[CCCĐ] Tây Thanh Hoá, Tây Nghệ An ngày Tết 2017 của HorsePower

ThomasThang

Xe điện
Chắc cụ ko biết thì xoay lưng lại là cái này

ThomasThang

Xe điện
Cấy luôn tấm này vào thớt cụ cho nó trọn bộ

ThomasThang

Xe điện
1/2 giờ sau ăn món này, nghe nói đặc biệt địa phương, quên tên rồi

Kính mời cụ​

HorsePower

Xe container
Cấy luôn tấm này vào thớt cụ cho nó trọn bộ

Chố này nhà em thuộc như quê bởi vì mấy năm trước đi rất nhiều' mà toàn ở chỗ này, đây là quản trường, trục cắt đường bãi biẻn là. Nguyễn Sinh Cung, là tập trung cơ quan chính quyền Tx CL.
Cụ đi hầu hết đất nước nhỉ. Có chỗ nào cụ chưa đi? :)

hoatra

Xe điện
cụ chủ vi vu sướng quá

HorsePower

Xe container
He, đi như em mệt lắm :D. Nhiều điểm đến trong thời gian ngắn, hơi tham :). Nhiều lúc đi về ngồi xem và viết lại cho có hệ thống, nhiều điểm lúc đến có khi còn chưa kịp tìm hiểu :D
Có những lần e đi công tác mà chỉ đến 1 thành phố 1 đêm, cứ thế marathon 5,7 thành phố, mấy năm sau quên hết khái niệm nơi đã đến. Thật phí.

chuotlang

Xe lừa
Có những lần e đi công tác mà chỉ đến 1 thành phố 1 đêm, cứ thế marathon 5,7 thành phố, mấy năm sau quên hết khái niệm nơi đã đến. Thật phí.
Em cũng hay đi công tác mà chả chụp bao h, đang định mua thêm cái bao diêm để chụp
Ngắm em Fuji X70 hay quá mà nó lại dừng SX, nghe đồn năm nay ra X80 hehe, thôi lại chờ
Chứ phải có ảnh viết ra bài thì mới nhớ lâu hơn

HorsePower

Xe container
Em cũng hay đi công tác mà chả chụp bao h, đang định mua thêm cái bao diêm để chụp
Ngắm em Fuji X70 hay quá mà nó lại dừng SX, nghe đồn năm nay ra X80 hehe, thôi lại chờ
Chứ phải có ảnh viết ra bài thì mới nhớ lâu hơn
Con X70 đấy nhìn ưng nhất kiểu hoài cổ. Màn hình touchscreen rất tiện lấy nét.
Đi kiểu đánh nhanh thắng nhanh thif hợp đấy CL nhỉ.

chuotlang

Xe lừa
Con X70 đấy nhìn ưng nhất kiểu hoài cổ. Màn hình touchscreen rất tiện lấy nét.
Đi kiểu đánh nhanh thắng nhanh thif hợp đấy CL nhỉ.
Thấy bị chê quả Touch Focus ạ, vẫn phải lock AF bằng phím mới chuẩn đc, rm thích nhất màn hùnh xoay Selfie và góc nhìn 28 giống iphone, chưa kewr remote bằng phone cũng full chức năng trừ tranfer raw nhưng ko sao vì Fine Jpg của Fuji quá đỉnh cao nên ko cần thiết raw

HorsePower

Xe container
Thấy bị chê quả Touch Focus ạ, vẫn phải lock AF bằng phím mới chuẩn đc, rm thích nhất màn hùnh xoay Selfie và góc nhìn 28 giống iphone, chưa kewr remote bằng phone cũng full chức năng trừ tranfer raw nhưng ko sao vì Fine Jpg của Fuji quá đỉnh cao nên ko cần thiết raw
Mấy con @ hạng bét của sony còn co raw cơ mà.
Với jpg cũng quá đủ nhu cầu rồi. Khi nào LC có máy mới thử làm bài test máy nhé, chụp cùng 1 cảnh, 1 thời điểm so mấy máy xem thằng nào ăn thằng nào.

khongthuphi

Xe điện
Chúc mừng cụ HorsePower đã có chuyến thăm thú vị quê em!
Con sông Giăng đẹp như cõi tiên gắn liền với tuổi thơ của em. đúng như cụ đã nói ít có con sông nào có dòng nước trong vắt tận đáy như con sông này.
Em bổ sung tên địa danh của con đập mà cụ đi thuyền ngược dòng có tên là Đập Phà Lài. Đến nơi này cụ không thưởng thức món cá Mát sông Giăng thì thật là thiếu sót.
Từ Con Cu Ông cụ chạy về Cửa Lò, nếu biết sớm em sẽ tư vấn cụ nên đi theo đường HCM để được tham quan thêm một địa điểm nữa rất đẹp đang rất nổi hiên nay đó là Vịnh Hạ Long Chè của Thanh Chương, nằm cạnh đường HCM cụ ạ!

HorsePower

Xe container
Chúc mừng cụ HorsePower đã có chuyến thăm thú vị quê em!
Con sông Giăng đẹp như cõi tiên gắn liền với tuổi thơ của em. đúng như cụ đã nói ít có con sông nào có dòng nước trong vắt tận đáy như con sông này.
Em bổ sung tên địa danh của con đập mà cụ đi thuyền ngược dòng có tên là Đập Phà Lài. Đến nơi này cụ không thưởng thức món cá Mát sông Giăng thì thật là thiếu sót.
Từ Con Cu Ông cụ chạy về Cửa Lò, nếu biết sớm em sẽ tư vấn cụ nên đi theo đường HCM để được tham quan thêm một địa điểm nữa rất đẹp đang rất nổi hiên nay đó là Vịnh Hạ Long Chè của Thanh Chương, nằm cạnh đường HCM cụ ạ!
Cá mát em cũng nghe tên nhưng do ko la cà lấy ẩm thực làm trọng, nhất là bữa trưa nên em ưu tiên thăm quan là chính.
Còn địa điểm Hạ Long Chè là thế nào nhờ cụ nói cụ thể để em biết thêm 1 địa chỉ còn len kê hoạch cho lần tới.
Cám ơn cụ.

khongthuphi

Xe điện

trantu0784

Xe tải
Cả nhà em được mời vào căn nhà khách, và lên cả cái Sập nhiều Tỉ của cụ chủ nhà.
Chả mấy khi. Dẹp qua chuyện gỗ, rừng, thiên nhiên, phí phạm....em cứ dùng đã.kaka...

Chup qua để các cụ xem.

Cây gỗ này lâu năm chắc có cả ma trong đấy chứ chả chơi.

ôi giời ơi. bộ sập này nhìn oách quá cụ nhỉ....................

khongthuphi

Xe điện

Nó đây cụ chủ! Đẹp không cụ?

chuotlang

Xe lừa
Mấy con @ hạng bét của sony còn co raw cơ mà.
Với jpg cũng quá đủ nhu cầu rồi. Khi nào LC có máy mới thử làm bài test máy nhé, chụp cùng 1 cảnh, 1 thời điểm so mấy máy xem thằng nào ăn thằng nào.
Con nào chả có raw, ý em nói là cái Fine JPG của Fuji nó ngang ngửa bọn Raw đó hihi
Em ko dở hơi đi cho con X100 mà lại phải mua lại Fuji khác, vì chất JPG nó rất ghê gớm

HorsePower

Xe container
Con nào chả có raw, ý em nói là cái Fine JPG của Fuji nó ngang ngửa bọn Raw đó hihi
Em ko dở hơi đi cho con X100 mà lại phải mua lại Fuji khác, vì chất JPG nó rất ghê gớm
Vậy là có Fuji rồi.
Cụ có chú thích ảnh bào fiji, ảnh ịphone, ảnh cannon sẽ rành rẽ.