[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

buicongchuc

Xe ba gác
Chiều qua em bị tuýt ở Giáp Nhất. Được t báo là thực hiện mệnh lệnh của G đốc CATP về k tra nồng độ cồn. Ok hợp tác và sau 2p lại đi tiếp. Điều muốn nói là quy trình, tác phong khi dừng xe của các đc CA không tuân thủ đúng quy định, nguy hiểm quá. Đang đi thì đ/c ý lao ra dùng người và gậy chặn xe em rồi cứ lùi lũi đi trc đầu xe đến khi em tạt sát lề:
XXX : Chào anh, thực hiện mệnh lệnh......anh cho k tra giấy tờ, anh đã xử dụng rượu bia chưa?
Em : Sao cậu hỏi thế. Nếu tôi trả lời là Chưa. Thì có được đi luôn k?
XXX : phải thổi anh ah
Em : thì ra thổi thôi chứ hỏi thừa thế
Lần đầu tiên em tự tin thế đấy :)). Không biết khi trót có tý buổi trưa và câu trả lời là anh vừa uống thì mọi việc diễn ra tiếp sẽ ntn các cụ nhỉ:))
Em chưa bị gọi vào thổi lần nào.
Hôm 3/9 em về quê lên. Trước khi xuất phất tầm 3 tiếng em có uống lon bia. Vừa rời khỏi nhà tầm nửa tiếng tới thị trấn Huyện thì bị "nắn dòng" vào sát vỉa hè, nhưng em không bị lôi vào thổi. Em thấy nhiều xe bị thổi, và có vài xe đang bị tạm giữ trên hè chờ xe cẩu đến đón đi. Thi thoảng về quê vợ ở TT Phùng ăn cỗ buổi trưa, ăn xong ngủ giấc rồi dậy chơi loanh quanh, ăn thêm bữa cơm tối nữa rồi mới dám lượn ra HN.

matizvan2009

Xe ba gác
Giờ chốt thổi lập nhiều và ở bất cứ đâu nên cứ chủ động tự giác không lái xe khi đã uống. Chứ đối phó mà dính 1 phát thì treo bằng 2 năm cũng mệt.
Quê em cho trinh sát đi dạo quán nhậu, báo bs cho chốt hoặc kè bồ câu theo luôn khi vừa ra khỏi quán

Lee Saker

Xe điện
Các cụ liều thật. Em đã uống thì không lái mà đã lái thì không uống :-s.

keyon

Xe tăng
Trưa nay tí toi, đi gần về tới nhà em rẽ quán làm 2 cốc bia , vừa lên xe máy qua ngã tư la tới nhà mấy ông vịn, các ông đòi thổi . Em nhận là có uống chỉ nhà các anh mới tha. Chắc nhà em soi thẳng ra ngã tư các anh nghĩ tình quân dân tha cho. Thôi rút kinh nghiệm ….ngại qua ngã tư cất xe mà bị ngay.

cha biet chi

Xe điện
Uống nước ngọt có ga có lên nồng độ k nhỉ các cụ.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Chiều qua em bị tuýt ở Giáp Nhất. Được t báo là thực hiện mệnh lệnh của G đốc CATP về k tra nồng độ cồn. Ok hợp tác và sau 2p lại đi tiếp. Điều muốn nói là quy trình, tác phong khi dừng xe của các đc CA không tuân thủ đúng quy định, nguy hiểm quá. Đang đi thì đ/c ý lao ra dùng người và gậy chặn xe em rồi cứ lùi lũi đi trc đầu xe đến khi em tạt sát lề:
XXX : Chào anh, thực hiện mệnh lệnh......anh cho k tra giấy tờ, anh đã xử dụng rượu bia chưa?
Em : Sao cậu hỏi thế. Nếu tôi trả lời là Chưa. Thì có được đi luôn k?
XXX : phải thổi anh ah
Em : thì ra thổi thôi chứ hỏi thừa thế
Lần đầu tiên em tự tin thế đấy :)). Không biết khi trót có tý buổi trưa và câu trả lời là anh vừa uống thì mọi việc diễn ra tiếp sẽ ntn các cụ nhỉ:))
Cái giọng rõ là cậy nhớn...

Uống căng thì mất nguyên ngày hôm sau luôn chứ 8-9h sáng thì đầu còn quay chứ đừng nói nồng độ.
Đấy là nói tỉnh táo mà lái xe bình thường đấy cụ. Vẫn còn nguyên cồn trong hơi thở. Còn uống nằm bẹp rồi thì lái xe sao được. Ko tính

Cụ có nói là tôi vừa thổi cách đây 3km không? Hôm qua sau khi đi em nghĩ giờ mà gặp chốt nữa gần đây, mình nói vừa thổi xong. K hiểu các đ/c có máy móc bắt thổi tiếp không :))
Vẫn bình thường cụ nhé. 1 đội thành phố. 1 đội tỉnh. Ko liên quan nhau. E nói vừa thổi rồi. Bạn nữ cảnh sát nói: vậy anh cứ yên tâm mà thổi thôi. Thế là em phù 1 cái xong đi.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Lúc đó hơi bực vì nó lao ra chặn với hành động như kiểu mình đang bỏ chạy lão ah. Chứ bt em ít nói lắm :))
Em cũng hay cáu với cá bọn alo cho chào mời BĐS, Chứng khoán QT, đặc biệt là bọn mời tặng kỳ nghỉ dưỡng
Chúng nó hỏi mình như hỏi cung :))

superrlinh

Xe buýt
Nguyễn Khang giờ chốt cả 7 ngày trong tuần. 1h đêm vẫn thổi :D

matizvan2009

Xe ba gác
Vẫn bình thường cụ nhé. 1 đội thành phố. 1 đội tỉnh. Ko liên quan nhau. E nói vừa thổi rồi. Bạn nữ cảnh sát nói: vậy anh cứ yên tâm mà thổi thôi. Thế là em phù 1 cái xong đi.
Bảo em nữ cs: anh già rồi, thổi phát 1 còn lên, thổi lên phát tiếp theo thì tuần sau mới lên nhé.

biển xanh06

Xe điện
Em cũng bị dừng xe một lần cứ tưởng cháy đèn sau thông báo thổi, em hô to thổi đi thổi mấy lần cũng được bỏ rươu rồi, thôi thôi mời bác đi chúc bác đi chơi tết vui vẻ.

kentdju

Xe điện
Quê e bây giờ có kiểu giao thông lượn đường thấy ông đi xe máy nào mặt đỏ hay có biểu hiện khác thường là ép vào lề đường để thổi, k kể trưa hay tối.

cuongdiv

Xe container
Các lão ko giới thiệu con máy nào thổi chuẩn nhỉ, e ko ngại uống xong lái xe ngay mà ngại cái kiểu uống hôm trước, hôm sau có việc đi mà ko rõ còn hay hết nồng độ