[CCCĐ] Tây tạng - huyền bí, lạc sơn đại phật,nga mi,cửu trại câu-thiên đường hạ giới

Mazda84

Xe đạp
Ui, các bác dũng cảm và bản lĩnh quá, lại gần chó ngao Tạng mà không hề hấn gì.
Đoàn làm phim "Mê Kông ký sự" của HTV đã có 1 bác phải nằm viện vì bị cho ngao Tạng tấn công trong khi tác nghiệp. Báo hại 1 đồng chí tài xế và 1 đồng nghiệp nằm viện theo vì phải cõng khẩn cấp về bệnh viện (hoạt động mạnh trên độ cao như vậy là rất nguy hiểm).

Sao các bác biết được nó giống chó Ngao tạng vậy? khác với các giống Ngao Châu Âu ( ví dụ như Ngao mastif) đều sở hữu bộ lông ngắn sát thân thì Ngao Tây tạng lại được trang bị một bộ lông dài không khác gì con Cừu . Còn cái *** không còn cái nét đặc trưng của Chó Ngao lắm .:102:

Mazda84

Xe đạp
Em cũng không biết nó có phải chó ngao Tạng hay không, tại em chưa có tới đó bao giờ :$.
Nhưng chó ngao Tạng thì đúng là rất hung dữ ạ.

phuongnam

Xe tải
Xem xong mà em cứ mê mẩn
Cám ơn các cụ nhiều(b)(b)(b)

VAX

Xe tải
Một topic hay nhất của forum này vượt xa hình dung của tôi về otofun. Sự đi, trải nghiệm và chia sẻ của các bác thực là sâu sắc! Bao tuổi mới hết cảm nhận và nhu cầu sẻ chia các bác nhỉ... hị hị!
Chúc các bác luôn chân cứng đá mềm, tâm luôn tĩnh như mặt hồ xanh biếc kia... Một lần nữa cảm ơn các bác!

focus_S

Xe điện
Lưng chừng đèo đã nhìn thấy hồ Yamdrok

Đỉnh đèo, thì có chỗ dừng xe.

focus_S

Xe điện
Hội thoại tiếp

Tây Tạng rẩn: Cả cái này nữa, chụp ảnh cũng phải chi tiền.

Du khách Nhật: Ơ! Nhận vơ, quả mơ có hột.

Tây Tạng rẩn: Tao cứ đứng đây xem mày có chụp được không.

focus_S

Xe điện
Du khách Nhật: Bố khỉ, tận đây mà nó cũng "xã hội hóa" danh lam thắng cảnh.
Các bạn Tây Tạng ơi. Chữ nghĩa bạn viết chưa đẹp, nhưng phong cảnh nơi đây hùng vĩ và đẹp quá. Bạn cho chúng tôi chụp ảnh kỷ niệm rồi chúng tôi trả tiền.

Tây Tạng rẩn: Tao đứng kiểm tra đấy nhá.

Du khách Nhật: Hảo lớ. Ô kê la. Chụp thôi, chụp thôi.

Mồm liến thoắng, tay bấm lia lịa, người chạy ra chạy vào... Chú người Tạng chẳng biết đằng nào mà lần.

Du khách Nhật: Xia xịa nỉ, cảm ơn các bạn. Đất nước, con người các bạn đẹp lắm, tốt lắm. Chúng tôi rất cảm ơn, thù lao cho bạn đây nhé.

Tây Tạng rẩn: Miệ kiếp... Bọn Nhựt Bổn keo kiệt.
Chú người Tạng bần thần nhìn theo đám người kia vội vàng bỏ đi. Trong tay cầm có mỗi 5 tệ.

2R+

Xe điện
Bọn Nhựt Bổn này thựt nà keo kiệt :)):)):)):)):))

Hummer_C83

Xe tăng
Photobucket hết bandwidth rồi cụ S ơi....:102:
đúng rồi cụ chủ thớt ơi uổng quá (b)(b)(b) hình cụ chụp đẹp lắm
1 chuyến đi vô cùng ý nghĩa và thú vị nhưng em thấy có vẻ hơi phiêu (b)(b)(b)

abc_cad

Xe tăng
Cụ són tiếp đi cho anh em.........thưởng lãm:21::21::21:

noicomdien

Xe tăng
Ui, các bác dũng cảm và bản lĩnh quá, lại gần chó ngao Tạng mà không hề hấn gì.
Đoàn làm phim "Mê Kông ký sự" của HTV đã có 1 bác phải nằm viện vì bị cho ngao Tạng tấn công trong khi tác nghiệp. Báo hại 1 đồng chí tài xế và 1 đồng nghiệp nằm viện theo vì phải cõng khẩn cấp về bệnh viện (hoạt động mạnh trên độ cao như vậy là rất nguy hiểm).
Ngao Tạng được mệnh danh là : Chúa tể của thảo nguyên hay " Sư tử núi tuyết " . To hơn chó soí, mạnh hơn báo hoa và nhanh hơn hươu nai, sống trên độ cao trên 4.000m .

Trên thảo nguyên rộng lớn, nhìn từng đàn yak to lớn ngoan ngoãn theo sự điều khiển của chú Ngao về chuồng mới thấy hết sự hung dữ của chúng.

Riêng Ngao Tạng ở nơi du lịch đã được huấn luyện để khách chụp ảnh . Nếu không có xích to ở cổ từng con, chúng tôi không dám lại gần

Đối với người Tạng , chó Ngao Tạng - cũng lại là một "linh vật" mang đầy sức mạnh huyền bí, hùng dũng, trung thành, dám xả thân, lì lợm, đặc biệt chỉ nghe một chủ, chỉ trung thành tuyệt đối với 1 chủ nhân duy nhất.

Chỉnh sửa cuối:

BMWHOLIDAY

Xe buýt
Em chẳng biết diễn thả gì thêm ngoài :38::38::38:

2R+

Xe điện
cụ ơi, cái bờm đỏ ở cổ con Ngao là ng ta đeo thêm vào ạ, ý nghĩa của nó là j vậy cụ?

Lập Tái

Xe điện
Người Tây Tạng sống chủ yếu bằng nghề chăn thả trên thảo nguyên nên họ nuôi rất nhiều chó để canh giữ gia súc. " Chó Ngao Tây Tạng " là một tác phẩm rất nổi tiếng của Vương Chí Quân ( một nhà văn đương đại của TQ ). Ảnh các bác chụp con chó Ngao đó đúng là 1 con Ngao Tây Tạng thuần chủng đó (b)
Cụ nào muốn tìm hiểu về Ngao Tạng thì mua quyển truyện em kể ở trên mà đọc , rất hay và bổ ích, cũng có đề cập đến mộ.t số các nguyên tắc ứng xử trên đất Phật này

hanoi341956

Xe tải
Ngày nay ở chính Tây tạng thì chó ngao Tây tạng cũng rất đắt tiền. Một con chó tốt, thuần chủng thậm chí có thể lên tới hàng chục vạn tệ. Dọc đường đi thỉnh thoảng bọn em lại gặp những trại nhân giống chó này (kiểu như những trại nhân giống chó Phú Quốc ở đảo Phú Quốc vậy).

hanoi341956

Xe tải
Ở một vùng rộng lớn, hoang vu như Tây tạng thì phương tiện giao thông thật là quan trọng. Chính vì vậy người Tạng rất quan tâm đến những phương tiện di chuyển của mình như ngựa, bò yak. Chúng luôn được trang điểm những bộ yên cương thật đẹp, diêm dúa.

Chiến mã thời xưa

Chiến mã thời nay

Ngày nay ngựa và bò yak đa phần được dùng làm phương tiện di chuyển của khách du lịch ở các khu tham quan, thắng cảnh. Chỉ cần bỏ ra 20 tệ là có thể thử cảm giác của một chiến binh Tây tạng cổ đại đang cưỡi bò chinh phục thảo nguyên.

Hôm nay phải ngày vắng khách. Móm rồi bò ơi!

noicomdien

Xe tăng
cụ ơi, cái bờm đỏ ở cổ con Ngao là ng ta đeo thêm vào ạ, ý nghĩa của nó là j vậy cụ?
Không những chó Ngao, mà cả ở bò, ngựa, xe và người ..., đều đeo vào. Người Tây Tạng đeo vào để cầu phúc, cầu may ..

Đặc biệt khi hành hương, người Tạng trang điểm rất diêm dúa dù là đàn ông

Và trong cả cuộc sống thường ngày

Chỉnh sửa cuối: