[Funland] Tàu khựa gom sữa ở Úc bị nhắc nhở còn đòi hành hung

hoangduc.sbr

Xe container
Việt nam cũng hay mua sữa úc cụ ạ. Quả sơ ri cũng bị người Việt mua kiểu vơ vét ,đem ra sân bay thùng lớn thùng bé. Nhìn mà chán.
Đứng trc quyền lợi hoặc hiểm nguy thì mọi sắc tộc đều bộc lộ chung bản chất thôi cụ. Cụ cứ lên Youtube search "Scramble at the supermarket black friday" sẽ thấy bên các "xã hội văn minh" nó cư xử với nhau ntn.

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Mua buôn bán cứ đúng, hoặc lách luật khéo léo thì có thể làm, đừng làm dụng quá mà cứ dứ dứ coi thường luật quá thì không nên
Quả Cherry VN mình thích, nhưng như em thì ăn không bằng Nho tươi được
mà VN bán mắc quá thể
Khi nào các cụ ăn một quả nho tươi tiêu chuẩn thì Cherry loại ngon nhất cũng chỉ cỡ 8/10 so với nho thôi trong khi giá nho rẻ hơn nhiều
Môi trường không tốt tạo điều kiện tính xấu của con người phát triển hơn tính tốt.

Loitran

Xe tăng
Môi trường không tốt tạo điều kiện tính xấu của con người phát triển hơn tính tốt.
Nước Úc khoảng 25 năm trước dân Úc đi ngủ không cần khóa cửa nhà, nhưng bây giờ thì điều đó chỉ còn là trong mơ, Nói vậy để cụ thấy xã hội ngày càng biến đổi,
Nhưng đó không phải là thứ mọi người muốn, Trong mắt em dân họ khá thân thiện cởi mở chỉ là sau này di dân vào nhiều cuộc sống cũng không còn đẹp như xưa nhưng vẫn còn rất nhiều điều có thể học được ở họ

dr.anthony

Xe buýt
Tôi thấy chả có gì liên quan tới Việt Nam cả, mời các bác đọc bài báo tường thuật này trước khi chém tiếp

Vấn đề chính đang được các anh nào thờ tàu đội tàu nhập hàng tàu về bán online đang lái đi xa qua vấn đề cách hành xử của tụi Úc rồi, coi như 1 cách khá thành công trong chiến thuật "đánh bùn sang ao người khác" như cụ gì ở trên nói cụ nhỉ.
Ngôn ngữ mỗi nước giới hạn bao nhiêu âm tiết phát âm gần giống nhau mà lấy vốn tiếng việt để nghe tiếng anh trong lúc cãi lộn mà vẫn khăng khăng là tiếng việt.
Nghe 2 đứa tàu bên quảng đông chửi nhau chắc cũng thành người việt. Còn nghe mấy anh tiếng Nghệ gốc nói chuyện chắc tưởng Campuchia.

beomap2

Xe container
Em nghe như đoạn chị bảo vệ cố nói tiếng Việt câu " Ra ngoài" ấy, có thể họ hiểu lầm là người Việt Nam x-(
Chị ý giỏi quá nhỉ, biết được khách hàng là người nước nào, mà chị còn biết cả tiếng Việt

hoangduc.sbr

Xe container
Mua nhiều cũng do tâm lý cuồng tây.
Mua hàng tây về dùng mới sang chảnh, an toàn. Cũng do bọn 3/ nó chém về tây ghê quá.
Nhiều ông Việt cả đời đi Úc một lần, lại cuồng tây, thì phải xách đồ nhiều về là đúng, vừa dùng, vừa mua hộ, vừa cho.
Chuyện có thế thôi, mà đội tự nhục vào tự nhục ghê quá.
Nếu siêu thị tây nó không muốn bán hàng nhiều, chuyện hài, thì nó đặt ra quy định thôi.
Còn bọn khách hàng can thiệp linh tinh, trái quy định, thì bị chửi là đúng.
Chuẩn rồi, nó mở market thì lại chả mong khách mua càng nhiều càng tốt ấy chứ. Còn nếu muốn hạn chế thì trưng cái quy định ra thật to ở cửa vào, cửa thanh toán trước tổ hợp phân loại ở các khu gian hàng. Đảm bảo sao cho khách hàng dễ thấy nhất. Tỷ như cái quầy Uniq mà cụ j ở mấy page trước đi Jap kể lại ấy.
Rằng nó chỉ cho mua như thời bao cấp, mỗi 1 hộ chiếu tối đa 10c/loại. Cứ trưng cái quy định ấy thật to ra trc cửa đi. Em nhìn thấy là bỏ qua luôn ra chỗ # mua.
Đỡ lằng nhằng như đợt đầu tháng 3 em vô Lotte mua 1 tạ gạo. Chả thấy có thông báo j, đến lúc t/toán hết xong xuôi. Đẩy 2 xe hàng nặng trịch ra chỗ gửi đồ để Lotte chở về cho mình. Thì nhân viên mới bảo quy định mỗi hóa đơn chỉ chở tối đa 30kg. Mà cái quy định thì dán tận trong cùng quầy chở đồ.
Thế là em hủy hết, bắt kiểm hàng để trả lại đồ chứ ko mua nữa.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Vụ này giống vụ 39 người chết trông containe. Ban đầu ofer cũng thi nhau chửi Tàu khựa.
Cuối cùng hóa ra quân mình. Bọn Tàu khựa chắc nó tức Việt lắm vì làm nó mang tiếng xấu bao nhiêu vụ

Loitran

Xe tăng
Chuẩn rồi, nó mở market thì lại chả mong khách mua càng nhiều càng tốt ấy chứ. Còn nếu muốn hạn chế thì trưng cái quy định ra thật to ở cửa vào, cửa thanh toán trước tổ hợp phân loại ở các khu gian hàng. Đảm bảo sao cho khách hàng dễ thấy nhất. Tỷ như cái quầy Uniq mà cụ j ở mấy page trước đi Jap kể lại ấy.
Rằng nó chỉ cho mua như thời bao cấp, mỗi 1 hộ chiếu tối đa 10c/loại. Cứ trưng cái quy định ấy thật to ra trc cửa đi. Em nhìn thấy là bỏ qua luôn ra chỗ # mua.
Đỡ lằng nhằng như đợt đầu tháng 3 em vô Lotte mua 1 tạ gạo. Chả thấy có thông báo j, đến lúc t/toán hết xong xuôi. Đẩy 2 xe hàng nặng trịch ra chỗ gửi đồ để Lotte chở về cho mình. Thì nhân viên mới bảo quy định mỗi hóa đơn chỉ chở tối đa 30kg. Mà cái quy định thì dán tận trong cùng quầy chở đồ.
Thế là em hủy hết, bắt kiểm hàng để trả lại đồ chứ ko mua nữa.
Cụ có biết luật nhập cảnh được mang tối đa vào VN là bao nhiêu và cái tờ giấy ấy nó dán ở chỗ nào khi nhập cảnh vô không cụ?

hd-vt

Xe container
Đôi nam nữ Á kia em chả nói làm gì, vì họ mua bốn hộp sữa thì đúng qui định, đừng suy diễn họ mua sữa làm trò này trò kia, hai người đứng cạnh nhau là một cặp, nghe dở hơi lắm.
Tay già Trắng kia là loại chả ra gì đâu mà bênh, người lịch sự họ không vỗ mặt người lạ như thế. Cũng loại vớ vẩn thôi.
Em chỉ thấy ở đây là các còm của các Việt kiều, rất giống nhau. Là luôn coi người Á, hay là người Việt Nam từ VN là luôn sai, Tây hehe...luôn có lý, văn minh thì luôn đúng.
Úc thì giàu có văn minh, quá đúng. Nhưng loại như thằng già Trắng kia là húng chó đấy, em dự là hàng xóm Trắng của thằng đó cũng mệt với kiểu lèm bèm của nó đấy.
Em chả cần biết là người VN hay TQ. Chỉ biết đấy là người Á, luôn chịu thiệt thòi, bts.

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ có biết luật nhập cảnh được mang tối đa vào VN là bao nhiêu và cái tờ giấy ấy nó dán ở chỗ nào khi nhập cảnh vô không cụ?
Cụ trích hộ cái luật nào ko cho nhập cảnh nếu mang quá 10 lại trang phục giống nhau giùm em cái.
Kể cả là vậy thì việc khách mua ở Uniq cũng chả l.quan j đến hộ chiếu cả. Mục đích ngta mua có thể để tặng bạn bè hoặc 1 tổ chức nào đó ngay tại nc sở tại thì sao.

Earbuds.vn

Tháo bánh
Website
Fb.me
Vụ này giống vụ 39 người chết trông containe. Ban đầu ofer cũng thi nhau chửi Tàu khựa.
Cuối cùng hóa ra quân mình. Bọn Tàu khựa chắc nó tức Việt lắm vì làm nó mang tiếng xấu bao nhiêu vụ
Vụ container hình như toàn bộ dân Nghệ An, ban đầu báo chí quốc tế nó tưởng người Tàu. Nói chung các dân nước Á khác bị quy chụp là Tàu cũng nhiều, chắc dân Tàu nó cũng cay lắm, quýt làm cam chịu

Loitran

Xe tăng
Cụ trích hộ cái luật nào ko cho nhập cảnh nếu mang quá 10 lại trang phục giống nhau giùm em cái.
Kể cả là vậy thì việc khách mua ở Uniq cũng chả l.quan j đến hộ chiếu cả. Mục đích ngta mua có thể để tặng bạn bè hoặc 1 tổ chức nào đó ngay tại nc sở tại thì sao.
Mỗi nước có luật khác biệt, quan trọng là nhập gia tùy tục mình phải nhận thức nó đúng với luật nước sở tại hẵng, ở đây không có đúng hay sai mà là tuân thủ luật lệ nước họ khi nhập cảnh
Em Ví dụ Tại VN nếu ăn cắp vô nhà cụ chém chết họ cụ vẫn có tội
Mỹ vô nhà nó bắn nát sọ đừng có than
Vậy theo cụ luật nào đúng?

hoangduc.sbr

Xe container
Mỗi nước có luật khác biệt, quan trọng là nhập gia tùy tục mình phải nhận thức nó đúng với luật nước sở tại hẵng, ở đây không có đúng hay sai mà là tuân thủ luật lệ nước họ khi nhập cảnh
Em Ví dụ Tại VN nếu ăn cắp vô nhà cụ chém chết họ cụ vẫn có tội
Mỹ vô nhà nó bắn nát sọ đừng có than
Vậy theo cụ luật nào đúng?
Thế cụ ko đọc còm em ah, em nói rõ các market cứ làn giống cái shop Uniq bên Jap kia đi. Trưng cái biển quy định hạn chế mua to uỵch đặt trc gate in đi là em bỏ qua ko vào luôn.
Còn các market nó cho mua b/thường, bọn buôn hàng nó vẫn mua để nhập về VN đc thì nó cứ nhập thôi. Tự dưng đi nhìn vào số lượng nó mua rồi phán xét làm j. Nó mua để nhập về VN chứ có đi ăn trộm ăn cướp đâu mà mỉa mai nó.

cổ cồn xanh

Xe tăng
Bảo chú nhóc kia sang đây mà vơ, chả ai ý kiến gì, nhiều kệ sữa xếp cả năm chả bán hết.

Loitran

Xe tăng
Thế cụ ko đọc còm em ah, em nói rõ các market cứ làn giống cái shop Uniq bên Jap kia đi. Trưng cái biển quy định hạn chế mua to uỵch đặt trc gate in đi là em bỏ qua ko vào luôn.
Còn các market nó cho mua b/thường, bọn buôn hàng nó vẫn mua để nhập về VN đc thì nó cứ nhập thôi. Tự dưng đi nhìn vào số lượng nó mua rồi phán xét làm j. Nó mua để nhập về VN chứ có đi ăn trộm ăn cướp đâu mà mỉa mai nó.
Như em biết trước đây hay đi mua họ có đó
Và thời sự như hiện nay là toilet họ có hết
Web họ cũng có thông báo
Sao cụ không hỏi là cặp đấy sao mỗi người không cầm 1 hộp hay mỗi người có thể lấy giỏ làm luôn 5 hộp một người? Họ lại chỉ cầm có 2 hộp một người? chắc cụ không làm cảnh sát được rồi :D
Họ biết luật đó, nhưng họ lạm dụng lách luật theo kiểu lố quá và cụ Ông kia mới thấy đó

gis123

Xe điện
E có vốn tiếng Anh nghe nói tàm tạm, nghĩ mãi ko hiểu âm "ra ngoai" đó nghĩa TA là gì.

Còn chi tiết con bé kia có vẻ cố tình làm rớt cái hộp thứ 2.