[Funland] Tất toán bảo hiểm nhân thọ

Thành Thị 1

Xe điện
ah, e mua cả bhnt ở NN rồi, nên nói chung là sản phẩm BHNT của mình nó khá là nghèo nàn. còn khi có rủi ro thì lúc ấy mới biết BH nó có cho claim ko nhé, sợ lúc ấy nó lại bắt đi đúng quy trình thì toi đặc. Mà lạ 1 cái là hồi ấy trc khi mua, đòi xem trước mẫu hdbh thì bọn sale nó chịu cho xem, vì ăn nhau ở cái dòng chữ nhỏ, chứ ba cái con số sale nói thì nghe cho vui tai thôi.

coquay

Xe container
Nhiều cụ so sánh nhưng bản chất k nắm dc nên khá hề hước :))
Nhà e thì e mua bh cho e gói đắt nhất nhà và bồi thường tối đa vì e là người lao động chủ lực, gấu thì giống e nhưng rẻ hơn 1 chút
còn con e thì e chọn gói tích lũy để khi nó đủ 18t có tiền đi học ko thì có 1 món để khởi nghiệp

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Em cũng có 1 gói 10 năm của con lớn nhà em. Đến lúc cháu tốt nghiệp cấp 3 là tất toán. Nhưng chắc để sau lấy chồng rút cho có khoản hồi môn cũng dc cụ nhể.
Cụ giống em, em cũng mua 1 gói cho cu con từ lúc 3 tuổi, nay nó lớp 10 rồi còn đóng vài năm nữa là đủ hạn 15 năm

Bang lang

Xe điện
Em cũng có 1 gói 10 năm của con lớn nhà em. Đến lúc cháu tốt nghiệp cấp 3 là tất toán. Nhưng chắc để sau lấy chồng rút cho có khoản hồi môn cũng dc cụ nhể.
Yes. Em cũng mua cho bọn trẻ nhà em kiểu 18 tuổi vào đời là có nhưng bọn nó nghe thế đã tính rút ra mua xe đạp bằng Carbon rồi:)

Bang lang

Xe điện
ah, e mua cả bhnt ở NN rồi, nên nói chung là sản phẩm BHNT của mình nó khá là nghèo nàn. còn khi có rủi ro thì lúc ấy mới biết BH nó có cho claim ko nhé, sợ lúc ấy nó lại bắt đi đúng quy trình thì toi đặc. Mà lạ 1 cái là hồi ấy trc khi mua, đòi xem trước mẫu hdbh thì bọn sale nó chịu cho xem, vì ăn nhau ở cái dòng chữ nhỏ, chứ ba cái con số sale nói thì nghe cho vui tai thôi.
Nó cho cụ suy nghĩ 21 ngày mà. Trước em cũng mua 1 cái nhưng về đọc thì sau bao năm số tiền mình nhận đươc bằng 1/2 số tiền mình đóng vì nó tinh phí quản lý nọ kia. Em đòi lại tiền luôn.

Bang lang

Xe điện
Hợp đồng của em có bảng tính minh họa luôn. Cứ thế mà chiếu ra.
Ko chiếu theo đó được đâu mợ. Để mà lấy theo đối chiếu đấy cty phải có lãi là bao nhiêu% j đấy, còn nó ko lãi được từng đấy hay lỗ thì sẽ bị thấp hơn nhiều.

Yeuaibaygio

Xe container
Nó cho cụ suy nghĩ 21 ngày mà. Trước em cũng mua 1 cái nhưng về đọc thì sau bao năm số tiền mình nhận đươc bằng 1/2 số tiền mình đóng vì nó tinh phí quản lý nọ kia. Em đòi lại tiền luôn.
Năm 2021 em định mua 1 gói BV nhân thọ cho người nhà, đóng 15 năm từ hơn 40 tuổi tí mà giá trị tất toán cao nhất hình như sau đúng 15 năm rồi nếu mình để duy trì chế độ bảo vệ thì nó giảm dần giá trị bồi thường về 0 (tầm hơn 70t). Thế là em cũng say no luôn kệ tư vấn ỉ ôi suốt.

Yeuaibaygio

Xe container
Ko chiếu theo đó được đâu mợ. Để mà lấy theo đối chiếu đấy cty phải có lãi là bao nhiêu% j đấy, còn nó ko lãi được từng đấy hay lỗ thì sẽ bị thấp hơn nhiều.
Nó ghi lãi suất cam kết tối thiểu 5% và minh họa theo mức tối thiểu. Mấy năm đầu nó vẫn báo lãi suất thực tế hàng năm, em thấy đều cao hơn 5%.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Cụ xác định là bảo hiểm là một khoản chi phí bảo vệ rủi ro trong cuộc đời. Nếu đã hết thời hạn đóng phí mà vẫn được bảo vệ thì cứ để hợp đồng có hiệu lực ở đó. Tuổi càng cao thì nguy cơ ốm bệnh tiêu hết tiền tiết kiệm, thậm chí ra đi thì khoản bảo hiểm đó sẽ là số tiền an táng đẹp của mình mà con nó đỡ phải lo. (Tất nhiên còn phụ thuộc vào sản phẩm mà cụ mua nó có quyền lợi như nào nữa).
* Còn có cụ lo BH chi trả khó khăn thì giờ không xáy ra, vì các cty cạnh tranh và xây dựng thương hiệu có giá trị lớn hơn số tiền chi trả cho khách hàng rất nhiều; và Luật kinh doanh bảo hiểm cũng được bổ sung hoàn thiện.
* Khách hàng nhà em phục vụ đây: trẻ khỏe, nhưng rủi ro sau tai nạn suy giảm sk và TV. Cty BH chi trả sau khi nộp hồ sơ có 10 ngày (trước đó tổng tiền chi trả BH thương tật và điều trị dùng Thẻ nội trú cao cấp là 243tr nữa !)

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Hợp đồng của em có bảng tính minh họa luôn. Cứ thế mà chiếu ra.
Sản phẩm Liên kết chung thì có Minh họa mức tối thiểu cam kết và mức LS cao, và chi trả từng năm theo thực tế quỹ đầu tư. Các năm đều có báo cáo tài chính và được kiểm toán, nhưng mấy năm nay ảnh hưởng dịch nên có thể chỉ đạt mức Ls cam kết tối thiểu thôi cụ ! Còn các năm kết quả đầu tư của quỹ cao thì khách hàng sẽ được chia thêm LS đấy ạ !

Chỉnh sửa cuối:

Friedrich II

Xe tải
còn lâu ý ah, cơ mà cũng tùy thuộc vào hd và sản phẩm. E có rồi mà chưa thèm đi tất toán, tính ra 8 năm đóng thì nhận về đủ số tiền mình đã đóng mẹ khỉ!!!
Em nghi ngờ vụ cụ mua BHNT ở NN. Vì em biết USA và EU, số tiền lãi còn ít hơn ở VN

Bang lang

Xe điện
Năm 2021 em định mua 1 gói BV nhân thọ cho người nhà, đóng 15 năm từ hơn 40 tuổi tí mà giá trị tất toán cao nhất hình như sau đúng 15 năm rồi nếu mình để duy trì chế độ bảo vệ thì nó giảm dần giá trị bồi thường về 0 (tầm hơn 70t). Thế là em cũng say no luôn kệ tư vấn ỉ ôi suốt.
Về sau hình như bị thế. Sp của em mua năm sau ko còn nữa, kiểu đóng 10 năm nhưng bảo hiểm mấy chục năm mà ko bị trừ tiền như mợ nói.

Bang lang

Xe điện
Nó ghi lãi suất cam kết tối thiểu 5% và minh họa theo mức tối thiểu. Mấy năm đầu nó vẫn báo lãi suất thực tế hàng năm, em thấy đều cao hơn 5%.
Thế thì tốt rồi. Chúc mừng mợ. Em cũng chả biết bọn e mua nó lãi lỗ thế nào :)

Thành Thị 1

Xe điện
Cụ tầm bậy. Lúc em còn cởi chuồng chắc chắn cụ còn đang tắm mưa
ko e đang đong gái rồi cụ :D.
Cơ mà vụ BHNT e nhớ lại là ko phải BHNT mà là 1 sp trái của ngân hàng. Cụ đúng. nhưng hồi ấy lãi suất ở đó là tầm 4% nhé, ko thấp tẹo nào!
quay lại cái sản phầm bảo hiểm, hồi ấy e nhớ là sản phẩm của nó là An gia gì đó, có phần lãi đầu tư cơ và nó biến động theo từng năm do hiệu quả đầu tư của nó. nó thấp hơn lãi suất ngân hàng nhiều ( hồi đó lãi suất ngân hàng tầm 9%). Cơ mà vì ít quá nên e cũng chẳng theo dõi, và thất vọng khi nhận về vì nó ko đúng như kỳ vọng thôi.
Chứ dân tài chính thì cần j đứa nào giữ hộ đến khi con mình đi học, tự làm đc mà!
Các quỹ emergency, ròi quỹ tiết kiệm quỹ đen đều có hết, còn khi rủi ro xảy ra thì cái đền bù của nó đáng được bao nhiêu đâu? chưa kể là để nó đền bù còn tướt bơ. Hồi ấy mua cho vui thôi.
Chứ có ai bán đc BHNT cho e đâu, đến toàn ngồi nói chuyện 1 hồi, sale còn bảo a nói đúng, tầm này chưa phù hợp.

phuongmit

Xe cút kít
Nhà e thì e mua bh cho e gói đắt nhất nhà và bồi thường tối đa vì e là người lao động chủ lực, gấu thì giống e nhưng rẻ hơn 1 chút
còn con e thì e chọn gói tích lũy để khi nó đủ 18t có tiền đi học ko thì có 1 món để khởi nghiệp
Bh tích luỹ cho bọn trẻ con thì mức mua thấp nhất cỡ bao nhiêu 1 tháng hả cụ

Yeuaibaygio

Xe container
Về sau hình như bị thế. Sp của em mua năm sau ko còn nữa, kiểu đóng 10 năm nhưng bảo hiểm mấy chục năm mà ko bị trừ tiền như mợ nói.
Vâng đúng rồi Mợ ạ. Em cũng hỏi vẫn bạn tư vấn cũ thì bảo không còn sp như của em nữa.