[Funland] Tàu khựa gom sữa ở Úc bị nhắc nhở còn đòi hành hung

Loitran

Xe tăng
Còn để nói về vụ 2 đứa kia thì chúng nó vẫn mua đúng theo q.định là mỗi hóa đơn (mỗi đứa) tối đa 2 hộp. Còn nếu siêu thị nghi ngờ chúng nó thì hãy tự đi điều tra sẽ có đúng chúng nó mua để tập kết hàng hay ko.
Thôi em mệt rồi đi tắm cái, cụ nói trúng hết rồi có chừa cho em chỗ nào đâu ?
em còm mãi cũng chả lên ký nào cả :D

Toietmoi

Xe điện
Hai bạn này bê mỗi bạn 2 hộp sữa, không còn gì khác. Vậy có thể đoán là siêu thị giới hạn mua có 2 hộp mỗi người nên hai bạn này đang cố “lách” quy định. Còn gom hay không thì cũng đoán được, vì nếu đi chợ mà chỉ mua 4 hộp thì không đúng. Mà cũng có thể đây không phải là lần duy nhất hai bạn này vào siêu thị để mua sữa.

Ngoài ra thì chẳng có tàu nào cả, Việt Nam trăm phần trăm.

Có thể là hai bạn này bị kỳ thị, nhưng xét trên những gì thể hiện ở clip thì có vẻ không oan đâu.

Điểm sáng duy nhất của clip là nhiều người sẽ đổ tội cho tàu :(
Người nhà cụ hay sao mà cụ khẳng định VN 100%?

wave-tau

Xe container

Người đăng video nói rằng đã nhìn thấy anh này (2 bạn này) mua 4 hộp trước đó.

Nếu không phải chỉ để mua sữa thì tại sao lại là mỗi người 2 hộp? Và họ cũng không cần xe đẩy hay giỏ gì cả, đơn giản là 2 tay ôm hai hộp. Nghe có vẻ giống người đi chợ bình thường?
Nhiều khả năng là vậy cụ, không những thế mà còn là khách hàng thường xuyên chỉ mua 4 hộp sữa mỗi lần và nhiều lần trong 1 ngày vì đối tác ở quê hương đang khan hàng lại giục ác, cơ mờ chỉ xem qua clip nên sự phong đoán mang đậm tính lập luận cá nhân nên ta chỉ đánh vào mảng côn đồ của đối tượng. :)) :)) :))

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Dựa vào đâu cụ khẳng định hai đứa đó là Việt Nam trăm phần trăm, bà nhân viên bán hàng mặc áo hồng hét: GO BACK, GO AWAY là nói tiếng Việt à, bà đấy giỏi quá nhỉ.
:)
Em thấy nhân viên siêu thị quát hai bạn này “ra ngoài”.

Loitran

Xe tăng
Nhà em gửi từ 14.03, sau 2 tuần nó trả lại hàng, hàng vẫn ở kho của đơn vị vận chuyển bên Úc, thằng em không dám đi lấy vì sợ covid :)).
Em nghĩ là thời điểm đó bắt đầu đã ít có các chuyến bay, nhận hàng vậy nhưng vì VC họ sẽ phải dồn hàng thường là sau một tuần mới chuyển qua bên Vietnam airline họ làm theo cách Air cago nên nó không giống như tiếp viên sách tay nên chắc bị stop lại
chiu khó mua đắt chút chứ em nhìn thấy VC toàn cầu đang bị vỡ trận không kết nối được, Chỉ còn mấy điểm như China, USA,Japan thì chủ yếu là Fedex hay DHL họ làm được thôi nhưng cũng rất giới hạn
Sẽ mất khoảng 1~2 tháng tiếp theo không VC được

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Quote từ hồi chiều rồi đấy cụ ko thấy ah, mà có thấy rep lại đâu trong khi vẫn vô đây chém. Còn em khuyên mợ Yến là có lý vì ở cái còm ngay phía trên còm mợ ấy lại thấy mấy nhân vật ấy vào tiếp tục bỉ bôi cái xô "ng Tàu nói t.Việt".
Em cũng thấy lạ là nãy giờ cụ chỉ mục đích xoáy về phía em. Nếu cụ khách quan thật thì hãy quote mấy cái nick ấy giống như đang quote với em nãy giờ.
E chả đa xoáy ai cả.
Thôi mời cụ tiếp tục công cuộc chống giặc online

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều khả năng là vậy cụ, không những thế mà còn là khách hàng thường xuyên chỉ mua 4 hộp sữa mỗi lần và nhiều lần trong 1 ngày vì đối tác ở quê hương đang khan hàng lại giục ác, cơ mờ chỉ xem qua clip nên sự phong đoán mang đậm tính lập luận cá nhân nên ta chỉ đánh vào mảng côn đồ của đối tượng. :)) :)) :))
Vâng.
Ngay đầu clip, bạn gái phản ứng ông già bằng cách nói “Non of your business” thay vì giải thích hoặc thanh minh nữa.

Toietmoi

Xe điện
Vậy ý cụ là những ai bảo hai bạn này người tàu tức là đều có họ với nhau và quốc tịch TQ à ;))
Cụ nên xem lại clip, nếu tiếng Anh nghe không rõ thì nhờ người nào thông thạo nghe dùm, người bản ngữ càng tốt.
Tiếng Việt được phổ cập ở Úc từ bao giờ vậy ta? Để đến nỗi nhân viên siêu thị ở Úc còn biết nói tiếng Việt bồi.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên xem lại clip, nếu tiếng Anh nghe không rõ thì nhờ người nào thông thạo nghe dùm, người bản ngữ càng tốt.
Tiếng Việt được phổ cập ở Úc từ bao giờ vậy ta? Để đến nỗi nhân viên siêu thị ở Úc còn biết nói tiếng Việt bồi.
Giây 24.

wave-tau

Xe container
Vâng.
Ngay đầu clip, bạn gái phản ứng ông già bằng cách nói “Non of your business” thay vì giải thích hoặc thanh minh nữa.
Nghe nói có nhận ra được tq hay vn ko cụ ? nếu nói tiếng ko thạo phát âm nhiễm tiếng mẹ đẻ có thể nghe được. :D

binhsu7273

Xe cút kít
Toàn các Thánh phán ở đây, Thánh nào nghe được 2 đứa bé kia nói từ VN nào không nhể...?
Đừng có lôi cái từ âm tiết giống tiếng "Thôi.... Thôi", vì không phải giọng con bé kia. Còn phát âm theo Quốc tế ngữ thì từ "Go away" âm tiết sẽ là : Gô- à - Goài, nghe cũng na ná như từ "Ra Ngoài". :)

Chỉnh sửa cuối:

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Ông nhõi hăng nhỉ. Hùng hổ định bem ngay ông già đc? Ở Vn có khi ông nhõi kia ăn mấy phát combat rồi cũng nên.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Nghe nói có nhận ra được tq hay vn ko cụ ? nếu nói tiếng ko thạo phát âm nhiễm tiếng mẹ đẻ có thể nghe được. :D
Nghe tiếng Anh là yếu điểm của em. Giống như rất nhiều người Việt, em khó nghe tiếng Anh theo cách phát âm của người Úc, Mỹ, Anh, Trung, Ấn... nhưng nếu người Việt nói tiếng Anh thì sẽ dễ hơn. Trường hợp này em nghe rất dễ, nhưng không dám chắc vì bạn kia nói ít quá.
Nhưng quả mũ thì thấy quen quen :))

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Toàn các Thánh phán ở đây, Thánh nào nghe được 2 đứa bé kia nói từ VN nào không nhể...?
Đừng có lôi cái từ âm tiết giống tiếng "Thôi.... Thôi", vì không phải giọng con bé kia. Còn phát âm theo Quốc tế ngữ thì từ "Go away" âm tiết sẽ là : Gô- à - Goài, nghe cũng na ná như từ "Ra Ngoài". :)
:(
Âm G với R sao lẫn như vậy được cụ? Cụ đọc từ Run và Gun xem, âm họng của từ G nó khác hẳn.

binhsu7273

Xe cút kít
Âm G với R sao lẫn như vậy được cụ? Cụ đọc từ Run và Gun xem, âm họng của từ G nó khác hẳn.
Giọng địa phương thì âm tiết nhiều khi khác chứ không chuẩn được, Úc cũng vậy. Đa phần là Dân tứ xứ sử dụng Tiếng Anh, ngay bản thân nguồn gốc của các nước cũng phân chia Giọng từng vùng miền, đọc nối âm và kéo dài giọng để nhấn mạnh âm tiết na ná thành Jao ờ Goài.

Toietmoi

Xe điện
Vậy thì tiếng Việt lên ngôi rồi, được phổ cập cho cả nhân viên siêu thị ở bển :P
Hy vọng em nghe sai và không bị mừng hụt, bởi nghe đi nghe lại vẫn không ra tiếng mẹ đẻ nhà em :)

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghĩ có cả đám Tàu, Taiwanese, Hongkong, 1/2 Asian, 1/2 Australian trong đó...bộ không có ai biết tiếng Việt chắc , 36K comments lận đấy...chả có chưi Asian đâu, gọi đích danh Chinese kìa, tụi Taiwanese, Hongkong còn đính chính nó không phải Chinese. tụi Úc mà không nghe được từ go away thì thế nào chả tìm hiểu xem bà áo hồng đang nói tiếng gì
Tự dưng đi lôi tiếng xấu vào người. Hai đứa kia thay nhau đi nhiều chỗ người ta nhận ra mặt luôn
Cụ nói có lý.
Nhưng em không hiểu sao có rất nhiều người nghe rõ từ “Ra ngoài” trong khi có nhiều người lại không nghe thấy như thế.