[CCCĐ] Tây Bắc, con đường mùa xuân. (HorsePower)

Minhgia

Xe buýt
Cảm ơn cụ rất nhiều. Cụ giới thiểu KS elite nhưng họ không nhận đoàn đông người cụ ạ. hic. Khi nào vào Sg Cụ phôn cho em. chúng ta giao lưu nhé . Số em 0918182981
Vậy cụ đặt nhà khach Quân đội rồi à? Cũng tốt. Đỗ xe vô tư, đi bộ ra phố ẩm thực rất gần, nhà thờ nữa.
19-3 e vào Sg. Em sẽ lưu số cụ hẹn giao lưu nhé.
Em sẽ ở Phú Mỹ Hưng và 1 ngày đến Gò vấp, đường Phạm văn đồng mới.[/QUOTE]
Em đặt ở Ks Thiên Ngân rồi cụ. Giá cũng ổn. Tối 11 / 3 em có mặt ở HN. Cảm ơn cụ

HorsePower

Xe container
Hôm nay nghe được câu miền Tây Bắc.
"Ruồi vàng, bọ chó, gió Tây Trang"
Cụ nào hiểu câu này cho em xin dc chỉ giáo.

NTH

Xe điện
Ngã 3 nối với QL 37 đi Việt Trì. ở đây có tượng đài to, không biết kỷ niệm chiến thắng gì?

Đi mãi rồi cũng đến.
TP Sơn La đón chào đoàn với cái biển to.
Ngã 3 Cò nòi cụ ạ. Cũng lại đài tưởng niệm chiến thắng thời oánh Điện Biên.
Lối này rẽ về rừng quốc gia Xuân Sơn. Xóc lắm ạ.

NTH

Xe điện
Thật đẹp, trước hôm đi anh bạn em lấy vợ Nghĩa Lộ có rủ em đi Tú Lệ. Nhưng do đã lên kế hoạch cung Điện biên nên để dịp sau.
Em cũng có thằng bạn lấy vợ Nghĩa Lộ, cũng gạ em đi cung này rồi Bắc Hà. Biết đâu lại quen nhể !?

NTH

Xe điện
Chạy miết qua những đoạn đường cua chữ Z, lắc lư 1 hồi thì Mường Lay hiện ra.
Lưu ý các cụ nếu đi tiếp lên Lai Châu nên rẽ trái theo cái cầu to vao Mường Lay, sau đó rẽ phải cũng qua cầu, nhập vào đường QL12 đi tiếp vì đường QL12 đoạn này gần như bỏ quên, chỉ có xe em và lác đac mấy xe tỉnh khác không biết nên mới chui vào. Đường bụi, nham nhở, đầy đất đá.
Nhìn bên trái là dãy nhà tái định cư cho các bản giải phóng di dân phục vụ thủy điện Sơn La.
Mái nhà sàn san sát, đường sá qui hoạch ngay ngắn như trên phố vậy, nhưng vẫn thấy trái trái. Nếp nhà sàn kia nằm lưng chừng núi, rải rác các địa hình cao thấp, nhà to nhỏ lố nhố...Nhìn chung rất chi là Mậu dịch. Không biết tái định cư về đây bà con làm gì? mưu sinh ra sao?
Mải lo lái qua đoạn đường xấu em ko chụp được., mượn tạm ảnh trên mạng

Chuẩn cụ. Thằng văn hóa thì gào lên bảo tồn. Ko biết bảo tồn kiểu giề !?

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Sau vụ Xuyên Việt trước, chuyến tới của cụ là điểm nào thế ạ !?
Hè này E chưa có lịch, cụ có lịch đi đâu ko đưa lên cho ae tham khảo đi đc cùng là vui nhất ạ!

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Hôm nay nghe được câu miền Tây Bắc.
"Ruồi vàng, bọ chó, gió Tây Trang"
Cụ nào hiểu câu này cho em xin dc chỉ giáo.
Ruồi vàng, bọ chó là 2 con có nhiều ở tây bắc nhất là các bản Thái. Người kinh sạch quá mà vào thì nó cắn thôi rồi. Gió Tây trang thì như trên em có món gió Lào , khô nóng , đen cháy, Tây trang nó cao nên nó như đầu núi ngọn sóng chịu ảnh hưởng đầu tiên mà mạnh nhất. E hỉu nôm na thế :D

HorsePower

Xe container
Ruồi vàng, bọ chó là 2 con có nhiều ở tây bắc nhất là các bản Thái. Người kinh sạch quá mà vào thì nó cắn thôi rồi. Gió Tây trang thì như trên em có món gió Lào , khô nóng , đen cháy, Tây trang nó cao nên nó như đầu núi ngọn sóng chịu ảnh hưởng đầu tiên mà mạnh nhất. E hỉu nôm na thế :D
Hay quá cụ.
Em còn nghe bảo. Khi gió Lào nóng thổi sang. Người ta nóng quá ra mồ hôi là bọn ruổi vàng nó bâu vào đốt. Nghe mà hãi. Bọ chó thì em biết từ hồi quân ngũ, nó đốt người và nhảy tanh tách. Đập nó trên da mình khó trúng vì bọn nó quá nhanh, nếu có trúng thì nó không chết vì nó cứng, da mình mềm đập vào nó trơ trơ, nhảy tiếp.
Nghe câu trên mà hãi, nhưng đi mùa đông và toàn bon bon quốc lộ nên chả thấu hiểu dc.

HorsePower

Xe container
Em cũng có thằng bạn lấy vợ Nghĩa Lộ, cũng gạ em đi cung này rồi Bắc Hà. Biết đâu lại quen nhể !?
Có khi quen lại hay đấy nhể cụ.
Thằng bạn em nó đi con Jolie Mit xu. Bạn cụ đi xe gì? Nếu đúng thì chuẩn vì Jolie thời này thành của hiếm

thành đông

Xe điện
Hay quá cụ.
Em còn nghe bảo. Khi gió Lào nóng thổi sang. Người ta nóng quá ra mồ hôi là bọn ruổi vàng nó bâu vào đốt. Nghe mà hãi. Bọ chó thì em biết từ hồi quân ngũ, nó đốt người và nhảy tanh tách. Đập nó trên da mình khó trúng vì bọn nó quá nhanh, nếu có trúng thì nó không chết vì nó cứng, da mình mềm đập vào nó trơ trơ, nhảy tiếp.
Nghe câu trên mà hãi, nhưng đi mùa đông và toàn bon bon quốc lộ nên chả thấu hiểu dc.
em có kỷ niệm về bọ chó nó chui vào tất nó căn gãi sứt ra nhiễm trung chỉ có đem ngâm xà phòng nó mới chết

kuwowngfby

Xe buýt
Em cũng ấp ủ 1 chuyến đi như cụ mà chưa thực hiện đc. Cảm giác ôm vô lăng trên những cung đường thật tuyệt vời

NTH

Xe điện
Có khi quen lại hay đấy nhể cụ.
Thằng bạn em nó đi con Jolie Mit xu. Bạn cụ đi xe gì? Nếu đúng thì chuẩn vì Jolie thời này thành của hiếm
Thế thì ko phải rồi. Bọn em 69,70. Chắc cụ cũng loanh quanh tầm đó nhể.

NTH

Xe điện
Cụ NTH là lâu lắm e mới gặp. Cụ dạo này bài vờ thế nào mật báo em biết với
Tết em cũng leo đu dây lên Fan, nhưng đi cùng phụ huynh nên lo lái, ăn ở cũng vất nên cung đường cũng giản dị thôi.
Đi như cụ em mong ước lắm, thèm được lên Điện Biên, Lai Châu.

nguyenvantho

Xe hơi
Trời bỗng sẩm xuống khá nhanh, cũng do bóng núi lúc nghiêng 2 bên tạo cảm giác tối khá sớm.

Gặp 1 thác nước nhỏ bên đường

Đấy là khe nươ
Quán bán theo xuất: 200k có đủ các món cá hồi. Gọi thêm không bán.
Chỗ này cách quán 64 cạnh cổng chào khoảng 1km xuôi theo hướng vào Mộc Châu. Rẽ trái khoảng 300m là đến
Up cái Tên và số dt các cụ tham khảo thêm 1 địa điểm ẩm thực.
(Có mấy hình quảng cáo Men, các cụ coi như ko nhìn thấy nhé. Tuân thủ không men khi lăn bánh. Tối đến, khi hạ trại thì đời nhà Tuỳ...keke

Mấy năm rồi giá và cách dịch vụ không đổi

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Hay quá cụ.
Mùa đông giống này nó ngủ hết rồi cụ ah, bọ chó muốn tóm đc nó phải cho ít nước vào đầu ngón tay mà dí tóm nó , cái này cụ phải tỏ chứ :))

HorsePower

Xe container
Thế thì ko phải rồi. Bọn em 69,70. Chắc cụ cũng loanh quanh tầm đó nhể.
Đồng niên rồi cụ. Con Gâu gâu....hèn chi ngửi đã thấy mùi.
Ô thế Điện Biên Lai Châu cụ chưa đi sao? Đoạn từ Mường Lay sang Lai Châu vắng như đường hoang, không 1 bóng xe. Cảnh đẹp thì phải từ Lai Châu sang Sapa. Cụ thu xếp đi!