[Thảo luận] Taxi - Ngang ngược và ngu ngốc.Khách đi taxi cũng chẳng kém.

Google

Xe tăng
Nói về taxi thì đúng là không bao giờ hết mệt mỏi ^:)^
Hồi mấy tháng trc e còn bị 1 ông oánh lái k thèm nhìn, em đang đứng nhường đường cho mà đi hẳn hoi
nghiến luôn vào chân em, đẩy cả phần ống đồng ép vào xe máy, đau hét ầm lên :((
may mà là Matiz chứ xe to hơn chắc e gẫy chân òi :((
Tội xinh quá (có thể cả mặc mát quá nữa), lên tài nó mới nghếch mắt lên đây mà ... hehehe

Chỉnh sửa cuối:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Nói chung gặp trường hợp chướng tai gai mắt thì mình cũng phải góp ý

Ví dụ như ở đường Viện Nhi Đê La Thành xe ra xe vào rất đông, chỗ ngã ba bà con đi xe máy lấn trái làn để sang đường làm tắc luôn làn bên này, đường rẽ từ dưới dốc Phạm Huy Thông lên cấm ôtô mà xe taxi và xe tư nhân cứ phi vào đường cấm ầm ầm để đi ngược lên.

Gặp trường hợp lấn làn thì chỉ cần mình góp ý "các ông các bà đi lấn làn thế này làm gì đường chả tắc, phải nhường cho làn này đi xong thì mới thoát được chứ", rồi cứ thế từ từ tiến lên không cần còi đèn gì cả, tự nhiên họ khắc dẹp vào để cho mình qua vì họ cũng thừa biết họ đi sai. Người nào mà chậm chạp không chịu tránh là dân ở đó họ mắng luôn.

Còn các trường hợp xe phi ngược chiều từ dưới dốc đi lên, em rất ghét nên toàn tìm cơ hội phi từ trên dốc thuận chiều đi xuống để ép các chú đi vào đường cấm phải lùi lại. Nhà em ở gần đây mà từ hồi cấm đường tới giờ em cũng chưa bao giờ phi ngược chiều kể cả lúc nửa đêm chả có ai, căn bản vì lên dốc nó nguy hiểm vì khuất tầm nhìn, ai đi xe số sàn mà depa lên dốc ở đấy thì cực khổ vì dốc quá cao lại phải băng qua con đường rất đông.

tuvit77

Xe tăng
xe máy thì e sợ bọn chở ga- oto thì e tránh taxi cho lành vì bọn này đa số lái kém !

Đại Ba

Xe điện
mỗi người đi qua chỉ cần nói một câu "ông taxi đỗ kiểu gì giữa đường thế? vừa làm tắc đường vừa làm nguy hiểm tới an toàn của khách đi xe, đỗ dẹp vào cho người ta còn đi chứ.". Nói như vậy các anh chị đi xe chắc cũng chả đến nỗi giận mà mình phải xin lỗi, còn lái taxi đỗ ngu đấy bị nhiều người nói cũng phải nhục mà lần sau rút kinh nghiệm.
Hì hì...... Em người nhỏ nhắn, xinh xắn, chả oánh được ai, nên em rất hay áp dụng cái bài "huy động nguồn lực toàn dân này".
Hôm nọ về làng, vào ngõ hẹp. Có chú xe máy không chịu tránh, lại còn ga lên đấu đầu xe em. Em biết là chú trai làng này có ý muốn khiêu khích roài. Biết là càng lên tiếng quát tháo hay xin xỏ thì cái thể loại cao bồi thôn này nó càng được thể lấn tới. Thế là em ngồi im trong cabin. He he......Xe máy dầu, nổ ầm ầm, khói mù mịt. Bà con bên đường chịu hết nổi, thế là mỗi người 1 câu mắng thằng cao bồi thôn kia. Nó nghe uy danh của quần chúng kách mệnh, hoảng quá, nên đành phải dẹp vào. Em tiến lên, mặt lạnh tanh.:-"

theo e cứ ai đi phát giác dc tiền phạt ấy. dân có nghề mới mà ý thức lại cao :))

tin2

Xe đạp
Cảnh thường ngày ở đường đó các bác! Buồn về ý thức hệ người Việt

LeTai1979

Xe cút kít
Hơ hơ, chúng nó ngu thế mà cứ nghĩ là mình hay lắm. =))

amazoncafe

Xe tăng
Lông dân vịt lam ló thế các bác ah, lại phải thông cảm thoai
Nhưng thế này thì biết bao giờ ở ta mới hết tắc đường các bác nhể

tonnuchimse

Xe tăng
Lại nhắc tới chuyện sáng nay, trên đường đi làm em chứng kiến 1 quả 4B cũng tránh nắng như ai nhé.
Chả là em đi từ Điện Biên Phủ rẽ ra Lê Hồng Phong, gặp 1 bác 4B ngược chiều đang dừng trên đường Lê Hồng Phong, cách ngã tư Hoàng Diệu, Điện Biên Phủ, Lê Hồng Phong khá xa. Vì mới khoảng 7h30 sáng nên nắng không mạnh, em cứ nghĩ là lái mới, xe bị chết máy. Ai ngờ lúc đi qua, bác tài ung dung ngồi trên mắt hướng vào đèn tín hiệu. Đằng sau cũng may chỉ có khoảng 5 6 oto xếp hàng đằng sau. Vì ngược chiều nên cũng không kịp nhìn biển và cũng không biết bác ý đi xe gì nhưng thật bó tay với bác ý

tuanzs

Xe container
Taxi NB chắc là người làng "Thái Phù" đây - Anh hùng đất sân bay mà, chả trách đỗ như thế này.

Djokovic

Xe điện
Mấy thằng c.hó taxi Nội Bài này mất dạy lắm. Nhìn nó chạy đường ra sân bay là biết cứ như đường nhà nó. #-o

xe365vn

Xe container
vô ý thức kinh khủng luôn. ko hiểu lái xe nghĩ gì. may mà ko gặp các ac trong khu đấy đấy nếu ko thi toi luôn. >:)

lndc

Xe đạp
Mấy bác taxi này hình như toàn là dân gốc bự chuyển nghề đó :-":-":-"