[CCCĐ] Tây Thanh Hoá, Tây Nghệ An ngày Tết 2017 của HorsePower

Bin 911

Xe máy
Cảnh đẹp quá

chuotlang

Xe lừa
Trời ngoài Bắc cũng chuối nhỉ, em đi trong Nam mất 2 hôm mưa còn lại cũng mây, chưa xuân năm nào mà trong nam thời tiết xấu vậy

bagac_fun

Xe tăng
Cu co contact cua co gai nay ko ah,em bi say nang roai:))
Đang loanh quanh thăm thú quanh gốc đa cổ thì cô bé người Thái tươi tắn ra mời các cô chú đến nhà cháu thăm quan.
Rất xinh đẹp và toát lên vẻ khoẻ mạnh qua hàm răng trắng.

HorsePower

Xe container
Trời ngoài Bắc cũng chuối nhỉ, em đi trong Nam mất 2 hôm mưa còn lại cũng mây, chưa xuân năm nào mà trong nam thời tiết xấu vậy
Không có nắng, mù mù vốn vẫn kiểu thế. Nhưng nó lại có kiểu hay hay của nó CL ạ.

supersanhdieu

Xe buýt
E tiếp tục hóng với phong cảnh và cách viết chân thực của cụ

muadem

Xe cút kít
Hay quá, cụ có quỹ thời gian thật tuyệt cho những chuyến đi hàng năm. Em hóng tiếp

HorsePower

Xe container
Hay quá, cụ có quỹ thời gian thật tuyệt cho những chuyến đi hàng năm. Em hóng tiếp
Nhà em thành truyền thống. Cứ Tết lại đi, bỏ qua nhưng dự luận, thành kiến, hồi đi Lào Mồng 1 Tết cũng ngót 7 năm , sau đó lại đi Lào Tết lần 2 , còn vô số những lần mồng 1 , 2 Tết xuất phát lên đường.
Đợt này e cũng đi chuẩn 4 ngày rồi về làm việc mồng 6 như mọi nhà đấy cụ muadem.
Mời cụ tiếp cùng nhà em nhé

yensuong

Xe điện
Ngay cạnh hông KS là cây cầu treo dân sinh, cầu chỉ cho xe máy đi qua. Chỉ cách 1 cây cầu nhưng là 2 cuộc sống khác hoàn toàn. 1 bên là thị trấn hiện đại, 1 bên là Làng người Thái thuần nông, đang chuyển sang làm du lịch sinh thái và đậm chất dân tộc.
Cái này có lẽ do chính con sông Mã tạo ra sự khác biệt về địa lý dẫn tới khác biệt về văn hoá.
Cây cầu chắc ở đây chưa lâu.

Nếu đi qua đây vào ngày thường, không phải dịp tết thì sẽ có nhiều thứ hay ho hơn để trải nghiệm đấy cụ ạ :D

HorsePower

Xe container
Em đính chính chút là Sông Lam cụ ơi, cụ nhầm với sông Mã của Thanh Hóa ạ :D
Ờ mà em chưa già bằng cụ yensuong đã lẫn. Rõ ràng nghĩ sông Lam thành sông Mã. Thôi các cụ thứ lỗi. Cái dân thành thị chỉ biết phố sá, nay thấy sông là cứ noạn cả nên.
Đùa chứ em đi sông Mã từ hồi đò kéo tay năm 1989,90. Sông Lam thì qua ko biết bao lần. Còn đi dọc theo Sông Lam ra cửa Hội, có cô bạn xinh đẹp người Vinh tên Lam mà giờ noạn hết nên...keke
Chưa thấy bài cụ yensuong đâu đấy nhé.

yensuong

Xe điện
Nhà em thành truyền thống. Cứ Tết lại đi, bỏ qua nhưng dự luận, thành kiến, hồi đi Lào Mồng 1 Tết cũng ngót 7 năm , sau đó lại đi Lào Tết lần 2 , còn vô số những lần mồng 1 , 2 Tết xuất phát lên đường.
Đợt này e cũng đi chuẩn 4 ngày rồi về làm việc mồng 6 như mọi nhà đấy cụ muadem.
Mời cụ tiếp cùng nhà em nhé
Sao chỗ này cụ giống nhà em thế, hôm trước ngay đầu trang 1 em đã phải đọc cho cả nhà nghe rồi, nhà em cũng không mấy khi đón giao thừa ở nhà, ai cũng bảo tết để sum họp nhưng nhà em sum họp cả năm rồi nên tết là lang thang vậy :D

HorsePower

Xe container
Tối đến toàn bộ Con Cuông ăn Tết chứ chả thèm đoái hoài đến đám du lịch. Hàng quán đóng tiệt. Gọi điện khẩn cấp cho cụ yensuong tư vấn chỗ ăn thì cụ chịu vì cụ còn đang tận Sè ghềnh.
Cụ cho 1 câu:
"Thôi thấy cái quán nào mở thì rẽ vào"
Kaka,..tư vấn thôi rồi.
Sau khi dạo quanh TT 1 vòng thì bỏ cuộc, phương án Mì được lên nhưng còn mấy kg thịt bò ngon mà bỏ thì phí. May thế nào có quan BBQ mở cửa ngay đối diện Ks, chủ quan chưa mở cửa nhưng đang đón bạn đến nhậu Xuân.
Gấu nhà em trổ tài thuyết phục, cậu ấy đáng mến ở chỗ:
"Các bác cứ sử dụng quán vô tư, bếp đấy, xong chảo tự nấu, gia vị,chanh muối, ớt thì kia....em không dám mời các bác vì ko có ai phục vụ, ngày xuân các bác cứ vô tư sử dụng nhà em...."
Sau lại còn cho 1 câu:
"Có gì các bác thông cảm"
Thế mới quí.
Gấu nhà em tay bếp cừ khôi trổ tài, các món nhanh chóng được đưa lên với đủ loại làm sung sướng cả đám già lẫn trẻ con.
Chả có ảnh gì...chỉ biết lại 1 đêm thịnh soạn với sắc thái nữa. Mấy chai Vang nhanh chóng chỉ còn vỏ.
Về ks ngây ngây để mở mắt ra thì thị trấn Con Cuông da bình yên trong sương sớm

Matizcoi

Xe cút kít
Tối đến toàn bộ Con Cuông ăn Tết chứ chả thèm đoái hoài đến đám du lịch. Hàng quán đóng tiệt. Gọi điện khẩn cấp cho cụ yensuong tư vấn chỗ ăn thì cụ chịu vì cụ còn đang tận Sè ghềnh.
Cụ cho 1 câu:
"Thôi thấy cái quán nào mở thì rẽ vào"
Kaka,..tư vấn thôi rồi.
Sau khi dạo quanh TT 1 vòng thì bỏ cuộc, phương án Mì được lên nhưng còn mấy kg thịt bò ngon mà bỏ thì phí. May thế nào có quan BBQ mở cửa ngay đối diện Ks, chủ quan chưa mở cửa nhưng đang đón bạn đến nhậu Xuân.
Gấu nhà em trổ tài thuyết phục, cậu ấy đáng mến ở chỗ:
"Các bác cứ sử dụng quán vô tư, bếp đấy, xong chảo tự nấu, gia vị,chanh muối, ớt thì kia....em không dám mời các bác vì ko có ai phục vụ, ngày xuân các bác cứ vô tư sử dụng nhà em...."
Sau lại còn cho 1 câu:
"Có gì các bác thông cảm"
Thế mới quí.
Gấu nhà em tay bếp cừ khôi trổ tài, các món nhanh chóng được đưa lên với đủ loại làm sung sướng cả đám già lẫn trẻ con.
Chả có ảnh gì...chỉ biết lại 1 đêm thịnh soạn với sắc thái nữa. Mấy chai Vang nhanh chóng chỉ còn vỏ.
Về ks ngây ngây để mở mắt ra thì thị trấn Con Cuông da bình yên trong sương sớm

Hĩ hĩ em thấy bác toàn uống vang, em thì chơi rượu nút là chuối nên chỉ vài choác là hôm sau khỏi đi tham quan :D

HorsePower

Xe container
Hĩ hĩ em thấy bác toàn uống vang, em thì chơi rượu nút là chuối nên chỉ vài choác là hôm sau khỏi đi tham quan :D
Đấy! Đấy chính là lý do.
Rượu để vui, mà vui là phải lâu. Rượu nút chuối em chỉ uống được hồi lính. Từ dạo chuyển sang Vang nó cứ phê là phê, lâng lâng mà ko say, nhậu được lâu, sau khi nhậu làm ly Cognac nữa là chốt đẹp.

HorsePower

Xe container
Nếu đi qua đây vào ngày thường, không phải dịp tết thì sẽ có nhiều thứ hay ho hơn để trải nghiệm đấy cụ ạ :D
Cái thứ hay ho em để dành chuyến sau.
Chuyến đấy mà cụ lại đi đâu nữa là hết nói đấy :)