[Funland] Tay không giết 2 Hổ dữ !!!

IP man

Xe lăn
Cái bờm nó chỉ là 1 phần nhỏ thôi cụ ơi .
Hổ móng vuốt dài hơn , lực cắn mạnh hơn , to nặng hơn kể cả sức bền nó cũng tốt hơn .
Trong đk tự nhiên thì chắc chắn cả 2 đều né nhau thôi , vì nó đâu dại đánh làm gì ? Đánh nhau tới chết chỉ khi nó bị dồn vào đường cùng .
Trong tự nhiên môi trường sống 2 con này không ở với nhau , nhưng em đọc đâu đó là sư tử châu Á tại Ấn Độ thường thua hổ Bengal
Em xem trên wiki thì có ghi nhận 2 trường hợp hổ và sư tử đối đầu ngoài tự nhiên và ở châu Á. Kết quả sư tử thắng 1 và hòa 1.
Ngoài ra có thể thấy phần bờm là 1 phần khá quan trọng

Trận 1: Con hổ có kích thước tương đương sư tử, nhưng nhanh nhẹn hơn. Đối với sư tử, nó sử dụng sức mạnh lớn hơn và phần bờm, có phần sâu hơn so với những người anh em châu Phi to lớn của nó, có thể bảo vệ đầu và cổ khỏi móng vuốt của hổ. Mặc dù vậy, nó không bảo vệ được các bộ phận khác của cơ thể, chẳng hạn như lưng. Chúng quyết tâm và can đảm ngang nhau, nhưng con sư tử đã chịu đựng tốt hơn. Nó tóm được cổ con hổ, xoay lưng lại và giết nó bằng cách cào rách toạc bụng.

Trận 2: Mặc dù người kể chuyện mô tả sự khác nhau về kích thước giữa hai con, và dù hổ nhanh nhẹn hơn sư tử, cổ của nó dễ bị sư tử tấn công hơn. Vì những lý do như vậy, nhìn chung thì một trong hai con khó đánh bại được con kia. Sau khi chúng tạm thời rút lui, người thợ săn có thể thấy rằng cả hai đều đã bị thương. Dù vậy, chúng vẫn rất quyết tâm tiêu diệt lẫn nhau. Sư tử và hổ lần lượt gầm lên và gầm gừ đe dọa. Người kể chuyện tin rằng sự thù địch của chúng có thể là do cả hai đã định săn anh ta cùng một lúc. Con hổ vồ vào lưng sư tử, lăn qua lăn lại, ngã xuống rồi lại vùng dậy. Con sư tử dường như bất lực khi con hổ giữ chặt được vai trước của nó, nhưng nó đã vùng dậy và tóm được cổ con hổ. Con hổ tưởng chừng đã vô vọng, thế rồi nó thực hiện một động tác với móng vuốt chân sau để buộc sư tử phải nhả ra. Mặc dù lần này hổ là kẻ gây hấn, cuộc chiến giờ đây dường như là bất phân thắng bại. Chúng chảy máu từ mũi đến đuôi khi rời khỏi nhân chứng, về phía con lạch. Chúng lao xuống làn nước sâu khoảng 2 ft (61 cm), và điều này đã kết thúc cuộc chiến. Chúng thoái lui khỏi nhau, đi khập khiễng vào rừng.

P/S: như cụ nói thì hổ Bengal là loài to nhất trong loài hổ còn sư tử châu Á thì là loại bé hơn so với sư tử châu lớn Phi. So sánh này giống như kiểu Tôn Tẫn đua ngựa vậy...

Gcar

Xe container
Em xem trên wiki thì có ghi nhận 2 trường hợp hổ và sư tử đối đầu ngoài tự nhiên và ở châu Á. Kết quả sư tử thắng 1 và hòa 1.
Quan trọng nhất là đực hay cái, như người vậy.

Ngoài ra là hạng cân, và mức độ trưởng thành. Cùng hạng cân thì có khi hổ chưa đủ tuổi trưởng thành. Trong tự nhiên thì nếu là sư tử đầu đàn thì đã qua sàng lọc rồi, tỉ lệ ngon hơn hổ đực đơn độc.

Chauthanh11

Xe điện

Trận 1: Con hổ có kích thước tương đương sư tử, nhưng nhanh nhẹn hơn. Đối với sư tử, nó sử dụng sức mạnh lớn hơn và phần bờm, có phần sâu hơn so với những người anh em châu Phi to lớn của nó, có thể bảo vệ đầu và cổ khỏi móng vuốt của hổ. Mặc dù vậy, nó không bảo vệ được các bộ phận khác của cơ thể, chẳng hạn như lưng. Chúng quyết tâm và can đảm ngang nhau, nhưng con sư tử đã chịu đựng tốt hơn. Nó tóm được cổ con hổ, xoay lưng lại và giết nó bằng cách cào rách toạc bụng.

Trận 2: Mặc dù người kể chuyện mô tả sự khác nhau về kích thước giữa hai con, và dù hổ nhanh nhẹn hơn sư tử, cổ của nó dễ bị sư tử tấn công hơn. Vì những lý do như vậy, nhìn chung thì một trong hai con khó đánh bại được con kia. Sau khi chúng tạm thời rút lui, người thợ săn có thể thấy rằng cả hai đều đã bị thương. Dù vậy, chúng vẫn rất quyết tâm tiêu diệt lẫn nhau. Sư tử và hổ lần lượt gầm lên và gầm gừ đe dọa. Người kể chuyện tin rằng sự thù địch của chúng có thể là do cả hai đã định săn anh ta cùng một lúc. Con hổ vồ vào lưng sư tử, lăn qua lăn lại, ngã xuống rồi lại vùng dậy. Con sư tử dường như bất lực khi con hổ giữ chặt được vai trước của nó, nhưng nó đã vùng dậy và tóm được cổ con hổ. Con hổ tưởng chừng đã vô vọng, thế rồi nó thực hiện một động tác với móng vuốt chân sau để buộc sư tử phải nhả ra. Mặc dù lần này hổ là kẻ gây hấn, cuộc chiến giờ đây dường như là bất phân thắng bại. Chúng chảy máu từ mũi đến đuôi khi rời khỏi nhân chứng, về phía con lạch. Chúng lao xuống làn nước sâu khoảng 2 ft (61 cm), và điều này đã kết thúc cuộc chiến. Chúng thoái lui khỏi nhau, đi khập khiễng vào rừng.

P/S: như cụ nói thì hổ Bengal là loài to nhất trong loài hổ còn sư tử châu Á thì là loại bé hơn so với sư tử châu lớn Phi. So sánh này giống như kiểu Tôn Tẫn đua ngựa vậy...
Hổ to nhất là Hổ Siberi kia cụ nó nặng hơn sư tử đực châu Phi cả 100 kg .
Thì đó cụ , con sử tử nặng nhất cũng thua con Hổ nặng nhất cả 100kg thì khó có cửa ăn được lắm .
Trên mạng thì nhiều trận ghi là hổ thắng .
Còn trong đk nuôi nhốt thì hổ em vẫn thấy áp đảo hoàn toàn .

thinhduybao

Xe điện
Cụ biết chính xác đấy.
Em nói chuyện với thợ săn chính hiệu rồi. Tất cả các con thú phải ngắm bắn vào bả vai. đạn trúng bả vai là thú gục, đạn ăn xuống thì trúng tim, ăn lên thì phá xương sống...
Tuỳ tình huống thôi cụ ơi .
Tiếp cận được con thú hoang ơr khoảng cách 50-60 m khó lắm . Mà nó có phải cái bia cố định cho các cụ thích xoay hướng nào cũng được đâu !

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Hổ to nhất là Hổ Siberi kia cụ nó nặng hơn sư tử đực châu Phi cả 100 kg .
Thì đó cụ , con sử tử nặng nhất cũng thua con Hổ nặng nhất cả 100kg thì khó có cửa ăn được lắm .
Trên mạng thì nhiều trận ghi là hổ thắng .
Còn trong đk nuôi nhốt thì hổ em vẫn thấy áp đảo hoàn toàn .

phân hạng UFC tầm đâu như 10kg là hạng khác nên chênh nhau 100kg là quá lớn

tuy nhiên như cụ gì nói ở trên, cái bờm cổ của sư tử cũng giống như tấm khiên bảo vệ con sư tử vậy

h chỉ có cách có bọn nào đó nó tổ chức thi đấu hổ và sư tử, thả 2 con vào lồng bỏ đói và sau đó thả miếng thịt bò vào cho nó chiến nhau thì mới biết dc kq

taiadau

Xe điện
Cái này trước đây đã có 1 chương trình của Discovery nói rồi.
Sư tử đức từ bé đến lúc chết luôn phải đánh nhau để cạnh tranh giữ đàn và giữ vị trí thủ lĩnh trong đàn. Đối thủ đều là bọn ngang tầm kể cả là đánh nhau với con sư tử khác. Đến 1 ngày con sư tử đực mà thua là ngày mất đàn và sẽ chỉ còn chờ chết. Thế nên mãnh lực chiến đấu của sư tử là rất mạnh, chiến đấu để sinh tồn.
Còn việc đi săn thì khác hẳn, động vật đi săn đa phần đều chọn những con yếu hơn mình, thậm chí là tìm những đối tượng yếu nhất làm sao đỡ mất sức nhất có thể. Nó ra đòn kiểu one shot one kill chứ ko có kiểu đánh nhau dai dẳng. Đi săn nếu gặp đối tượng khó quá thì bỏ cũng được. Thế nên độ lỳ ko cao.
Túm lại là nếu chiến đấu thực chiến thì sư tử đực lỳ đòn và kinh nghiệm hơn hổ chắc chắn. Bên cạnh đó sư tử đực có lợi thế là có cái bờm dày, coi như được mặc 1 lớp phòng hộ nữa nên hổ ít cửa thắng.
Thực tế thì hổ chiến 1 vs 1 sử tử thì 90% là thắng. Bọn Anh biểu tượng nó là 3 con sư tử nên quảng bá hình ảnh sử tử ác liệt, xong cho thực chiến sư tử toàn teo...Em nhớ đọc đâu đó bọn nó còn tiêm thuốc cho con hổ để sử tử có thể thắng được

Chỉnh sửa cuối:

IP man

Xe lăn
Quan trọng nhất là đực hay cái, như người vậy.

Ngoài ra là hạng cân, và mức độ trưởng thành. Cùng hạng cân thì có khi hổ chưa đủ tuổi trưởng thành. Trong tự nhiên thì nếu là sư tử đầu đàn thì đã qua sàng lọc rồi, tỉ lệ ngon hơn hổ đực đơn độc.
Ở đây em đang đề cập đến sư tử đực, chứ sư tử cái thì đâu đủ sức chiến đấu.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Hổ nó khỏe thật í, không thể tin nổi.
Từ dưới ruộng mà nó nhảy lên cắn được vào tay người ngồi trên lưng voi... :|
Không hết đc clip nhỉ, thế này cụ nài voi bị nó ngoặm rồi còn gì.

Vãi thế này đi làm ruộng thì có mà toi.

IP man

Xe lăn
Thực tế thì hổ chiến 1 vs 1 sử tử thì 90% là thắng. Bọn Anh biểu tượng nó là 3 con sư tử nên quảng bá hình ảnh sử tử ác liệt, xong cho thực chiến sư tử toàn teo...Em nhớ đọc đâu đó bọn nó còn tiêm thuốc cho con hổ để sử tử có thể thắng được
Các cụ toàn nói theo kiểu "đọc ở đâu đó" và suy luận theo cảm tính của mình, trong khi em đã dẫn chứng rõ ràng 2 vụ việc ghi nhận sư tử và hổ đối đầu ngoài tự nhiên thì lại ko tin ;))

taiadau

Xe điện
Các cụ toàn nói theo kiểu "đọc ở đâu đó" và suy luận theo cảm tính của mình, trong khi em đã dẫn chứng rõ ràng 2 vụ việc ghi nhận sư tử và hổ đối đầu ngoài tự nhiên thì lại ko tin ;))
Cụ xem lại link wiki nói về hổ vs sử tử và lý do vì sao hình ảnh sư tử lại oai hùng vĩ đại vậy. Còn nữa những số đo cả về cơ, lực, kỹ năng, về não,... hổ đều vượt xa sử tử đấy cụ

IP man

Xe lăn
Cụ xem lại link wiki nói về hổ vs sử tử và lý do vì sao hình ảnh sư tử lại oai hùng vĩ đại vậy. Còn nữa những số đo cả về cơ, lực, kỹ năng, về não,... hổ đều vượt xa sử tử đấy cụ
Em hỏi khí không phải, cụ đã từng học võ hay đi đánh nhau bao giờ chưa?
Số đo là 1 chuyện, còn khi lâm trận thì kinh nghiệm thực chiến, độ lỳ đòn nhiều khi nó là quyết định.

taiadau

Xe điện
Số đo là 1 chuyện, còn khi lâm trận thì kinh nghiệm thực chiến, độ lỳ đòn nhiều khi nó là quyết định.
Em chưa ạ, tuy nhiên số đo cũng là lợi thế mà. Còn ý chính là cái link em gửi, hổ vs sư tử thì đều có thắng thua, nhưng quan điểm hiện đại nghiêng về hổ nhiều hơn. 2 cái trận cụ biết sử tử thắng hổ em nghĩ cũng nằm trong list của link wiki em gửi đấy cụ

IP man

Xe lăn
Em chưa ạ, tuy nhiên số đo cũng là lợi thế mà. Còn ý chính là cái link em gửi, hổ vs sư tử thì đều có thắng thua, nhưng quan điểm hiện đại nghiêng về hổ nhiều hơn. 2 cái trận cụ biết sử tử thắng hổ em nghĩ cũng nằm trong list của link wiki em gửi đấy cụ
Em chưa đọc cái link wiki của cụ. Nhưng em nói rõ ràng là chiến đấu ở điều kiện tự nhiên, có 2 trận được ghi nhận thì sư tử thắng 1 hòa 1.
Còn chiến đấu trong điều kiện nuôi nhốt thì em ko bàn, vì khi nuôi nhốt thì kinh nghiệm chiến đấu, bản lĩnh của con vật đã bị chột đi khá nhiều, mất chất rồi.

Kuu

Xe lăn
Không hết đc clip nhỉ, thế này cụ nài voi bị nó ngoặm rồi còn gì.

Vãi thế này đi làm ruộng thì có mà toi.
Vầng, thấy nó giải thích rằng con hổ này mới mất đàn con, nó đang đi tìm nên rất dữ.
Cuối cờ nhip dưới có góc quay khác đoạn cuối. Nài voi bị nó cắn bung cơ bắp tay.
Có mấy đội trang bị cả súng ống đi trên 2 con voi để xua con hổ này ra khỏi khu dân cư. Chủ động như vậy mà vẫn bị con hổ nấp dưới ruộng nhảy lên tấn công.
Xem mí thấy sức mạnh siêu phàm của loài hổ là có thật chứ không phải lời đồn. Dù ở dưới ruộng ướt không có được vị trí tấn công tốt mà nó vẫn nhảy rất cao, xa và ra đòn chính xác.

Ở Ấn độ hay Băng la đét thì con người đi làm đồng hoặc đi bắt tôm cá trong rừng ngập mặn bị hổ giết chết nhiều. Tuy nhiên, người dân vẫn không đc tự ý giết hổ.

Nhìn tư thế con hổ bay trên không, tay trái chuẩn bị ra đòn hổ trảo cứ như phim ảnh í nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Vầng, thấy nó giải thích rằng con hổ này mới mất đàn con, nó đang đi tìm nên rất dữ.
Cuối cờ nhip dưới có góc quay khác đoạn cuối. Nài voi bị nó cắn bung cơ bắp tay.
Có mấy đội trang bị cả súng ống đi trên 2 con voi để xua con hổ này ra khỏi khu dân cư. Chủ động như vậy mà vẫn bị con hổ nấp dưới ruộng nhảy lên tấn công.
Xem mí thấy sức mạnh siêu phàm của loài hổ là có thật chứ không phải lời đồn. Dù ở dưới ruộng ướt không có được vị trí tấn công tốt mà nó vẫn nhảy rất cao, xa và ra đòn chính xác.

Ở Ấn độ hay Băng la đét thì con người đi làm đồng hoặc đi bắt tôm cá trong rừng ngập mặn bị hổ giết chết nhiều. Tuy nhiên, người dân vẫn không đc tự ý giết hổ.
hổ ma đi thi olympic

qua nhảy cao với nhayr xa vô đich là cái chắc

• Vodka
Reactions: Kuu

taiadau

Xe điện
Vâng thôi cụ nhỉ, nói cho cùng trong tự nhiên mình cũng ko thể biết nó có trong đk tương đương hay ko và quá ít dữ kiện để tham khảo. Cụ nào muốn biết phân tích về hổ và sư tử, về các cuộc chiến được ghi nhận giữa chúng thì đọc cái link em gửi ở trên, khá thú vị và có nhiều thông tin hay về 2 loài vật mạnh mẽ bậc nhất này

Hự.

Xe điện
tự nhiên khác con người cụ ơi, động vật ko được đi học hay tập luyện mà cuộc sống sinh tồn hàng ngày rèn luyện, mà cái này thì cơ bản là tương đồng cho mọi con. Nếu có khác biệt thì nó sẽ được cụ thể hoá bằng việc riêng con đó khoẻ hơn, nhanh hơn rồi. Cụ đã bao giờ thấy 2 con cùng loài đấu nhau mà 1 con yếu hơn, chậm hơn, nhưng lại thắng vì áp dụng đòn thế này nọ (do thực chiến nhiều hơn, lỳ hơn,... ví dụ thế) không cụ?

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn