[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Nhân tiện cái vụ này E đề xuất tử hình nếu tham nhũng từ 100 triệu được ko các Bác, nạn tham nhung có khi giảm được

bomb

Xe tải
Website
ngocminh-nmc.com.vn
Cái xe nó có tội tình gì, em thấy ở bên thằng láng riềng nó bỏ tù 2 tuần luôn. Sao các bố không làm trò đó nhỉ. Tịch thu xe cái con khỉ.

SingleDap

Xe hơi
Em chưa thấy xe công nào mà tài xế dám uống rượu khi đang làm việc. Cty em cũng dùng xe công chở cấp "ca ve" đi công tác. Mặc định là khi vào quán ăn, các ông "ca ve" ăn uống vô tư, riêng ông giặc lái thì chỉ nước suối/nước ngọt, bố ông nào dám đụng đến bia rượu.
CTy mà dùng xe công chắc có lẽ cũng cỡ Vạn Xuân hay Lũng Lô ấy cụ nhể

XTrailDiezen

Xe hơi
Xin ủng hộ chủ thớt

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em sợ ví cảnh sát giao thông dày lên.
Kệ chúng nó chứ.
Có khi nhờ chén được chỗ ấy ngon, nó ít đặt bẫy anh em mình hơn bây giờ.

Thế này thì taxi ăn đủ.
Ông nào lái taxi mà còn bia với diệu thì nên để cu lít nó phang cho chừa bác ạ.

Cá nhân tôi thừa nhận vẫn bia đều, nhất là vào mùa hè.
Nhưng chỉ xe máy thôi, và uống vừa phải.
Còn ô tô thì tuyệt đối ko cồn.

nguyenthong301

Xe tăng
E nghe thằng em đi học ở Bển về kể rằng, 1 lần nó chạy quá tốc độ (ko uống riêụ nhé) qua khu kí túc xá của Trường đại học, bị camera của xxx Mẽo đo và ghi lại, hôm sau nó nhận đc 1 cái trat ra tòa của tiểu bang ngay lập tức với các hình phạt *** ra quần:
1- Phạt tù 3 tháng (vãi đời sinh viên, nếu đóng tiền bảo lãnh 30.000 thì mới đc tại ngoại)
2- 5.000 Obama (=1/3 số tiền mua xe)
3- Trong thời gian chờ phạt tù và nộp phạt thì bị bắt buộc ngồi 3 ngày liền ăn bánh mì xem video clip các pha tai nạn kinh hoàng (món này quá độc mà hiệu quả)
4- Lao động công ích 2 tuần (dọn WC công cộng)
5- Cắt 2 góc/ bấm 2 lỗ bằng lái (3 lỗ thì tịch thu luôn)

E nghĩ VN ta làm đc như vậy thì các cụ mà nhìn thấy là xin bỏ riệu và chắc chắn giảm 90% TNGT luôn ạh

Em phải nói thật là chỉ có Việt nam mới có chuyện uổng rượu quắc cần câu xong rồi lên xe quẩy về nhà; các nước khác, đặc biệt là bọn giãy chết bố bảo cũng ko dám làm như vậy. Nên có hình thức xử phạt tạm giữ hành chính, buộc lao động công ích và phạt thật nặng, 10-20 củ đối với các ông lái xe uống rượu!
Em chưa thấy xe công nào mà tài xế dám uống rượu khi đang làm việc. Cty em cũng dùng xe công chở cấp "ca ve" đi công tác. Mặc định là khi vào quán ăn, các ông "ca ve" ăn uống vô tư, riêng ông giặc lái thì chỉ nước suối/nước ngọt, bố ông nào dám đụng đến bia rượu.

Không có xã hội nào hoặc luật nào có thể quản hết 100%. Người ta đặt ra luật là để điều chỉnh hành vi của số đông chứ không phải cầu toàn.

Riêng nhà cháu ủng hộ luật này 100%. Hồi trước lúc mới siết xe quá tải, các ông chủ xe lên OF kêu như cha chết, chửi anh Th như kẻ thù....Mới một năm thôi, nhìn lại thì hiệu quả rõ rệt (dù vẫn còn).

Luật phải nghiêm thì người ta mới sợ.
Thu xe thì chửa thấy nước nào thu cả nhưng phạt tù là có ! Nhà Cháu ủng hộ, phạt nặng là đúng nhưng không được thái quá ạ !
Phạt tù thay cho tịch thu phương tiện thì hợp lí hơn ạ.
Tăngg mức phạt nữa đi, giữ bằng 6 tháng, phạt 20 củ thậm chí 50, 100 củ cho khỏi phải 50-50 tại trận, phạt tù (dù giam giữ hay không giam giữ thì nó cũng là 1 cái vết không bao giờ xóa khỏi lí lịch). Nhìn là nản luôn.

Bạn em đi nhậu ra khỏi quán bị làm 3,5 củ nhưng vẫn chưa sợ, đơn giản mức phạt đó chưa đủ răn đi mà hệ lụy thì quá kinh khủng. Nhìn mấy ngày tết thì biết.
Em sợ ví cảnh sát giao thông dày lên.
Xin ủng hộ chủ thớt

adxnguyen

Xe tăng
Là mấy chén nhỉ :D 80mg/100ml, cụ nào rành chỉ em với

wireless8668

Xe tải
Xe cả tỉ bạc, nói tịch là tịch thế nào, tịch xong bán thanh lý cho ae cán bộ trong ngành với giá sắt vụn à?
Với cái kiểu tham nhũng chuyên đút tiền chạy trọt như ở VN thì chết tiền ông nào vi phạm, nhà nước chả được xu nào đâu.
1 là lao động công ích, 2 là tịch thu bằng lái có hoặc vô thời hạn.
Cụ hoàn toàn CÓ SỰ LỰA CHỌN LÀ KO UỐNG cơ mà. Có phải tự nhiên người ta đè ngửa cụ ra tịch xe đâu???
Cụ nói vậy tức là trong tâm cụ vẫn muốn vừa uống vừa lái xe trong giới hạn rồi
Theo cháu cái rượu lái này cần phải làm thật mạnh tay. Tịch xe cũng là 1 trong các biện pháp. Cụ thấy mấy vụ xe điên rồi chứ??? Tỷ bạc của cụ có bằng tưng đấy mạng người ko?

dongoviet

Xe tăng
Cụ hoàn toàn CÓ SỰ LỰA CHỌN LÀ KO UỐNG cơ mà. Có phải tự nhiên người ta đè ngửa cụ ra tịch xe đâu???
Cụ nói vậy tức là trong tâm cụ vẫn muốn vừa uống vừa lái xe trong giới hạn rồi
Theo cháu cái rượu lái này cần phải làm thật mạnh tay. Tịch xe cũng là 1 trong các biện pháp. Cụ thấy mấy vụ xe điên rồi chứ??? Tỷ bạc của cụ có bằng tưng đấy mạng người ko?
Bác nặng nề quá. Bao nhiêu % người uống gây tai nạn xe điên? Phạt như hiện nay thì em cũng ko dám uống rồi. Chỉ trừ dịp tết vừa rồi.

TrungPhong.

Xe tăng
Theo em thì phương án khả thi và phù hợp nhất là: tạm giữ trong một khoảng thời gian nhất định và bắt buộc lao động công ích( không được đóng tiền thay thế lao động công ích vì đối với nhiều người số tiền đó không đáng kể). Có như thế thì kể cả có nhiều tiền cúng éo dám làm càn nữa.tất nhiên là vẫn có phạt tiền theo quy định.

Chỉnh sửa cuối:

Chip_Tom

Xe hơi
Bác nói chuẩn, có lẽ phạt tù như Tây thì hợp lý hơn.
Bọn này rảnh hết thuốc chữa rồi, chúng nó làm luật mà ko hiểu nổi trách nhiệm của cá nhân với trách nhiệm của chủ phương tiện.
Nó có đè ra phạt người điều khiển phương tiện cả tỷ cũng được nhưng lại đi phạt chủ xe chỉ làm rối rắm thêm cách thức xử lý. Cái luật ấu trĩ này mà ra đời thì coi như bóp chết luôn ngành vận tải, vì ông chủ xe nào muốn mua xe cũng về mà tự lái để tự chịu trách nhiệm. Nhà có giàn 10 xe(cho thuê hoặc chở khách) thì bán bớt đi 9 để 1 cái mà đi chứ.
Còn nếu có thuê tài xế thì phải sống cho nó tử tế với nó, ko thì nó điên lên làm mấy chén rượu rồi phi vào trạm cho kiểm tra nồng độ cồn thì mình mất xe

wireless8668

Xe tải
Bác nặng nề quá. Bao nhiêu % người uống gây tai nạn xe điên? Phạt như hiện nay thì em cũng ko dám uống rồi. Chỉ trừ dịp tết vừa rồi.
Phạt như hiện nay ko dám uống thì phạt thêm cũng đâu ảnh hưởng j đâu cụ??? Như e. Xe là tuyệt đối ko uống,mặc dù e dám tự tin là 100 người may ra có người ngồi đọ rượu dc vs e. E thấy cái luật này chẳng ảnh hưởng j đến e cả. Và e nghĩ cụ cũng vậy
Còn cụ bảo % rượu --> xe điên là ít thì ko nên cấm nặng như vậy thì e cũng có đề xuất vượt đèn đỏ cũng đâu có nhiều khả năng gây tai nạn đâu. Vậy nên chúng ta nên bỏ phạt vượt đèn đỏ đi. Hoặc bỏ luôn đèn xanh đèn đỏ đi cũng được. Cụ nhỉ???
Người Việt mình rất hay có cái tính như cụ. Các quy chuẩn an toàn được đặt ra là để chấp hành tuyệt đối nhằm giảm đến mức thấp nhất khả năng xấu xảy ra. Tây nó rất tôn trọng cái này. Người mình thì tặc lưỡi phá vỡ quy chuẩn rồi bảo chắc ko sao. Đến lúc khả năng xấu xảy ra thì hậu quả thường rất nặng nề

dongoviet

Xe tăng
Phạt như hiện nay ko dám uống thì phạt thêm cũng đâu ảnh hưởng j đâu cụ??? Như e. Xe là tuyệt đối ko uống,mặc dù e dám tự tin là 100 người may ra có người ngồi đọ rượu dc vs e. E thấy cái luật này chẳng ảnh hưởng j đến e cả. Và e nghĩ cụ cũng vậy
Còn cụ bảo % rượu --> xe điên là ít thì ko nên cấm nặng như vậy thì e cũng có đề xuất vượt đèn đỏ cũng đâu có nhiều khả năng gây tai nạn đâu. Vậy nên chúng ta nên bỏ phạt vượt đèn đỏ đi. Hoặc bỏ luôn đèn xanh đèn đỏ đi cũng được. Cụ nhỉ???
Người Việt mình rất hay có cái tính như cụ. Các quy chuẩn an toàn được đặt ra là để chấp hành tuyệt đối nhằm giảm đến mức thấp nhất khả năng xấu xảy ra. Tây nó rất tôn trọng cái này. Người mình thì tặc lưỡi phá vỡ quy chuẩn rồi bảo chắc ko sao. Đến lúc khả năng xấu xảy ra thì hậu quả thường rất nặng nề
Em mà còn rượu cũng mời bác 1 ly. Quan điểm của em là vi phạm thì nộp phạt, mức phạt hiện nay đâu có thấp, đã tăng lên so với trước đây rồi, quá cao so với mặt bằng thu nhập. Thực sự bên dãy chết lái xe sau khi uống có thể ngồi nhà đá. Thà vậy. Đằng này mấy lão này tính chuyện thu xe, nhỡ bác cho bạn mượn, xe bị thu, người ta ko có khả năng bồi thường thì bác mất xe ah?

Chỉnh sửa cuối:

khuyếnh

Xe tăng
Chỉ cần cho tạm giữ 3 ngày như em Trang Khàn thì ngoan như cún ngay. Bố bảo dám uống

Trong một bài báo ngay sau khi tại ngoại, Trang Trần tâm sự rằng, cô thấy mình sai và không nghĩ bản thân có thể hành xử như vậy. "Khi tỉnh ra, điều tôi hoàn toàn bất ngờ là những người bị tôi xúc phạm ngày hôm trước, họ lại không khinh thường mình, đánh đập mình, cũng không chửi rủa mình như những gì mình tưởng tượng và những lời công kích trên mạng. Họ chỉ cười cười nói rằng, ra đánh răng rửa mặt đi rồi vào ăn cái gì để làm việc. Thà là người ta khinh mình, không nói gì với mình thì thấy không bị nhục nhiều. Đằng này, người ta động viên mình, chỉ mình ăn uống, giữ sức khỏe thì mình thấy nhục vô cùng. Lúc bị chuyển lên công an quận, người chú bị tôi tát hôm đó đã nói với tôi một câu 'Chú không chấp mày! Lên trên đó cố giữ sức khỏe. Cái gì thì đã có pháp luật xử lý. Chú không giận gì'. Những câu nói đó làm tôi áy náy".

Chỉnh sửa cuối:

sthd

Xe lăn
Thằng lái xay lại đi hiếp cái xe. Đồ điên.
Thấy bảo đang có đề xuất cụ nào không nộp thuế cho vợ đủ 5 lần/ tuần là tịch thu vợ đấy. Các cụ mua toy đi.