[Funland] Tất tần tật về Playbook

ZIL.135

Xe buýt
Em dùng em PB cũng cùng đợt cụ, mà vui buồn lẫn lộn. Vui là giá cả phải chăng, phù hợp mục đích sử dụng. Buồn là nó cứ nhảy vào wifi nhà em, là wifi nhà em quay đơ luôn :D. Còn đến bâyh là cực kỳ buồn vì nó ko nhận sạc luôn :( Chắc chiều lại phải xách ra cụ quyền phương đẻ hỏi vậy.
Chân sạc của PB tương đối mỏng manh, vì thế các thương gia đã tìm được nguồn sạc rapid, còn cổng Microusb thì em chỉ dùng để conect với máy tính thôi chứ ít sạc lắm. Còn wifi cụ xem lại trên PB có đặt IP tĩnh không, nếu có đặt thì nó dễ bị xung đột IP dẫn đến mất mạng, hoặc nếu cụ đang để ở chế độ Development Mode thì nó mặc định IP là 164.254.0.1 nhiều khi xung đột với IP do modem cấp :)

Con của em dùng wifi ở nhà hay bị rớt, em chưa thử ở wifi chỗ khác nên không biết có phải do pb hay do modem wifi. Cụ Zil có cao kiến gì giúp em kiểm tra kg ạ.
Nữa, em tắt hết các app đag chạy, để standby khoảng 11 tiếng mà pin sụt 20% làm em ngạc nhiên quá và nghĩ pin kém. Mời các cụ cho đánh giá về pin em nó xem thế nào ạ.
Wifi của PB là tương đối ổn định ít bị lag lắm, cụ thử kiểm tra lại cục phát wifi xem có bị nóng không? Cụ để standby nhưng vẫn bật wifi thì một số app như mail, và kiểm tra cập nhật hệ điều hành vẫn chạy, nên vẫn tốn pin cụ nhé, tuy nhiên không sụt nhiều lắm em để qua ngày thì chỉ sụt khoảng 3% thôi, vậy cụ kiểm tra lại xem.

ZIL.135

Xe buýt
Iem lại định chia tay cặp đôi hoàn hảo BB9870 (hàng Phương Nguyên) + PB wifi (Quang 3G) phụ kiện đủ, kụ nào mấu pm nhóe.
EM bị cho ra đảo mất 1 tuần, cụ ơi giờ Quang Bơ gà bán có 1,8tr, lỗ nhanh quá

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
EM bị cho ra đảo mất 1 tuần, cụ ơi giờ Quang Bơ gà bán có 1,8tr, lỗ nhanh quá
CÔng nhận hàng này giá rơi kinh, song dùng cũng ok nên chắc iem chỉ cho đi PB wifi hàng quang bơ thôi,

hetxienrui

Xe hơi
thì hàng khựa nhiều nên nó hạ nhiệt cụ ơi.

ZIL.135

Xe buýt
So sánh với i bát thì thang điểm ntn hả cụ?
Không nên so sánh với Bát cụ ạ, ngay từ giá tiền thì Bát cũng không có cái nào 2,3m mà có 3G cả.

thì hàng khựa nhiều nên nó hạ nhiệt cụ ơi.
Khựa mà làm được PB thì em đổi quốc tịch Khựa luôn, nó chỉ sx loanh quanh mấy cái phụ kiện thôi. Lô PB4G này nghe đâu sx tại Taiwan, không phải là Taiwan china các cụ nhé.

nguyenlinhct

Xe tăng
Không nên so sánh với Bát cụ ạ, ngay từ giá tiền thì Bát cũng không có cái nào 2,3m mà có 3G cả.

Khựa mà làm được PB thì em đổi quốc tịch Khựa luôn, nó chỉ sx loanh quanh mấy cái phụ kiện thôi. Lô PB4G này nghe đâu sx tại Taiwan, không phải là Taiwan china các cụ nhé.
:)) thế thì so sánh làm sao được nhể

sport136

Đi bộ
cho mình hỏi những file rác trên pb thì xóa kiểu gì ? máy của mình lúc đầu chạy rất nhanh, 1 thời gian sử dụng và cài đặt phần mềm thì thấy nó chạy chậm, chắc chắn là nó sinh ra file rác ! bác nào biết cách sử lý k ?

ZIL.135

Xe buýt
cho mình hỏi những file rác trên pb thì xóa kiểu gì ? máy của mình lúc đầu chạy rất nhanh, 1 thời gian sử dụng và cài đặt phần mềm thì thấy nó chạy chậm, chắc chắn là nó sinh ra file rác ! bác nào biết cách sử lý k ?
Ồ trường hợp của cụ là hơi mới, em dùng hơn 1 năm mà k thấy nó chậm đi, cụ cắm PB vào máy tính xem bộ nhớ trống còn nhiều không?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Kụ cài chương trình chuyên dọn file rác, junk là ok.

Vaan

Xe buýt
em có con Pb 16gb Wifi, 1 lần up lên đã đi cái camera:( CỤ nào biết cách Fix k hướng dẫn em

tieunhupha

Xe điện
Máy em terthingring với Bold9000 ngon lành mà tự nhiên đợt này nó toàn báo lỗi với lại bắt check 3 nội dung, mà em chắc là em đã thực hiện chuẩn rồi. Có cách nào xử lý ko cụ Zil.

cua window

Xe buýt
Website
www.vietphatwindow.com
em hỏi chút là bg mua PB 4G ở đâu chuẩn và giá phủ lý ?mong các cao thủ chỉ giáo?