[Funland] Tất tần tật về Taxi Xanh SM

Citi80

Xe hơi
Bạn em hôm qua đi thử taxi Xanh này thấy khen xe mới êm và lái xe ngoan, nhìn tri thức. Xong thấy kể lái xe cũng tâm sự là bị bọn hãng khác nó phá, cứ đặt xong đến nơi hủy, rồi alo hỏi khách ở đâu thì bảo anh cũng ko biết anh ở đâu. Mà khổ nỗi lại ko được phép tức giận, nghĩ làm nghề này cũng đau đầu phết

nicholas1618

Xe điện
Hãng xe chạy Marketing là chính giống mô hình Nón sơn thì nên bàn nhiều về giá trị marketing hơn là hiệu quả của 1 hãng taxi. Đánh giá góc độ 1 hãng taxi thì nó chắc chắn không hiệu quả.
So sánh hơi khập khiễng và kết luận rất chủ quan.

mango

Xe tăng
Bạn em hôm qua đi thử taxi Xanh này thấy khen xe mới êm và lái xe ngoan, nhìn tri thức. Xong thấy kể lái xe cũng tâm sự là bị bọn hãng khác nó phá, cứ đặt xong đến nơi hủy, rồi alo hỏi khách ở đâu thì bảo anh cũng ko biết anh ở đâu. Mà khổ nỗi lại ko được phép tức giận, nghĩ làm nghề này cũng đau đầu phết
ko bằng việc đi quãng đường ngắn rồi sau đó đánh giá 1 sao. Hôm nay em đi nói chuyện với cậu lx mới biết. Cũng là cùng cảnh đi làm kiếm cơm với nhau mà ....

Mr.Alo

Xe lăn
Nhiều người đi thế mà có tài chạy được có 1.5tr/ngày đấy cụ. Quá thấp so với kỳ vọng.
Giờ đánh giá thu nhập hay thái độ lái thì chưa chuẩn lắm , cứ phải ít 2-3 tháng moqis rõ phần nào hiệu quả
Lúc tầm 11h trưa có tài xế SM đang trình bày với đ/c cap áo xanh, vì đi vào đường có biển cấm ô tô khúc Giáp Nhất đi ra Nguyễn Trãi. Nom thấy lái xe quen quen, chạy xe taxi xăng mãi rồi mà sao lái SM lại đi vô đấy?!
Giờ nhiều đường cấm ko để ý dính ngay , mà lái vin em đánh giá phần lớn chưa có thâm niên chạy dv
ko bằng việc đi quãng đường ngắn rồi sau đó đánh giá 1 sao. Hôm nay em đi nói chuyện với cậu lx mới biết. Cũng là cùng cảnh đi làm kiếm cơm với nhau mà ....
Làm dịch vụ thì thiếu gì các trường hợp củ chuối hả cụ , hãng nào cũng thế thôi

luutu21

Xe buýt
Giờ đánh giá thu nhập hay thái độ lái thì chưa chuẩn lắm , cứ phải ít 2-3 tháng moqis rõ phần nào hiệu quả
Giờ nhiều đường cấm ko để ý dính ngay , mà lái vin em đánh giá phần lớn chưa có thâm niên chạy dv

Làm dịch vụ thì thiếu gì các trường hợp củ chuối hả cụ , hãng nào cũng thế thôi
Không để ý biển còn dễ thông cảm. Cố tình đi vào làn khẩn cấp thì nó thuộc về bản chất rồi cụ ạ

Xe gia đình

Xe điện
Không hiếm cụ ạ. Lấn làn ngược chiều, đi vào làn khẩn cấp trên vành đai 3, đi vào đường cấm... Đấy là đã tuyển chọn từ 2.000 hồ sơ trúng tuyển rồi đấy. Nhiều tài đi ẩu đi láo nó ăn vào máu rồi, khoác lên mình chiếc áo nào cũng thế thôi.
Cái áo không làm nên thầy tu.

aaathanh

Xe tải
Qua nhà cháu vừa thử ạ. Đi nhậu từ Minh Khai qua Chương Mỹ taxi xanh 263k, Về taxi bt 321k. Tạm thời cháu thấy êm, mới, sạch và rẻ hơn tý, lái xe khá thân thiện. Hy vọng em nó duy trì được thì quá ổn..

coquay

Xe container
Có hãng xe taxi mới ra mà cc chém lên đc 50t @-) cứ như taxi mới có ở trái đất này vậy
Nhiều hãng xe là khách hàng có thêm lựa chọn thì càng thích, trc khi đi lên check giá 2 app bên nào giá hợp lý thì đi thôi coa gì phải băn khoăn nhiều thế

Go on

Xe điện
Người tiêu dùng là người đầu tiên được hưởng lợi, chả gì cũng mất từng đó tiền mà chất lượng xe, chất lượng dịch vụ tốt hơn. Cánh đàn ông không nói chứ chị em nhảy lên cái taxi hay grap mà ông tài áo phông xăm chổ đầy mình thì an tâm sao dc. Chưa kể các hãng khác cũng có động lực để thay đổi mang tới dịch vụ tốt hơn cho thị trường.

Còn nhận xét về lập hãng taxi thì cũng là bước đi thông minh, trước mắt giải quyết bài toán đầu ra nhưng nhược điểm vô tình sẽ định vị vinfast là dòng xe quốc dân chứ không phải xe sang.
Cái này ko lo cụ ạ. Hãng ra nhiều dòng xe mà. Như toy cũng có vios chuyên dịch vụ nhưng camry, lex ai lỡ bảo đó là xe cỏ 😅

Axeco

Xe buýt
Cũng có thể cụ chạy chưa đến tầm lỗi. Hình như cũng có nhiều người đem ra chạy dịch vụ rồi mà vẫn ổn định.
Lỗi phần mềm thì chưa biết thế nào. Phần cơ chạy ổn định là tốt rồi. Em thấy trên mạng có nhiều người chê giảm xóc cứng, chén cổ nhanh xuống.
2 cái đấy thì đúng. Nhưng mà đi phố cũng ko ổ trâu ổ gà nên e vẫn kệ chả thay giảm xóc làm gì

Mzc

Xe điện
Em cũng chả quan tâm ông SM hay Grab, cùng thời điểm rẻ thì em đi. Nhưng cách đặt tên SM em lại liên tưởng tới Sấp mặt, các dịch vụ anh ấy mở ra sấp mặt gần hết rồi, hy vọng lần này nó không như cái tên.
Công nhận k hiểu sao a Vova ra cái hãng tên vớ vẩn quá. Thà đặt mie là Vintaxi hay gì đó kiểu green… còn hơn.

Mzc

Xe điện
Vin nó đánh vào tâm lý của tài xế là được làm cho tập đoàn lớn, lại có lương cứng chứ làm cho các hãng khác thì ko có lương. Bản chất tài xế cũng chỉ là công cụ sản xuất cho DN mà thôi. Đã là DN thì không thằng nào làm từ thiện cả, mục đích cuối cùng vẫn là lợi nhuận. Với doanh thu 50tr/tháng thì hãng sẽ chi cho tài xế 20tr + khấu hao tài sản + lãi vay + chi phí quản lý + thuế má các kiểu thì DN nó mới có tý lãi.
Lđpt thì thế là ngon rồi. Thực ra thời điểm mới ra cụ nào đang k có việc tốt làm cũng ổn đấy. Khi nào kém quá thì bỏ.

Dan du an

Xe cút kít
Công nhận k hiểu sao a Vova ra cái hãng tên vớ vẩn quá. Thà đặt mie là Vintaxi hay gì đó kiểu green… còn hơn.
Đặt thế sau này muốn bán biết đâu lại khó hơn ạ

isak

Xe tăng
Thì cũng kiếm cái tên tử tế tí. Xanh SM chả ra sao cả.
Logo cũng xấu, app thì còn nhiều lỗi. Em không đánh giá chất lượng dịch vụ, nhưng thấy làm như vậy là làm vội, không chỉn chu, bị ép tiến độ, điển hình phong cách Vin nhưng lại làm hạ tầm thương hiệu Vin

Mzc

Xe điện
Logo cũng xấu, app thì còn nhiều lỗi. Em không đánh giá chất lượng dịch vụ, nhưng thấy làm như vậy là làm vội, không chỉn chu, bị ép tiến độ, điển hình phong cách Vin nhưng lại làm hạ tầm thương hiệu Vin
Em k đánh giá cao nhà đầu tư mà chả quan tâm gì tới việc mình làm như vậy. Ngoài mấy cái còn sống như bđs, vinpearl, vinschool… thì những mảng khác đều vội vã ra đi. Em k hiểu tư duy đó, nhưng thấy khá vô trách nhiệm với tiền của cổ đông và chính mình.

Dream Thai

Xe điện
Em k đánh giá cao nhà đầu tư mà chả quan tâm gì tới việc mình làm như vậy. Ngoài mấy cái còn sống như bđs, vinpearl, vinschool… thì những mảng khác đều vội vã ra đi. Em k hiểu tư duy đó, nhưng thấy khá vô trách nhiệm với tiền của cổ đông và chính mình.
E vừa google đường đi Mộc Châu thì thấy cái này

vandatAT

Xe container
Chỉ tiêu doanh thu 2tr vào thời điểm này là khó cụ ạ.mấy ngày trước còn mưa gió,nhu cầu cao thì còn được chứ thời tiết đẹp thì khoai.
Vãi , chỉ tiêu doanh thu tối thiểu 2tr á cụ ? Chạy sao nổi.
Giờ thường thì ít khách. Giờ cao điểm gọi, vẫy nhiều nhưng cũng chỉ được 1,2 cuốc vì tắc đường.
Áp lệnh cao thế :D

Vãi , chỉ tiêu doanh thu tối thiểu 2tr á cụ ? Chạy sao nổi.
Giờ thường thì ít khách. Giờ cao điểm gọi, vẫy nhiều nhưng cũng chỉ được 1,2 cuốc vì tắc đường.
Áp lệnh cao thế :D
Em không rõ là dưới mức đó lương sẽ như nào nhưng phải đạt doanh thu như vậy mới được nhân hệ số %.em thấy vào thời điểm này doanh thu 1,5tr là tốt lắm rồi.