[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

tratida

Xe container
máy thổi có vạch mức thang đo tối thiểu, và sai số lý tưởng của mọi máy đo là 1 vạch đó. Do vậy chưa cần bàn đến Y tế gì, máy đo luôn xác suất nhẩy 1 vạch đơn vị, chỉ cần cấm vượt 3 đơn vị là đã có
1 đơn vị- sai số máy
2 đơn vị- người ko phạm luật
3 đơn vị trở lên- người phạm luật.
còn 0 tuyệt đối là thất học hoặc giả vờ ngu.

Sent from Other Universe via OTOFUN

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
máy thổi có vạch mức thang đo tối thiểu, và sai số lý tưởng của mọi máy đo là 1 vạch đó. Do vậy chưa cần bàn đến Y tế gì, máy đo luôn xác suất nhẩy 1 vạch đơn vị, chỉ cần cấm vượt 3 đơn vị là đã có
1 đơn vị- sai số máy

Bài tiếp sẽ là máy mua đâu, nhãn mác gì, đơn vị nào cung cấp. Thật chứ em mà là xxx gặp phải cụ em trích huyết phân tích GC/MS (tạm thế) cồn và các hoạt chất gốc OH từng bộ phận. Xong làm loạt bài liên quan phân tích về ảnh hưởng đến hành vi. Xong em quy ra là do ảnh hưởng cồn dẫn đến tư duy phản đối từ MXH đến xyz. Em bịa ra dễ ợt.

Chỉnh sửa cuối:

Gionam72

Xe lăn
Em uống 1 cốc bia lúc 7h tối, đến 9h em bị thổi không lên gì. Vậy em tin em hay tin ông bạn cụ?
Còn chuyện uống rồi lái thì hồi xưa em uống 2 chục cốc bia rồi vẫn lái xe về nhà an toàn cơ.
Cụ tin cụ đi. Còn em phải tin bạn em chứ.

phuongmit

Xe cút kít
Với em thì 5 hay 6 lon nữa em vẫn lái xe về nhà an toàn.
Nhưng chỉ uống 1 lon thôi. Sáng mai cụ có tự tin vào thổi không lên không?
Câu chuyện của bạn em.
Uống 2 lon từ trưa. 8 giờ tối gặp chốt tự tin vào thổi. Vì ông ấy tỉnh táo hoàn toàn. Binhd thường tửu lượng của ông ấy phải nửa thùng.
Kết quả là
Giữ xe 1 tuần
Giữ bằng 11 tháng
Phạt 7tr500.
Gan ông í kém lắm rồi ;))

Ladagia

Xe điện
Lâu lâu lắm mới thấy cụ hiển hiện. Không cụ ạ. Cấm là cấm. Cấm đến ổn thì gỡ luật.
Luật ban hành mà dân ko đồng tình thì nên xem lại cụ ạ. Để ngưỡng bằng sai số của máy đo ít ra còn có tính khoa học và thực tiễn hơn là ngưỡng 0.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Ở đây có cụ nào dám nhận là nghiện như em không ?

New car 2023

Xe container
Với em thì 5 hay 6 lon nữa em vẫn lái xe về nhà an toàn.
Nhưng chỉ uống 1 lon thôi. Sáng mai cụ có tự tin vào thổi không lên không?
Câu chuyện của bạn em.
Uống 2 lon từ trưa. 8 giờ tối gặp chốt tự tin vào thổi. Vì ông ấy tỉnh táo hoàn toàn. Binhd thường tửu lượng của ông ấy phải nửa thùng.
Kết quả là
Giữ xe 1 tuần
Giữ bằng 11 tháng
Phạt 7tr500.
Vì thế tụi tây mới đặt ngưỡng, ví dụ 0.5 promile ở Đức, như sau:
- Với mức dưới 0.5, khoảng 2 lon bia, bác được lái xe. Họ chấp nhận rủi ro là, vài chú chỉ 1.5 cốc bia đã say rồi, nhưng vẫn được lái.
- Với mức trên 0.5 - 0.8, ví dụ thế, họ phạt nặng dần, nhưng vẫn khá nhẹ.
- Với mức 0.8 - 1.2, mức phạt tăng rất nhanh.
- Với mức trên 1.2, họ gọi là Say xỉn, và chấp nhận 1 sai số nhỏ là ông bạn bác, mặc dù chưa say và có lẽ vẫn lái xe đủ tốt, nhưng vẫn bị kêu là Say xỉn.
- Và, luôn luôn có Sai số, đã đành.

Không có cách nào khác, bác ạ. Luôn phải chấp nhận 1 tỷ lệ thấp nào đó, đủ thấp là được.
Và, họ có con số từ 1 dự án mang tính khoa học, tài trợ bởi ngân sách và tiến hành bởi các nhà khoa học, chứ không phải hô khẩu hiệu như xứ nhân văn nào đó.

toanbt

Xe hơi
1 đơn vị- sai số máy

Tích cực comment giữ vậy cụ? Kiểu này thì chắc là do nồi cơm bị vơi đi đây. :))Thôi, kiếm việc khác mà làm cụ à.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Luật ban hành mà dân ko đồng tình thì nên xem lại cụ ạ. Để ngưỡng bằng sai số của máy đo ít ra còn có tính khoa học và thực tiễn hơn là ngưỡng 0.
Dân nào không đồng tình ngoài dân nhậu.cụ ? Đã phê lên thì bán giời. Đừng mang luật các nước ra so. Cũng đừng máy móc ít ra với thằng có kiến thức như em ngắn cho nó vuông. Bao biện vớ vẩn. Em là thằng nghiện và cũng đã từng gây tai nạn.

tratida

Xe container
Tích cực comment giữ vậy cụ? Kiểu này thì chắc là do nồi cơm bị vơi đi đây. :))Thôi, kiếm việc khác mà làm cụ à.
chắc cụ comment vì nồi cơm ạ. Em ngứa mồm em comment thôi. Lâu lâu cái này nó lại nổi lên.

tratida

Xe container
Dân nào không đồng tình ngoài dân nhậu.cụ ? Đã phê lên thì bán giời. Đừng mang luật các nước ra so. Cũng đừng máy móc ít ra với thằng có kiến thức như em ngắn cho nó vuông. Bao biện vớ vẩn. Em là thằng nghiện và cũng đã từng gây tai nạn.
0 với 0.1 ảnh hưởng đếch gì dân nhậu? đằng nào bị bắt chả dính.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Ladagia

Xe điện
Cụ phải phân biệt bợm nhậu vs ng dân thường. Bợm nhậu thì suốt ngày nát, say bét nhè cũng đòi lên xe cầm lái. Nó khác vs ng dân bình thường, uống 1 chén rượu thuốc hay ăn miếng bò xốt vang xong lái xe thì làm sao mà cấm? Tóm lại là do các bố ko quản được thì cấm thôi, cùn bất chấp khoa học hay ko? Hợp lý hay ko? Phần nữa là sợ tâm lý ép uống rượu cũng đúng 1 phần. Nhưng ngầm sau đó là lý do gì thì … phải suy diễn thôi.

Giangkpi

Xe buýt
Em thấy các cụ chém nhiều nhưng hỏi thật đã cụ nào bị thổi mà oan sai chưa? Em mà ăn trái cây bị thổi lên nồng độ thì chắc cả cõi OFF đều biết và chắc em cũng kiện cáo đến cùng chứ chả bao giờ chịu phạt oan cả.
Băn khoăn hôm trước uống hôm sau lái thôi cụ, e uống htr hôm sau ko dám lái