[Funland] Tất tần tật về Pickleball

Civic TN

Xe lăn
Em thấy môn này chính ra chân vận động nhiều đấy chứ. Hôm trước em thử thì nếu đánh gần lưới, 2 chân cứ phải bật liên tục để phản xạ nhanh bóng tới, mệt hơn đánh tennis trên lưới. Nhưng môn này chắc chỉ 1 thời gian rồi chìm vì người chơi có thể thấy hay chứ người xem thì thấy chán vì những quả fhi điểm phần lớn là người chơi ko phản xạ kịp. Hoặc em quen xem tennis, cầu lông, bóng bàn rồi thì xem thấy chán hơn.
Để xem 1 năm nữa thế nào, em nghiền về khả năng sập hơn :D
Ơ quê e cũng đang rộ. Hôm nọ có ku e cùng bạn nó đầu tư làm 8 sân trong nhà, lúc cho đánh free thì đông, toàn các em xinh tươi. Đến lúc thu tiền thì vắng ngay. E dự đến hết tháng 10, trời lạnh chút sẽ teo tóp đi nhiều.

myob

Xe tăng
Tại sao Tennis vẫn là môn thể thao được ưa chuộng? nhưng Pickleball lại là môn phù hợp với số đông.
Nguyên nhân tennis vẫn là môn thể thao được mọi người trên thế giới ưa chuộng vì nó thể hiện đúng bản chất của con người: Mạnh, nhanh, khéo léo, bền bỉ....Chỉ cần sắp xếp các môn thể thao được truyền thông, người hâm mộ nhiều nhất trên thế giớ thì không khó để liệt kê ra những điểm chung của cá môn thể thao đó:
  • Soccer / Football
  • Cricket
  • Tennis
  • Golf
  • Basketball
  • Baseball
  • Rugby
  • Hockey
  • Snooker
  • Volleyball
Tựu trung lại đa phần các môn thể thao trên cần đòi hỏi Sức mạnh, tốc độ, sự khéo léo...NGoại trừ Bia ( Snooker) nhưng tất cả các môn này đều thuộc thể loại cực khó chơi để thành " cái gì đó". Đơn giản vì bản tính con người luôn muốn làm những thứ khó để hơn người khác.

Pickleball sẽ là môn thể thao dễ tiếp cận của đại đa số, dễ chơi nhưng khi đại trà thì nó sẽ có tính sàng lọc vì bạn không còn là sự khác biệt nữa rồi. Nhưng ít nhất nó vẫn là nơi mà ae thích tennis nhưng vì đk thể chất không thể ra sân được thì sẽ chuyển qua môn này là phù hợp nhất. Tuy nhiên cái cảm xúc về Tốc độ, sức mạnh, sự khéo léo sẽ không còn như bạn chơi Tennis.

Halinh07

Xe tăng
Môn thể thao dùng cái vợt cong như mỏ quạ, vớt quả bóng rồi quăng/văng vào tường để nó nẩy ra rồi đối thủ lại lặp lại như vậy gọi là môn gì các cụ nhỉ?
Môn bóng quần cụ ạ ( Squash). Chơi Môn này mệt há mồm

lamhaha191

Xe điện
Được cái diện tích nhỏ cũng Chơi được nên rất tiện

cptu176

Xe điện
Em mới nghe nói ở TP Thái Bình đã hơn trăm sân.

Em thì đang chơi cầu lông rồi nên không có ý định nghiên cứu môn này.
Đang chơi cầu lông thì không nên chơi môn này cụ ạ. Hỏng cái tay luôn và không mệt bằng cầu lông

Dungha

Xe điện
Em thấy trên mạng mấy em mặc váy ngắn sếch xi đi ngồi chụp hình đông lắm. Con bạn em cũng thấy sắm vợt đi chơi mà nó up cái clip đánh bóng chạy như vịt nhìn chán kinh. Cơ mà cũng hợp với đội u40 50. Còn u30 hay thanh niên thì nên chơi môn khác mạnh mẽ hơn.

cptu176

Xe điện
E thấy môn này chả có gì đắt tiền mà mọi người cứ bảo nó tốn kém. Tiền sân 1 bữa chia ra mỗi người 30 - 50k/h tùy sân tùy khung giờ. Trang phục đơn giản, vợt có điều kiện mua vớt 5 6 củ ra cho các e gái ngắm, ko có đk mua cái vợt 800 - 1000k là dùng tốt lắm rồi. Quan trọng là được vận động, được có sân chơi.

Đầu tư ban đầu cỡ 2000k - 10000k tùy sức khỏe tài chính. Chi phí chơi trung bình mỗi ngày 50k, 1 tháng 1500k đối với người chơi nhiều. Người chơi tuần 2 3 buổi thì tháng mất 800 - 1000k. Vậy nó đắt đỏ, tiêu tốn ở chỗ nào :-o
Em thấy không tính chi phí nhậu nhẹt. Mấy môn phổ thông như Bóng bàn, Tenis, Cầu Lông, Pick... thì Cầu lông là tốn kém và tiêu hao sức lực nhất....

Yeuaibaygio

Xe container
Ơ quê e cũng đang rộ. Hôm nọ có ku e cùng bạn nó đầu tư làm 8 sân trong nhà, lúc cho đánh free thì đông, toàn các em xinh tươi. Đến lúc thu tiền thì vắng ngay. E dự đến hết tháng 10, trời lạnh chút sẽ teo tóp đi nhiều.
Đội chơi phong trào p
Em thấy không tính chi phí nhậu nhẹt. Mấy môn phổ thông như Bóng bàn, Tenis, Cầu Lông, Pick... thì Cầu lông là tốn kém và tiêu hao sức lực nhất....
Hộp cầu giờ 275k rồi cụ. Chơi không cẩn thận cạch cái đi cây vợt 3-5 củ.

cptu176

Xe điện
Đội chơi phong trào p
Hộp cầu giờ 275k rồi cụ. Chơi không cẩn thận cạch cái đi cây vợt 3-5 củ.
Đánh tiết kiệm thì cũng 1 quả/séc, có tý màu thì phải 2 quả chưa tính hôm trời hanh khô rồi tiền mặt cước... còn vợt, giầy, quần áo, phụ kiện như nhau hết. Em thấy cái vợt của Pick khá đắt so với công nghệ chế tạo thực tế. Mấy bạn chơi Pick cứ nói vợt liền khối nên đắt, chứ các bạn ấy không hiểu làm bằng composite hoặc sợ carbon là phải làm liền khối mới dễ, chứ làm từng miếng ghép lại chi phí còn cao hơn mà lai khó liên kết =))

cptu176

Xe điện
Ái chà, giờ chơi Pick rồi hử =))

Yeuaibaygio

Xe container
Đánh tiết kiệm thì cũng 1 quả/séc, có tý màu thì phải 2 quả chưa tính hôm trời hanh khô rồi tiền mặt cước... còn vợt, giầy, quần áo, phụ kiện như nhau hết. Em thấy cái vợt của Pick khá đắt so với công nghệ chế tạo thực tế. Mấy bạn chơi Pick cứ nói vợt liền khối nên đắt, chứ các bạn ấy không hiểu làm bằng composite hoặc sợ carbon là phải làm liền khối mới dễ, chứ làm từng miếng ghép lại chi phí còn cao hơn mà lai khó liên kết =))
Thật ra em chơi môn cầu lông thấy thích rồi nên không quan tâm môn khác đắt rẻ hay sang xịn như nào. Có điều chỗ em có cả bàn bóng bàn thì thấy bóng bàn rẻ và tiện hơn cầu lông, đòi hỏi thể lực cũng ít hơn. Pick em thấy chán hơn cả bóng bàn nên nếu không chơi được cầu lông nữa em sẽ chuyển sang bóng bàn chứ không chơi Pick.

Chỉnh sửa cuối:

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Có nhỏ như cái sân 1,6x2m không cụ. Em còn chơi được mỗi cái sân này. Sân to hơn em chịu.
Sân to thì đánh đôi cụ ạ, vừa đánh vừa nhìn đối thủ nên oánh càng hăng :))

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
E thấy môn này chả có gì đắt tiền mà mọi người cứ bảo nó tốn kém. Tiền sân 1 bữa chia ra mỗi người 30 - 50k/h tùy sân tùy khung giờ. Trang phục đơn giản, vợt có điều kiện mua vớt 5 6 củ ra cho các e gái ngắm, ko có đk mua cái vợt 800 - 1000k là dùng tốt lắm rồi. Quan trọng là được vận động, được có sân chơi.

Đầu tư ban đầu cỡ 2000k - 10000k tùy sức khỏe tài chính. Chi phí chơi trung bình mỗi ngày 50k, 1 tháng 1500k đối với người chơi nhiều. Người chơi tuần 2 3 buổi thì tháng mất 800 - 1000k. Vậy nó đắt đỏ, tiêu tốn ở chỗ nào :-o
Nó đắt vì phải bớt tiền chợ, chứ oách như Golf thì phần lớn toàn pagoda money nên ít người kêu mắc =))

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
M chơ8 tennis ngày có khi 2 buổi, tổng lại tầm 5-6 trận vẫn bthuong, 55 tuổi rồi, vẫn oánh đơn ngon. Thế nên chơi thì tùy thể lực và diêud tiết cách chơi, lắng nghe cơ thể
Chẳng qua đầu gối cụ ngon, chứ nó thoái hóa phát là đứng dòm ngay.

myob

Xe tăng
Môn này nếu cụ nào muốn mệt nhanh, vận động nhiều để bết mồ hôi thì hơi khó, vì chưa kịp mệt thì đã kết thúc một trận đấu. Còn ai đó bảo môn này chơi mệt thì lên trình cao sẽ được nhưng nó khác ở tennis, cầu lông là trình thấp mới tập cũng mệt phờ râu trê chứ chưa nói đến trình cao.

Hai lúa lái xe

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi địa chỉ mua vợt tin cậy & chính hãng

Phunt

Xe máy
Môn này để chơi ngon lành thì đầu tư tầm bao nhiêu nhỉ? tính tổng cả vợt, quần áo, túi, giày các thứ luôn