[Funland] Tất tần tật về Pickleball

Yeuaibaygio

Xe container
Môn này nếu cụ nào muốn mệt nhanh, vận động nhiều để bết mồ hôi thì hơi khó, vì chưa kịp mệt thì đã kết thúc một trận đấu. Còn ai đó bảo môn này chơi mệt thì lên trình cao sẽ được nhưng nó khác ở tennis, cầu lông là trình thấp mới tập cũng mệt phờ râu trê chứ chưa nói đến trình cao.
Như em chứng kiến trong mấy năm liền là nhiều người đủ độ tuổi đi tập cầu lông đã bỏ cuộc trong vòng tháng đầu vì không chịu được bài tập. Đấy là người dạy đã điều chỉnh tốc độ và thời lượng theo từng học viên ạ. Mệt dã man luôn mà không cẩn thận còn chấn thương.

myob

Xe tăng
Như em chứng kiến trong mấy năm liền là nhiều người đủ độ tuổi đi tập cầu lông đã bỏ cuộc trong vòng tháng đầu vì không chịu được bài tập. Đấy là người dạy đã điều chỉnh tốc độ và thời lượng theo từng học viên ạ. Mệt dã man luôn mà không cẩn thận còn chấn thương.
nhìn cây vợt và quả cầu lông rất nhẹ nhàng nhưng cầu lông mệt và hao sức rất nhanh vì phải di chuyển và liên tục nhảy đập.

alone_prince_92

Xe máy
Toàn thấy các em gái chụp ảnh khoe hàng. Chứ xem thì cảm giác k khoái như tennis

omerta77

Xe điện
Chả hiểu sao nhiều cụ cứ có cái nhìn tiêu cực về môn này nhỉ? E thấy nó cũng chỉ là 1 môn thể thao và ai thấy phù hợp thì chơi thôi chứ có gì đâu.
VD như ai chơi tennis mà bị chấn thương vai, tay ko chơi nặng được thì chuyển sang môn này cho đỡ vật cũng được.
Mà môn này dễ chơi được nên ko đòi hỏi nhiều về tập luyện và kỹ thuật như tennis, cầu lông, bóng bàn nên sẽ có nhiều người chơi kiểu phong trào đấy. Chưa kể sân nó nhỏ hơn tennis nên mở sân này kiếm hơn nhanh thu hồi vốn.
E đã cầm thử vợt với bóng của nó rồi. Hôm nào cũng phải đi trải nghiệm thử phát xem sao.

Yeuaibaygio

Xe container
E cũng mới chơi. Chuẩn bị tổ chức Hội thao địa bàn mà riêng Pic 50 đôi a ạ =))
Chỗ cụ bắt xu hướng nhanh thật chứ tỉnh em chưa có thi đấu môn này, khả năng lớn là bác chủ trì chưa chơi, chứ bác ấy mà chơi rồi thì đưa vào nội dung thi đấu ngay.

Yeuaibaygio

Xe container
em đang hứng đi tập cầu lông from beginner, các cụ thấy có nên k, em thấy chơi được nhiều môn hay phết.
Cụ tập đi xem thế nào. Em 35 tuổi mới bắt đầu đi tập, giờ cũng hơi biết chơi rồi, đã được 1 số giải phong trào :)

Civic TN

Xe lăn
Chỗ cụ bắt xu hướng nhanh thật chứ tỉnh em chưa có thi đấu môn này, khả năng lớn là bác chủ trì chưa chơi, chứ bác ấy mà chơi rồi thì đưa vào nội dung thi đấu ngay.
Thế thì xem lại bác chủ trì cụ ạ.
Chỗ e thì sếp em làm Chỉ đạo, e làm tổ chức thì muốn tổ chức ra cho ace chơi cho vui nên nhiều môn cá nhân mình/đơn vị mình không chơi nhưng vẫn tổ chức bình thường ạ

Im pọt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em nghĩ nó cũng chỉ là 1 môn thể thao, ai thấy phù hợp thì chơi thôi làm gì mà đến nỗi kiểu lùa như nhiều cụ nói. Cá nhân em lang thang trên face và xem thấy đánh cũng hay, di chuyển nhiều hơn bóng bàn nhưng ít hơn tennis, nên thấy phù hợp và cũng đk 1 khoá học. Túm lại chúng ta cứ tham gia vận động để ra mồ hôi, thải độc tố cho tốt. Còn mấy cái kiểu ra sân check in chụp ảnh mình ko bàn tới. Ai yêu thích môn gì thì tập môn đó thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Thế thì xem lại bác chủ trì cụ ạ.
Chỗ e thì sếp em làm Chỉ đạo, e làm tổ chức thì muốn tổ chức ra cho ace chơi cho vui nên nhiều môn cá nhân mình/đơn vị mình không chơi nhưng vẫn tổ chức bình thường ạ
Vâng Cụ. Thường là hôm họp các đại diện các đơn vị cũng ý kiến thoải mái rồi đấy ạ. Chắc chỗ em chưa phổ biến môn Pick nên đa số chưa mặn mà. Trước đây còn có môn Tennis mà mấy năm gần đây thoái trào nên sau vài năm lay lắt thì năm nay đã chính thức không còn trong nội dung thi đấu :D

vutuanlong

Xe tăng
Em chơi tennis cũng hơn chục năm, ae hiện chơi PB rất nhiều và nhiều ae chơi // 2 môn luôn. Có vài người chơi tốt dc cả 2 môn, có nhiều người thì vẫn kém cả 2.

Em chưa muốn thử vì vẫn thích tennis mà thời gian thì có hạn, chỉ đủ cho 1 một môn.
Cụm sân e dg chơi có 4 sân tennis, hiện đang sửa và chuyển 1 sân tennis thì mấy sân PB.

Theo quan điểm cá nhân của em, môn thể thao nào cũng hay cả! Nếu được chọn hãy chọn môn phù hợp và chơi thật tốt thì sẽ luôn vui vẻ với nó.

Civic TN

Xe lăn
Em chơi tennis cũng hơn chục năm, ae hiện chơi PB rất nhiều và nhiều ae chơi // 2 môn luôn. Có vài người chơi tốt dc cả 2 môn, có nhiều người thì vẫn kém cả 2.

Em chưa muốn thử vì vẫn thích tennis mà thời gian thì có hạn, chỉ đủ cho 1 một môn.
Cụm sân e dg chơi có 4 sân tennis, hiện đang sửa và chuyển 1 sân tennis thì mấy sân PB.

Theo quan điểm cá nhân của em, môn thể thao nào cũng hay cả! Nếu được chọn hãy chọn môn phù hợp và chơi thật tốt thì sẽ luôn vui vẻ với nó.

View attachment 8682134
Quê e bây giờ chỉ còn 3-4 chỗ có sân tennis, còn lại đều chuyển PB
Cụm sân e đang chơi có 8 sân

Dungha

Xe điện
Chả hiểu sao nhiều cụ cứ có cái nhìn tiêu cực về môn này nhỉ? E thấy nó cũng chỉ là 1 môn thể thao và ai thấy phù hợp thì chơi thôi chứ có gì đâu.
VD như ai chơi tennis mà bị chấn thương vai, tay ko chơi nặng được thì chuyển sang môn này cho đỡ vật cũng được.
Mà môn này dễ chơi được nên ko đòi hỏi nhiều về tập luyện và kỹ thuật như tennis, cầu lông, bóng bàn nên sẽ có nhiều người chơi kiểu phong trào đấy. Chưa kể sân nó nhỏ hơn tennis nên mở sân này kiếm hơn nhanh thu hồi vốn.
E đã cầm thử vợt với bóng của nó rồi. Hôm nào cũng phải đi trải nghiệm thử phát xem sao.
Nói chung cứ thể thao vận động là tốt. Nhất là môn này điều kiện sân bãi muốn chơi phải đi thuê. Chứ em ngán nhất mấy môn phong trào phát triển quá mạnh xong dân tình cứ lấy hết sân chơi trẻ em rồi sân công cộng ra kẻ vạch chơi rồi hò hét mất trật tự toàn vào sáng sớm ngày nghỉ. Trước gần nhà mẹ em có mấy đội già trâu chơi cầu lông hò hét lúc 4-5h sáng em cú lắm.

vutuanlong

Xe tăng
Vâng cụ
Nay lại dc mời đi chơi thử 1 sân chuẩn bị khai trương
Chắc cụ chơi hay mới được mời đi thế chứ :D

Để khi nào học chơi e về quê giao lưu với cụ nhé, trước e học cấp 1 CVA

Civic TN

Xe lăn
Chắc cụ chơi hay mới được mời đi thế chứ :D

Để khi nào học chơi e về quê giao lưu với cụ nhé, trước e học cấp 1 CVA
E chơi vui thôi cụ, có mấy a e nó làm sân nên nó rủ xuống chơi rồi nó chụp ảnh =))

saphia2008

Xe tải
Chơi Pickleball hay đó các cụ nhé. Em chuyển từ tennis sang thì thấy nó nhẹ nhàng nhưng linh hoạt hơn tennis. Chơi môn này cũng dễ tiếp cận hơn tennis nhiều, nó dễ tiếp cận như cầu lông ý, để chơi được thì ko cần phải học, còn muốn chơi giỏi thì đương nhiên phải học rồi. Môn Pickleball hợp với chơi gia đình và chơi với lứa tuổi trên 40, chi phí chơi thì quá rẻ rồi, cây vợt chơi được tầm 1 triệu, quả bóng thi đấu 30-60k/quả (1 buổi hỏng 2 quả là cùng), tiền sân 150k/h tính giờ vàng. Một CLB 8 người thì tháng cũng ko hết nhiều lắm, mà chơi món này ít chấn thương hơn tennis, ko mệt đứt hơi như cầu lông mà mồ hôi lại ra rất nhiều. Mà sân em hôm nào cũng rủ các em sân bên cạnh sang giao lưu vui đáo để, thấy yêu đời hơn hẳn vì toàn các em xinh tươi.

omerta77

Xe điện
Nói chung cứ thể thao vận động là tốt. Nhất là môn này điều kiện sân bãi muốn chơi phải đi thuê. Chứ em ngán nhất mấy môn phong trào phát triển quá mạnh xong dân tình cứ lấy hết sân chơi trẻ em rồi sân công cộng ra kẻ vạch chơi rồi hò hét mất trật tự toàn vào sáng sớm ngày nghỉ. Trước gần nhà mẹ em có mấy đội già trâu chơi cầu lông hò hét lúc 4-5h sáng em cú lắm.
4-5h sáng thì nhìn thấy gì mà đánh cầu lông nhỉ?