[Funland] Tất tần tật về Pickleball

tuognminh6688

Xe hơi
Môn này trải qua mùa đông nào chưa các cụ? Mùa đông mới xem các vợt thủ đam mê thực sự đến đâu
Mới du nhập dc có 2 3 tháng thôi cụ ơi :) Được cái bổ mắt chứ còn đánh bóng thì bằng nhựa, vợt thì gỗ hay carbon gì ý. Nói chung là nửa nạc nửa mỡ. Nếu hợp e thấy hợp cho lứa 6x 7x thôi. Chứ 8x đổ lên còn trẻ nên chơi mấy môn phối hợp, gym, đá bóng hơn.

Trà Lý

Xe tăng
Môn Pickleball, đừng nhầm:
1. Không rẻ như tưởng tượng, tiền dung cụ, sân, nước uống... tương đương tenis.
2. Không có gái xinh chơi thường xuyên, chỉ có gái ra chụp ảnh theo trend cúng facebook, tiktok, instagram rồi next.
3. Chưa là môn thi đấu Olimpic nên chưa bằng Cầu lông, Tenis, Bóng bàn...
4. Chỉ là môn thể thao, khối lượng vận động rất lớn, ít chấn thương.
5. Dễ chơi nhưng khó giỏi, lên level môn này cực khoai, ai không có năng khiếu, tố chất thể thao đỉnh cao thì nên hài lòng với đẳng cấp Newbie suốt đời.

Demchinhhang.net

Xe container
Môn mới, đông người chơi là rất tốt...người kinh doanh có thêm cơ hội tìm kiếm lợi nhuận chính đáng...Em ủng hộ bằng lời nói. Em vẫn thích toe lít, không phải vì toelit hay hơn mà em chẳng đổi môn đc nữa òi...Nhưng ko vì sự bất lực của mình mà chê bôi môn mới không có cơ sở.
Bên bển gọi là Padle nó xuất hiện ở Táy Ban Nha từ 1970, mãi đến 2016 mới hồi sinh lại ở Châu Âu rồi bây giờ hót hòn họt khắp nơi.

80Bê

Xe buýt
Môn Pickleball, đừng nhầm:
1. Không rẻ như tưởng tượng, tiền dung cụ, sân, nước uống... tương đương tenis.
2. Không có gái xinh chơi thường xuyên, chỉ có gái ra chụp ảnh theo trend cúng facebook, tiktok, instagram rồi next.
3. Chưa là môn thi đấu Olimpic nên chưa bằng Cầu lông, Tenis, Bóng bàn...
4. Chỉ là môn thể thao, khối lượng vận động rất lớn, ít chấn thương.
5. Dễ chơi nhưng khó giỏi, lên level môn này cực khoai, ai không có năng khiếu, tố chất thể thao đỉnh cao thì nên hài lòng với đẳng cấp Newbie suốt đời.
Môn này ra đời khi nào cụ nhỉ

cusao

Xe lăn
Em không có ý phán xét môn mới này vì kiến thức và năng lực thể thao của em cũng còn kém cỏi lắm. Tuy nhiên, em vẫn mạnh dạn nhận xét theo quan điểm cá nhân rằng: Môn mới này cực kỳ phù hợp cho kinh doanh và đú đởn ạ.

Trà Lý

Xe tăng
Môn này ra đời khi nào cụ nhỉ
Google có đầy thông tin về lịch sử môn này.
Đại loại là có 2 ông người Mỹ năm 1965 đi picnic cùng gia đình đến một ngôi làng, ở đó có 1 sân cầu lông, 2 ông có 2 cái vợt bóng bàn và một quả bóng chày. Họ chơi với nhau theo kiểu tenis trên cái sân đó với các dụng cụ đó.
Sau khi kết thúc cuộc Picnic về nhà thì thêm ông thứ 3 là người chuyên sản xuất vợt bóng bàn tham gia nghiên cứu chế tạo ra cái vợt gỗ to, quả bóng nhựa. đánh trên sân kích thước bằng sân cầu lông và lưới như Tenis.

cabin

Xe buýt
Cách đây gần 1 tháng e cũng lên shopee làm đôi vợt kèm 5 bóng từ Tàu về hết có 195k. Từ hôm đó tới giờ 2 bố con gần như chiều nào cũng chơi thấy cũng khá thú vị do là môn mới và đang hót trend.
Chơi thì chỉ cần chỗ trống rộng chút, căng cái dây lên là oánh mệt nghỉ, chỉ tội sân ko căn kẻ, lưới ko chuẩn nên bố con hay cãi nhau trong hay ngoài, qua lưới hay rúc lưới :))
Về chơi thì khá là dễ nếu đã chơi qua các môn cầu lông, tennis, bóng bàn. Tuy nhiên e nghĩ chắc nó sẽ chỉ hót 1 thời gian nữa thôi, độ tiện lợi thì hơn Tennis và bóng bàn nhưng ko bằng được cầu lông.

Trà Lý

Xe tăng
Cách đây gần 1 tháng e cũng lên shopee làm đôi vợt kèm 5 bóng từ Tàu về hết có 195k. Từ hôm đó tới giờ 2 bố con gần như chiều nào cũng chơi thấy cũng khá thú vị do là môn mới và đang hót trend.
Chơi thì chỉ cần chỗ trống rộng chút, căng cái dây lên là oánh mệt nghỉ, chỉ tội sân ko căn kẻ, lưới ko chuẩn nên bố con hay cãi nhau trong hay ngoài, qua lưới hay rúc lưới :))
Về chơi thì khá là dễ nếu đã chơi qua các môn cầu lông, tennis, bóng bàn. Tuy nhiên e nghĩ chắc nó sẽ chỉ hót 1 thời gian nữa thôi, độ tiện lợi thì hơn Tennis và bóng bàn nhưng ko bằng được cầu lông.
Mua 70K cái lưới cầu lông về căng thấp là hết cãi nhau chui lưới nữa.

cusao

Xe lăn
Bên tàu nhanh đang có bài về tranh cãi phong trào pickleball....đại thể dân chơi toelit ko thích, không ủng hộ....
Em đang chơi toe lit và thích toe lít ....nhưng em chẳng thừa hơi phản đối hay chê bôi pickleball bởi nó cũng chỉ là 1 trò chơi, ai thích thì ng ý chọn...sao phải thuyết phục người khác làm theo sở thích của mình nhỉ ?

haiyen1012

Xe điện
Bên tàu nhanh đang có bài về tranh cãi phong trào pickleball....đại thể dân chơi toelit ko thích, không ủng hộ....
Em đang chơi toe lit và thích toe lít ....nhưng em chẳng thừa hơi phản đối hay chê bôi pickleball bởi nó cũng chỉ là 1 trò chơi, ai thích thì ng ý chọn...sao phải thuyết phục người khác làm theo sở thích của mình nhỉ ?
Nó giống như cụ đang đá bóng da sân cỏ thì có thằng gạ đi đá bóng nhựa sân xi măng vậy :))

Lacet_ti

Xe container
Úi ui.
Chỗ cụ thế nào ko biết
Ở Hà Đông giờ sân ten lít chuyển nhiều sang môn này rồi - Nó mạnh lên là dân ten lít hết chỗ chơi
Chủ sân khoái vì sân ít hỏng hơn, dân chơi món này nhiều - tính mỗi người thì rẻ nhưng chủ sân lại thu nhiều hơn
Môn killer ten lít đó :)
Cụ ko phản đối thì sắp hết chỗ chơi ;))

lexus315

Xe điện
Em thấy đội KOL giờ mà không gồng đẩy thì thoái trào đến nơi rồi!
Hôm qua còn thấy hừng hực, nayđã thấy bớt hứng hực!
Ông nào đầu tư sân thì khóe liệu hồn.

Mấy cái Mỳ cay 7 cấp độ
Trà chanh chém gió
Trend đến cực nhanh rồi đi cực nhanh.
Trend chạy bộ: Trước chạy ảo cũng hấp dẫn, bán Huy chương - nhưng giờ em thấy giảm hẳn.

Những thứ gì phù hợp - sau giai đoạn hừng hực, vẫn phải duy trì được lượng người chơi đủ lớn.
Nay tháng 8/2024 -đang có sự hừng hực, em đồ rằng tháng 3/2025, một số nhà đầu tư sẽ rao bán các mô hình đầu tư liên quan đến mảng này!
(Cửa hàng - sân bãi)

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Em để ý rất nhiều thớt đưa cái gì mới ra thì các cụ Ộp nhà ta đều vào rẻ bìu, tư tưởng bảo thủ ăn sâu vào tiềm thức rồi, không chịu welcome cái mới. Em 1 tuần ra sân tới 4-5 buổi trừ những hôm bận. Vừa có tiếng cười, vừa có sức khỏe thi thoảng độ vài chai lavie cũng sung hẳn.
Em từng bóng chuyền, đạp xe, chạy bộ và từ khi làm quen với môn này thì thấy phù hợp với sức khỏe bản thân.
Từ góc độ của em thì.
1. Phù hợp với sức khỏe
2. Dễ chơi, học nhanh, em không phải dân thể thao cũng ko có nhu cầu chơi kiểu chuyên nghiệp, vào 1 clb cũng toàn trình độ ngang nhau.
3. Kinh tế thì cũng rẻ, ngoài tiền đầu tư ban đầu thì mỗi tháng thêm 1-1.5tr.

lexus315

Xe điện
Môn này trải qua mùa đông nào chưa các cụ? Mùa đông mới xem các vợt thủ đam mê thực sự đến đâu
Đồng ý với cụ là cần trải qua 1,2 mùa đông!

Nếu khôngđấu tranhđưa vào môn thìđấu Sea game,Asia, Olympicđược thì môn này sẽ cực kỳ chóng tàn.

Ưu điểm của môn này được nêu ra: Cả gia đình chơi gần như không duy trì được quá lâu.

Trà Lý

Xe tăng
Trưa nay em xem Tivi thấy lên cả một bài dài trong chương trình chuyển động 24h trên VTV1, đủ các đánh giá chê khen, có cả luật sư tư vấn pháp lý. Nhưng xem xong cảm thấy VTV1 chê nhẹ khôn khéo như là muốn thúc đẩy cho nhiều người biết về Bích cô pon.

nguyenvu171

Xe buýt
như kiểu làng xã bi giờ cũng có món bõng chuyền hơi, oánh không đau tay như bóng chuyền da, mà cũng náo nhiệt phết

Ryan848

Xe container
Dạo này trên Lào Cai quê em món Pickleball này nghe vẻ hot.
Em chuẩn bị nhập môn nên xin phép mở thớt để học hỏi kinh nghiệm về:
Vợt
Bóng
Giầy
Trang phục
...
Em xin cảm ơn.
Phí tiền. Cụ ko cần cảm ơn :D

lexus315

Xe điện
như kiểu làng xã bi giờ cũng có món bõng chuyền hơi, oánh không đau tay như bóng chuyền da, mà cũng náo nhiệt phết
Ở quê em, bóng chuyền hơi có giải đấu phong trào rồi! Thay thế cho bóng chuyền truyền thống: yêu cầu thể lực và dễ chấn thương hơn!