[Funland] Tất tần tật về Phở Thìn

Pumzen

Xe ba gác
Vâng ạ
Em đi khoảng hơn 50 tỉnh, thì không đâu có được vị phở ngon như ở Hà Nội ạ
Lạ là ở Hà Nội phở Nam Định khá ổn, nhưng về Nam Định thì em lại ăn thấy không giống như ở HN ạ
Phở bò Nam Định nhà cháu thấy thành công nhất có lẽ là phở Thanh Hà ở Lạc Trung. Quán phở Thanh Hà này còn thành công hơn cả phở Cồ. 2 vc trẻ tài cao chịu khó làm ăn nên càng ngày càng phát triển, mua thêm căn bên cạnh để mở cho to, rộng hơn. Rồi họ còn đầu tư xây 1 toà 7 tầng ở NĐ để phục vụ thực khách chuyên về bò nữa.
Phở Thanh Hà tuy chất lượng cũng bình thường nhưng lượng khách rất đông và đều. Có lẽ do mô hình chuyên nghiệp, quán xá rộng rãi, chỗ ngồi lịch sự sạch sẽ, chất lượng phở ổn định, giá cả phải chăng và đa dạng loại hình.

tasx

Xe tăng
Phở bò Hải Phòng cũng ngon nhé các Cụ. Có vị rất riêng, các quán phở xe đẩy bán tầm chiều tối ấy, đi qua chưa ăn mà đã ngất ngây với hương vị rồi. Phở quán thì hồi xưa có phở Sướng ở Cát Dài, truyền được 1 đời, bán được một thời gian rồi không thấy bán nữa. Có thể vì sau này mọi người thấy không ngon nữa, cùng bát phở nhưng được ăn thời bao cấp nó khác với thời thịt thà ê hề.

Viola2009

Xe buýt
Ờ công nhận tớ ăn cũng ko thấy ngon.
Có lẽ khác khẩu vị

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Quán này e hay tạt vào ăn trên đường ra sb NB.

Mấy cụ hay chê thì cứ vào sb thử ăn 1 bát phở ăn liền úp gần 100k đi lúc đó mới thấy các quán ngoài kia còn tốt chán :D

LQS Võ Chí Công em mới ăn sáng chủ nhật rồi, nó có menu giá từ 50k đến 100k, ăn thua Phở bò gân bò ở chỗ 17 Thụy Khuê nhưng được cái mặt bằng rộng rãi, đông nhân viên :)

Chỉnh sửa cuối:
Phở bò Nam Định nhà cháu thấy thành công nhất có lẽ là phở Thanh Hà ở Lạc Trung. Quán phở Thanh Hà này còn thành công hơn cả phở Cồ. 2 vc trẻ tài cao chịu khó làm ăn nên càng ngày càng phát triển, mua thêm căn bên cạnh để mở cho to, rộng hơn. Rồi họ còn đầu tư xây 1 toà 7 tầng ở NĐ để phục vụ thực khách chuyên về bò nữa.
Phở Thanh Hà tuy chất lượng cũng bình thường nhưng lượng khách rất đông và đều. Có lẽ do mô hình chuyên nghiệp, quán xá rộng rãi, chỗ ngồi lịch sự sạch sẽ, chất lượng phở ổn định, giá cả phải chăng và đa dạng loại hình.
TH Lạc Trung em thấy toàn xe to chở khách đến kiểu hợp đồng là chính chứ khách thường mấy đâu nhỉ :)

tasx

Xe tăng
Em lên Hà nội cũng được gần hai chục niên rồi nhưng nay mới có dịp được ăn cái bát phở Thìn (phố Lò Đúc) mà các cụ Hà Nội gốc vẫn hay tấm tắc khen lấy khen để ấy, ăn xong làm em nghi ngờ cái sự thanh lịch của các cụ Hà Nội lắm rồi đấy. Theo em thì đây phải là mỳ thịt bò nhiều mỡ, em thấy nó chả có cái phong vị hương vị của phở gì cả, em thấy nó chỉ như bát mỳ thịt bò em nấu vội buổi sáng có chăng là nhiều mỡ hơn mà thôi, mà đúng là cái sợi phở ở quán đấy nom giống mỳ (mỳ, mỳ gạo) hơn là sợi phở.
Các cụ bớt khen cái quán này đi nhé kẻo dân xứ khác người ta cười cho, cứ tưởng tinh tế thế nào. À mà giá 75k /1bát.
He he. Cụ nhầm đặc rồi nhá. Phở Thìn bán cho khách ngoại tỉnh có khi nhiều hơn Hà Nội đấy. Dân Hà Nội mà ăn ở gần đấy, sẽ ăn ở quán khác, rẻ hơn, mà có đúng cái vị mà Cụ muốn cơ :))

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Nam Định có nước mắm nên hơi nồng, Ai hợp thì thấy ngon.
Em lên HN, hở ra là ăn phở, có đợt lên HN hoc ngày ăn 5 bát: sáng,trưa, chiều, tối, đêm trong vài ngày liền làm tình cảm anh em trong nhóm có tí sứt mẻ. Họ không chịu được cường độ chén phở quá dày như vậy :))
Phở HN cũng có nước mắm nhưng vừa phải nên nó lẫn vào các vị khác !

Anh ra đó ăn phở còn tranh thủ đi ngắm mấy con cá chọi chứ gì :)

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Tổ Hiệu trước hoang vu, vắng lặng. Tầm 2007 có VDC & các Cty về đó làm trụ sở mới dần đông vui.

Quán LQS ở đó là năm 2012 thì phải, do 1 bà chị chuyển quán LQS ở Lương Đình Của lên đó, quán cũ thì cho cô e bán.

E ăn thấy ổn :D

Tô Hiệu thì thiên đường ăn uống, đồ ngon mà vừa túi, thích bình dân lê la cũng có mà đầy đặn nhiều tiền cũng sẵn.
BB Huế quán bà Hiền, bún ốc bà Téo, lẩu đuôi bò, mì chảo, hải sản 4 mùa, góc HN ... chẹp chẹp gần năm nay dịch giã em chưa qua khu đấy.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]

.Xukthal

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

dvsabk

Xe tải
Phở Thanh Hà có mặt hình như cùng lúc với Đài VTC 67 Lạc Trung, em ăn sáng ở đó gần hai năm 2004-2006. Bẵng đi hơn 10 năm, có việc quay lại ăn 1-2 lần thấy sạch sẽ hơn, đa dạng hơn, ăn cũng được vì em không quá khó tính với tất cả các cửa hàng Phở ở HN. Cụ nhắc đến quán này làm em nhớ lại vài kỉ niệm thời trâu trẻ.

keeponlylove

Xe điện
Phở Thanh Hà có mặt hình như cùng lúc với Đài VTC 67 Lạc Trung, em ăn sáng ở đó gần hai năm 2004-2006. Bẵng đi hơn 10 năm, có việc quay lại ăn 1-2 lần thấy sạch sẽ hơn, đa dạng hơn, ăn cũng được vì em không quá khó tính với tất cả các cửa hàng Phở ở HN. Cụ nhắc đến quán này làm em nhớ lại vài kỉ niệm thời trâu trẻ.
E sau cụ 2 năm :D, thấy ổn

Vì làm ăn theo thói đời chộp giật,dầu,mỡ tận dụng thì nó thế...và vì....dân tỉnh lẻ tò mò,muốn xóa chân quê nên vào đó....cá nhân em thì ăn,nhậu,vui chơi nó phải học. 3 cái ẩm thực lai căng ( bán thương hiệu,hoặc 1 đứa vừa đặt chân lên HN lấy thương hiệu...em dẹp mẹ cho nhanh) thế nên nếu nói tới HN thì từ xưa tới hiện tại,những gì là tinh túy,thâm sâu phải tìm,phải hỏi,phải học mới hiểu và biết.
Cá nhân em khá chạnh lòng khi nhiều thứ được...gắn mác HN mà thấy nản.
Đệt, ăn bát phở mà dân tỉnh lẻ xoá được chân quê hả cụ? để hôm nào em vào làm vài bát cho nó hết nhà quê

Tùy bác thôi! Em không bận tâm.
Em nhà quê nên mỗi lần ra thổ đu toàn bị chởi thèng nhà quê ( nhất là có việc đi bộ trước ga HN toàn bị mấy ông bà bán nước với xe ôm ở đó chởi do đi bộ lại đi trên vỉa hè) nên nghe thông tin của cụ mừng hết lớn 😁

.Xukthal

Xe container
Em nhà quê nên mỗi lần ra thổ đu toàn bị chởi thèng nhà quê ( nhất là có việc đi bộ trước ga HN toàn bị mấy ông bà bán nước với xe ôm ở đó chởi do đi bộ lại đi trên vỉa hè) nên nghe thông tin của cụ mừng hết lớn 😁
Đi xích hộp là chất rồi ;))