[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

vihali

Xe container
Giá dễ chịu quá cụ nhỉ! Nhưng đọc một số phản hồi thì thấy than phiền rửa chưa đc sạch, bát không khô. Không rõ cụ trải nghiệm rồi thì thấy thế nào ạ?
Em ko rõ sạch thì thế nào nhưng mà bát vừa ăn hay cốc chén thì sạch hơn em rửa mà em thì rửa chuyên nghiệp rồi :)

Mấy loại két bẩn lâu ngày thì đúng là nó ko rửa hết. Em nghĩ mình phải kì cọ 1 lần cho thật sạch, từ đó sẽ sạch thôi.

Bát rửa và sấy khô mà. Tất nhiên, với thời tiết ẩm mà ko để hé thì nó sẽ hấp hơi lại ngay.

winweb

Xe hơi
Các cụ thông thái cho hỏi máy RB Bosch thì nên mua serie 2 hay serie 4 ah? Em thấy serie 2 dkhien bằng núm vặn cơ nhưng chắc phần ddkhien chính vẫn dùng điện tử nhỉ

cuongdiv

Xe container
E đang bán 10 tr, qua xem và lấy trực tiếp e fix xuống hỗ trợ tiền xe cộ chút cụ ạ.
Nhà mua giữa hè năm ngoái do chuyển nhà lên CC mới lại ko dùng nữa nên muốn bán.
Mới chạy vận hành 1 lần.
Giấy tờ cũ bảo hành ko còn do chuyển nhà.
Chỗ em ở Hàm Nghi, Cầu Diễn.
Tel: 0943.03.2226.
Máy e là FAGOR 11AX:
Thông tin kỹ thuật trên mạng:
"Tên sản phẩm Máy rửa bát Fagor LVF11AX
Mô tả sp:
– Chất liệu thép cao cấp không gỉ, không để lại dấu vân tay.
– Trong 1 lần hoạt động có thể rửa 12 bộ bát đĩa Châu Âu và tiêu thụ hết 11,5 lít nước.
– Tiêu thụ đạt mức năng lượng A+.
– Độ ồn tối đa 51 dB.
– Có khóa an toàn với trẻ em.
– Gồm có 6 chương trình rửa.
– Màn hình hiển thị kỹ thuật số hiện đại.
– Giá xếp có thể dễ dàng tháo rời.
– Kích thước kèm nắp trên của máy 845x598x600 mm.
– Kích thước không kèm nắp trên là 815x598x600 mm."

Lão có fix nhiều nữa ko ạ, sao e seach trên mạng toàn thấy máy mới toàn hơn 9tr ạ

Hanhuyen

Đi bộ
Vâng, em ở nhà suốt nên lắp mrb là giải phóng cho chính mình thôi.

Của em là Electrolux ESF6010BW

Ban đầu định để vào góc kia

Sau thấy chỗ này hẹp mất 5cm, em dịch cái đố cửa đi

Kết quả

Cụ ơi cụ mua con này ở đâu đấy ạ. Hôm trước em đi 4 siêu thị điện máy ở hn mà chỗ nào cũng cháy hàng
Vâng, em ở nhà suốt nên lắp mrb là giải phóng cho chính mình thôi.

Của em là Electrolux ESF6010BW

Ban đầu định để vào góc kia

Sau thấy chỗ này hẹp mất 5cm, em dịch cái đố cửa đi

Kết quả

vihali

Xe container
Cụ ơi cụ mua con này ở đâu đấy ạ. Hôm trước em đi 4 siêu thị điện máy ở hn mà chỗ nào cũng cháy hàng
Đợt hàng nàu vừa về trưa thứ Sáu nên đồng loạt các nơi gọi. Cái này em mua ở 127 Vạn Phúc, Hà Đông, đc tặng 1 bộ bột+dầu+muối của Đức, bên siêu thị HC giá cũng thế nhưng ko tặng gì.

dung44b

Đi bộ
Bếp nhà em không còn chỗ để, nên tính mua máy rửa bát đặt trên máy giặt ngoài ban công. Nhà cũng chỉ có 2 người lớn và 1 trẻ em thôi nên em tìm MRB 8 bộ nào dùng được? Em đang lăn tăn thấy Electrolux 8 bộ hay Eurosun 8 bộ, hay loại nào ổn ah? Em hỏi hơi ngớ ngẩn tý: em trông Electrolux 8 bộ có cái giá đồ như bọc nhựa vậy, vỏ cũng bằng nhựa vậy có an toàn không? Còn eurosun 8 bộ thì chưa thấy bác nào review cả? Nhờ các bác tư vấn giùm em nên lấy loại nào? ngân sách em tính dưới 15 triệu thôi.

lucky.win

Xe điện
Phiền cụ cho em xin mã sản phẩm và giá mua với ạ. Tks cụ!
Của cụ ấy là máy Elec 6010, sx ở TQ và giá tầm 8 củ khoai ạ.

Em ko rõ sạch thì thế nào nhưng mà bát vừa ăn hay cốc chén thì sạch hơn em rửa mà em thì rửa chuyên nghiệp rồi :)

Mấy loại két bẩn lâu ngày thì đúng là nó ko rửa hết. Em nghĩ mình phải kì cọ 1 lần cho thật sạch, từ đó sẽ sạch thôi.

Bát rửa và sấy khô mà. Tất nhiên, với thời tiết ẩm mà ko để hé thì nó sẽ hấp hơi lại ngay.
Máy này của cụ hay vấp phải lỗi cấp nước vào máy, chạy tầm 2-3 tháng hay gặp thế. Thợ bảo hành không fix được.

Em gặp ít nhất là 3 máy đã bị, trong thớt này có 1 cụ cũng bị.

Lão có fix nhiều nữa ko ạ, sao e seach trên mạng toàn thấy máy mới toàn hơn 9tr ạ
Bản thân em cũng không hiểu mấy web so sánh hay top giá gì đó ... quy chế của họ thế nào hay thu tiền quảng cáo ra sao, nhưng để cho các nơi đăng giá ảo rất vô tội vạ, mà thực tế thì lại không như thế.

Bếp nhà em không còn chỗ để, nên tính mua máy rửa bát đặt trên máy giặt ngoài ban công. Nhà cũng chỉ có 2 người lớn và 1 trẻ em thôi nên em tìm MRB 8 bộ nào dùng được? Em đang lăn tăn thấy Electrolux 8 bộ hay Eurosun 8 bộ, hay loại nào ổn ah? Em hỏi hơi ngớ ngẩn tý: em trông Electrolux 8 bộ có cái giá đồ như bọc nhựa vậy, vỏ cũng bằng nhựa vậy có an toàn không? Còn eurosun 8 bộ thì chưa thấy bác nào review cả? Nhờ các bác tư vấn giùm em nên lấy loại nào? ngân sách em tính dưới 15 triệu thôi.
Không nói về chuyện tiền, nếu mợ xác định mua máy nhỏ thôi, thì em khuyên mợ lấy cái Elec kia là được rồi. Còn máy Euro mà mợ đang xem, nó với máy Elec kia cùng 1 nhà máy sx ra ạ.

Máy Euro. đang quảng cáo là Made in Germany và bán giá trên trời, thế mới kinh.

Chỉnh sửa cuối:

Chu An

Xe điện

Máy này của cụ hay vấp phải lỗi cấp nước vào máy, chạy tầm 2-3 tháng hay gặp thế. Thợ bảo hành không fix được.

Bản thân em cũng không hiểu mấy web so sánh hay top giá gì đó ... quy chế của họ thế nào hay thu tiền quảng cáo ra sao, nhưng để cho các nơi đăng giá ảo rất vô tội vạ, mà thực tế thì lại không như thế.

Không nói về chuyện tiền, nếu mợ xác định mua máy nhỏ thôi, thì em khuyên mợ lấy cái Elec kia là được rồi. Còn máy Euro mà mợ đang xem, nó với máy Elec kia cùng 1 nhà máy sx ra ạ.

Một gia đình 4ng, không thường xuyên khách khứa thì nên chọn máy nào trong tầm tiền trên 10tr một chút hả cụ? Em hỏi giúp anh bạn ở dưới tỉnh, chỗ đấy k sẵn thợ bảo hành cụ ạ.

dung44b

Đi bộ

Cám ơn bác, Mai em sẽ ra Vạn Phúc rước em Elec về.

winnghiepdu

Xe điện
elec nhìn phu kien ben trong may no 0 sắc nét, e xem bosh chon bosh luôn tuy nhiên nhà e con bosh thổ thì rửa sạch con bosh đức sms46 mới thì bát vẫn nhờn mới lạ.

hnvn1234

Xe điện
Các K ụ cho em hỏi với.

2 mẫu máy rủa bát Bosch này

SMV68MX03E/51

Và MSI68MS07E/34

Em chỉ biết MSV6 là âm toàn phần seri6, MSI6 là âm bán phần seri6. Các ký hiệu còn lại có ý nghĩa gì? Các tính năng của 2 máy này có khác nhau không??

Em xin cảm ơn.

annhien88

Xe tải
Em là vốt đập cụ ạ, thà một lần đau ... :D
Dùng máy bé, ít nữa khách khứa cỗ bàn chưa nói chứ hàng ngày vẫn phải nồi niêu rồi phải căn ke xếp đồ nó càu nhàu quá tội =))=))=))
Ai vào thớt này là toàn bị xúi đập ( gồm cả em trong đó :D), nhưng chí lí nhất vẫn là nên đập vì kinh nghiệm đau thương nhiều rồi cụ Vanh nhề #-o

vihali

Xe container
Ai vào thớt này là toàn bị xúi đập ( gồm cả em trong đó :D), nhưng chí lí nhất vẫn là nên đập vì kinh nghiệm đau thương nhiều rồi cụ Vanh nhề #-o
Em vẫn ko đập nhá, chỉ nới tủ cho vừa thôi. Em xin rút dây internet 1 tháng, ko vào đây lại hoang mang :P

Hameo

Xe tải
Hôm qua em rửa thử chế độ xoong nồi(70 độ) và em không cho bột rửa, kết quả là bát đũa rất sạch các cụ ạ

clessking

Xe tăng
Em vẫn ko đập nhá, chỉ nới tủ cho vừa thôi. Em xin rút dây internet 1 tháng, ko vào đây lại hoang mang :P
Mua r thì cụ cứ chiến đê, năm nữa vào đây chia sẻ kinh n0 cũng đc :)) Nhưng như nhà cụ về thẩm mỹ là ok đấy, đẹp hơn phá để lắp bộ to :D

Hihi, như nhà e có mỗi 2 vc với 1 cu con mà 1 con bosch 12 bộ mới vừa đủ. Cơ bản nhà em cả 2 vc đều mang cơm trưa, mà mấy cái hộp lock lock để tốn diện tích khiếp. Em còn lười nên phải đầu tư quả mâm inox, vứt luôn vào máy rửa ngon lành :))

vihali

Xe container
Mua r thì cụ cứ chiến đê, năm nữa vào đây chia sẻ kinh n0 cũng đc :)) Nhưng như nhà cụ về thẩm mỹ là ok đấy, đẹp hơn phá để lắp bộ to :D

Hihi, như nhà e có mỗi 2 vc với 1 cu con mà 1 con bosch 12 bộ mới vừa đủ. Cơ bản nhà em cả 2 vc đều mang cơm trưa, mà mấy cái hộp lock lock để tốn diện tích khiếp. Em còn lười nên phải đầu tư quả mâm inox, vứt luôn vào máy rửa ngon lành :))
Hehe, nhà cụ tích lũy từ sáng đến tối mới về rửa thì phải to là đúng rồi. Em đi làm 2 buổi sáng, còn lại làm osin trông nhà, phụ trách món rửa bát nên như thế là ổn rồi, trưa ăn xong bấm 1 phát, tối đợi bọn nó ăn xong bấm phát nữa là yên tâm đi ngủ.

babyish

Xe hơi
Website
www.facebook.com