[Funland] Tay không giết 2 Hổ dữ !!!

Kuu

Xe lăn
Tuỳ tình huống thôi cụ ơi .
Tiếp cận được con thú hoang ơr khoảng cách 50-60 m khó lắm . Mà nó có phải cái bia cố định cho các cụ thích xoay hướng nào cũng được đâu !
Vầng, đấy cũng chỉ là giải pháp tối ưu khi có vị trí; hướng bắn đủ tốt và dùng súng săn bắn đạn chì có độ chính xác không cao.

Còn nếu dùng súng quân dụng có độ chính xác cao và ở khoảng cách tự tin thì ngắm vào đầu là lựa chọn số 1 rồi - one shot one kill.

Nine

Xe điện
tự nhiên khác con người cụ ơi, động vật ko được đi học hay tập luyện mà cuộc sống sinh tồn hàng ngày rèn luyện, mà cái này thì cơ bản là tương đồng cho mọi con. Nếu có khác biệt thì nó sẽ được cụ thể hoá bằng việc riêng con đó khoẻ hơn, nhanh hơn rồi. Cụ đã bao giờ thấy 2 con cùng loài đấu nhau mà 1 con yếu hơn, chậm hơn, nhưng lại thắng vì áp dụng đòn thế này nọ (do thực chiến nhiều hơn, lỳ hơn,... ví dụ thế) không cụ?
Có. Môn chọi gà

IP man

Xe lăn
tự nhiên khác con người cụ ơi, động vật ko được đi học hay tập luyện mà cuộc sống sinh tồn hàng ngày rèn luyện, mà cái này thì cơ bản là tương đồng cho mọi con. Nếu có khác biệt thì nó sẽ được cụ thể hoá bằng việc riêng con đó khoẻ hơn, nhanh hơn rồi. Cụ đã bao giờ thấy 2 con cùng loài đấu nhau mà 1 con yếu hơn, chậm hơn, nhưng lại thắng vì áp dụng đòn thế này nọ (do thực chiến nhiều hơn, lỳ hơn,... ví dụ thế) không cụ?
Cụ vẫn chưa tỏ nhỉ?
Sư tử đực từ bé đến khi trưởng thành nó sống trong môi trường cạnh tranh hơn nhiều, cạnh tranh với chính đồng loại là đối thủ ngang level của nó, thắng làm vua, thua là chết. Thế nên con nào đến lúc trưởng thành mà sống sót được là đã trải qua quá trình chọn lọc gắt gao, chiến tích đầy mình rồi.
Hổ nó sống ít cạnh tranh hơn.
Còn đánh nhau đến chết thì con nào lỳ đòn hơn con đấy thắng.

HoaMaudon

Xe tăng
Có cả thread hysteria đấy mợ
Dạ, em có qua đó rồi ạ, thấy Cụ chủ truyện thì vừa hồi tưởng, vừa ung dung kể, chỉ thoảng chút hoài niệm .... trong khi đó các Cụ vào xem thì cứ hừng hực xuýt xoa ..... tiếc hộ cho Cụ chủ ạ :P :P :P

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Dạ, em có qua đó rồi ạ, thấy Cụ chủ truyện thì vừa hồi tưởng, vừa ung dung kể, chỉ thoảng chút hoài niệm .... trong khi đó các Cụ vào xem thì cứ hừng hực xuýt xoa ..... tiếc hộ cho Cụ chủ ạ :P :P :P
Chính cụ chủ cũng tiếc mà 😁😁😁

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Vầng, thấy nó giải thích rằng con hổ này mới mất đàn con, nó đang đi tìm nên rất dữ.
Cuối cờ nhip dưới có góc quay khác đoạn cuối. Nài voi bị nó cắn bung cơ bắp tay.
Có mấy đội trang bị cả súng ống đi trên 2 con voi để xua con hổ này ra khỏi khu dân cư. Chủ động như vậy mà vẫn bị con hổ nấp dưới ruộng nhảy lên tấn công.
Xem mí thấy sức mạnh siêu phàm của loài hổ là có thật chứ không phải lời đồn. Dù ở dưới ruộng ướt không có được vị trí tấn công tốt mà nó vẫn nhảy rất cao, xa và ra đòn chính xác.

Ở Ấn độ hay Băng la đét thì con người đi làm đồng hoặc đi bắt tôm cá trong rừng ngập mặn bị hổ giết chết nhiều. Tuy nhiên, người dân vẫn không đc tự ý giết hổ.

Nhìn tư thế con hổ bay trên không, tay trái chuẩn bị ra đòn hổ trảo cứ như phim ảnh í nhỉ.
Đi làm ruộng toàn cao ngang đầu thế này nó rình nó vồ thì đỡ làm sao được :((

Mà có mấy chú đi bộ bản lĩnh thật :D

• Vodka
Reactions: Kuu

thinhduybao

Xe điện
Sao em vào thớt của bác Angkorwat thì lại hiển thị dòng chữ : Bác không đủ quyền trả lời tại đây ! Vậy là em bị phạt à? Lý do sao vậy nhỉ chã hungalpha ?

Chauthanh11

Xe điện
phân hạng UFC tầm đâu như 10kg là hạng khác nên chênh nhau 100kg là quá lớn

tuy nhiên như cụ gì nói ở trên, cái bờm cổ của sư tử cũng giống như tấm khiên bảo vệ con sư tử vậy

h chỉ có cách có bọn nào đó nó tổ chức thi đấu hổ và sư tử, thả 2 con vào lồng bỏ đói và sau đó thả miếng thịt bò vào cho nó chiến nhau thì mới biết dc kq
Cái bờm chỉ là bộ lông đỡ được phần nào thôi cụ ơi . Bờm của sư tử chủ yếu tác dụng oai là chính .
Thiếu gì điểm yếu để nó tấn công như mặt , ngực , bụng . Con thú chuyên đi săn ăn thịt thì nó dư sức biết đâu là điểm yếu .
Chứ 1 con hổ Siberi hay Bengal trưởng thành thì sư tử to nhất đứng bên cũng không khác gì người trưởng thành với đứa thiếu niên đâu , chênh nhau quá lớn . Chưa đánh cũng đủ hiểu , chưa kể lợi thế của hổ như móng vuốt dài hơn , lực cắn mạnh hơn , nhảy cao hơn , tát được 2 chân vv .

Trong này có cụ post cái ý như của cụ rồi đấy . Đưa miếng thịt bò vào lồng cho 2 con chiến , và hổ thắng trong trường hợp đó .

• Vodka
Reactions: Kuu
Cái bờm chỉ là bộ lông đỡ được phần nào thôi cụ ơi . Bờm của sư tử chủ yếu tác dụng oai là chính .
Thiếu gì điểm yếu để nó tấn công như mặt , ngực , bụng . Con thú chuyên đi săn ăn thịt thì nó dư sức biết đâu là điểm yếu .
Chứ 1 con hổ Siberi hay Bengal trưởng thành thì sư tử to nhất đứng bên cũng không khác gì người trưởng thành với đứa thiếu niên đâu , chênh nhau quá lớn . Chưa đánh cũng đủ hiểu , chưa kể lợi thế của hổ như móng vuốt dài hơn , lực cắn mạnh hơn , nhảy cao hơn , tát được 2 chân vv .

Trong này có cụ post cái ý như của cụ rồi đấy . Đưa miếng thịt bò vào lồng cho 2 con chiến , và hổ thắng trong trường hợp đó .
Cái bờm để doạ nhau em nghĩ còn có tác dụng để nguỵ trang (giống cái mũ đội đầu của lính Do Thái, loè xoè khiến đối phương khó xác định chính xác đầu để bắn tỉa), với sư tử thì khó xác định cổ để ra đòn quyết định :)

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Thằng phóng viên lì thật, ko thấy sợ hãi mấy :))
Nó đc dặn kỹ rồi đấy. Chứ quả ấy bị đau mà hoảng lên chạy là nó vồ, táp cổ 1 phát thì oẳng luôn.
Giống như khi nhỏ em bị chó sủa, dọa cắn. Phải đứng im chờ chủ ra chưa chạy là nó đợp ngay. Lúc ấy đái cả quần luôn.

Sao em vào thớt của bác Angkorwat thì lại hiển thị dòng chữ : Bác không đủ quyền trả lời tại đây ! Vậy là em bị phạt à? Lý do sao vậy nhỉ chã hungalpha ?
Trong thớt đó cụ có bài kể về bố của người bạn và đại đội nữ TNXP rất quá đà.
Cụ vui mồm kể cho nhóm bạn theo kiểu lời nói gió bay thì không sao, nhưng thành bài viết trên này là giấy trắng mực đen - không thể được.

Em định tặng cụ cái thẻ đỏ nhưng nghĩ đang giãn cách XH, phạt thẻ đỏ sợ cụ trầm cảm nên chỉ mời cụ đu cửa sổ ở thớt đó ít ngày, cụ chịu khó nhé!

ying80

Xe buýt
E ở vẫn chơi đùa với sư tử suốt :D

thinhduybao

Xe điện
Cụ vui mồm kể cho nhóm bạn theo kiểu lời nói gió bay thì không sao, nhưng thành bài viết trên này là giấy trắng mực đen - không thể được.

Em định tặng cụ cái thẻ đỏ nhưng nghĩ đang giãn cách XH, phạt thẻ đỏ sợ cụ trầm cảm nên chỉ mời cụ đu cửa sổ ở thớt đó ít ngày, cụ chịu khó nhé!
À ra vậy ! Em xin lỗi và rút kinh nghiệm !

Phongtran570

Xe tải
Cái này trước đây đã có 1 chương trình của Discovery nói rồi.
Sư tử đức từ bé đến lúc chết luôn phải đánh nhau để cạnh tranh giữ đàn và giữ vị trí thủ lĩnh trong đàn. Đối thủ đều là bọn ngang tầm kể cả là đánh nhau với con sư tử khác. Đến 1 ngày con sư tử đực mà thua là ngày mất đàn và sẽ chỉ còn chờ chết. Thế nên mãnh lực chiến đấu của sư tử là rất mạnh, chiến đấu để sinh tồn.
Còn việc đi săn thì khác hẳn, động vật đi săn đa phần đều chọn những con yếu hơn mình, thậm chí là tìm những đối tượng yếu nhất làm sao đỡ mất sức nhất có thể. Nó ra đòn kiểu one shot one kill chứ ko có kiểu đánh nhau dai dẳng. Đi săn nếu gặp đối tượng khó quá thì bỏ cũng được. Thế nên độ lỳ ko cao.
Túm lại là nếu chiến đấu thực chiến thì sư tử đực lỳ đòn và kinh nghiệm hơn hổ chắc chắn. Bên cạnh đó sư tử đực có lợi thế là có cái bờm dày, coi như được mặc 1 lớp phòng hộ nữa nên hổ ít cửa thắng.
Cụ nhầm đồng cân đồng lạng Hổ lúc nào cũng thắng sư tử ạ

Xe nội lước

Xe container

😅

doccocuukiem

Xe điện
Bờm sư tử có ưu và nhược điểm. Ưu điểm là bảo vệ cổ phần nào khỏi những cú cào và cắn. Nhược điểm là khi bị con hổ cắn vào bờm từ sau gáy thì sư tử chịu chết không quay đầu cắn trả được, lúc này cái bờm lại biến thành mái tóc của con người để cho đối thủ nắm. Cái gì cũng có ưu và nhược, cái bờm bảo vệ cổ bây giờ lại hại chủ, chính vì vậy các võ sĩ hay bọn giang hồ lưu manh hay cạo trọc đầu để khi giao chiến không bị nắm tóc, chết ngay