[Funland] Tất toán bảo hiểm nhân thọ

quandicom

Xe buýt
Nếu mà mua thì mình phải mua bh cho người lớn mức tối đa nhất có thể, còn trẻ nhỏ mua gói rẻ thôi cũng đc vì mình là người kiếm ra tiền nhỡ chả may có sao khi ốm đau bệnh tật hay tai nạn ko mong muốn sảy ra thì khi đấy mình có đi kiếm đc tiền nữa đâu khi đấy cái bh kia mới phát huy đc tác dụng
E thấy nhiều người toàn làm ngược lại con cái chưa làm ra tiền mua gói quá cao trong khi bố mẹ là người kiếm ra tiền lại mua gói rẻ hơn
Vote cụ. Mua theo cách kinh tế hiệu quả là cách của cụ rồi

Khongdanhvong

Xe điện
Chỗ em có người mua bảo hiểm cho con nhỏ, mà nói đóng 15 năm rồi rút được 70%, còn 30% để bảo hiểm được hết đời mà không cần đóng tiếp. Thấy hơi vô lý đúng không ạ?

caisua

Xe lăn
Bài học đầu tiên của SV Kinh tế: 50K ở trong túi còn hơn 100K đang ở đâu đó.

Taihoatu

Xe lăn
Cái này là bảo hiểm, nên không thể so với các kênh đầu tư khác.
Còn đối với em cách đây mười mấy niên em dính với cái phờ ru điên rồ, nên em cạch các loại hình bảo hiểm ở VN, trừ mấy loại bắt buộc phải đóng và cty đóng hộ.

quandicom

Xe buýt

nguyen_kia

Xe điện
Em mua cái sắp 20 niên mà chưa 1 lần chi trả gì

sskkb

Xe tăng
Chỗ em có người mua bảo hiểm cho con nhỏ, mà nói đóng 15 năm rồi rút được 70%, còn 30% để bảo hiểm được hết đời mà không cần đóng tiếp. Thấy hơi vô lý đúng không ạ?
Nó tùy vào sản phẩm cụ nhé. Vd nhà em mua gói sp 20 năm, trị giá X đồng, mà em chỉ cần đóng 12 năm, tổng số tiền em đã đóng mới đc 2/3 cái X đồng là ko cần đóng nữa, nhưng vẫn đc bảo hiểm full. Sau 20 năm em có thể rút ra 1 phần (ko nhớ bn nhưng hình như là tới 90%) mà vẫn đc bảo vệ full.

quandicom

Xe buýt
ngày xưa không hiểu gì bảo hiểm, rồi nghe tranh luận rất nhiều về bảo hiểm khiến thông tin không biết đâu mà lần, mặc dù rất muốn mua bảo hiểm vì biết là nó có lợi ích. Để giải tỏa các thắc mắc em đã tìm hiểu và tham gia học khóa học về bảo hiểm phi nhân thọ và nhân thọ để hiểu rõ hơn về nó trước khi tham gia. Em học để hiểu, có kiến thức và tận dụng các lợi ích khi mình tham gia chứ không phải làm nghề bảo hiểm. Những kiến thức đó giúp ích em cũng khá hiệu quả trong cuộc sống, công việc và cả lần em phải bồi thường khi va chạm giao thông. Phải khẳng định bảo hiểm nó có lợi ích thì loại hình này nó mối tồn tại được cả trăm năm nay, nhưng phải biết mình ký và tham gia cái gì. Không phủ nhận cũng có những người tư vấn sai, nhưng trên hết trước khi quyết định thì mình phải tìm hiểu chứ đừng có chấp nhận bừa hoặc cảm tính

lacetti1977

Xe tải
ah, e mua cả bhnt ở NN rồi, nên nói chung là sản phẩm BHNT của mình nó khá là nghèo nàn. còn khi có rủi ro thì lúc ấy mới biết BH nó có cho claim ko nhé, sợ lúc ấy nó lại bắt đi đúng quy trình thì toi đặc. Mà lạ 1 cái là hồi ấy trc khi mua, đòi xem trước mẫu hdbh thì bọn sale nó chịu cho xem, vì ăn nhau ở cái dòng chữ nhỏ, chứ ba cái con số sale nói thì nghe cho vui tai thôi.
cụ nhận hợp đồng vẫn có quyền thay đổi trong vòng 21 ngày cơ mà

lacetti1977

Xe tải
Cụ xác định là bảo hiểm là một khoản chi phí bảo vệ rủi ro trong cuộc đời. Nếu đã hết thời hạn đóng phí mà vẫn được bảo vệ thì cứ để hợp đồng có hiệu lực ở đó. Tuổi càng cao thì nguy cơ ốm bệnh tiêu hết tiền tiết kiệm, thậm chí ra đi thì khoản bảo hiểm đó sẽ là số tiền an táng đẹp của mình mà con nó đỡ phải lo. (Tất nhiên còn phụ thuộc vào sản phẩm mà cụ mua nó có quyền lợi như nào nữa).
* Còn có cụ lo BH chi trả khó khăn thì giờ không xáy ra, vì các cty cạnh tranh và xây dựng thương hiệu có giá trị lớn hơn số tiền chi trả cho khách hàng rất nhiều; và Luật kinh doanh bảo hiểm cũng được bổ sung hoàn thiện.
* Khách hàng nhà em phục vụ đây: trẻ khỏe, nhưng rủi ro sau tai nạn suy giảm sk và TV. Cty BH chi trả sau khi nộp hồ sơ có 10 ngày (trước đó tổng tiền chi trả BH thương tật và điều trị dùng Thẻ nội trú cao cấp là 243tr nữa !)
chuẩn đó cụ

Toietmoi

Xe điện
Nếu mà mua thì mình phải mua bh cho người lớn mức tối đa nhất có thể, còn trẻ nhỏ mua gói rẻ thôi cũng đc vì mình là người kiếm ra tiền nhỡ chả may có sao khi ốm đau bệnh tật hay tai nạn ko mong muốn sảy ra thì khi đấy mình có đi kiếm đc tiền nữa đâu khi đấy cái bh kia mới phát huy đc tác dụng
E thấy nhiều người toàn làm ngược lại con cái chưa làm ra tiền mua gói quá cao trong khi bố mẹ là người kiếm ra tiền lại mua gói rẻ hơn
Cụ nói đúng ạ!
Em chỉ mua cho riêng em, gói 50 triệu năm, em mua để phòng khi mình không may tèo sớm thì tụi trẻ con có chút tiền để tiếp tục sự nghiệp học hành, không bị đẩy ra đường.

lacetti1977

Xe tải
Cụ nói đúng ạ!
Em chỉ mua cho riêng em, gói 50 triệu năm, em mua để phòng khi mình không may tèo sớm thì tụi trẻ con có chút tiền để tiếp tục sự nghiệp học hành, không bị đẩy ra đường.
Chuẩn đó cụ, chúng ta nên nhìn thẳng vào những rủi ro có thể gặp phải trong cuộc sống để có biện pháp phòng ngừa.

Toàn Hà Lan

Xe tải

Toàn Hà Lan

Xe tải
Chuẩn đó cụ, chúng ta nên nhìn thẳng vào những rủi ro có thể gặp phải trong cuộc sống để có biện pháp phòng ngừa.
Đúng rồi cụ ạ. Em chia thu nhập ra làm mấy túi, một túi sinh hoạt hàng ngày, 1 túi con cái học hành, 1 túi cất đi và 1 túi để đầu tư. Thì BH em xếp vào túi cất đi cụ ạ.

Toàn Hà Lan

Xe tải
Cụ nói đúng ạ!
Nếu ko tèo sớm mà mình có ốm đau nằm đấy cũng đỡ 1 khoản cho người nhà. Cái này thì hơn gửi tk cụ nhỉ. Và tất nhiên ko ai mong nhận khoản này làm gì cả, nhưng ở đời ai nói trc dc chữ ngờ đúng ko cụ!!!

Toàn Hà Lan

Xe tải
Bạn tư vấn cho em cũng nói thế đấy cụ ạ. Em chưa đủ 15 niên nên cũng chưa rõ.

taiadau

Xe điện
các cụ đúng là những người thông thái, bảo hiểm là phải bảo vệ người trụ cột của gia đình trước
Em nhớ em mua cái BH giáo dục gì đó cho con lần đầu tiên năm 2008 (con em 1 tuổi), đại loại là đóng tiền cho con hưởng, có tí BH y tế cho con và quan trọng nhất là bố (hoặc mẹ) bị làm sao thì BH sẽ nuôi học đến hết cấp 3 (có số tiền tương ứng). Hết câp 3 nếu như chưa muốn tất toán thì để đấy thêm 4 năm.... lúc ra ĐH thì có số tiên cao hơn... Đại loại thế, chắc cũng giống cụ chủ hiện nay, em chỉ nhớ là theo bảng tính hồi 2008 (USD đâu đó 16k) thì hết cấp 3 là 300 củ còn hết ĐH là 500củ. Thực tế tiền đóng thì em thấy hàng năm toàn tăng dần từ tầm 7,8 củ 1 năm đến giờ là đâu đó 15 củ (bảo đảm theo chỉ số USD thì phải). Cá nhân em sẽ chọn rút tiền về vì BH đã hết, để lại tiền đó theo em hiểu cũng như là để bảo hiểm sử dụng để đầu tư hộ mình mà thôi.

ExclMan

Xe điện
Em đóng năm đầu, năm thứ 2 dừng lại ... bỏ!