[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

mrdaubac

Xe điện
Mấy hôm nay không thấy các chốt đo nồng độ cồn như nấm dại sau mưa rào ở Thủ Đô nữa, có vẻ cũng rén hay có khi cũng chót .... nên tạm ngừng để tái cơ cấu chăng ???

Chỉnh sửa cuối:

Toilatoi242_2

Xe tải
Cháu còn nghe nói ăn quả ổi xanh vào thì cấm có lên đc.

Hổ Con

Xe tăng
Sợ cái lìn gì! Chắc chắn ko uống mà thổi báo lên thì xuống vả vỡ mồm chúng nó ra, người ngay sao cứ sợ kẻ gian thế. Nó hèn con người ra. Các cụ bước xuống xe đàng hoàng làm ầm lên nó chả mời đi luôn để nó còn kiếm mứt.

VuNgoanMuc

Xe điện
Sợ cái lìn gì! Chắc chắn ko uống mà thổi báo lên thì xuống vả vỡ mồm chúng nó ra, người ngay sao cứ sợ kẻ gian thế. Nó hèn con người ra. Các cụ bước xuống xe đàng hoàng làm ầm lên nó chả mời đi luôn để nó còn kiếm mứt.
Chuẩn.. không uống thì cứ mạnh dạn mà làm căng lên.

Mytv

Xe điện
Cháu hay bị hạ đường huyết nên thường thủ socola theo ngừoi. Lại rất thích ăn loại socola có tí cồn. Hổng biết ăn loại này thổi có lên ko nhỉ?

Hổ Con

Xe tăng
Chuẩn.. không uống thì cứ mạnh dạn mà làm căng lên.
Vâng, chứ như e hay uống nên lúc nào cũng có lx riêng. Lúc về bồi dưỡng cho lx ít tiền là xong, ngoan lam. lx riêng của em làm thêm nghề taxi. Kaka

Chỉnh sửa cuối:

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Ồ, đời là thế đó bác, nhiều ông quen ăn cắp lươn lẹo rồi giờ muốn chứng minh trong sạch lại thấy ngượng ngùng. Có câu nói như này: Nếu bạn biết bạn đúng, bạn sẽ ko lo sợ khi phải đấu tranh.
Xã hội thật giả lẫn lộn, để vững thì tâm của mình phải tốt và chân của mình phải cứng chứ cứ lươn khươn ba hoa chích chòe thì chắc chắc luôn run sợ dù ko sai.

Tất nhiên rồi, sai hay đúng là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ chính là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các vấn đề sai hay đúng nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi phải ko nào.

Hổ Con

Xe tăng
Ồ, đời là thế đó bác, nhiều ông quen ăn cắp lươn lẹo rồi giờ muốn chứng minh trong sạch lại thấy ngượng ngùng. Có câu nói như này: Nếu bạn biết bạn đúng, bạn sẽ ko lo sợ khi phải đấu tranh.
Xã hội thật giả lẫn lộn, để vững thì tâm của mình phải tốt và chân của mình phải cứng chứ cứ lươn khươn ba hoa chích chòe thì chắc chắc luôn run sợ dù ko sai.

Tất nhiên rồi, sai hay đúng là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ chính là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các vấn đề sai hay đúng nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi phải ko nào.
Vâng ! nếu còn trẻ em sẽ rủ bác cùng trên con đường thay đổi quan điểm và cách hành xử. Giờ em phải chạy grap phát đã. Em hứa sẽ không vượt đèn đỏ và chở 3.

Dân Tổ

Xe container
Cháu hay bị hạ đường huyết nên thường thủ socola theo ngừoi. Lại rất thích ăn loại socola có tí cồn. Hổng biết ăn loại này thổi có lên ko nhỉ?
Không cụ nhé, em ăn hộp 6 viên có nhân rượu rum, thổi ở Tây xịn, không lên, còn ở nhà nhất là ở Hải Dương thì em chưa thử ạ ;))

Mr.Chem

Xe điện
Năm 1995 cty em khai trương có mời nhiều quan khách cả tây lẫn ta. Trên bàn tiệc lớn nhiều loại đồ uống và cả những chai Whisky (John các màu) xếp hàng ngay ngắn trên bàn.
Bọn em thấy bình thường nhưng khách tây trố mắt, lấy làm lạ và thích lắm. Ngửa cổ bú ừng ực. Trà dư tửu hậu em lân la thẩm định thái độ hào hứng của khách tây thì họ chia sẻ rằng: Rượu mạnh thường có rất ít ở các buổi tiệc mở đứng, tiệc mở như thế này. Đa phần họ dùng ở Pub ở quán riêng và có dự kiến trước cùng bạn bè tụ tập. Còn những buổi tiệc long trọng và mang ý nghĩa sự kiện thế này, đặc biệt lắm thì mới có 1 chén nhỏ gọi là lấy khí thế thôi. Nghe xong em cũng gật gù đáp lễ, ra cái điều đã hiểu, nhưng băn khoăn trong cái bụng lắm lắm, rằng mức sống họ cao thế sao phải kiêng khem thế? và khi đó tự lý giải rằng: Chắc do họ tiết kiệm để dành kinh phí vào những việc có ích hơn...ta cũng nên học tập !!!
Sau này em mới hiểu đó cũng là 1 phần ý nghĩa của triết lý "....sống và làm việc theo pháp luật..." mà họ đã tuân thủ trước mình hàng thế hệ.
Giờ ai tự đi dự tiệc mà cứ ngửa cổ bú tòm tọp cho sướng thì chỉ có may thì chết tiền phạt, rủi thì mất mạng mình hoạc mạng người khác.
Cụ đang đánh đồng việc uống rượu bia (đi nhậu) và việc điều khiển phương tiện giao thông khi đã sử dụng rượu bia.
Hiện tại em vẫn vui vẻ uống rượu bia với bạn bè bình thường, tưng bừng trong các cuộc vui, chỉ khác trước là em đi grab, taxi so với ngày trước là tự điều khiển phương tiện cá nhân.

Hieumos

Xe container
Em hoang mang quá, em hay dùng nước xúc miệng, trước khi lên xe, nghe bảo nếu dùng mà thổi vẫn lên nống độ cồn, các cụ ai bị chưa
Mời anh xxx xúc miệng rồi thổi cho vui.

Trừ khi đã có tý dấm, chứ còn không uống gì sao phải sợ.

zaiwaz123

Xe điện
Cái máy và lực lượng thừa hành công vụ người ta kiểm tra xem có nồng độ cồn trong hơi thở hay không và họ không quan tâm tới việc tại sao lại có, còn khi đã có nồng độ cồn thì người bị kiểm tra cần giải thích rõ ràng , ôn tồn, lý do ......Không giải thích được thì nộp phạt .
Vì đã có nồng độ cồn trong hơi thở , trong máu thì đương nhiên nó sẽ ảnh hưởng tới hệ thần kinh, tới phản xạ, nhậnn thức hành vi.....

Chỉnh sửa cuối:
Không biết test máu có nhanh không nhỉ? Nếu có thêm option chọn test máu tại chỗ (kiểu PCR) nữa thì ngon, vi phạm thì nộp thêm phí test + tăng mức phạt là được :D

Trục

Xe ba gác
Em hoang mang quá, em hay dùng nước xúc miệng, trước khi lên xe, nghe bảo nếu dùng mà thổi vẫn lên nống độ cồn, các cụ ai bị chưa
Nghe kể, thấy bảo, người ta nói vậy, nghe đồn... có ồn là phạt.

babeo

Xe điện
Ối nhà cháu uống bổ phế Nam Hà liệu có sao không các cụ ?

piedaide

Xe buýt
Vả thì chưa chắc đã ăn được chúng nó, mà có ăn được thì lại được vài cuốn lịch, hehe.
Cứ xuống xe nhẹ nhàng nói tôi chắc chắn không uống bia rượu đề nghị được lập biên bản và xét nghiệm máu, nếu xét nghiệm máu mà xác định tôi đúng, thì tôi xin được phép đưa thông tin và ảnh thiết bị đo của các anh lên mạng. Vậy thôi.

Hổ Con

Xe tăng
Vả thì chưa chắc đã ăn được chúng nó, mà có ăn được thì lại được vài cuốn lịch, hehe.
Cứ xuống xe nhẹ nhàng nói tôi chắc chắn không uống bia rượu đề nghị được lập biên bản và xét nghiệm máu, nếu xét nghiệm máu mà xác định tôi đúng, thì tôi xin được phép đưa thông tin và ảnh thiết bị đo của các anh lên mạng. Vậy thôi.
Vả bằng lời chứ giờ ai dùng chân tay cụ ơi !

flowers1508

Xe tăng
Cụ đang đánh đồng việc uống rượu bia (đi nhậu) và việc điều khiển phương tiện giao thông khi đã sử dụng rượu bia.
Hiện tại em vẫn vui vẻ uống rượu bia với bạn bè bình thường, tưng bừng trong các cuộc vui, chỉ khác trước là em đi grab, taxi so với ngày trước là tự điều khiển phương tiện cá nhân.
May cho cụ tưng bừng thế mà sớm hôm sau đi làm không bị vịn lại thổi không thì cũng ra chuyện đấy.