[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Boy điện

Xe hơi
Cảm ơn sự tư vấn của cụ lucky em đã vác dc em nó về.chưa chạy mẻ nào.chiều nay chạy xong e sẽ chia sẻ tiếp

Miahome

Xe hơi
Mợ up mấy hình bản vẽ với ảnh chụp như chơi ú oà, chắc nhiều cụ giống em - nhìn hình đều nghĩ vị trí đặt máy là chỗ khác chứ không phải như ảnh cuối =))=))=))
Tks Cụ, bếp hình chữ L nên bản vẽ mặt đứng khó nhìn

Boy điện

Xe hơi
báo cáo với các cụ,hôm qua sau khi tự tay lắp đặt và điều chỉnh muối cho cái MRB nhà em.
Em nó đã vận hành dc 2 mẻ rồi,ko có vấn đề j.em đã bàn giao lại cho vợ cả.
vợ em nói rửa xong có mùi hôi,nhưng mở cửa để 1 lát thì hết,em đoán là mùi từ bột rửa,em dùng loại somat,
em có nghe cụ lucky nói có loại túi thơm cho mrb,cụ chỉ cho em tên nó là j ah
nhân tiện vợ em sếp như vậy có ổn ko,em dùng elec 13 bộ.
https://img.otofun.net/upload/v6/2018/08/05/1665325-577083-6d04f22657c6b698efd7-bjusdt00jg__5shfstrb.jpg

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
báo cáo với các cụ,hôm qua sau khi tự tay lắp đặt và điều chỉnh muối cho cái MRB nhà em.
Em nó đã vận hành dc 2 mẻ rồi,ko có vấn đề j.em đã bàn giao lại cho vợ cả.
vợ em nói rửa xong có mùi hôi,nhưng mở cửa để 1 lát thì hết,em đoán là mùi từ bột rửa,em dùng loại somat,
em có nghe cụ lucky nói có loại túi thơm cho mrb,cụ chỉ cho em tên nó là j ah
nhân tiện vợ em sếp như vậy có ổn ko,em dùng elec 13 bộ.
https://img.otofun.net/upload/v6/2018/08/05/1665325-577083-6d04f22657c6b698efd7-bjusdt00jg__5shfstrb.jpg
Ko ổn tẹo nào, nhiều chỗ trống quá. Đùa chứ, nhìn cái bản vẽ thiết kế mà cụ j ở trên định đặt vào bên phải thì hãi quá. H mà thay chậu thì phải vá bàn, hoặc chậu loại mặt đôi nhưng chỉ 1 chậu, giả định là nguồn cấp và thải vẫn ở vị trí đẹp dưới chậu rửa!

Boy điện

Xe hơi
Ko ổn tẹo nào, nhiều chỗ trống quá. Đùa chứ, nhìn cái bản vẽ thiết kế mà cụ j ở trên định đặt vào bên phải thì hãi quá. H mà thay chậu thì phải vá bàn, hoặc chậu loại mặt đôi nhưng chỉ 1 chậu, giả định là nguồn cấp và thải vẫn ở vị trí đẹp dưới chậu rửa!
thank cụ,vợ e nói hết chỗ rồi.mà nhà chỉ có 2 vc và 1 nhóc 4 tuổi.bát đũa đó ăn 1 bữa,vợ em xếp vô nói ko đủ chỗ,chắc phải mua cái máy công nghiệp cụ ah.o:-)
cụ có tấm hình xếp bát nào,cho vợ em nó học hỏi với

lucky.win

Xe điện
thank cụ,vợ e nói hết chỗ rồi.mà nhà chỉ có 2 vc và 1 nhóc 4 tuổi.bát đũa đó ăn 1 bữa,vợ em xếp vô nói ko đủ chỗ,chắc phải mua cái máy công nghiệp cụ ah.o:-)
cụ có tấm hình xếp bát nào,cho vợ em nó học hỏi với
Xếp thì có nhiểu kiểu, nhiều cách xếp, như cụ thì mới được một phần của nó thôi.

Những lần đầu, có bỡ ngõ là bình thường, sau rồi quen tay, trình lego lên level cao hơn sẽ khác ngay ạ :D

Miahome

Xe hơi

Tks Cụ, vụ chiều rộng có thể xử lý bằng cách thay chậu đơn như ý Cụ
Chiều cao chắc phải cắt sàn gỗ như ý 1 Cụ ở trên

Boy điện

Xe hơi
Xếp thì có nhiểu kiểu, nhiều cách xếp, như cụ thì mới được một phần của nó thôi.

Những lần đầu, có bỡ ngõ là bình thường, sau rồi quen tay, trình lego lên level cao hơn sẽ khác ngay ạ :D
cụ nói có cái túi thơm j mà khử dc cài mùi bột tẩy rửa sau khi rửa xong.
cụ chỉ em vơi,vợ em nó kêu hôi sau khi rửa xong

dx82

Xe tải
Cụ nào có nhu cầu mua máy Bosch model này, thì nhắn em ạ, giá đang sale chỉ hơn 15tr chút.

Có thể nói là giá đang cực tốt, còn rẻ hơn cả máy Elec hoặc Hafele ạ.

Nhà e 4 người lớn, 3 trẻ con (8, 5, 2 tuổi), thỉnh thoảng có thêm 1, 2 khách, theo cụ nên mua loại nào thì Ngon - bổ - hợp lý?

lucky.win

Xe điện
cụ nói có cái túi thơm j mà khử dc cài mùi bột tẩy rửa sau khi rửa xong.
cụ chỉ em vơi,vợ em nó kêu hôi sau khi rửa xong
Mùi hôi của đồ ăn trong máy kín nên nó thế thôi mà, còn cái túi thơm đó cụ tìm trong thớt này đi, em cũng không nhớ ở chỗ nào nữa.

Nhà e 4 người lớn, 3 trẻ con (8, 5, 2 tuổi), thỉnh thoảng có thêm 1, 2 khách, theo cụ nên mua loại nào thì Ngon - bổ - hợp lý?
Có điều kiện thì cứ máy to mà mua ạ. Nhà cụ như thế là nhiều nhân khẩu phết.

spectre135

Xe máy
Update hêm quả kính ốp bếp :D máy rửa bát e còn chưa xài lần nào :(

thanhhaimh52

Xe tải
Nửa đêm mất ngủ vì cái mrb các cụ ạ. Tối trước khi đi ngủ nhà cháu bật máy cái tít rồi lên giường đắp chăn. Nửa đêm dậy uống cốc nước tiện tay mở cái mrb thì ôi thôi... Bột rửa còn nguyên. Máy có chạy đến chế độ sấy vì sờ bát khô và ấm. Thế là cháu tặc lưỡi bật cho nó chạy lần nữa. Ai dè nó ko chạy các cụ a. Bật máy nó chạy bơm khoảng 1 2 phút thì báo lỗi tít tít. Cháu tháo đầu hút đầu xả các kiểu. Cho chạy lại mấy lần đều ko dc. Cháu mới tháo cái vòi xả cho vào chậu nước và bật máy: máy bắt đầu bơm nước ra chậu. Bơm xong khoảng 3 lít máy bắt đầu cấp nước(đoạn này nhà cháu đoán). Cấp nước xong máy bơm nhẹ ra chậu 1 tý rồi kêu tít tít. Bật mấy lần đều vậy. Máy nhà cháu là máy candy 6653. Cụ lucky.win cùng các cao thủ bắt bệnh giúp nhà cháu với ạ. Nhẹ nhàng để cháu tự sửa. Nặng cháu kêu bảo hành ạ.
Nhà cháu xin tiếp câu chuyện để các cụ có kinh nghiệm. Máy nhà cháu hỏng như trên, ngày hôm sau cháu bật thử máy lại chạy bình thường, hehe, khỏi phải gọi bảo hành và tiếp tục cho em nó phục vụ mình.
1 tháng sau lại bị lỗi này, lần này thì em nó không chịu tự khỏi và nhà cháu kêu bảo hành.
Cậu thợ kết luận nhà anh bị lỗi cảm biến mực nước đặc điểm nhận dạng là máy cấp nước vào rồi bơm nước ra 3 lần. Em tháo ra để mang cảm biến mới về thay.
Nguyễn Kim nhận bảo các thay cho CANDY trên toàn quốc nhá các cụ.
Hậu mãi Nguyễn Kim cháu đánh giá là ổn, chiều qua gọi, chiều nay tới, hẹn 2 ngày có phụ kiện thay thế.

thanhhaimh52

Xe tải
Nhân đây cháu cũng muốn trao đổi vui với các cụ

Như các cụ biết, MRB châu âu luôn có cột lọc có các hạt nhựa làm mềm nước và bình chứa nước muối tái sinh. Vậy thì bao lâu mình phải thay các hạt nhựa này, và làm sao biết để thay sớm.

lucky.win

Xe điện
Nhà cháu xin tiếp câu chuyện để các cụ có kinh nghiệm. Máy nhà cháu hỏng như trên, ngày hôm sau cháu bật thử máy lại chạy bình thường, hehe, khỏi phải gọi bảo hành và tiếp tục cho em nó phục vụ mình.
1 tháng sau lại bị lỗi này, lần này thì em nó không chịu tự khỏi và nhà cháu kêu bảo hành.
Cậu thợ kết luận nhà anh bị lỗi cảm biến mực nước đặc điểm nhận dạng là máy cấp nước vào rồi bơm nước ra 3 lần. Em tháo ra để mang cảm biến mới về thay.
Nguyễn Kim nhận bảo các thay cho CANDY trên toàn quốc nhá các cụ.
Hậu mãi Nguyễn Kim cháu đánh giá là ổn, chiều qua gọi, chiều nay tới, hẹn 2 ngày có phụ kiện thay thế.
Nếu xác định là hỏng như cụ mô tả thì 15 phút là sử lý xong, không phải thay.

Nhân đây cháu cũng muốn trao đổi vui với các cụ

Như các cụ biết, MRB châu âu luôn có cột lọc có các hạt nhựa làm mềm nước và bình chứa nước muối tái sinh. Vậy thì bao lâu mình phải thay các hạt nhựa này, và làm sao biết để thay sớm.
Vĩnh viễn không phải thay, trừ bùn đất hay hoá chất hay gì gì đó vào phá huỷ, lúc đó phải thay cả bình mới.

thanhhaimh52

Xe tải
Nếu xác định là hỏng như cụ mô tả thì 15 phút là sử lý xong, không phải thay.

Vĩnh viễn không phải thay, trừ bùn đất hay hoá chất hay gì gì đó vào phá huỷ, lúc đó phải thay cả bình mới.
Sửa 15 phút như thế nào, cụ bật mí cho nhà cháu với các cụ trên này luôn với. Cháu thấy cái cảm biến nó cũng đơn giản, có mỗi cái hộp nhựa, 1 bánh xe nước với mấy cái đường dẫn nước lòng vòng. Cụ cho cháu hỏi tác dụng chính của cái cục bên hông máy đó là làm gì thế.

Còn vụ hạt nhựa Cháu tưởng nó làm việc nhiều thì nó cũng phải lão hóa đi chứ cụ nhỉ. Hạt nhựa nhà cháu thấy có mầu nâu đậm, liệu nhìn vào mầu hạt nhựa có thể dự đoán được nước cứng hay mềm không cụ.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Sửa 15 phút như thế nào, cụ bật mí cho nhà cháu với các cụ trên này luôn với. Cháu thấy cái cảm biến nó cũng đơn giản, có mỗi cái hộp nhựa, 1 bánh xe nước với mấy cái đường dẫn nước lòng vòng. Cụ cho cháu hỏi tác dụng chính của cái cục bên hông máy đó là làm gì thế.

Còn vụ hạt nhựa Cháu tưởng nó làm việc nhiều thì nó cũng phải lão hóa đi chứ cụ nhỉ. Hạt nhựa nhà cháu thấy có mầu nâu đậm, liệu nhìn vào mầu hạt nhựa có thể dự đoán được nước cứng hay mềm không cụ.
Nghiêng máy về phía trc, đập nhẹ mấy nhát vào vùng nhựa, chõi cảm biến mực nc, nó là tấm bọt biển yhif phải. Chia sẻ của 1 ông ngồi xem thợ sửa và giảng giải sửa lỗi này của elec. Của nhà e là nó bị rò dây cấp nên luôn có nc.

lucky.win

Xe điện

Là sẽ sửa trực tiếp cái hộp nhựa có cảm biến cụ nói đó, cần có linh kiện để sửa ạ. VD với máy Bosch thì thợ sẽ kiếm nhẹ nhàng 600 - 700k cái này.

Còn cái hộp nhựa, không biết cụ định dùng máy bao lâu thì đổi máy, còn nó thì dùng thoải mái 15 - 20 năm chưa xi nhê ạ.

Để dự đoán nước cứng hay mềm như cụ nói, thì mầu sắc của nó không liên quan ạ.

Nghiêng máy về phía trc, đập nhẹ mấy nhát vào vùng nhựa, chõi cảm biến mực nc, nó là tấm bọt biển yhif phải. Chia sẻ của 1 ông ngồi xem thợ sửa và giảng giải sửa lỗi này của elec. Của nhà e là nó bị rò dây cấp nên luôn có nc.
Không cụ ơi, máy nhà cụ thiết kế khác hẳn ạ.

dx82

Xe tải
Mùi hôi của đồ ăn trong máy kín nên nó thế thôi mà, còn cái túi thơm đó cụ tìm trong thớt này đi, em cũng không nhớ ở chỗ nào nữa.

Có điều kiện thì cứ máy to mà mua ạ. Nhà cụ như thế là nhiều nhân khẩu phết.
Thì ông bà nội ở với vợ chồng e mà, e lại có 3 nhóc nên đông là phải rồi ;) Cụ tư vấn giúp e nên mua máy loại nào, kích thước vừa vừa thôi (giá khoảng 20 củ khoai đổ lại) vì hồi làm bếp e không tính chỗ để MRB, tủ bếp chỉ còn 1 ngăn tủ có khả năng để được có KT sâu-rộng-cao là 580-590-650 (riêng chiều cao có thể bỏ đáy tủ đi thành 770). E cảm ơn cụ!

lucky.win

Xe điện
Thì ông bà nội ở với vợ chồng e mà, e lại có 3 nhóc nên đông là phải rồi ;) Cụ tư vấn giúp e nên mua máy loại nào, kích thước vừa vừa thôi (giá khoảng 20 củ khoai đổ lại) vì hồi làm bếp e không tính chỗ để MRB, tủ bếp chỉ còn 1 ngăn tủ có khả năng để được có KT sâu-rộng-cao là 580-590-650 (riêng chiều cao có thể bỏ đáy tủ đi thành 770). E cảm ơn cụ!
Kích thước ngăn tủ nhà cụ thế là không vừa máy to đâu ạ, để nó riêng một chỗ khác thôi.

Nhà cụ nhiều người thế, dồn mấy bữa vào còn thiếu chỗ đấy ạ, đấy là đang nói mua máy to, chứ máy nhỏ thì còn chật nữa.

Cụ có thể post ảnh toàn cảnh bếp lên đc ko?, mọi ng sẽ chém thêm rôm rả!