[Funland] Tất tần tật về Playbook

thangnc

Xe tải
nhà cháu đọc trên crackberry thấy cps tin là RIM sẽ ngưng hỗ trợ PBOS vào cuối tháng 4 này. có nghĩa là sẽ lo có BB10 hay bản rpm cao hơn cho PB, gõ tiếng việt trên pb cũng tắt luôn hy vọng

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
nhà cháu đọc trên crackberry thấy cps tin là RIM sẽ ngưng hỗ trợ PBOS vào cuối tháng 4 này. có nghĩa là sẽ lo có BB10 hay bản rpm cao hơn cho PB, gõ tiếng việt trên pb cũng tắt luôn hy vọng
Gõ tiếng việt trên BB phone thì ngon thế mà PB mãi k thấy có tín hiệu gì, chán nhỉ,

ZIL.135

Xe buýt
Tin ngừng hỗ trợ thì từ lâu rồi, tuy nhiên lâu lâu lại có bản cập nhật OS nên nhiều người vẫn hy vọng sẽ có BB10 cho PB. Mà có hay k BB10 thì em thấy OS2 dùng cũng rất OK rồi. Còn gõ TV đã khắc phục được 70% rồi mà cụ.

ZIL.135

Xe buýt
Đã test thành công Zalo và Kakao Talk cho cụ nào thích chát chít :)

anhgia

Xe buýt
Cái này là lỗi chung của PB cụ ạ, phím bấm hơi cứng tuy nhiên lúc mua mới cụ có thể chọn mà, với lại phím này dùng ít cực luôn chỉ khi nào cụ khởi động PB mới dùng đến nó, PB k cần tắt cụ nhé cụ cứ tắt wifi, 3G đi lock nó để qua ngày cũng chỉ tụt 2% pin thôi
Cách khóa màn hình và wakeup PB cho cụ nào không biết
1. Khóa màn hình: cực kỳ đơn giản các cụ bấm vào biểu tượng viên pin ở góc phải trên cùng sẽ có 4 lựa chọn: Restart, Stand by, Look, Turn Off. Nếu các cụ ngưng sử dụng trong thời gian ngắn thì chọn Standby hoặc Lock (nên tắt hết Wifi, 3G), còn để di chuyển xa và va đập mạnh thì mới nên tắt, Hạn chế tắt PB

2. Wakeup PB: khi các cụ Standby hoặc Lock thì việc mở khóa không cần phải bấm nút nguồn các cụ chỉ cần vuốt từ cạnh trên màn hình xuống (thao tác ngược với việc thoát/chuyển các ứng dụng) :)
Em cũng mới rước 1 em 4G 32G LTE và cũng sử dụng chức năng power off dư lày. Cụ chủ nghiên cứu xem thế nào để dùng được skype nữa thì ổn áp quá.

anhgia

Xe buýt
Em copy nhạc theo từng file từ laptop sang PB nhưng khi mở để nghe thì list hiển thị tất cả các tên bài hát theo thứ tự alphabet chứ không hiển thị theo file gốc nên nghe nhạc theo chủ đề đã biên soạn rất khó . Cụ Din có cách nào giúp em biên soạn theo file gốc với

caocaochien

Xe buýt
cụ cho em hỏi thêm sao em add mail có đuôi .vn trên PB không được cụ nhỉ????

l0ngchand0i

Xe đạp
Vẫn add bình thường mà. chỉ có .com là hơi khó khăn tý cụ ơi,

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Ok, thanks kụ, để iem đao về thử xem. Giao diện mega dạo này lạ quá,
Iem cài chạy ngon rồi nhé, nhờ kụ tìm giúp zombie 2 nữa cho đủ bộ, F1 nhà iem rất mê hai cái trò này.

cdk

Xe tải
E mới rước 1 em PB và đang tịt ở đoạn tải trực tiếp từ appstore. Các cụ cho e hỏi cách sử dụng mấy cái scan qr code với. Ví dụ khi nó hiện ra code bắt scanthi làm thế nào? Lấy xong thì xử lý tiếp thế nào? Hoặc có cách nào để e tải các android app từ PB ko ạ?

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cụ nào có kho truyện cho PlayBook không chia sẻ em ít.

ZIL.135

Xe buýt
Em cũng mới rước 1 em 4G 32G LTE và cũng sử dụng chức năng power off dư lày. Cụ chủ nghiên cứu xem thế nào để dùng được skype nữa thì ổn áp quá.
Em tìm thử bản skype cho android 2.3.1 và add vào PB, khởi động được, đến đoạn đăng nhập nó báo là tải phần chat voice về, vì không support nên bị bung ra luôn :(. Hiện tại muốn chat skype thì chỉ dùng được IM+ thôi cụ ạ, chưa chat voice được

Em copy nhạc theo từng file từ laptop sang PB nhưng khi mở để nghe thì list hiển thị tất cả các tên bài hát theo thứ tự alphabet chứ không hiển thị theo file gốc nên nghe nhạc theo chủ đề đã biên soạn rất khó . Cụ Din có cách nào giúp em biên soạn theo file gốc với
Cụ muốn nghe nhạc theo chủ đề thì nên tạo playlist rồi add các bài hát của nó, hầu hết các phần mềm đều hiển thị theo title gốc chứ tên bài hát ít ảnh hưởng lắm, cụ mở forder nhạc lên nó sẽ báo có cột "name" và "title", các phần mềm sẽ hiển thị theo "title" chứ không theo "name", vậy cụ muốn hiển thị theo "name" thì phải sửa "title" giống với "name" :)

Kụ chủ làm quả tổng hợp pm game chạy ngon cho PB đê, chắc anh iem đang hóng cái đó,
Công nhận là chắc nhiều cụ mong cái này, nhưng nó chiếm nhiều thời gian quá cụ ạ. Thôi thì cụ nào cần gì thì cứ ới em sẽ tìm và up hộ.

cụ cho em hỏi thêm sao em add mail có đuôi .vn trên PB không được cụ nhỉ????
Em add bình thường mà cụ, cả đuôi .vn, .com.vn và .com
E mới rước 1 em PB và đang tịt ở đoạn tải trực tiếp từ appstore. Các cụ cho e hỏi cách sử dụng mấy cái scan qr code với. Ví dụ khi nó hiện ra code bắt scanthi làm thế nào? Lấy xong thì xử lý tiếp thế nào? Hoặc có cách nào để e tải các android app từ PB ko ạ?
Cái này nó phụ thuộc nhiều vào độ nét của cam, cam của PB chụp trong điều kiện thiếu sáng rất tệ, vì thế cụ muốn bắt scan tốt thì phải đủ sáng. Có app QR Code Scaner của Android em vừa convert. Cái này chủ yếu để lưu số điện thoại, tin nhắn, mail và các link phần mềm thôi cụ ạ. HDSD cụ hỏi anh Gúc giúp em, đơn giản thôi/

Cụ nào có kho truyện cho PlayBook không chia sẻ em ít.
Cụ vào Blog này thử xem, em có cái Link hơn 3000 cuốn sách chưa tìm thấy. Dùng phần mềm Kindle Fire đọc cho nó pro cụ nhé :)

ZIL.135

Xe buýt
Iem cài chạy ngon rồi nhé, nhờ kụ tìm giúp zombie 2 nữa cho đủ bộ, F1 nhà iem rất mê hai cái trò này.
Theo như các cao thủ nói thì Zobie 2 đòi hỏi phải chạy trên Android 4.0 trong khi PB nhà ta chỉ chạy được các phần mềm còn hỗ trợ 2.3.1 thôi, vì thế em nghĩ là hơi căng rồi

ZIL.135

Xe buýt
Muốn tải các app từ Blackberry World thì cụ phải có một tài khoản của Blackberry ID, khi mua về thường các cửa hàng đã cài sẵn ID của cửa hàng (vì khi wipe lại PB phải có ID mới cho log on), việc thay ID trên PB bắt buộc lại phải wipe máy (mất hết các app) mà không ai cũng kiên nhẫn để chờ được. Nó là cái vòng luẩn quẩn nên ít người dùng app ở world.
Vì thế người ta ít dùng cách down app ở world lắm, cụ xem lại bài ở trang 1 của em để cài app bằng vnpbutils nhé :)

cdk

Xe tải
Muốn tải các app từ Blackberry World thì cụ phải có một tài khoản của Blackberry ID, khi mua về thường các cửa hàng đã cài sẵn ID của cửa hàng (vì khi wipe lại PB phải có ID mới cho log on), việc thay ID trên PB bắt buộc lại phải wipe máy (mất hết các app) mà không ai cũng kiên nhẫn để chờ được. Nó là cái vòng luẩn quẩn nên ít người dùng app ở world.
Vì thế người ta ít dùng cách down app ở world lắm, cụ xem lại bài ở trang 1 của em để cài app bằng vnpbutils nhé :)
Thanks cụ. Hôm em mua máy ngoài quyenphuong hỏng mạng wifi nên ko active tại đó được. Em về tự active và log bằng id của em rồi.

Hôm trước hỏi là vì nghỉ lễ ở nhà em ko vác máy tính về nên em chỉ loay hoay trên PB. Cài trong BW thì ok nhưng nếu tải và cài từ appstore.vn thì nó đều hỏi Q Code mà em loay hoay mãi vẫn chưa hiểu cách nào để scan được cái code đó, mở luôn phần mềm scan code có sẵn trên PB hay dùng từ Z10 chụp và gửi sang???

Hôm nay em lên cơ quan dùng laptop kết nối, dùng DDBP cài được appstore rồi, giờ đang lọ mọ cài thử các apk :)