[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

banmotnucuoi

Xe lăn
Chiều qua em bị tuýt ở Giáp Nhất. Được t báo là thực hiện mệnh lệnh của G đốc CATP về k tra nồng độ cồn. Ok hợp tác và sau 2p lại đi tiếp. Điều muốn nói là quy trình, tác phong khi dừng xe của các đc CA không tuân thủ đúng quy định, nguy hiểm quá. Đang đi thì đ/c ý lao ra dùng người và gậy chặn xe em rồi cứ lùi lũi đi trc đầu xe đến khi em tạt sát lề:
XXX : Chào anh, thực hiện mệnh lệnh......anh cho k tra giấy tờ, anh đã xử dụng rượu bia chưa?
Em : Sao cậu hỏi thế. Nếu tôi trả lời là Chưa. Thì có được đi luôn k?
XXX : phải thổi anh ah
Em : thì ra thổi thôi chứ hỏi thừa thế
Lần đầu tiên em tự tin thế đấy :)). Không biết khi trót có tý buổi trưa và câu trả lời là anh vừa uống thì mọi việc diễn ra tiếp sẽ ntn các cụ nhỉ:))
Cụ bị thổi, chứ hôm em các chú vẫy lại bảo anh đã uống rượu bia chưa? em bảo "Anh còn chưa đc ăn cơm em ạ" các chú bảo anh về nhà ăn cơm đi. Có thổi thiếc gì đâu,

VCHDHN

Xe container
Cụ bị thổi, chứ hôm em các chú vẫy lại bảo anh đã uống rượu bia chưa? em bảo "Anh còn chưa đc ăn cơm em ạ" các chú bảo anh về nhà ăn cơm đi. Có thổi thiếc gì đâu,
Hay. Nếu có dịp em sẽ thử :)). Dưng hỏi 1 đằng giả nhời 1 nẻo k biết có vi phạm gì hôn, chống chiếc gì thi hành công vụ í:))

PAS001

Xe tải
Thế CC ơi, mấy cái máy đo mua trên Tiki dùng có OK không hả CC? E định làm cái ah...Sợ tối phang phập, sáng ra vẫn còn.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Tôi gặp trường hợp thế này, tầm hơn 8h tối, đến ngã tư chờ đèn đỏ, có chú chạy ra gõ cửa kính, tôi kéo kính xuống, chắc đồng chí ấy không thấy mùi bia rượu gì nên bảo uống rượu bia rồi thì không được lái xe anh nhé, giọng điệu và thái độ như kiểu tuyên truyền ý.
Nhưng là lúc ấy thấy có mùi bia thì chắc mình không được tuyên truyền như thế.

Hay. Nếu có dịp em sẽ thử :)). Dưng hỏi 1 đằng giả nhời 1 nẻo k biết có vi phạm gì hôn, chống chiếc gì thi hành công vụ í:))

Civic TN

Xe lăn
Món thổi buổi sáng là cũng ghê răng cụ nhỉ? Nhiều hôm buổi tối uống xong buổi sáng đi vẫn cảm thấy mùi rượu. 😬
E cũng thế, lúc đi uống thì có người khác lái rồi, nhưng sáng hôm sau đi làm mà bị thổi có khi vẫn dính

f1_hn

Xe container
13h e đi Tuyên Quang về Vĩnh Phúc, vừa chạm đấy Vĩnh Phúc thì toét. Mở cửa e bảo e còn chưa dc ăn gì thì lấy gì mà thổi, thế mà vẫn xé bao bắt e thổi

nguyen_kia

Xe điện
Nhấp nhấp tí thổi có lên ko các cụ nhỉ, cỡ 1/10 li hạt mít ý.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
em ủng hộ vụ xử lý bia rượu một cách nghiêm khắc & nghiêm túc như bên hàng xóm, chứ ở mình toàn làm theo chuyên đề rồi lại đâu vào đó bởi vì đội bia rượu thuốc lá đóng góp thuế nhiều nên gấu lắm :((

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ chắc chắn là giờ chim mồi/báo đàm cực nhiều, khắp nội và ngoại thành, nên ngồi đâu các cụ nhớ hỏi trước Bảo vệ nhé, giờ xe máy cũng được báo và gọi vào/có cả case Bồ câu ép vào zích lên chốt phía trên để thổi, chứ ko chỉ oto mới bị gọi đâu
Nuôi trả lương tháng. Hầu như các ngã tư lớn h đều có quần chúng bức xúc đứng chụp ảnh quay phim các xe. Và sẽ tóm ở ngã 3 4 phía trc. Các cụ nào đi khu vực nguyễn khoái, minh khai, trần khát trân, vạn kiếp chú ý đèn. Đừng vì nhanh 1 vài giây là mất tiền đó.

Minhnd

Xe điện
E cũng thế, lúc đi uống thì có người khác lái rồi, nhưng sáng hôm sau đi làm mà bị thổi có khi vẫn dính
Cháu cũng không bao giờ lái xe đi uống bia rượu cả. Nhưng đôi khi buổi tối uống quá sợ sảng ra bị thổi là dính ngay.

le_petit

Xe tăng
Em ở quê, giờ cũng kinh bỏ mẹ. Cũng quen biết này nọ tí ti nhưng hội kia toàn cảnh báo "nhờ gì nhờ chứ đừng nhờ nồng độ cồn nhé".
Hôm trước tôi ghé vào chốt (đang đi bộ) bảo chú uống mấy chén rồi thổi thử nhé,mấy cậu ấy bảo ko được, máy báo có nồng độ là phải có biên bản, ko có là bọn cháu bị kỷ luật. Chú cũng đừng đi nhanh nữa, nhỡ bắn tốc độ rồi là cũng phải có biên bản chứ ko như trước.

minhmo

Xe cút kít
Món thổi buổi sáng là cũng ghê răng cụ nhỉ? Nhiều hôm buổi tối uống xong buổi sáng đi vẫn cảm thấy mùi rượu. 😬
Đúng rồi cụ. Cụ uống căng 11 12 h đêm sáng 8 9h vẫn còn nhé
Uống căng thì mất nguyên ngày hôm sau luôn chứ 8-9h sáng thì đầu còn quay chứ đừng nói nồng độ.
làm sao biết được trong người đã tiêu hóa hết cồn chưa ạ, VD chiều qua uống mà hôm sau thôi vẫn lên thì làm sao
buổi tối mà uống căng thì sáng thổi chắc chắn lên luôn cụ ơi, buổi trưa tầm 12h em làm 3 lon bia rồi đi ngủ, chiều dậy tầm 5h thổi thử thấy vẫn lên, mà máy em là máy đểu chứ nhậy như máy quan thầy thì căng đét.
sao ghê vậy cụ. Em nghĩ chỉ 1 buổi tối là hết chứ
Một buổi tối chỉ hết thức ăn thôi cụ à, còn rượu nó ngấm vào máu thì còn lâu mới đào thải ra hết.
Tối nay mà nhậu căng căng đến 23h thì xác định chiều mai vẫn còn mùi rượu ấy chứ cụ, sáng nói làm gì :)) :))
ghê vậy cụ. bình thường cứ đến sáng là e thấy tỉnh như sáo không có biểu hiện say gì cả
Thế CC ơi, mấy cái máy đo mua trên Tiki dùng có OK không hả CC? E định làm cái ah...Sợ tối phang phập, sáng ra vẫn còn.
Cháu cũng không bao giờ lái xe đi uống bia rượu cả. Nhưng đôi khi buổi tối uống quá sợ sảng ra bị thổi là dính ngay.

Em và mấy ông Ofer đi phượt Tây Bắc, mang theo cả máy đo nồng độ cồn cho chắc. Đây là kết quả đo lúc 7h sau khi ngủ một đêm ở Mộc Châu, sáng dậy đã tắm và chuẩn bị đi ăn sáng.
Vậy là chuyển lái ngay, chứ không lại bay 7 củ và được giữ bằng 11 tháng cụ anh Chaukga nhỉ. :)

Chỉnh sửa cuối:

banmotnucuoi

Xe lăn
13h e đi Tuyên Quang về Vĩnh Phúc, vừa chạm đấy Vĩnh Phúc thì toét. Mở cửa e bảo e còn chưa dc ăn gì thì lấy gì mà thổi, thế mà vẫn xé bao bắt e thổi
Chắc cụ nhìn mặt giống vừa uống bia, chứ e hôm ý chưa ăn thật.

Future 141.48

Xe buýt
Hoan hô các anh ra quân làm thật mạnh, sắp cuối năm liên hoan hội họp nhiều. Gì chứ riêng thổi nồng độ cồn, e muốn cả năm cao điểm chứ không riêng gì theo chuyên đề.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Em và mấy ông Ofer đi phượt Tây Bắc, mang theo cả máy đo nồng độ cồn cho chắc. Đây là kết quả đo lúc 7h sau khi ngủ một đêm ở Mộc Châu, sáng dậy đã tắm và chuẩn bị đi ăn sáng.
Vậy là chuyển lái ngay, chứ không lại bay 7 củ và được giữ bằng 11 tháng cụ anh Chaukga nhỉ. :)

View attachment 7436841
Tối hôm trc cụ uống nhiều ko? Uống đến mấy h thì dừng?
e uống khoảng 1/3 chai ballantines. Đến tam 8h thì dừng ngủ luôn. Trưa hôm sau 11h thổi ko lên

cn39c2001

Xe tăng
XXX : Chào anh, thực hiện mệnh lệnh......anh cho k tra giấy tờ, anh đã xử dụng rượu bia chưa?
Em : Sao cậu hỏi thế. Nếu tôi trả lời là Chưa. Thì có được đi luôn k?
XXX : phải thổi anh ah
Em : thì ra thổi thôi chứ hỏi thừa thế
Họ hỏi vài câu cũng là bước kiểm tra đầu tiên đó cụ. Nếu uống nhiều thì mùi lên ngay, còn đôi khi không thấy mùi thì họ cho đi luôn

Pigwalk

Xe container
Giờ chốt thổi lập nhiều và ở bất cứ đâu nên cứ chủ động tự giác không lái xe khi đã uống. Chứ đối phó mà dính 1 phát thì treo bằng 2 năm cũng mệt.

haipvg

Xe tăng
Trước vẫn tranh cãi cái vụ trên 0 1 tí xíu là cũng bị phạt. Trên thực tế chắc nếu nổi lên 1 tí thì cũng bỏ qua thôi nhỉ các cụ?