyến.

Chưa bao giờ thấy cao tốc Ninh Bình đông như thế báo hiệu cửa ngõ Hanoi sẽ rất đông.

HorsePower

Xe container
Những chiếc xe đẹp tuyệt thời văn hoá nhân văn. Xe này chỉ mong được 1 lần phạt chạy quá tốc độ trên cao tốc 1 lần :)

HorsePower

Xe container
Chuyến đi nào cũng phải kết thúc, hành trình nào cũng có điểm đến, kể cả cuộc đời của mấy sinh vật nhỏ bé mang tên "Cái Thằng Ngợm" :) trên cái thế giới này.
Nên, Nhìn lại là cái cần, chiêm nghiệm những điều đã qua là cái hay và viết lại chuyến đi đăng lên CCCCD lại là cái hay nữa :)
Cái hình này kết thúc chuyến đi.
Cám ơn các cụ mợ đã tham gia cùng hành trình của nhà em, đặc biệt cám ơn cụ dmd, cụ yensuong và các cụ đã để lại comment.
Hẹn các cụ những chuyến đi sau.
Cheers!

Chỉnh sửa cuối:

tvdung

Xe điện
Cảm ơn cụ ngựa, em lại hóng tiếp các hành trình của cụ!
Thật sự em rất khoái đọc những thớt như của cụ vì được đọc nhiều cảm nhận của cụ về những điểm đến, mỗi người một cảm nhận khác nhau và đều rất thú vị :)

oneminute51

Xe hơi
Những chiếc xe đẹp tuyệt thời văn hoá nhân văn. Xe này chỉ mong được 1 lần phạt chạy quá tốc độ trên cao tốc 1 lần :)

Lên cao tốc mát chân là vẫn dính quá tốc đới cụ ạ...cụ có chuyến đi thú vị quá,chúc mừng cụ!!!