[Funland] Tay không giết 2 Hổ dữ !!!

Txpt

Xe tải
Người thật việc thật đối diện tay bo với hổ theo em biết là cụ Tạ Duy Hiển, bậc thầy xiếc thú từ trước giải phóng. Tất nhiên cụ ko dùng quyền cước mà dùng chĩa bằng gỗ lim để trị khi nó nhảy vào vồ. Áp chế được hổ rồi mới tính đến dạy nó làm xiếc.
Cụ chứng kiến tật mắt hay nghe kể vậy???

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Hổ nó là vua của muôn loài, thân hình to lớn, sức mạnh vô song, tinh khôn thì khỏi nói, uy lực của nó thì thật khủng khiếp. Các cụ vào rừng thấy con vắt đã sởn hết gai ốc lên rồi, thử tưởng tượng xem đang lần mò trong rừng nghe thấy tiếng gầm của hổ ngang tai hay lúi húi ngẩng lên thấy ông Ba Mươi đang chễm chệ nhìn mình? Lúc đấy thì bố ông Tòng cũng đái ra quần. Đang rảnh rỗi cụ nào tìm đọc cuốn truyện Ai hát giữa rừng khuya nhé, sẽ thấy tất cả các loài vật khác so sánh là vô nghĩa với ông Hổ.
Tinh khôn chả bị bắt nấu cao, khôn nhất loại vật là con bò. Bò nào đẹp còn được bóp vú, cho nghe nhạc nữa.

Tookies

Xe điện
Về cái khoản súng ống, hổ có lẽ là loài có súng bé nhất so với kích thước cơ thể. Thật ngạc nhiên là một con hổ đực nặng hơn 3 tạ nhưng cái súng của nó chỉ to hơn súng của con mèo nhà tí, tức là bằng cỡ điếu thuốc lá thôi :( .
Mặt khác, khả năng tình dục của hổ cũng được xếp hàng chiếu dưới trong các loài động vật.

Xưa nay người ta hay đồn thổi là khả năng chim bướm của hổ khỏe, rằng súng của hổ thuộc hàng khủng....Do đó nhiều người lùng mua súng của hổ với giá rất chát về ngâm riệu uống để tăng cường năng lực XXX. Thật sự là súng của hổ không hề có công dụng như vậy. Có khi uống riệu ngâm súng hổ vào súng của mình lại ..teo xừ nó đi í :D.
Và cũng chả mấy ai có cơ hội nhìn thấy súng của hổ nên nhiều người bị lừa mua phải súng của hươu, nai, lợn rừng...:|
Đâu cụ, to chà bá!
Em gí DSLR vào bộ ấm chén của nó rồi!
Tuyên truyền nhỏ chắc để lừa mang hàng của chó ra bán cho đội máu ngâm rượu!
Để rảnh rang em ngồi lục lại bộ ảnh ấm chén hổ 🐅 sống phục vụ các cụ! Chụp từ 2009
Tình cờ thế nào con hổ nó ngồi ghếch 1 chân ịn mịa bộ ấm chén lên cái hàng rào kính - cách có 1 gang tay. Nên em mới có bộ tư liệu để đời =))
Thể nào mà bọn hổ hay săn ngựa thế, chắc cay bọn ngựa:))
Bọn này thì hổ thua chắc cú :))

Chỉnh sửa cuối:

Chu Gia Auto

Xe hơi
Tay không đánh chêt hổ,chắc chỉ có mấy người bắt hổ nghệ an đó thôi cụ.chết hẳn gần chục con :D

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Đâu cụ, to chà bá!
Em gí DSLR vào bộ ấm chén của nó rồi!
Tuyên truyền nhỏ chắc để lừa mang hàng của chó ra bán cho đội máu ngâm rượu!
Để rảnh rang em ngồi lục lại bộ ảnh ấm chén hổ 🐅 sống phục vụ các cụ! Chụp từ 2009
Tình cờ thế nào con hổ nó ngồi ghếch 1 chân ịn mịa bộ ấm chén lên cái hàng rào kính - cách có 1 gang tay. Nên em mới có bộ tư liệu để đời =))
Nguồn cụ CSTĐ (báo NN)
Bộ ấm chén (to) vòi nhỏ
ho 1.jpg

Tookies

Xe điện
Nguồn cụ CSTĐ (báo NN)
Bộ ấm chén (to) vòi nhỏ
ho 1.jpg
Thế chắc đúng bộ vòi nhỏ thật - chứ em nhớ ấm chén to lắm =))
Mà em nhớ là bọn hổ này sinh lý có vẻ cũng yếu thật, hôm ý em ngồi xem đàn hổ gần 2h, thấy có 1 vụ cưỡng bức có tầm mười mấy giây!

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: Kuu

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Các cụ cứ dọa chứ em vào công viên Thủ Lệ gặp mấy con hổ trong đấy, đủ loại Đông Dương lẫn Bengal hay Siberi to vật nhưng đứng cạnh không thấy sợ lắm :)) Ngày xưa các dũng sĩ ngoài khỏe ra thì cũng máu chiến hơn giờ, chưa kể khối ông ngáo nữa, nên có khi cũng chả ngán hổ. Trong vài ông đó dù phần lớn sẽ tạch nhưng thế nào chả có lần ăn rùa được, nhất là lại đang có vũ khí, thế là thành anh hùng và được đưa vào tiểu thuyết cho các cụ đọc sau này :))
Có hàng rào sắt thế nên cụ ko bị tâm lý là phải rồi. Chứ ở ngoài thiên nhiên hoang dã thì chắc cụ phải suy nghĩ lại. Nói đâu xa cụ đọc lại mấy link báo vài năm trước ở trên vùng bắc kạn hay lai châu gì đó, có 2 ông sơn tràng đi vào rừng, nghe tiếng hổ gầm thôi đã mặt cắt ko còn giọt máu vội vàng té khẩn trương về bản.
Hoặc như em có đận vài năm trước đi leo núi cùng 1 đứa em nữa. 2 anh em đang đi thì gặp 1 đàn trâu khoảng 4-5 con đang tắm bùn ở giữa đường, cách khoảng tầm 15-20m. Em đoán là trâu của dân tộc họ thả thôi, nhưng có lẽ do bản năng sinh tồn của chúng nó phải cảnh giác trong vùng rừng núi nên thấy động là chúng nó bắt đầu quây tròn vào thủ thế, giương sừng ra chĩa về hướng bọn em. Em lúc ý cũng sợ sợ rồi, với học dc tý kiến thức qua những câu chuyện nên bảo đứa em là đừng chạy, đừng nhìn vào mắt chúng nó, từ từ cắt rừng vòng đi đường khác. Đi khuất tầm mắt chúng nó 1 đoạn xa rồi mới dám lần xuống đường mòn để đi tiếp.
Sau em xem trên fb của mấy hội leo núi cũng thấy có nhiều trường hợp bị trâu đuổi chạy trối chết.
Mà đấy là gặp trâu đã vãi linh hồn ra rồi, các cụ tưởng tượng giữa vùng rừng núi hoang vu, có con hổ nó to bằng hoặc xấp xỉ con trâu lù lù trước mặt thì em e là đến chạy nhiều người còn ko nhấc chân lên để chạy đc ý chứ. Em cũng hay đọc truyện bộ đội ngày xưa gặp hổ, thấy đa số là sợ quá toàn đứng chôn chân 1 chỗ, hổ nó bỏ đi rồi mới hoàn hồn để chạy về.

XSim

Xe container
Có hàng rào sắt thế nên cụ ko bị tâm lý là phải rồi. Chứ ở ngoài thiên nhiên hoang dã thì chắc cụ phải suy nghĩ lại. Nói đâu xa cụ đọc lại mấy link báo vài năm trước ở trên vùng bắc kạn hay lai châu gì đó, có 2 ông sơn tràng đi vào rừng, nghe tiếng hổ gầm thôi đã mặt cắt ko còn giọt máu vội vàng té khẩn trương về bản.
Hoặc như em có đận vài năm trước đi leo núi cùng 1 đứa em nữa. 2 anh em đang đi thì gặp 1 đàn trâu khoảng 4-5 con đang tắm bùn ở giữa đường, cách khoảng tầm 15-20m. Em đoán là trâu của dân tộc họ thả thôi, nhưng có lẽ do bản năng sinh tồn của chúng nó phải cảnh giác trong vùng rừng núi nên thấy động là chúng nó bắt đầu quây tròn vào thủ thế, giương sừng ra chĩa về hướng bọn em. Em lúc ý cũng sợ sợ rồi, với học dc tý kiến thức qua những câu chuyện nên bảo đứa em là đừng chạy, đừng nhìn vào mắt chúng nó, từ từ cắt rừng vòng đi đường khác. Đi khuất tầm mắt chúng nó 1 đoạn xa rồi mới dám lần xuống đường mòn để đi tiếp.
Sau em xem trên fb của mấy hội leo núi cũng thấy có nhiều trường hợp bị trâu đuổi chạy trối chết.
Mà đấy là gặp trâu đã vãi linh hồn ra rồi, các cụ tưởng tượng giữa vùng rừng núi hoang vu, có con hổ nó to bằng hoặc xấp xỉ con trâu lù lù trước mặt thì em e là đến chạy nhiều người còn ko nhấc chân lên để chạy đc ý chứ. Em cũng hay đọc truyện bộ đội ngày xưa gặp hổ, thấy đa số là sợ quá toàn đứng chôn chân 1 chỗ, hổ nó bỏ đi rồi mới hoàn hồn để chạy về.
Cụ so người thường với hội có nghề lại liều mạng là không được rồi. Như con rắn hổ mang hay cạp nia người thường nhìn thấy chẳng té khẩn trương trong khi hội thợ nó bắt như không. Hội đã dám đi bắt hổ thì tất nhiên phải không sợ hổ rồi. Chưa kể mấy hảo hớn ngáo ngáo coi mạng mình như lông hồng :))

Hảo hớn mà có vũ khí trong tay thì cũng lợi hại đấy, vung đao hay đâm giáo bừa có khi cũng ăn được hổ. Tất nhiên phải có bản lĩnh không bị khớp tâm lý thì mới ăn được nó. Ngoài ra chưa kể vài tình huống ăn rùa như dơ đao hay giáo lên hổ nhảy đúng vào thế là tèo :))

Xe nội lước

Xe container
Không cần đến hổ cụ ơi .
Các ông thợ săn nói gặp heo rừng bắn nó không chết thì cũng xác định . Mà muốn 1 phát ăn ngay thì phải ngắm vào đầu , mà bắn như vậy chắc khó ngang lên trời . Heo rừng bắt được cũng chủ yếu là bẫy .
Sai.bắn bả vai trước của nó và k đc sáp vô nếu chưa bồi thêm phát nữa.
Bắn loại lợn độc này mà 1 mình lại dùng kíp là rất liều đấy cụ.em trực tiếp nghe bác em và 1 Võ Tòng Q N nói vậy.

• Vodka
Reactions: Kuu

Xe nội lước

Xe container
Cũng con hổ trong sở thú này, hồi cuối 8x e về nhà bà cô chơi và rủ thằng e con bà cô ra sở thú, lúc í nó tầm 2 chục, ra chuồng hổ thì ông hổ đứng lững thững giữa chuồng cách nan chuồng tầm 5m, có một cái nan bị thủng, ông em thì đứng gần chỗ thủng (khoảng 1m) đó cười nói, đúng lúc nó quay mặt ra nói gì đó với e thì ko biết bằng một cách nào đó ông hổ đã lao ra thò tay ra móc vào vai thằng e, may nó giật ra kịp chỉ rách cái áo.
Nhân tiện gặp hổ thì làm thế nào, như cụ nào đó nói trong thớt trước: Nếu gặp hổ thì tự bĩnh ra quần cho nó ăn mất ngon thôi =))
😂

Su 75 CM

Xe đạp
Không ăn thua cụ ơi em thử mấy con chó ở bản rồi, nó chẳng sợ gì. Cái vuốt hổ em tặng cho một có bé người Sài gòn cùng anh trai vượt biên sang K để đi Thái ( có ba má bên Pháp) em đưa hai anh em đến gần biên giới rồi chia tay. Cô bé cứ muốn em đi theo, nhưng em ko đi được, nhà bao việc. Cuối cùng cô ta xin cái vuốt em vẫn đeo ở cổ bằng sợi dây dù, đành phải cho.
Còn mảnh da hổ rất đẹp em lạng mỏng, phơi khô rồi dùng dây cước khâu được cái bao dao găm nhỏ. Sau cũng cho thằng bạn thân bên Cục 2 trước khi nó nhận nhiệm vụ sang trại tị nạn Khao - I đăng. Từ đó đến nay nó cũng biệt tích luôn. 40 năm qua rồi, chắc đã hy sinh.
Săn được hổ thì người dân tộc thường đốt luôn bộ râu thì em có hỏi anh Phún ông ấy có nói thế này :
" Tránh cho người khác lấy làm bùa. Họ lấy về tôi luyện thế nào đó, khi họ yêu ai mà người ta không yêu thì cầm cái râu hổ rình xem người kia tè ở đâu thì cắm vào giữa bãi nước tè là người kia phải đi theo.
Ngoài ra thì râu hổ còn làm thuốc độc. Con hổ ăn thịt nhiều, dính vào râu nên có những con bọ sinh sống ở râu. Người ta lấy râu này cắm vào cây măng non trong rừng, sau vài ngày trong cây măng sinh ra những con sâu nhỏ. Người ta mang sâu về nuôi và cho ăn thêm vài loại lá độc nữa. Rồi họ lấy cứt của con sâu làm thuốc độc. Nghe nói loại thuốc độc này họ pha chế thành keo để bôi lên mũi tên khi đi săn thú lớn.
Nãy em thấy có cụ trong đây chụp cái râu hổ. Ko biết cụ ấy luyện đc thứ gì rồi

Xe nội lước

Xe container
Cụ biết chính xác đấy.
Em nói chuyện với thợ săn chính hiệu rồi. Tất cả các con thú phải ngắm bắn vào bả vai. đạn trúng bả vai là thú gục, đạn ăn xuống thì trúng tim, ăn lên thì phá xương sống...
Lúc nhỏ tuổi em ham săn bắn nên hay hỏi.kn lý thuyết thôi cụ..

Xe nội lước

Xe container
Hổ đông dương dài khoảng 2,5~3 m, nặng 150 kg ~200 kg
Móng vuốt dài, nó tát cho 1 cái thì nốc out chứ còn đánh đấm gì nữa các cụ, kể cả có vũ khi chưa chắc ăn đc nó đâu vì nó là động vật hoang dã, khả năng chiến đấu mạnh mẽ

Xưa có anh võ tòng nhưng trong phim cũng nói rõ là anh ta say rượu, trong lúc nguy cấp vừa khỏe vừa may mà đánh được nó nhưng đến lúc tỉnh rượu nhìn con hổ cũng *** tin là do mình đánh :))
Em cũng thấy bảo trọng lượng nó vậy .nhưng khỉang 1986 gì đó tỉnh HSB có triển lãm tại tx Hà Đông .trong đó có 1 bộ da lợn nhồi .chú thích là lợn nặng 1 hay 2 tạ 8 .nhưng nó quá nhỏ so với bộ da hổ nhồi đứng gần đấy .bọn em lấy quả bóng đá dứ vào mõm mà cảm giác nếu nó há ra thì ngậm đc quả bóng..hdv nói con này ngồi giữa đường rừng ,mắt bắt đèn pha oto ,nó k di chuyển và bị các bác lái xe khoá cảnh đồng loạt nã đạn.

Letienthuong

Xe hơi
em rất thích nghe các câu chuyện về hổ. Nhưng mà thông tin hổ hiện nay rất ít. em có xác nhận 1 anh thợ săn và 1 anh làm bảo tồn có nói cách đây đổ 5 năm về trước ở rừng Hà Tĩnh có 1 con hổ cụt chân. Đến nay không biết tình hình nó sao rồi. Nhưng mà nói chung hổ cũng không còn, may ra nó còn bên Lào. Nếu để tự nhiên bảo tồn tốt thì chúng sinh sản nhanh phục hồi được quần thể

Em cũng thấy bảo trọng lượng nó vậy .nhưng khỉang 1986 gì đó tỉnh HSB có triển lãm tại tx Hà Đông .trong đó có 1 bộ da lợn nhồi .chú thích là lợn nặng 1 hay 2 tạ 8 .nhưng nó quá nhỏ so với bộ da hổ nhồi đứng gần đấy .bọn em lấy quả bóng đá dứ vào mõm mà cảm giác nếu nó há ra thì ngậm đc quả bóng..hdv nói con này ngồi giữa đường rừng ,mắt bắt đèn pha oto ,nó k di chuyển và bị các bác lái xe khoá cảnh đồng loạt nã đạn.
Vâng cụ, mồm nó ngậm được tầm 1/2 cổ trâu trưởng thành mà. Hơn nữa Hổ nó có đặc tính đi săn và sống 1 mình nên bản năng chiến đấu hơn hẳn bọn sư tử hay chó sói
Nếu hổ chưa trưởng thành (ko nói hổ nhỏ) thì may ra các ông lực sỹ hạ được chứ còn hổ trưởng thành thì em nghĩ solo ko có cửa ăn đc nó đâu
Em thì chỉ đc nhìn hổ trong sở thú, chắc bị ăn bớt khẩu phần ăn hay sao ấy nên trông hơi còm :)) còn xem trên tivi thì nó to vãi chưởng

zelka

Xe buýt
iem nghe các cụ già kể chuyện nếu hổ dính bẫy nó sẵn sàng tự cắn đứt chân để thoát bẫy...có đúng không các cụ?