[CCCĐ] Tây Bắc, con đường mùa xuân. (HorsePower)

HorsePower

Xe container
Anh bạn em có tham gia thi công cây cầu này cụ ạ, đó là cây cầu với độ cao tĩnh không lớn nhất VN và được thi công trước khi thuỷ điện tích nước.
Thật hay khi có người biết cây câu này. Cụ có biết nó cao bao nhiêu không?

Cò mồi

Xe tăng

HorsePower

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

tuanzs

Xe container
Cây cầu ở Mường Lay là Hang Tôm (QL 12). Hình như thông tin các cụ đang trao đổi lại là cầu Pá Uôn (QL 279)?

HorsePower

Xe container
Cây cầu ở Mường Lay là Hang Tôm (QL 12). Hình như thông tin các cụ đang trao đổi lại là cầu Pá Uôn (QL 279)?
Cụ hoàn toàn chính xác. Cầu trên QL 12 qua Mường Lay là cầu Hang Tôm.
Em sẽ xoá thông tin trên
Cám ơn cụ

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Địa phận thì đúng rồi cụ, nhưng chưa đến đoạn phân cách cứng.
Vâng, đi lào cai e thấy chỉ có xxx làm việc địa phận yb , cụ đi từ hn bắt đầu đến đoạn phân cách cứng, nhóm xxx này còn có bài chuyển làn ko xi nhan cơ , quay các xe bằng máy quay cầm tay luôn

HorsePower

Xe container
Vâng, đi lào cai e thấy chỉ có xxx làm việc địa phận yb , cụ đi từ hn bắt đầu đến đoạn phân cách cứng, nhóm xxx này còn có bài chuyển làn ko xi nhan cơ , quay các xe bằng máy quay cầm tay luôn
Đúng vậy. Toàn tuyến rất ít cớm. Chả thế mà xe cộ chạy khá tự do. Nhiều đoạn thật sự có thể nâng lên 120km như từ Yên Bái về Hanoi, có nghĩa là khi nào thoáng thì có thể chạy nhanh, tận dụng được đường đẹp. Còn chạy ẩu thì có mà chậm vẫn phạt. Chuyển làn dứt khoát phải xi nhan, cái đấy đúng.

traixunghe112

Xe tải
Em làm 1 mạch hết 18 p của cụ luôn. E cũng đang rất muốn có 1chuyến đi như cụ. Liệu Mo Ning có đi đc ko cụ ơi ?

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Đúng vậy. Toàn tuyến rất ít cớm. Chả thế mà xe cộ chạy khá tự do. Nhiều đoạn thật sự có thể nâng lên 120km như từ Yên Bái về Hanoi, có nghĩa là khi nào thoáng thì có thể chạy nhanh, tận dụng được đường đẹp. Còn chạy ẩu thì có mà chậm vẫn phạt. Chuyển làn dứt khoát phải xi nhan, cái đấy đúng.
Vâng nhục cái là từ đoạn bắt đầu chớm vào phân cách cứng đi theo vạch kẻ đg nó gom vào làn thứ 2 , nhiều xe (trong đó có e) vừa qua đc cái đầu dải phân cách cứng chuyển luôn sang làn 1 k xi nhan , xxx đứng từ xa quay video luôn :))

Chờ_Một_Tí

Xe buýt
Các cụ có nhìn thấy đường "chân trời" không ạ

HorsePower

Xe container
Em làm 1 mạch hết 18 p của cụ luôn. E cũng đang rất muốn có 1chuyến đi như cụ. Liệu Mo Ning có đi đc ko cụ ơi ?
Đường làm ra để đi. Xe làm ra để chạy. Đường dân sinh để tất cả các xe sản xuất ra đi được.
Trừ các đường cho khai thác, quốc phòng....
Quan điểm của e là đi dc tất. Cụ cứ mạnh dạn. Nhất là Morning tuy 1.0 nhưng xác nnẹ. Bánh bé. Leo trèo đâu có kém anh nào.
Lên đường đi cụ.

HorsePower

Xe container
Các cụ có nhìn thấy đường "chân trời" không ạ

Em nhìn chưa cắt nghĩa dc đường chân trời là gì?
Vì nếu theo hình cụ chụp, đường chân trời k thể cao thế, nó phải sát xuống dưới ít nhất 3cm nữa theo qui luất thoai thoải theo chiều núi.
Và chân trời cũng ko có phân định rõ ràng như vậy vì xa tít cũng đồng nghĩa với hơi nước đủ làm xoá nhoà danh giới đường chán trời.
Đường chân trơig chỉ rõ khi trên biển ( cũng phải trời trong)
Thật sự bức hình của cụ hơi khó hiểu

Chờ_Một_Tí

Xe buýt
Em nhìn chưa cắt nghĩa dc đường chân trời là gì?
Vì nếu theo hình cụ chụp, đường chân trời k thể cao thế, nó phải sát xuống dưới ít nhất 3cm nữa theo qui luất thoai thoải theo chiều núi.
Và chân trời cũng ko có phân định rõ ràng như vậy vì xa tít cũng đồng nghĩa với hơi nước đủ làm xoá nhoà danh giới đường chán trời.
Đường chân trơig chỉ rõ khi trên biển ( cũng phải trời trong)
Thật sự bức hình của cụ hơi khó hiểu
Theo toán học: Đường chân trời là vòng tròn lớn, giao tuyến của thiên cầu và mặt phẳng vuông góc với phương thẳng đứng đi qua điểm quan sát. Tuy nhiên trên thực tế thường được hiểu là đường tròn tưởng tượng do hiệu quả thị giác mà ở đó ta thấy mặt đất (mặt biển) và bầu trời hình thư gặp nhau (đường chân trời biểu kiến). Đường chân trời biểu kiến càng rộng khi điểm quan sát càng cao. Do khúc xạ ánh sáng của khí quyển, đường chân trời biểu kiến thường nằm thấp hơn đường chân trời toán học ( trích bách khoa toàn thư Việt Nam)

Hình này em chụp khi đứng trên đỉnh Fan, tầm nhìn không bị che khuất nên khoảng nhìn rộng và cụ có thể thấy vạch nằm ngang phía xa, có thể đó là ĐCT biểu kiến theo BKTT ạ.
:D

HorsePower

Xe container
Theo toán học: Đường chân trời là vòng tròn lớn, giao tuyến của thiên cầu và mặt phẳng vuông góc với phương thẳng đứng đi qua điểm quan sát. Tuy nhiên trên thực tế thường được hiểu là đường tròn tưởng tượng do hiệu quả thị giác mà ở đó ta thấy mặt đất (mặt biển) và bầu trời hình thư gặp nhau (đường chân trời biểu kiến). Đường chân trời biểu kiến càng rộng khi điểm quan sát càng cao. Do khúc xạ ánh sáng của khí quyển, đường chân trời biểu kiến thường nằm thấp hơn đường chân trời toán học ( trích bách khoa toàn thư Việt Nam)

Hình này em chụp khi đứng trên đỉnh Fan, tầm nhìn không bị che khuất nên khoảng nhìn rộng và cụ có thể thấy vạch nằm ngang phía xa, có thể đó là ĐCT biểu kiến theo BKTT ạ.
:D
Cụ có đề cập đến hình ảnh bị khúc xạ bởi hơi nước. (Giống như mặt trời bị khúc xạ, làm cho có vẻ to hơn khi ở chân trời lúc hoàng hôn, so với giữa trưa)
Cái đấy có vẻ giải thích hợp lý, nhưng ở đây có thể thấy nó khúc xạ làm đường chân trời có vẻ bị dâng cao lên, giống như hơi nước trong không khí như 1 cái kính lúp làm giãn hình ảnh, hình càng xa càng bị giãn lớn do hơi nước càng dày, chính vì thế nhìn hơi phi lý.
Bức ảnh em nghĩ hiếm phết. Ko phải ai cũng lên Fan và có được tầm nhìn dc như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Ha ha tự dưng có người vào nhận còi này :)):)):))
Còi có nghĩa là bé nhỏ, gầy guộc.
Nói Alpha còi là đúng hoàn toàn rồi còn gì các cụ....kaka. Nó bé tí.
Thật sự đối với em ngành ảnh ọt đâu có hãng nào qua được Nikon, Canon...
Có điều kiện tốt rồi chụp thế nào mới là cái đáng nể nhể các cụ.

khoizenzen

Xe hơi
dạ bài viết của cụ rất chi tiết cơ mà ảnh h ơi ít lên hóng không được cao