[Thảo luận] Taxi - Ngang ngược và ngu ngốc.Khách đi taxi cũng chẳng kém.

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Gặp những cái chuyện ngang ngược này cháu thấy nhục lắm.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
.. đùa chứ.. "Ngu nhỉ ".. cháu xin lỗi vì đã nặng lời.. :))
Taxi không có ngu vì được việc của nó.
Ngu đây là xxx.
Bình thường xxx chỉ quen ăn bậy ăn bạ ở đẩu ở đâu.
Quả phạm luật 100% như vầy, xơi được tươi ngon lại bỏ đi đâu mất.
Chắc bận xem WC

kenu97

Xe container
Chiều nay e đi về bị 1 con Camry biển 80B nó lấn làn sang hẳn bên làn xe em rồi ko đi đc nữa nó đứng lại, 2 xe đối đầu. e cũng bó cứng luôn vì 2b và 4b khác xung quanh. Thế là tắc hết cả đoạn HBT trước cửa Hanoi Tower, lão già ngồi trong xe chống tay nhìn mọi người dân chửi rủa.
Đc 3p thì không chịu nổi e đành đánh lái hết vào bên phải tránh cái đồ hủi lậu ấy ra. Còn ko thì tắc hết đường.

Đại diện cq NN mà còn đi như thế nói gì mấy ông lái taxi.

khanhnq19

Xe tải
Văn hoá lùn lắm...e bị nhiều phát còn ức chế hơn nhiều cơ...haizz chán mấy ông này với BUS kinh đi được...

oto.giacmoxa

Xe điện
Bài ở thớt khác chuyển sang đây cho các cụ thưởng lãm

Tôi thấy cụ đã đề cập đúng vấn đề cốt lõi ở Việt Nam hiện nay, mỗi người đều vì tôi và gia đình tôi, còn việc xã hội tôi không quan tâm.

Trên đường thấy nhiều người vào mua hàng ở quán cóc mà dựng xe gần như giữa đường,, hoặc đơn giản đứng buôn chuyện ở giữa đường, không cần biết có ảnh hưởng đến việc đi lại ko. Ông GTCC chỉ biết mình làm đường, không cần biết các đơn vị khác có cần sửa lại phần ngầm không, nên đường vừa làm được mấy hôm lại đào bới tung lên. Ông điện thì nhè đúng lúc nóng nhất mang hệ thống điện ra bảo dưỡng để được việc của đơn vị mình, bất chấp dân tình chịu cản năng nôi mà điện lúc có lúc không. Thậm chỉ ông quan A xem việc này có lợi gì cho mình không, nếu có lợi thì làm, không lợi thì cứ để đấy ngâm cứu v.v.

Bản thân con người có tính vị kỷ, nghĩa là chỉ lo cho mình. Vấn đề là xã hội cần cần có tổ chức. Ví như đất nước là một con thuyền và mỗi người dân là người đẩy thuyền, để con thuyền tiến về phía trước thì cần định hướng cho sức đẩy của mỗi người đều về phía trước. Chứ nếu mỗi người đẩy một hướng thì con thuyền chẳng những không đi mà còn thụt lùi.

Việc định hướng như vậy được nhà nước điều chỉnh bằng luật pháp. Nhìn vào xã hội hiện nay, tôi thấy mỗi người đẩy theo hướng khác nhau mà thấy buồn cho tương lai của đất nước Việt Nam ta.

Ai cũng thấy ý thức của lx và khách đi xe kém, các quan chức nói rằng giao thông lộn xộn là do dân thiếu ý thức không sai nhưng cũng ..chẳng đúng. Tôi thấy các cụ kế ngày xưa thời thuộc Pháp, dân Hà Nội rất văn minh, trật tự, đường Hà Nội không có một tý rác nào. Hỏi ra mới biết có xxx Pháp mà dân gọi là Cu lít cầm dùi cui đi dọc phố thấy ai vứt rác ra là vụt liền nên ko ai dám vứt rác ra đường ...lâu dần thành ra ý thức.

Các quan chức rất có tài tổ lỗi cho người khác, như thiếu điện thì bài ca muôn thủa là tại ông trời không mưa. Tai nạn giao thông nhiều là do "ý thức kém". Thử hỏi ý thức này từ đâu ra, hay là do ông trời không ban ý thức cho người dân Việt Nam. Lại phải bắc thang lên hỏi ông trời vậy!

Chỉnh sửa cuối:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Thông cảm! Cháu cần Xiền hơn, ai tắc đường mặc kệ :77:

NewPeace

Xe điện
Cái này cũng có lỗi của mấy chú XXX, cùng 1 lỗi thì xe của anh em mình dễ bị bắt hơn là taxi. Nếu bị thổi thì bọn nó chỉ dấm dúi 1 tý là xong chứ các bác OF à, theo đúng 34 nhé. Điều này chính 1 chú taxi kể chuyện với em như vậy (ví dụ như lỗi đè vạch từ Hàng Khay rẽ ra Bà Triệu)

DUC_REDSKINS

Xe tải
gặp em mà trong ngõ đi ra mấy con nhợn này dễ ăn đòn lắm . Cái loại vô ý thức này thì phải dùng vũ lực chứ ko nhân nhượng được .

tonnuchimse

Xe tăng
Cho em hỏi chút là chủ thớt hoặc có ai ra nói không hay chỉ quan sát từ xa rồi lên đây viết bài chửi
Cũng không có ý định bênh chú taxi và hành khách kia nhưng gặp tình huống chướng tai gai mắt cũng phải có ý kiến chứ nhỉ. Không ai nói gì thì taxi nó cứ đứng đấy thôi

STF399

Xe điện
bình thg , bình thường , đề nghị các bác chịu khó sống chung với lũ vậy . MK

Matizcoi

Xe cút kít
em quen rồi, thấy cũng quen, mà ko thế lại thấy thiêu thiếu cái gì ...

Ten Dexterity

Xe buýt
E như cụ chủ thớt thì phải ra nhắc nhở cái chứ. Có phải ai cũng biết lỗi của mình đâu nhỉ. hị hị

HONDARIDGELINE

Xe hơi
Chỉ nhưng nước có chỉ số IQ ( em sợ cụ này xxx biết IQ Engrish là kái rì) mơi xaay dưng đường săt cao tốc. WHAT A FKN MORON!

Sonotc

Xe tải
E thấy cách quản lý taxi ở mình là vớ vẩn nhất, cứ có tiền là thành lập cho nên quá nhiều taxi, hôm nọ e đếm thử từ giảng võ đến láng hạ trên đường có khoảng hơn 70 cái taxi các loại, như ở các nước khác họ tính dân số và nhu cầu chỉ cấp cho đủ thôi, ô nào muốn kinh doanh thì phải mua lại, còn lại không cấp mới.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Trách người lái Taxi 8 phần thì trách những người ngồi Taxi kiểu đấy 10 phần, các lão thỉ nghĩ lại xem:

• Rất nhiều ng gọi taxi không chờ đợi nổi xe áp sát vỉa đã vội tràn ra đường và mở cửa lên xe - kiểu như sợ ng ta hay ai khác leo lên mất
  • khi xuống xe: kể cả lái xe có đỗ thiếu ý thức thì phải bảo nó, đằng này cứ như nào miễn là tiện cho mình, mọi nơi mọi chỗ, kể cả đỗ ngay đường đi lại
Đấy , đơn giản e liệt kê 2 cái mà lúc lên và lúc xuống, còn phải kể đến việc taxi lách, chạy ẩu thì mình là ng ngồi trong xe phải có trách nhiệm nhắc, mà nhắc nghiêm túc thì taxi cũng đỡ

Bonus: việc đi thang máy (nơi công sở hay khu CC) các lão cũng có để ý không: rất nhiều người không thể chờ đợi người trong thang máy đi ra mà cứ phải phi vội vào trong giữ chỗ ngay khi cửa thang máy mở - cứ như thể người khác lấy mất chỗ hoặc mình khg đi kịp chuyến này

Túm lại: TÂM LÝ BON CHEN chiếm đa số

hành_khất_đêm

Xe điện
Bonus: việc đi thang máy (nơi công sở hay khu CC) các lão cũng có để ý không: rất nhiều người không thể chờ đợi người trong thang máy đi ra mà cứ phải phi vội vào trong giữ chỗ ngay khi cửa thang máy mở - cứ như thể người khác lấy mất chỗ hoặc mình khg đi kịp chuyến này

Túm lại: TÂM LÝ BON CHEN chiếm đa số
Em kết quả bonus của cụ, mình ở trong thang máy chưa kịp ra bên ngoài đã phi vào ầm ầm, thỉnh thoảng lên Vincom xem phim em cũng khoái, vì mấy em xì tin ăn mặc mát mẻ phi vào làm em về nhà tức hết ngực mà ko dám thông báo với gấu.

TUB

Xe đạp
Cũng tại người đi taxi thui bác ạ. Nếu ai cũng bắt xe dừng sát vô lề thì nó khắc quen thui.

bonbanh

Xe buýt
Chú tài này chắc không biết canh lề quá , đậu cái kiểu gì vậy?