[CCCĐ] Tây Thanh Hoá, Tây Nghệ An ngày Tết 2017 của HorsePower

HorsePower

Xe container
Em hát bài ĐỢI của Huy Thục keke...
Cây cầu gỗ ai khéo dựng rất đẹp tuy hơi mỏng manh bắc qua suối, nhìn thẳng lên thác

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Thì đâu có sao. Bia rượu cũng hay, chỉ sợ CL ko có thời gian thôi.
Thế CL vẫn đang ở Bển hả? Tiếp mây bài đang viết dở đi
Em về bển rồi, lát lên cúng VP cái tối về em viết bài mới về Tây Nguyên :) Bài kia dài lắm viết từ từ sau

HorsePower

Xe container
Em về bển rồi, lát lên cúng VP cái tối về em viết bài mới về Tây Nguyên :) Bài kia dài lắm viết từ từ sau
Tây Nguyên hay đấy. Tớ lên 2 lần nhưng mới đi Pleiku và Kontum. Chờ bài CL nhớ lại chuyện cũ. :)

Hulk

Xe tăng
thật là 1 buổi tối thú vị. Lâu lắm lắm...từ hồi quân ngũ em mới được thấy trời sao sáng trên nên trời đen thẫm. Được nghe tiếng côn trùng rả rích đưa nhau vào giấc ngủ vớ cái đầu lâng lâng hơi men vừa đủ.
Cậu em nhờ quen biết với 1 bếp trưởng lừng danh nên dặt được thịt bò Mỹ cắt 200gram 1 miếng, ướp tẩm đóng gòi hút chân không thành từng bịch, nước xốt được đóng gói sẵn nên riêng món bò không phải lo gì ngoài đem lên nướng.
Món Sườn ướp cũng là 1 kỳ công với đủ thứ nào là sửa chua không đường, sữa đặc có đường, dầu hào, 1 quả lê xay nhuyễn, chút gia vị và lá thơm rosemerin....
Những củ khoai tây chọn loại nhỏ, rửa sạch rồi bọc giấy thiếc, không quên rắc chút muối vào rồi vùi vào than dùng cuối bữa.
Đơn giản nhưng rất thú vị.
Sau khi nâng ly rượu vang thứ 2 thì cũng là lúc Sườn và Thịt bò bốc mùi thơm của thịt chín tới, cộng với mùi củi tươi từ những gốc cây to chặt trên rừng.
Mặt đã ngả vàng và óng nhờ nước mỡ chảy ra.
Tả như vậy vì em vốn thấy món ngon là quên hết chụp choạc. Chỉ còn mỗi hình này lúc bắt đầu bắc thịt lên nướng.
Tới giờ tả lại nước miếng vẫn tứa ra như thể đang sắp dc xơi....keke...

Đọc đến đoạn này lại phải ngoi lên comment vì e cũng chảy hết nước miếng :). Rất tinh tế.

HorsePower

Xe container
Đọc đến đoạn này lại phải ngoi lên comment vì e cũng chảy hết nước miếng :). Rất tinh tế.
Hoá ra người hùng màu xanh ẩn mình giờ đã ngoi lên. Em ky công viết bài thế mà phải tới đoạn ẩm thực cụ mới còm.
Lần sau mà đọc là ohair còm đôi ba chứ người viết mới phấn khởi nhé.
Nhắn gửi luôn với các cụ đang đọc âm thầm như thế!

bagac_fun

Xe tăng
Em cũng hóng cụ từ #1 mà ko còm , cụ tiếp nữa đi cccm đang hogs ẩn mình gioogs em:-*
Hoá ra người hùng màu xanh ẩn mình giờ đã ngoi lên. Em ky công viết bài thế mà phải tới đoạn ẩm thực cụ mới còm.
Lần sau mà đọc là ohair còm đôi ba chứ người viết mới phấn khởi nhé.
Nhắn gửi luôn với các cụ đang đọc âm thầm như thế!

Misozuki

Xe hơi
Lâu em chưa trở lại Con Cuông, giờ xem bài của cụ mới biết cụ Thản đã dựng một cái Mường Thanh ở đây. Vậy cũng tốt cho khách du lịch và đất Con Cuông. Cám ơn cụ HP

HorsePower

Xe container
Em cũng hóng cụ từ #1 mà ko còm , cụ tiếp nữa đi cccm đang hogs ẩn mình gioogs em:-*
Ngổ là ngổ không có thích ẩn, người viết phơi ra thế mà mình ẩn là không có công bằng kaka,....
Mời các cụ các mợ tiếp.

HorsePower

Xe container
Lâu em chưa trở lại Con Cuông, giờ xem bài của cụ mới biết cụ Thản đã dựng một cái Mường Thanh ở đây. Vậy cũng tốt cho khách du lịch và đất Con Cuông. Cám ơn cụ HP
Mường thanh giờ là điểm nhấn, khi đã có thương hiệu chủ đầu tư chỉ cần xây lên, các gói thầu khác cứ việc làm, trả sau trả chậm vẫn vui nhé.
Thôi chuyện vớ vẩn, nói gì thì nói MT vẫn mang một sức sống mới cho Con Cuông. Đấy là cái tốt nhìn thấy dc.

HorsePower

Xe container
Mùa hè được tắm ở đây thì thú phải biết.

HorsePower

Xe container
Cụ chủ viết tiếp đi ợ, e hóng...
Chủ nhật em vẫn phải cày 1 số việc, luôn tranh thủ đây cụ

Ở đây có 1 chòi ngắm thác. Hầu như cũng ko cần thiết vì đứng dưới cũng ngắm được toàn cảnh thác.
Tuy vậy em vẫn trèo lên chụp cái ảnh thay đổi góc.

thandaodh

Xe hơi
Các cụ nhiều ảnh đẹp thật

HorsePower

Xe container
Cây cối không to mà có vẻ chỉ vài chục năm tuổi

Chia tay thác em vẫn còn muốn ở lại thêm, nhưng còn chương trình sông Giăng và di chuyển về Cửa Lò nữa nên đành hẹn mùa hè, khi có thể tắm táp ở đây .

dmdviet

Xe cút kít
Lão chịu khó nhể :D. Nhậu thôi trưa rồi ah :)

HorsePower

Xe container
Trở ra qua khu lán trại ở chân thác.

Đường ra vẫn ko 1 bóng xe.