[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

BOB

Xe hơi
Chuẩn như cụ ar3a chém, nên để bên phải ạ.

Xem các thiết kế tủ bếp bây giờ, em không hiểu các cụ kỹ sư thiết kế nghĩ gì, khi mà 10 bếp thì có đến 9 các cụ ấy để bên trái, ngược tay khi sử dụng.

Cái này là ví dụ luôn.

Đúng, để bên trái là dành cho người thuận tay trái(Đa số dân Âu -Mỹ) dân mình thuận tay phải nên để bên phải bồn rửa là tiện nhất. Nhưng lắp đặt sau thì thua ròi. Giống nhà mình hu hu,

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho hỏi chút, e dùng con Bosch, thỉnh thoảng nó vẫn báo đèn hết muối để e đổ thêm. Nhưng lâu rồi ko thấy nó báo hết muối nữa. E kiểm tra thấy vẫn đang để chế độ nước cứng nhất (số 7). Vậy ko hiểu cảm biến muối có chết ko nhỉ? Kiểm tra cách nào bi giờ? Máy thì vẫn đang dùng các chức năng rất bình thường.

Cụ nào giúp e với.
Mợ cứ kệ nó dùng thêm dăm bữa nửa tháng xem nó có báo không rồi tính.

xyzhuyxyz

Xe tăng
E kiểm tra kỹ độ cúng rồi, ko thay đổi, vẫn độ cứng nhất. Cái nhà e 12L/lần, ngày rửa 2 lần, chế độ 65 độ.

Vấn đề là trước đây nó vẫn báo mà bây giờ lâu rồi ko báo gì cả. Mở ngăn nước thì ko thấy các viên muối nữa.
Ko thấy muối mà ko báo thì khả năng hỏng là cao ạ, hoặc cảm biến bị bẩn. Đành đổ định kỳ tạm cụ à

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
Theo em thì bên phải. Cụ cứ hình dung thao tác xếp đồ bẩn từ chậu rửa vào máy là sẽ rõ.
Bên phải là khi mình nhìn vào chậu rửa bát thì máy rửa bát ở bên phải đúng không ạ?

Như hình thì nhà em khoang đầu tiên là máy rửa bát, khoang tiếp theo là chậu rửa, kế tiếp là không gian để soạn đồ, sau đó mới tới bếp từ ạ

lucky.win

Xe điện
Ko thấy muối mà ko báo thì khả năng hỏng là cao ạ, hoặc cảm biến bị bẩn. Đành đổ định kỳ tạm cụ à
Nếu trong bình hết muối mà không báo đèn, thì xác phần lớn là hỏng, hoặc đơn giản chuột cắn dây, lỏng giắc cắm.

Máy có bảo hành thì báo để họ sử lý thôi mà.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Nếu trong bình hết muối mà không báo đèn, thì xác phần lớn là hỏng, hoặc đơn giản chuột cắn dây, lỏng giắc cắm.

Em cũng nghĩ là chuột cắn chứ sao mà nhanh hỏng thế đc

thanhtoanngay

Xe buýt
Cụ

Cụ lắc ơi con MRB pana tr8 sx 2016 màu mận chín giá tầm hơn 10 củ lấy được ko ạ! Thank

Chỉnh sửa cuối:

hiennn83

Xe tăng
Công trình e vừa thi công xong đây!
Tiếp mát cho cái bếp từ và cái MRB hết 250k :D
E mua 1 cọc thép mạ đồng dài hơn 2m về chôn được 40cm đã thấy hết tê tê rồi :D

Nhà cháu xin hỏi các cụ có cụ nào máy rửa bát bị dò rò rỉ điện không ạ, nhà cháu đo thấy hơn 100V AC, hết hồn.

Còn thừa ra đoạn này

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Cụ
Cụ lắc ơi con MRB pana tr8 sx 2016 màu mận chín giá tầm hơn 10 củ lấy được ko ạ! Thank

Máy này thêm cục đổi nguồn nữa thành 10,5 tr. nhiều tiền phết. Nếu cụ là người thích hàng Nhật thì mua ạ.

Ý kiến cá nhân: không mua ạ, với 10 tr. thì mua máy châu Âu hợp lý hơn.

thanhtoanngay

Xe buýt
Máy này thêm cục đổi nguồn nữa thành 10,5 tr. nhiều tiền phết. Nếu cụ là người thích hàng Nhật thì mua ạ.

Ý kiến cá nhân: không mua ạ, với 10 tr. thì mua máy châu Âu hợp lý hơn.
Tầm tầm tiền này hoặc cố đc 2 củ nữa thì nên mua Âu loại nào có thể tư vấn em với đc ko cụ

lucky.win

Xe điện
Tầm tầm tiền này hoặc cố đc 2 củ nữa thì nên mua Âu loại nào có thể tư vấn em với đc ko cụ
Nhà cụ chỗ để máy thoải mái chứ hay là chỉ để trên bàn bếp.

Em hỏi thế vì thấy cụ hỏi máy nội địa Nhật, loại đó chuyên để trên mặt bàn.

Nếu cụ vẫn thích máy Nhật kiểu như Pana TR kia, thì cụ có thể đến nhà em, em cho cụ có thực tế so sánh tại chỗ. Đặt máy nội địa Nhật cạnh máy châu Âu, rồi cụ tự quyết.

khanhhuy

Xe tải
E có cái máy nhật đang hỏng. Cụ nào biết ai sửa được ko? Giúp e tí. E ở Hoàng mai. Đội ơn các cụ

thanhtoanngay

Xe buýt
Nhà cụ chỗ để máy thoải mái chứ hay là chỉ để trên bàn bếp.

Em hỏi thế vì thấy cụ hỏi máy nội địa Nhật, loại đó chuyên để trên mặt bàn.

Nếu cụ vẫn thích máy Nhật kiểu như Pana TR kia, thì cụ có thể đến nhà em, em cho cụ có thực tế so sánh tại chỗ. Đặt máy nội địa Nhật cạnh máy châu Âu, rồi cụ tự quyết.
Cảm ơn cụ rất nhiều, em quên mất điều quan trọng này, họ tư vấn bảo nhà em dùng máy nhật đặt ở trên bếp, nhưng không gian nhà em chỉ cần chỉnh sửa chút là kéo dài mặt bếp ra được mà ko phải tốn kém, nhà em vẫn đặt được loại máy châu âu cụ ạ

lucky.win

Xe điện
E có cái máy nhật đang hỏng. Cụ nào biết ai sửa được ko? Giúp e tí. E ở Hoàng mai. Đội ơn các cụ
Cụ có thể đưa hình ảnh của máy, mô tả tình trạng của nó hiện giờ là sao ạ.

Biết là máy hỏng, nhưng cụ nói chung chung thế thì không biết đường nào mà lần.

trungvumc

Xe hơi
Em cũng đang đắn đo quá. Chưa biết nên chọn hàng nhật hay hàng âu. Ngân sách khoảng 28-30 tr quay đầu. Chỗ đặt ko thành vấn đề nhưng nghe mấy người nói đặt mua máy âu tận trời tây về nhưng do đặc thù ăn uống bên tây nó khác dẫn đến việc nó thiết kế cái khay đặt bát, đũa, cốc chén nó ko phù hợp với VN mình. Tết có đông khách mà xếp xong mâm cơm vào máy mất cả tiếng đồng hồ.. Nghĩ đến đấy thấy nản.. Cụ nào dùng thực tế rồi cho e xin cái đánh giá thật khách quan với.

khanhhuy

Xe tải
Cụ có thể đưa hình ảnh của máy, mô tả tình trạng của nó hiện giờ là sao ạ.
Nó kiểu này cụ ạ. Hiện tại bật ko lên đèn, nước vẫn còn đọng ở trong

Biết là máy hỏng, nhưng cụ nói chung chung thế thì không biết đường nào mà lần.

Nó kiểu này cụ ạ. Hiện tại bật ko lên. Ko có tín hiệu gì. Nước vẫn đọng bên trong