[Funland] Tất tần tật về phong trào Marathon

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
E là người chạy giải heritage r mà e cũng thấy..............ko ổn :) Quảng bá là 1 phần nhưng ảnh hưởng xung quanh.........nhiều quá.

QDV2012

Xe tăng
E là người chạy giải heritage r mà e cũng thấy..............ko ổn :) Quảng bá là 1 phần nhưng ảnh hưởng xung quanh.........nhiều quá.
Khó của Nam Cường cụ à :D

Marathon của VN mới phát triển, tuổi đời còn bé làm sao lắp chuẩn như Boston vào được. Mà phố nó chỉ có vậy thôi, vừa hẹp vừa bé ngõ này thông ra ngõ kia, dân trong phố thì đông.

Thôi thì để thời gian xóa nhòa cụ à, mấy hôm nữa ae lại quên hết ấy mà

Ca phê thôi

Xe tăng
(1) Về lý
Họ (Ban tổ chức) đã xin phép chính quyền và được chấp nhận để tổ chức giải.

(2) Về tình

Tính riêng ở HN một năm cũng chỉ được vài giải mà thôi, một số giải BTC vẫn chỉ chia đường cùng với các phương tiện giao thông khác, thời gian tổ chức thì cố gắng tổ chức ban đêm về sáng để tránh ảnh hưởng nhất có thể. Còn tất nhiên tổ chức thì không thể tránh được xung đột, va chạm này kia nhưng đôi khi cũng phải hy sinh lợi ích cá nhân để đặt lợi ích cộng đồng lên trên bác ah.
Thực ra tôi cũng không muốn tranh luận về vấn đề này (đặc biệt với cụ và/hoặc những cụ có liên quan đến các giải chạy (người chạy trực tiếp, người nhà, BTC ...) vì khác góc nhìn, khác quan điểm, khác mục đích ...), tuy nhiên, góc nhìn của tôi là làm gì thì làm cũng không được, không nên, giảm thiểu tối đa ảnh hưởng đến người khác mới là văn minh. Cụ nói cả về lý cả về tình đều khiên cưỡng, không thuyết phục... Còn giải đã tổ chức rồi, đã gây ra khó chịu, bức xúc của nhiều người rồi.

doinatbebet

Xe đạp
Thực ra tôi cũng không muốn tranh luận về vấn đề này (đặc biệt với cụ và/hoặc những cụ có liên quan đến các giải chạy (người chạy trực tiếp, người nhà, BTC ...) vì khác góc nhìn, khác quan điểm, khác mục đích ...), tuy nhiên, góc nhìn của tôi là làm gì thì làm cũng không được, không nên, giảm thiểu tối đa ảnh hưởng đến người khác mới là văn minh. Cụ nói cả về lý cả về tình đều khiên cưỡng, không thuyết phục... Còn giải đã tổ chức rồi, đã gây ra khó chịu, bức xúc của nhiều người rồi.
Em đồng quan điểm với cụ

vesparider

Xe hơi
Hồi mình mới bắt đầu chạy, cả Hà Nội không có giải chạy nào trừ cái giải Sông Hồng chủ yếu của Expat. Đến nay Hà Nội có nhiều giải chạy chứng tỏ đang tốt dần lên cả về mặt phong trào quan tâm sức khỏe lẫn tổ chức. Cùng với thời gian thì các giải chạy sẽ tốt hơn thôi.

chievo

Xe điện
Năm sau Hà Nội còn có thêm giải Standart Charter nữa cơ cụ ạ

Joker2k

Xe buýt
Các cụ có công có việc , cần gấp mà bị chặn đường, hạn chế đường thế này đúng là bực thật. Nhưng cá nhân em thì ủng hộ các giải chạy, dù sao cũng khuyến khích ng dân tích cực tập luyện thể thao. Đặc biệt, các giải lớn trong nội thành thì không nên tổ chức với mật độ nhiều và liên tục quá, dễ gây ức chế cho người khác, ngoài ra rất nhiều ng đi chạy ở VN mục đích chỉ để lấy ảnh khoe fb, họ đi bộ chạy chậm làm ảnh hưởng rất lớn đến giao thông. Đã gọi là chạy giải thì vdv đăng ký phải đạt 1 cái chuẩn nào đấy ( chuẩn này có thể lấy thông qua 1 giải ở ngoại thành như Long Biên, Đông Anh hoặc các tỉnh thành phố ở xa như Hạ Long, Nha Trang, Tuy Hòa,Huế, ….). Còn chạy chậm, đi bộ thì thà sáng sáng ra công viên hoặc các khu vắng gần nhà chạy hoặc đi bộ cho nhanh cần gì tốn tiền tham gia các giải chạy thế này. Em thấy có 2 thứ cần khuyến khích hiện nay để giảm áp lực cho các bệnh viện ở Vn là các giải thể thao và thổi nồng độ cồn
Cá nhân em vẫn ủng hộ các giải chạy nhằm tăng thể lực cho ng Việt, hoạt động thể chất của mình còn rất hạn chế. Cs ngày càng phát triển thì càng xa dần quán nhậu đi. Có điều phong trào chạy ở mình còn mới nên ctac tổ chức khó tránh khỏi nhiều sạn. Giải di sản vừa rồi e không đi nhưng bạn bè cùng Club đi nhiều, về cũng bức xúc về ctac tổ chức, có ng chạy thì ko có medal trong khi nhiều ng dân ko chạy lại xin đc medal đeo lủng lẳng. Dần dần phong trào đi vào chiều sâu sẽ có chuẩn đc tham gia như các giải uy tín trên tg thì sẽ bớt đội đi chạy như rùa làm ảnh hưởng đến nhiều người. Giờ chỉ cần đặt time DNF cự ly HM chỉ 2:30 là giảm cơ số runner rùa ngay ấy mà.

formula_one

Xe tăng
Tôi cũng chẳng muốn tranh luận với cụ, vì góc nhìn, nhân sinh quan của cụ và tôi khác nhau nhưng cũng phải nêu quan điểm để cụ và các cụ khác có thể hiểu đôi chút về góc nhìn đó. Tuy nhiên đôi khi cái "tôi", cái "cá nhân" nó lớn quá nên cũng khó cảm thông với người khác được và cảm thấy người khác chưa "văn minh". Với quan điểm góc nhìn của cụ thì lock đường phục vụ các VIP, các đoàn ngoại giao, đặc biệt như các tổng thống mỹ qua VN, các sự kiện...mà ảnh hưởng đến cụ, đến người khác thì chắc chắn là chưa "văn minh" rồi.

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Điều e dự báo từ trước đối với giải này sau khi thấy tracklog. Đi qua quá nhiều phố, ngã tư thì ắt là nghe chửi thôi. Nên e cũng cạch các giải ở Hà Nội là vì vậy.

Thú thực thì ở HN những việc này hơi khó khăn, tất cả các BTC đều lựa chọn khung giờ 3h sáng, M9 còn bắt đầu từ 12h đêm. (Trong khi các giải thế giới họ đều xuất phát lúc sáng sớm và số lượng còn đông hơn ta gấp nhiều lần).

Nói chung khi quyền lợi 2 bên không đảm bảo thì cũng mâu thuẫn luôn khó giải quyết.
Nhìn cái map di sản quá chán, >10.000 runner chen chân phố hẹp, bẻ cua liên tọi.

doinatbebet

Xe đạp
Tôi cũng chẳng muốn tranh luận với cụ, vì góc nhìn, nhân sinh quan của cụ và tôi khác nhau nhưng cũng phải nêu quan điểm để cụ và các cụ khác có thể hiểu đôi chút về góc nhìn đó. Tuy nhiên đôi khi cái "tôi", cái "cá nhân" nó lớn quá nên cũng khó cảm thông với người khác được và cảm thấy người khác chưa "văn minh". Với quan điểm góc nhìn của cụ thì lock đường phục vụ các VIP, các đoàn ngoại giao, đặc biệt như các tổng thống mỹ qua VN, các sự kiện...mà ảnh hưởng đến cụ, đến người khác thì chắc chắn là chưa "văn minh" rồi.
Cụ lại đánh đồng sự ưu tiên rồi

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Di sản có vẻ nhiều sạn cụ nhỉ, nhất là cái vụ thay đổi line nên không được liên đoàn công nhận kết quả.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Di sản có vẻ nhiều sạn cụ nhỉ, nhất là cái vụ thay đổi line nên không được liên đoàn công nhận kết quả.
mà trên fb vẫn quảng cáo đường chạy đạt chuẩn, mịa bọn lừa đảo

Nhimtiu

Xe container
Sáng e đi quanh Ba Đình dính đủ các đường. Nhẹ nhất là chúng nó căng dây 1/3 đường, nặng nhất là nó để rào chặn hẳn đường phải rẽ lối khác. Dân chửi ỏm tỏi. Mấy thành viên btc, mấy ông em bên cty bảo vệ thì im k nói gì. Mấy ông cơ động già cũng điềm tĩnh, nhưng có vài ông cháu cơ động non kiểu tấm chiếu mới, đứng vung gậy chặn xe trợn mắt nọ kia như chặn đường cho đoàn nguyên thủ. Nói chung là phản cảm và gây ảnh hưởng tới nhân dân và giao thông. K hiểu ai cấp phép và phân nhiều quyền cho bọn này đến thế
Sang Ecopark chăng khu 1 sang khu 2 chạy cả tháng cũng đc. Nói chung là rất boo laoo gs Mit ạ.

VuNgoanMuc

Xe điện
Chạy từ Hà Nội lên Hòa Lạc với điểm kết thúc đúng cổng quán lẩu cua đồng có khi là đẹp đấy nhỉ, đường rộng nhiều cây, đồ ăn lại ngon, chạy xong vào quán làm nồi lẩu cua đồng với mấy két bia hợp với mùa thu :D

linh1999

Xe hơi
Chạy từ Hà Nội lên Hòa Lạc với điểm kết thúc đúng cổng quán lẩu cua đồng có khi là đẹp đấy nhỉ, đường rộng nhiều cây, đồ ăn lại ngon, chạy xong vào quán làm nồi lẩu cua đồng với mấy két bia hợp với mùa thu :D
Chuẩn đấy a, em lần nào về là vào ThanhVu 79 HL làm nồi lẩu cua đồng, gà chiên mắm rồi mới về nhà.