[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

Krabi

Xe máy
Em chỉ không hài lòng vụ bắt cóc đăng ký tk thôi, còn dán Epass qua ầm ầm, khác gì VETC đâu. Nhiều cụ không biết có phải âm binh hay đã dùng Epass bao giờ chưa mà chê ỏng eo lỗi lầm suốt, chắc các cụ ấy vài năm nay chưa mò ra cao tốc.
em thấy có 1 số cụ đi qua trạm vetc ko đc nên kêu á

Krabi

Xe máy
Lẽ ra phải được dùng song song ePass và VETC. Xe nào mà để 2 tk có tiền thì bị trừ ráng chịu, không được kêu.
Còn chủ xe thấy cái nào tiện thì nạp tiền để dùng.
Như vậy có văn minh hơn không?
em thây bảo do liên kết với nhau mà dùng biển số xe nên chỉ đc đky 1 bên

Harvard

Xe tải
Cũng có thể cụ ạ. Doanh nghiệp lớn mà không kiểm soát được thông tin người dùng thì thật quá tệ. Hoặc nếu nhân viên làm láo để chạy chỉ tiêu thì em đánh giá trình độ sếp quản lý của ePass quá lởm.
Cái này kiểm soát được, tuy nhiên đạo đức kinh doanh kém, thế nên em mới nói đội này đang làm đen hình ảnh một doanh nghiệp quân đội.

Krabi

Xe máy
Doanh nghiệp làm ăn đàng hoàng thì nó đúng là phải như thế cụ ạ. Nhưng đây là ePass, không biết do chỉ đạo hay không kiểm soát được nhân viên làm láo nên nó mới thế. Tuần này đang rảnh, ngày nào em cũng vài cuộc gọi lên tổng đài hỏi thăm tình hình xử lý xe em đến đâu rồi và nói chuyện với các em cho vui, được cái mắng chửi công ty và chê sếp chúng nó ăn hại vì không kiểm soát được nhân viên mà các em vẫn vui vẻ dạ dạ vâng vâng ;;)
vậy đc giải quyết chưa bác

Krabi

Xe máy
*** hiểu thằng đb nào nghĩ ra cái kiểu cho thêm 1 thằng cung cấp nhảy vào để tăng cạnh tranh nhưng khách hàng thì chỉ được chọn 1 trong 2 mà dùng cái nay phải huỷ cái kia.
Kệ mẹo tao 1 xe nhưng 2 tem, thích dùng thằng nào tao bắn tiền vào thằng ấy cho chúng mày trừ xem ^:)^
thấy mn bảo làm vậy để tránh độc quyền thị trường

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]

Ferragamo

Xe đạp
Viettel trước giờ vẫn là một công ty làm ăn rất lôm côm. Ngày xưa chính bọn nó nghĩ ra cái trò tự tiện kích hoạt dịch vụ GTGT cho các thuê bao di động, cho dùng miễn phí 1, 2 tháng gì đó, sau đó nếu khách hàng không soạn tin nhắn huỷ dịch vụ là các tháng về sau tự động trừ tiền gia hạn.

Bây giờ thì lại có trò tự động kích hoạt Mobile Money, rồi nếu khách hàng nạp tiền bằng kênh ngân hàng thì tiền tự vào tài khoản Mobile Money chứ không phải tài khoản chính.
Sao lại đánh đồng mà không tìm hiểu kỹ thế cụ. Cụ có dùng Moblie Money chưa? Cụ thử nạp đi xem nó vào đâu? Cháu vẫn dùng banking ngân hàng nạp tiền điện thoại phà phà đây. Chán cụ thật

drumer

Xe tăng
e vừa qua trụ sở epass để huỷ nhưng em nv bảo để cho kỹ thuật xuống dán lại,dùng máy đo hẳn hoi nên ok dán lại,nếu vẫn lỗi thì hết thuốc chữa.

E dán thôi chứ cũng chưa qua trạm lần nào.
EPass nó lk với ví viettel pay, e sợ lúc qua trạm nó lỗi thì vỡ mồm.
ngon lắm cụ ạ, miễn Viettel pay của cụ còn tiền là được. Xe cụ còn chưa kịp qua thanh chắn Barie thì nó đã trừ tiền của cụ rồi

tuha_vt2015

Xe tăng
Đọc thớt này thấy hay: đúng kiểu chuyện thầy bói xem voi, em thì sờ bên Epass nên không biết bên VETC thế nào, nhưng cá nhân em dán ngay từ thời gian đầu khi ủng hộ cu em - vij trí kính chắn gió - chưa thấy bị lỗi, có thể em đi toàn vào lúc thoáng

AlexHEO

Xe tăng
thấy mn bảo làm vậy để tránh độc quyền thị trường
Nếu vậy thì nó cứ để 1 xe dán hẳn 2 tem đi. Khách hàng thích dùng bên nào thì nạp vào bên đấy, thế chắc nó ko trụ được.. Đằng này cho 2 cty làm để tránh độc quyền nhưng cố tình gây khó dễ khi muốn huỷ để chuyển bên khác, chưa kể trò mèo kích hoạt trước để ko cho khách đăng kí được của bên cạnh tranh :(

bimbim.bim

Xe hơi
Ngoại trừ mưu hèn kế bẩn nếu có như cụ nói thì em thấy EPASS ok mà. Em dán trước têt, chạy qua trạm TP nhàn tênh. Cứ bắn mấy trăm k vào, đi hết lại bắn đơn giản không đọng vốn.

Minhnd

Xe điện
em thây bảo do liên kết với nhau mà dùng biển số xe nên chỉ đc đky 1 bên
Làm theo cách cháu đề nghị thì không cần liên kết với nhau cụ ạ. Kiểu 2 sim 2 sóng ấy :)

chemvovan

Xe buýt
Sao lại đánh đồng mà không tìm hiểu kỹ thế cụ. Cụ có dùng Moblie Money chưa? Cụ thử nạp đi xem nó vào đâu? Cháu vẫn dùng banking ngân hàng nạp tiền điện thoại phà phà đây. Chán cụ thật
Thì nó vẫn vào tài khoản của cụ ở Viettel, nhưng là tài khoản Viettel Money chứ không phải tài khoản gốc. Khi gọi điện hay làm gì thì nó sẽ trừ từ TK Tiền di động chứ không phải tài khoản gốc như mọi khi. Đại loại thì với người dùng cuối nó không khác gì nhau, nhưng cũng giống như kia, cụ không hề có nhu cầu dùng Viettel Money mà vẫn bị ép dùng đó.

Em vừa kỳ công chụp lại màn hình Topup ở app Vietcombank và Lịch sử nạp tiền ở Viettel Money cho cụ xem. Chú ý cái khoản topup 50k lúc 19h18 21/12/2021

Screenshot_20220217-205900_Viettel Money.jpg

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa mua lại xe cũ, giờ làm sao để biết xe mình đã dán hoặc bị đăng ký ePass hoặc VETC nhỉ?
Cụ vào momo mục nạp tiền đối tác , chọn Vetc nhập biển số vào. Nếu không có thì chọn Epass nhập biển số xem đã đăng ký chưa !

Ferragamo

Xe đạp
Thì nó vẫn vào tài khoản của cụ ở Viettel, nhưng là tài khoản Viettel Money chứ không phải tài khoản gốc. Khi gọi điện hay làm gì thì nó sẽ trừ từ TK Tiền di động chứ không phải tài khoản gốc như mọi khi. Đại loại thì với người dùng cuối nó không khác gì nhau, nhưng cũng giống như kia, cụ không hề có nhu cầu dùng Viettel Money mà vẫn bị ép dùng đó.

Em vừa kỳ công chụp lại màn hình Topup ở app Vietcombank và Lịch sử nạp tiền ở Viettel Money cho cụ xem. Chú ý cái khoản topup 50k lúc 19h18 21/12/2021

Screenshot_20220217-205900_Viettel Money.jpg
Bẩm cụ:
Đồng tình rằng cụ đang chưa đồng ý về việc cách sử dụng Mobile Money (Tiền di động) - Theo ý kiến của cụ là ép dùng. Cụ tìm hiểu cặn kẽ 1 chút sẽ thấy rằng cái thằng Mobile Money này rất đáng sử dụng về sau này. Cũng như về cục diện chung của sự cải cách số hóa của Xã Hội.

Cháu lại ngồi thưa chuyện với cụ về cái Mobile Money như thế này:
- Mobile Money sẽ rất phù hợp với người dân ở những khu vực nông thôn, vùng sâu, vùng xa, đặc biệt là những nơi hệ thống tài chính ngân hàng chưa phát triển, người dân chưa hoặc không có khả năng tiếp cận dịch vụ ngân hàng. Áp dụng thanh toán cho các hàng hóa, dịch vụ có giá trị nhỏ.
- Khi cụ có Mobile Money, thì số tiền này cụ có thể vừa sử dụng cách dịch vụ tài chính (như chuyển tiền liên ngân hàng, thanh toán các dịch vụ online, mua sắm...) và sử dụng chi tiêu Viễn thông (như đăng ký các gói cước 3G/4G, các dịch vụ GTGT đi kèm với thuê bao sử dụng của nhà mạng) như 1 tài khoản chính.

>> Cháu có tìm hiểu thì thứ tự trừ tiền khi cụ sử dụng:
Khi sử dụng dịch vụ viễn thông, tiền sẽ được trừ tiếp vào tài khoản theo thứ tự ưu tiên:

(1) tài khoản khuyến mại
(2) Tài khoản gốc
(3) Tài khoản tiền di động

Như vậy đối với Mobile Money cụ vẫn dùng được chi tiêu viễn thông giống tài khoản chính mà có thể dùng chi tiêu tài chính giống như 1 tài khoản ngân hàng. Cháu thấy ăn đứt cái tài khoản gốc ở trong sim cụ ạ!