[Funland] Tất tần tật về Playbook

ZIL.135

Xe buýt
Thanks cụ. Hôm em mua máy ngoài quyenphuong hỏng mạng wifi nên ko active tại đó được. Em về tự active và log bằng id của em rồi.

Hôm trước hỏi là vì nghỉ lễ ở nhà em ko vác máy tính về nên em chỉ loay hoay trên PB. Cài trong BW thì ok nhưng nếu tải và cài từ appstore.vn thì nó đều hỏi Q Code mà em loay hoay mãi vẫn chưa hiểu cách nào để scan được cái code đó, mở luôn phần mềm scan code có sẵn trên PB hay dùng từ Z10 chụp và gửi sang???

Hôm nay em lên cơ quan dùng laptop kết nối, dùng DDBP cài được appstore rồi, giờ đang lọ mọ cài thử các apk :)
Cụ ơi không cài trực tiếp bằng file apk được đâu, cụ phải convert từ apk sang .bar rồi dùng các phần mềm load file bar vào PB. Nhưng không phải tất cả các app apk đều convert được, chỉ có một số thôi, nếu cụ thích mày mò thì có thể tự convert hoăc tim các PM đã có reply

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Theo như các cao thủ nói thì Zobie 2 đòi hỏi phải chạy trên Android 4.0 trong khi PB nhà ta chỉ chạy được các phần mềm còn hỗ trợ 2.3.1 thôi, vì thế em nghĩ là hơi căng rồi
Như vậy chỉ pm apk hỗ trợ android 2.3.1 thì mới convert sang bar được phải k kụ, vậy thì PB cũng hạn chế thật.

cdk

Xe tải
Cụ ơi không cài trực tiếp bằng file apk được đâu, cụ phải convert từ apk sang .bar rồi dùng các phần mềm load file bar vào PB. Nhưng không phải tất cả các app apk đều convert được, chỉ có một số thôi, nếu cụ thích mày mò thì có thể tự convert hoăc tim các PM đã có reply
Thanks cụ, em loay hoay mãi thì cũng nhận ra sự thật đó, hơi tiếc vì Z10 cài trực tiếp các apk khá dễ dàng :(

ZIL.135

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
Vậy mới có giá 2,35tr mới tinh cụ ạ, hạn chế nhưng em thấy đủ dùng :)
Kụ làm quả mini rì viu, tổng hợp kinh nghiệm, khai thác vận hành tối đa pb, pm games cho PB đê, iem nghĩ rất bổ ích cho ae đang xài pb,

xuantung8282

Xe hơi
Không biết con 4G thế nào mà nhiều người bán đi thế không biết, bên nhattao ấy các cụ ạ!

kimchammong

Xe hơi
Em hóng thớt này, thấy có bác bán bbp có 2.5tr mới co''ng.

ZIL.135

Xe buýt
Thớt buồn quá em up lên cho ai cần
- Mẹo 1: di chuyển các icon đến chỗ mới hoặc sang trang: nhấn lì một icon cần di chuyển kéo thả đến vị trí hoặc trang chuyển sang
- Mẹo 2: tạo forder chứa các Icon: VD các cụ muốn tạo Forder "Game" thì kéo một Icon Game bất kỳ đè lên một Icon Game khác PB sẽ hỏi có tạo forder hay không, đặt tên forder đó và di chuyển các Icon vào Forder cần tạo
- Bàn phím cứng cho PB: nếu mua cái dock có bàn phím cứng chính hãng thì rất đắt và hiếm. Có một mẹo nhỏ là dùng chính Blackberry để làm bàn phím cho PB, một trải nghiệm tuyệt vời nếu ai đã dùng BB. Công việc khá đơn giản là cần Pair giữa PB và BB, sau đó trên BB cài phần mềm Blackberry Bridge là điều khiển được PB, lúc đó bàn phím BB là phím của PB, track ball hoặc track pad là "chuột" của Playbook :)

tung7875

Đi bộ
Em nhu cầu chính là xem fim online với game vớ vẩn thôi, zalo thì thấy có cụ test thấy ok rồi , nhu cầu chỉ có vậy nên e tính múc con pb về xài . Cụ có thể làm rv xem fim online của nó thế nào đc ko ạ , một số wed như phim3s , gphim , hayhaytv ấy cụ :stick:

ZIL.135

Xe buýt
Em nhu cầu chính là xem fim online với game vớ vẩn thôi, zalo thì thấy có cụ test thấy ok rồi , nhu cầu chỉ có vậy nên e tính múc con pb về xài . Cụ có thể làm rv xem fim online của nó thế nào đc ko ạ , một số wed như phim3s , gphim , hayhaytv ấy cụ :stick:
Cụ ơi PB xem phim online rất tốt, vì hệ điều hành co sẵn flash rồi nên cụ vào bất kỳ trang xem film online nào đều chiến tốt. Màn hình PB hiển thị tốt loa to rõ ràng, nếu nhu cầu xem phim thì PB là lý tưởng đấy :)

tung7875

Đi bộ
Thế thì hay quá , chắc cuối tháng múc 1 em về quá :)

X-trails

Xe cút kít
Cụ ơi PB xem phim online rất tốt, vì hệ điều hành co sẵn flash rồi nên cụ vào bất kỳ trang xem film online nào đều chiến tốt. Màn hình PB hiển thị tốt loa to rõ ràng, nếu nhu cầu xem phim thì PB là lý tưởng đấy :)
iem cũng thấy cái này đúng, vì iem đang xem.

Xe2009

Xe tải
Em dùng em PB cũng cùng đợt cụ, mà vui buồn lẫn lộn. Vui là giá cả phải chăng, phù hợp mục đích sử dụng. Buồn là nó cứ nhảy vào wifi nhà em, là wifi nhà em quay đơ luôn :D. Còn đến bâyh là cực kỳ buồn vì nó ko nhận sạc luôn :( Chắc chiều lại phải xách ra cụ quyền phương đẻ hỏi vậy.

luanhh

Xe hơi
:( con này k thể xài viber và BBM trực tiếp trên pb hả cụ? Có thì chỉ em 1 phát với cụ ơi... :(

X-trails

Xe cút kít
:( con này k thể xài viber và BBM trực tiếp trên pb hả cụ? Có thì chỉ em 1 phát với cụ ơi... :(
Viber hình như k dùng được, iem xem trên net thấy bẩu chỉ dùng được message

anhgia

Xe buýt
Con của em dùng wifi ở nhà hay bị rớt, em chưa thử ở wifi chỗ khác nên không biết có phải do pb hay do modem wifi. Cụ Zil có cao kiến gì giúp em kiểm tra kg ạ.
Nữa, em tắt hết các app đag chạy, để standby khoảng 11 tiếng mà pin sụt 20% làm em ngạc nhiên quá và nghĩ pin kém. Mời các cụ cho đánh giá về pin em nó xem thế nào ạ.