[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

luyenok

Xe điện
Mấy hôm nay không thấy các chốt đo nồng độ cồn như nấm dại sau mưa rào ở Thủ Đô nữa, có vẻ cũng rén hay có khi cũng chót .... nên tạm ngừng để tái cơ cấu chăng ???
Vẫn cụ ạ, kiểu thay đổi điểm đặt chốt liên tục thôi, chiều nay tầm 14h em qua gặp chốt trên đường Phạm Hùng (gần Vinhomes West Point), cũng bị gọi vào thổi đây.

luyenok

Xe điện
Chả việc gì phải chối tụ tập bạn bè, cụ cứ Grab với taxi thì vẫn tới bến được.
Cũng bất tiện lắm cụ ạ, lúc đi nhậu thì xác định grab ok rồi, nhưng còn hôm sau, hôm sau nữa, người thì khoẻ mạnh bình thường rồi nhưng tâm lý vẫn lo lo ko đc thoải mái.

harrynh

Xe container
Hqua chốt ở Đường Láng, tự dưng thấy ùn xe tưởng có tai nạn, xong thấy 1 chú xxx ra vẫy các xe vào thổi, lại vẫy xe em đi qua chắc nhìn mặt mình tỉnh táo.

Lãng Du

Xe tải
Ý kiến của em:

Chỉnh sửa cuối:

xedaprach

Xe điện
Uống từ hôm trước, hôm sau vẫn có khả năng lên nhé.

kfc1981

Xe điện
Thổi em mà bảo vi phạm là em bổ trảng ngay và luôn, ko uống ko say sợ đếch gì bọn nó quay. Còn các cụ uống và say thì tốt nhất nên bị xích lại cho yên chứ cầm lái nhông nhông ngoài đường rồi lại rách việc.

phuongmit

Xe cút kít
Gớm các cụ k uống mà thổi lên cc lại chả tế 3 họ nhà người ta lên í chứ ngồi đấy mà sợ bị oan ;))

jeepVN

Xe hơi
Thế thì cũng khó nhỉ? Chứ nếu thổi lên thì m trình bày thế nào cũng ai tin cho mình là dùng nước súc miệng :(

New car 2023

Xe container
Sợ cái lìn gì! Chắc chắn ko uống mà thổi báo lên thì xuống vả vỡ mồm chúng nó ra, người ngay sao cứ sợ kẻ gian thế. Nó hèn con người ra. Các cụ bước xuống xe đàng hoàng làm ầm lên nó chả mời đi luôn để nó còn kiếm mứt.
"Các cụ bước xuống xe đàng hoàng làm ầm lên nó chả mời đi luôn để nó còn kiếm mứt.": Thế hả bác.
Tốt quá.

Giờ là êm cứ đàng hoàng làm ầm lên, chắc sẽ bị đuổi chym cút sớm.

Bất kể mình có uống riệu hay không, bác hầy.

acjs

Xe tăng
Vả thì chưa chắc đã ăn được chúng nó, mà có ăn được thì lại được vài cuốn lịch, hehe.
Cứ xuống xe nhẹ nhàng nói tôi chắc chắn không uống bia rượu đề nghị được lập biên bản và xét nghiệm máu, nếu xét nghiệm máu mà xác định tôi đúng, thì tôi xin được phép đưa thông tin và ảnh thiết bị đo của các anh lên mạng. Vậy thôi.
Đã có trường hợp nào xxx chấp nhận cho lái xe đi xét nghiệm máu chưa cụ?

alceste

Xe điện
Gớm các cụ k uống mà thổi lên cc lại chả tế 3 họ nhà người ta lên í chứ ngồi đấy mà sợ bị oan ;))
toàn câu hỏi tu từ thôi cụ ơi, hôm trước đã có cụ nào nói rồi, 1 lon bia hoặc 1 chén rượu thì khả năng sau 1 h đã hết rồi.
Đây lại toàn sợ bổ phế với socola rượu với nước xúc miệng. Nói thật là nước súc miệng nếu có cồn thì nó cũng bay hơi ngay và luôn, như loại cồn bác dùng để cọ rửa, sát trùng ý, chứ có phải giữ mãi đâu.

Patriots

Xe lăn
Cháu luôn mang theo chai rượu, khi dừng xe cháu đỗ gọn một góc rồi xuống xe lôi ra uống, sau đó mới thổi, ghi biên bản thì cứ đúng sự việc rồi ghi, các cụ không nhất thiết phải làm theo nhé

Linh Danh Thue

Xe tải
Cũng bất tiện lắm cụ ạ, lúc đi nhậu thì xác định grab ok rồi, nhưng còn hôm sau, hôm sau nữa, người thì khoẻ mạnh bình thường rồi nhưng tâm lý vẫn lo lo ko đc thoải mái.
khó là ở cái này này cụ nhỉ? chứ bây giờ ai chả biết vừa uống xong thì ai tự lái mấy nữa đâu

Future 141.48

Xe buýt
Em ủng hộ các cụ ý làm mạnh và quyết liệt- tuy nhiên tránh tiêu cực và đặc biệt như mấy anh 34 vừa rồi là không ổn

BMW R60

Xe tăng
khó là ở cái này này cụ nhỉ? chứ bây giờ ai chả biết vừa uống xong thì ai tự lái mấy nữa đâu
Đồng quan điểm với các cụ! Giờ ông nào uống xong lái luôn thì đúng là quả cảm :)) :)) :)) .
Khó nhất là nay uống, mai thổi có khi vẫn dính. Em sáng nay có việc đến cơ quan. Xong đi xe công ty ( có lái xe) đến gặp 1 người quan chức để có việc nhờ vả. Ông lại rót rượu ra mời chúc sức khỏe đầu năm. Khoe rượu sách tay từ Úc về.... Mình đang đi cầu cạnh nhờ vả nên...cũng làm 2 chén nhỏ. Giờ đang ở văn phòng rồi. Vẫn lăn tăn, lo lo chiều nay chạy xe về mà gặp chốt thì thổi liệu có nên không đây :D:D.Mà không đi xe về thì mai có lịch về quê lại không có xe đi.

xedaprach

Xe điện
Đồng quan điểm với các cụ! Giờ ông nào uống xong lái luôn thì đúng là quả cảm :)) :)) :)) .
Khó nhất là nay uống, mai thổi có khi vẫn dính. Em sáng nay có việc đến cơ quan. Xong đi xe công ty ( có lái xe) đến gặp 1 người quan chức để có việc nhờ vả. Ông lại rót rượu ra mời chúc sức khỏe đầu năm. Khoe rượu sách tay từ Úc về.... Mình đang đi cầu cạnh nhờ vả nên...cũng làm 2 chén nhỏ. Giờ đang ở văn phòng rồi. Vẫn lăn tăn, lo lo chiều nay chạy xe về mà gặp chốt thì thổi liệu có nên không đây :D:D.Mà không đi xe về thì mai có lịch về quê lại không có xe đi.
Công nhận trường hợp của cụ loằng ngoằng khó nghĩ phết, theo e có 2 pa:
1. Ném đá dò đường: thuê 1 anh grap đi trước vài phút để ktra đường về.
2. Nhờ anh lái xe lái đưa cụ về. Sau đó gửi tiền grap cho anh ấy về cq.
Muốn chắc thì phải ntn, kiểu j cũng mất thêm xèng.